ตัวกรองฝุ่นที่ปั๊มติ๊ก หลุดอยู่ในถังน้ำมันครับ เอาออกยังไงดีครับ

e20rrw · 2768

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
สืบเนื่องมาจากถอดปั๊มติ๊กออกมาเพื่อเปลี่ยนท่อยางด้านใน เพราะมันขาดด้านในทำให้สตาร์ทน้ำมันไม่ติด  :alone ใช้มาซักพักสตาร์ทไม่ติดอีกแล้ว ปรากฎว่า ปลั๊กด้านในหลวมครับ  :-\ จัดการทำใหม่ให้แน่นแล้ว แต่ตอนถอดมาทำตัวแผ่นกรองเศษฝุ่นหลุดอยู่ด้านในถังครับ  :shock: ตอนนั้นรีบเลยไม่ได้หากรองไรใส่แทนไว้ ใส่ปั๊มติ๊กกลับเข้าไปทั้งๆ ที่ไม่มีตัวกรอง  :ice  แต่ตอนนี้งานเข้าสตาร์ทด้วยน้ำมันยากมาก เดาเอาว่าปั๊มติ๊กผมดูดเศษฝุ่น เศษไรมาตันที่กรองเบนซินแน่เลย วิ่งน้ำมันแล้วมีการสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ  ที่ได้ลองวิ่งน้ำมันดูเป็นเพราะใช้แก๊สจนหมดถังเลย  :cry3 ขอคำแนะนำทีครับว่าจะเอาแผ่นกรองออกอย่างไร (หรือว่าต้องรื้อถังน้ำมัน :omg:) แล้วอาการนี้ผมต้องเปลี่ยนกรองเบนซินด้วยใช่ไม๊ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :pray

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ถ้าตันแค่กรองเบนซิลถือว่ายังโชคดีครับ

รีบจัดการหากรองมาใส่เลยครับ

ก่อนที่จะลามไปตันที่หัวฉีด...

ส่วนเรื่องที่จะเอาเศษกรองเก่าออก....

ถ้าโชคดี มันอาจหลุดอยู่ในถาดครับ เอามือลวงหยิบออก

ถ้าใชคร้าย มันหลุดนอกถาด กลิ้งไป ปลิวมาอยู่ในถัง

วิธีที่ง่ายสุด ถอดถังครับ  ;D 

ถอดถังออกมาทั้งที่มีน้ำมัน(ควรจะน้อยกว่าครึ่งถัง

ภาวนาให้มันมาง่ายๆหน่อย...แล้วจับถังเขย่าๆ ตะแคงๆ

ให้มันปลิวลอยละล่อง มาอยู่บริเวรที่เราถอดปั๊มครับ

แล้วหยิบออก
  :-X

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
ถ้าตันแค่กรองเบนซิลถือว่ายังโชคดีครับ

รีบจัดการหากรองมาใส่เลยครับ

ก่อนที่จะลามไปตันที่หัวฉีด...

ส่วนเรื่องที่จะเอาเศษกรองเก่าออก....

ถ้าโชคดี มันอาจหลุดอยู่ในถาดครับ เอามือลวงหยิบออก

ถ้าใชคร้าย มันหลุดนอกถาด กลิ้งไป ปลิวมาอยู่ในถัง

วิธีที่ง่ายสุด ถอดถังครับ  ;D 

ถอดถังออกมาทั้งที่มีน้ำมัน(ควรจะน้อยกว่าครึ่งถัง

ภาวนาให้มันมาง่ายๆหน่อย...แล้วจับถังเขย่าๆ ตะแคงๆ

ให้มันปลิวลอยละล่อง มาอยู่บริเวรที่เราถอดปั๊มครับ

แล้วหยิบออก
  :-X
ขอบคุณมากนะครับพี่นพ ตัวกรองแผ่นๆซื้อได้ที่ไหนครับ เค้ามีแยกขายไม๊อ่ะพี่  :P

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ผมก้อไม่เคยสอบถามไว้อะครับ

ลองโทรถามร้านอะไหล่ย่านวรจัก ผมว่าน่าจะมีนะครับ... :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถุงกรองในถัง หาซื้อได้ไม่ยาก มีราคาตั้งแต่ 400 จนถึงหลัก 1000 ครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ถุงกรองในถัง หาซื้อได้ไม่ยาก มีราคาตั้งแต่ 400 จนถึงหลัก 1000 ครับ
  :) ขอบคุณครับพี่นุ่น แต่เห็นราคาแล้ว  :shock: หาเวลาถอดถังเอาออกมาดีก่า   :sosad3 ว่าแต่พี่นุ่นมีกรองเบนซินเหลือบ้างไม๊ครับ  :P

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
กรองเบนซิล ควรหาของ Chevy หรือตรงรุ่นดีกว่า เพราะตอนใส่มันไม่ต้องแปลง
กรองเบนซิลที่ขายตามตลาดทั่วๆไป(ร้านอะไหล่) เดือยมันสั้น และหัวล็อคไม่มีเหมือนตัวเก่าเราครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ถ้ากรองเท่ากับ คอร์ซ่า ใช่ของ เชฟ วาเลโอ ความสั่นยาวเท่ากันครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง