ดีใจมากที่ไม่ได้เหยียบเบรค

joyalice · 7600

Offline joyalice

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
เมื่อเช้าเจอเรื่องระทึกขวัญค่ะ

เนื่องจากเมื่อเช้าฝนตกหนักมากกก!!!! ขับรถออกจากบ้านตอนเช้ามืดไปทำงานเหมือนปกติ
วันนี้ซิ่ง เจอคันหน้าขับช้า แต่ก้อมีคิดนะว่าถนนลื่นน แต่ก้อแซงอยู่ดี แล้วก็ผ่านไปได้ด้วยดี
จนมาขึ้นสะพานตรงเดอะมอลล์บางกะปิ โอ้ว..โค้งนี้วิ่งทุกวัน 40 - 50 kmph แต่วันนี้มันไม่เหมือนเมื่อวาน
รถจอยส่ายไปส่ายมา T__T น่ากลัวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แต่มันไม่ได้ส่ายกินเลนส์คนอื่นนะคะ ยังพอจะควบคุมได้ แล้วก็มีเสียงสววรค์แว่วมาว่า
ถอนคันเร่งๆๆ ๆ แล้วก็ไม่ได้เหยียบเบรคเลย ถ้าเบรครถคงหมุนติ้วๆๆๆ ไปแล้ว

โชคดีมากที่คันข้างๆ ขับห่างๆ อย่างห่วงๆ ถ้าชนขึ้นมาก็คงไม่พ้นราวสะพาน ตกลงไปล่ะก็ T______________T
ตอนแรกตกใจนึกว่ายางแตก แต่เอ๊ะ! มันก้อขับได้ปกตินี่ ก้อเลยงงๆ นิดหน่อย เดี๋ยวจะพาไปหาหมอแล้วค่ะ เร็วๆ นี้

สันนิษฐานว่ามาจาก 3 สาเหตุรวมกันพอดี
1. ยาง Falken อายุ 2 ปีอยู่ อาจจะเริ่มเสื่อมแล้ว เพื่อนๆ บอกว่ามันโดนน้ำแล้วจะเลื้อยๆ
2. ฝนตกหนักหลังจากไม่เคยตกเลยนานมาก ถนนลื่นมากกกกกกกกกกก
3. พวงมาลัยแปลกๆ มีเสียงงแอ๊ดๆ มันคงมีอะไรแล้วแหละ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ฝนตกถนนลื่นนะคะ โปรดระมัดระวังในการขับขี่ด้วยค่ะ ทุกๆ ท่าน

:ไม่:  :ไม่:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ดีแล้วฮะที่ปลอดภัย ไม่เป็นอะไร  :) :) ฝนตกแรกๆพวกฝุ่น พวกดินอาจจะอยู่บนถนนมั้งฮะ มันเลยลื่นกว่าฝนตกตลอด

ผมสังเกตุเห็นน้าหมอแคะขี้มูกตลอดเลยอะ เวลาโพสอะฮาฟฟ   :P :P :P

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ดีครับ โชคดีครับ
แต่เท่าที่สังเกตุสะพานโค้งนี้ ผมว่ามันไม่รับกับโค้งนะ
และถ้ายางมะตอยหลุด ก็จะเห็นเนื้อเหล็กที่พื้นผิวสะพาน เพราะผมเลื้อนมาแล้วแต่ก็รอดมาได้ครับ

ช่วงเช้าเส้นนี้ผมเห็น corsa มีวิ่งอยู่ 3 คัน ไม่ทราบว่าขับรถสีอะไรครับ
ผม corsa 5d red ครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ดึงเบรคมือแล้วเข้าโค้งลงมาเลย

Offline preecha_asv

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Opel Astra 8 Valve Caravan
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C16SE
แสดงว่าสติดีมากเลย เก่งครับ ปลอดภัยทั้งคนและรถ 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ไม่ขอคบกับยาง Falken ตลอดไป.. ใช้คัมโฮ หรือนิตโตะ ดีกว่าเยอะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Blackhole

Maxxis ms300 นี่คุณภาพเป็นไงบ้างครับ กำลังเล็งๆ ตัวนี้อยู่  :D

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
เจี๊ยบบอกให้เปลี่ยนเป็นขอบ 15 เอาแม็กเดิมเจี๊ยบไปแล้วคงเปลี่ยนยางอะค่ะ พวงมาลัยมันอ๊อดแอ๊ดๆ ด้วยอะค่ะ ฝนตกก็รู้เรื่องเลยอะ

ดีมากที่เช้านี้ไม่ง่วง สติอยู่ครบจริงๆ จำ fwd email ที่คนส่งมาเรื่องทำยังไงเมื่อยางแตก

วินาทีนั้น เท้าไม่แตะเบรคเลยแม้แต่นิดเดียววว เพราะจำได้แค่คำว่าผ่อนคันเร่งงง เหมือนเท้าไม่ทำงานไปชั่วขณะ ฮ่าๆๆๆๆ

เป็น 5 วินาทีที่เหมือน 1 ชั่วโมงจิงๆ

ขอบคุณบุญที่เพิ่งไปทำมาเมื่อวันเสาร์ ขอบคุณรถของคุณพ่อที่คุ้มครองชีวิตหนู T__T

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่ให้คำแนะนำดีๆ กันมาโดยตลอดนะคะ

:ตาปิ้ง:   :ตาปิ้ง:

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
พี่ไม่ขอคบกับยาง Falken ตลอดไป.. ใช้คัมโฮ หรือนิตโตะ ดีกว่าเยอะ

พี่นุ่นเคยใช้ยาง Marshall หรือเปล่า เค้าว่ารง.เดียวกับคัมโฮ แต่ราคาถูกกว่า ร้านยางก็เชียรจังสงสัยได้เยอะ
ตอนนี้ติดซีรี่ย์เกาหลีอยู่ว่าจะไปลองใช้ดู พี่นุ่นว่าไง

Offline khomsan

เจี๊ยบบอกให้เปลี่ยนเป็นขอบ 15 เอาแม็กเดิมเจี๊ยบไปแล้วคงเปลี่ยนยางอะค่ะ พวงมาลัยมันอ๊อดแอ๊ดๆ ด้วยอะค่ะ ฝนตกก็รู้เรื่องเลยอะ

ดีมากที่เช้านี้ไม่ง่วง สติอยู่ครบจริงๆ จำ fwd email ที่คนส่งมาเรื่องทำยังไงเมื่อยางแตก

วินาทีนั้น เท้าไม่แตะเบรคเลยแม้แต่นิดเดียววว เพราะจำได้แค่คำว่าผ่อนคันเร่งงง เหมือนเท้าไม่ทำงานไปชั่วขณะ ฮ่าๆๆๆๆ

เป็น 5 วินาทีที่เหมือน 1 ชั่วโมงจิงๆ

ขอบคุณบุญที่เพิ่งไปทำมาเมื่อวันเสาร์ ขอบคุณรถของคุณพ่อที่คุ้มครองชีวิตหนู T__T

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่ให้คำแนะนำดีๆ กันมาโดยตลอดนะคะ

ความมีสติของจอยต่างหากครับที่ช่วยเหลือจอยให้รอดพ้นไปได้ 8) 8) 8)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

พี่นุ่นเคยใช้ยาง Marshall หรือเปล่า เค้าว่ารง.เดียวกับคัมโฮ แต่ราคาถูกกว่า ร้านยางก็เชียรจังสงสัยได้เยอะ
ตอนนี้ติดซีรี่ย์เกาหลีอยู่ว่าจะไปลองใช้ดู พี่นุ่นว่าไง
ทำไมยี่ห้อนี้ มันป๊อบจังเลยอ่ะ ตู้แอมป์สมัยเด็กๆ ก็มาร์แชล ว.แดงเล่นกันเกลื่อนก็มาร์แชล
สงสัยต้องไปสอยยางขอบ 14 มาเทสต์ดูซะแล้วครับ

แต่เห็นยางแท็กซี่แล้ว ก็เหนียวเหมือนกันนะครับ ขอดูลายดอกยางก่อน
ถ้ามันสปอร์ตกว่าของแท็กซี่ ก็จะสอยเลยซัก 4เส้น

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline zince

น่ากลัวครับ ฝนตกแบบนี้ถนนลื่น

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline moimoi

สติเท่านั้นครับ ช่วยเราได้   :) :)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :dead: ผมก็เคยเป็นครับ แต่เศร้ากว่านี้เยะ เหอะๆ เดี่ยวของลองไปดูสถานที่ก่อนจะมารายงานว่าอย่างไร เท่าที่จำได้ ลื่นแน่ๆ เพราะฝนไม่ตกนานแล้ว ฝุ่นตลึม
เท่าที่ผมขับมารถจอยไม่ค่อยเป็นไรนะ มีแขนแลคไม่ตรงนี้เหละ ที่ผมเห็น เหอะๆ แล้วก็จริงๆแล้วถ้า ขับช้าจะช่วยได้มากงับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

วันนี้ผ่านอีกครั้ง จำได้ว่ามันเป็นโค้งที่ 2 ที่ต้องเหยียบเบรคตอนเข้าโค้ง เพราะโค้งอันที่ 2 มันยึกยักจิงๆ ค่ะ
แต่คิดว่าเมื่อวานไม่น่าจะต่ำกว่า 50 เพราะวันนี้พยายามช้าแล้วยังไงก้อ 60 อยู่ดี คันอื่นก้อขับเท่านี้กันนะ
เพราะขึ้นสะพานนี้มารถไม่ติดเลยค่ะ เฮ้ออออออออ

แต่วันนี้ไม่รอดอะ โดนมอไซชนแล้วหนี รถเป็นรอยยาวเลยค่ะ แต่ไม่บุบ เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

:berserk   :berserk

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
อ้าว โดนชนแล้วหนี กับรถลื่นไม่แหกโค้ง เอาอันแรกแล้วกัน ถือว่าฟาดเคราะห์ไปเนอะ คนไม่เป็นไร ดีแล้วจ้า  :cry3

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
โชคดีครับ ไม่บุบ ผมก็โดนแมงกะไซค์เฉี่ยวแล้วไปเลยไม่หยุดดูประจำ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ  :pray

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
อืม...สงสัยทำบุญอย่างเดียวยังไม่พอ ต่องสะเดาะเคราะห์ด้วยมั๊งครับ  :pray

หรือไท้ก็อย่างพี่ๆเค้าว่า ฟาดเคราะแล้วคงดีเอง  :)

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Maxxis ms300 นี่คุณภาพเป็นไงบ้างครับ กำลังเล็งๆ ตัวนี้อยู่  :D

ใช้อยู่ครับ ผมว่ารีน้ำดีนะ ราคาก็คุ้ม2พันต้นๆคงไม่ได้รู้สึกไปเอง
ฝนตกแรงๆน้ำนอง ผมก็วิ่งไม่เคยต่ำกว่าร้อย
แต่ก็มีอย่างอื่นที่ทำไปเยอะไม่ใช่เปลี่ยนแต่ยางอะครับ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline omegaman

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

ผมเคยใช้ยางยี่ห้อนี้อ่ะพี่ขาว ใส่รถ APV ก้อพอทนนะ กว่าจะดังตั้งเกือบเป็นปี แต่มันจะบวมเลยเมื่อผ่านปีที่ 2

ส่วนน้องจอย พี่ว่าหารถแวนขับหลังใข้เหอะ เกาะถนนกว่านะจ๊ะ 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สันนิษฐานว่ามาจาก 3 สาเหตุรวมกันพอดี
1. ยาง Falken อายุ 2 ปีอยู่ อาจจะเริ่มเสื่อมแล้ว เพื่อนๆ บอกว่ามันโดนน้ำแล้วจะเลื้อยๆ
2. ฝนตกหนักหลังจากไม่เคยตกเลยนานมาก ถนนลื่นมากกกกกกกกกกก
3. พวงมาลัยแปลกๆ มีเสียงงแอ๊ดๆ มันคงมีอะไรแล้วแหละ

ทั้งหมดนี้ควบคุมด้วย สติสัมปัชชัญญะ...และความไม่ประมาท  ข้อนี้ น้องจอยผ่านแล้วจร้า
 8) 8) :P :P :P

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ถือเสียว่าฟาดเคราะห์ไปครับจอย   เราปลอดภัยไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ  :) :)  ส่วนไอ้เคราะห์เดี๋ยวมันตามไปฟาดไอ้มอไชด์คันนั้นเองแหละครับ :ตาย: :ตาย:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ขอบคุณพี่ๆ มากนะคะ

กำลังเปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาสอยู่ 55555

ด้วย 2 ตัวท้ายยยยยย วันนี้...รวยยยยยย

Offline zOlutiOn

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ดีครับ โชคดีครับ
แต่เท่าที่สังเกตุสะพานโค้งนี้ ผมว่ามันไม่รับกับโค้งนะ
และถ้ายางมะตอยหลุด ก็จะเห็นเนื้อเหล็กที่พื้นผิวสะพาน เพราะผมเลื้อนมาแล้วแต่ก็รอดมาได้ครับ

ช่วงเช้าเส้นนี้ผมเห็น corsa มีวิ่งอยู่ 3 คัน ไม่ทราบว่าขับรถสีอะไรครับ
ผม corsa 5d red ครับ

กระผมก็เคยผ่านครับ สังเกตุเห็นว่า ยางมะตอยมันหลุดไปแล้วจริงๆ

ขึ้นสะพานนี้ทีไร ชะลอความเร็วทุกที ไม่กล้าซึ่งแม้ฝนจะไม่ตก  :shock: :shock:

ขอบคุณพี่ๆ มากนะคะ

กำลังเปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาสอยู่ 55555

ด้วย 2 ตัวท้ายยยยยย วันนี้...รวยยยยยย

จอย ....งวดหน้าบอกให้มันตรงๆสิครับ   งวดนี้วิ่งไปซื้อลอตเตอรี่55มาคู่นึง      555555555555555555555555555555ของจอยคนขายเค้า ;D ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง