พบอยู่ในถังน้ำมันคอซ่า มันคืออะไรเนี่ย

wat3899 · 4290

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
วันนี้ถอดชุดลูกลอยถังเบนซินออกมาซ่อม แล้วพบชิ้นส่วนเหล่านี้นอนอยู่ก้นถัง มันคืออะไร และมันทำหน้าที่อะไร ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ  :please: :pray :P :ice

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
[IMG ]http://http://www.opel.in.th/index.php?action=dlattach;topic=7882.0;attach=28866;image[/img ]

ใส่ url ของรูปที่ไปฝากโำพส์ทไว้ระหว่าง [IMG ] http://www........(คลิกขวาที่รูป properties ก็อปปี้ที่อยู่ของรูปมา)......[/img ]   ต้วอย่างจากรูปข้างบนครับ

] วงเล็บปิดพิมพ์ติดตัว G นะครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ขออภัยครับน้าวัชร ผมลืมไปเลยอ่ะครับ...ตาม PM นะจร๊ะ

ส่วนเรื่อง ตะกอน...น้าวัชรลองเอาแม่เหล็กมาดูดมันหน่อยสิครับ เป็นโลหะหรือพลาสติก....เอ หรือจะเป็นฝาหัวเชื้อน้ำมันเชื้อเพลิงที่น้าเคยใช้เมื่อยามหนุ่มๆครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากทุกท่านครับ  :lovelove

ข้อมูลเพิ่มเติม มันเป็นชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกครับ  :มั้ง:

ประมาณว่าเหมือนฝาถังอะไรซักอย่างเนี่ยครับ  :มั้ง:

แต่ว่าผมไม่เคยใส่ของแปลกปลอมลงไปเลยนะ ถึงได้ งง งง อยู่เนี่ย  :P :-X

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :หนาว:

อารายหว่า....

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อ๋อ.....รู้แล้วละ  ผมว่ามันต้องเป็นอะไรสักอย่างนึงแน่นอน ฟันธง :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
เท่าที่ดูนี่ เนื้อมันเหมือนพวกยางหุ้มท่อแอร์ไรงี้ป่าวครับ

ขอถามนิดนึงครับ ที่บ้านหรือที่ๆไปจอดประจำมีลูก-หลาน ที่แบบว่า ชอบเล่นสาละวนอยู่แถวๆรถป่าวครับ

คือ สมัยก่อนนี้ แบบว่ายังเด็กๆเลยครับ น้อง ลูกพี่ลูกน้องผมมันเคยซน เอาทรายใส่ถังน้ำมันรถพ่อมัน หลังยากนั้นก็ ...  :ice คงไม่ต้องบรรยาย

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline khomsan

เดาไม่ออก   บอกไม่ถูกครับ  ??? ???  ว่างๆลองจับมันต่อต่อจิ๊กซอว์ดูบ้างก้อดีนะครับ ;) ;)   บางทีคำเฉลยมันคงจะบอก :มั้ง: :มั้ง:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ข้อสัณนิษฐานเพิ่มเติม เดาล้วนๆนะครับ  :omg:

ไม่รู้ว่าคอซ่าของเราเนี่ย มันมีพวกวาล์วกันน้ำมันไหลย้อนกลับไหมครับ  :แงๆ:

เนื่องจากบางชิ้นที่ผมล้วงไปตรงท่อเติม(ที่อยู่ในถัง) มันมีบางส่วนค้างอยู่ด้วยครับ(ส่วนที่เป็นเศษเล็กๆนั่นแหละครับ) :มั้ง:

เพราะจากรูปร่างของชิ้นส่วนที่พบ มันเหมือนกับว่า มันอ่อนเหมือนละลายตัวเอง และเปลี่ยนรูปร่างไปจากเดิม จนประกอบแบบจิ๊กซอไม่ได้เลย  :sosad3

และที่บ้านผมไม่มีเด็กคนไหนซนมากไปกว่าผมอีกแล้วหล่ะ ฮิฮิ  :lovelove

คงต้องเดากันต่อไป  :หึหึ:

Offline new corsa b

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :berserk

ผมว่าโดนของหรือใครทำคุณไสยหรือเปล่า...อะย้อเย่น

มันเป็นถ่านเอาไว้ดับกลิ่นอับในถังน้ำมัน ใช้ไหมน้าหมอ...แล้วเมื่อไรจะเอาของละจ๊ะ
มันแปลกไม่เคยเห็นใครช่วยพิสูจน์หน่อยเร็ว...ถ้าหาคำตอบไม่ได้เดียวพาน้าหมอไปขอหวยไม่รู้น่ะ >:( :ตาย: ???

Offline modx2916

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 116
  • รุ่นรถ: vectra a 4 door  3ศ-0686
  • สีรถ : สีขาวมุก
  • เครื่องยนต์: c20 ne  8v
มันน่าจะเป็นแผ่นกั้นกันกระฉอกในถัง มันอาจหมดสภาพตามกาลเวลา

หรือเพราะโซฮอล์ลกัดก็ไม่ทราบ

modx2916

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
จากที่เคยถอดปั๊มติ๊ก....

มันคือยางหุ้มตัวปั๊มฯครับ...

ประมาณว่าเป็นยางกันสั่นสะเทือนอะครับ....

เดี๋ยวเอารูปให้ดูครับ....
  :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline kamolwat_t

• DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
corsa ไม่มีนะฮะ ไอ้ยางตัวนี้...  :sosad3

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

แล้วใครมีรูปส่วนประกอบภายในถังน้ำมันคอซ่าบ้างครับ เอามาประกอบการคาดเดาต่อไป  :lovelove

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
corsa ไม่มีนะฮะ ไอ้ยางตัวนี้...  :sosad3

ช่ายๆๆๆ  เปิด ล่าสุด ของผม ตัวนี้ไม่มี ครับ

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ

ประมาณว่าเป็นยางกันสั่นสะเทือนอะครับ....

ปั้มตัวนี้มันไม่ใช่ของ corsa ครับ พี่ นพ แปลงของอื่นมาใช้ครับ..... 8)

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

ปั้มตัวนี้มันไม่ใช่ของ corsa ครับ พี่ นพ แปลงของอื่นมาใช้ครับ..... 8)

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ....

มันเป็นปั๊มฯของมิตซูฯ  ซื้อมาทดแทนปั๊มเดิมที่กลับเยอร์มันไปแล้วครับ.... ;)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง