รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ.. AstraVan 2 คันนี้คันไหนน่าสนกว่ากัน

monkygod · 5697

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ดูลายเซ็นผม+10  8Vเดิมๆ

:'( :'( :'(  เดี๋ยวเปลี่ยนยาง ทำช่วงล่างแล้วจะลองมั่งครับ

ดีจัง นานๆทีมีประเด็น Astra Van  :lovelove
ทำช่วงล่างถ้าเปลี่ยนโช๊คด้วย แนะนำของ GM แท้นะครับแพงแต่คุ้มมากครับ

อาจารย์ครับ...โช๊คสี่ต้นของ แอสตร้าแวน จีเอมแท้

ราคากี่สิบพันอะครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

:'( :'( :'(  เดี๋ยวเปลี่ยนยาง ทำช่วงล่างแล้วจะลองมั่งครับ

ดีจัง นานๆทีมีประเด็น Astra Van  :lovelove
ทำช่วงล่างถ้าเปลี่ยนโช๊คด้วย แนะนำของ GM แท้นะครับแพงแต่คุ้มมากครับ

อาจารย์ครับ...โช๊คสี่ต้นของ แอสตร้าแวน จีเอมแท้

ถูกต้องครับ เปลี่ยนที่เตรียมซื้อมาม่าตุนไว้เลยครับ
แต่มัน ทน-นุ่ม-หนึบ ดีครับไม่น่าผิดหวัง
หรือถ้าไปเดินเล่นตามเชียงกง ถ้าเจอมาในราคาประหยัดและสภาพดีๆ
ก็น่าซื้อเป็นอีกทางเลือกนึงครับ

ผมลองใช้ของยี่ห้ออื่นๆ ดู มันกระด้างยังไงไม่ทราบครับ
ส่วนตัวไม่ชอบเลย

Offline monkygod

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เจอคันนี้อีกคันนึง...น่าสนใจ

http://taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=547247

No body can stop me.

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
คันนี้สวยครับ มีแอร์แบค กระจกข้าง แผ่นปิดของครบ คงเป็นx16xelแน่ๆครับ แต่ไม่มีแม็ก.... 8) แต่เดี๋ยวก็มีมาให้เลือกเรื่อยๆ  ;)

คันนี้สวยครับ มีแอร์แบค กระจกข้าง แผ่นปิดของครบ คงเป็นx16xelแน่ๆครับ แต่ไม่มีแม็ก.... 8) แต่เดี๋ยวก็มีมาให้เลือกเรื่อยๆ  ;)

งั้นผมควรจะใจเย็นรอใช่ไหมคัรบ

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v

ถูกต้องครับ เปลี่ยนที่เตรียมซื้อมาม่าตุนไว้เลยครับ
แต่มัน ทน-นุ่ม-หนึบ ดีครับไม่น่าผิดหวัง
หรือถ้าไปเดินเล่นตามเชียงกง ถ้าเจอมาในราคาประหยัดและสภาพดีๆ
ก็น่าซื้อเป็นอีกทางเลือกนึงครับ

ผมลองใช้ของยี่ห้ออื่นๆ ดู มันกระด้างยังไงไม่ทราบครับ
ส่วนตัวไม่ชอบเลย

ยังไงถ้าจะเปลี่ยนก็ คงอีกพักใหญ่ๆอ่ะครับ ใหญ่มากๆเลยด้วย เพราะพึ่งเปลี่ยนโช๊คแก๊สกราเบียลไปเองครับ ตอนนี้ก็เป็น สตรีท เทสเตอร์  ;D ช๊คก็ยังใหม่ๆแน่นๆ ยางก็ยางแข็งๆปี05 ยางรองเบ้าโช๊คก็ติดรถมากะลังจะเปลี่ยน ลูกหมากก็เริ่มโวยวาย  :'(  เดี๋ยวรอทำอันที่ต้องทำให้หมดก่อน แล้วค่อยเก็บตังอันที่อยากทำอีกทีอ่ะครับ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ผมหมายถึงแม็กครับ หาได้เรื่อยๆ  ;D ;D ;D

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
ผมหมายถึงแม็กครับ หาได้เรื่อยๆ  ;D ;D ;D

แสดงว่า ให้รีบไปดูรถ รีบตัดสินใจซะ  :o

บางทีมันก็เป็นจังหวะอ่ะครับผมว่า แต่อย่างน้อยๆถ้าไม่ไกลกันนักก็ไปดูตัวจริงซะก่อน จะได้ชัดเจนว่า น่ารอ หรือไม่น่ารอ

ทำไมเดี๋ยวนี้เค้าไม่ค่อนถ่ายรูปห้องเครื่องมาลงกันครับ 3คันที่เอามาไม่ลงรูปห้องเครื่องซักคัน ได้มานั่งเล่น แฟนพันแท้กัน ดีไปอีกแบบ  ;D ;D ;D

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมว่า ราคาแรงไปครับ ทั้ง คู่เลย เหอะๆ เท่าที่ดูด้วยตานะ ของจริงๆไม่รู้ เหอะๆ
อยากได้ 5 ประตูไหมครับ เดี่ยวผมขอคุยก่อน เหอะๆ ไม่แพง แต่ต้องเอามาทำต่อนะ
ผมสงสารรถ เหอะๆ
เท่าที่ผมดูนะ คันแดง เปลี่ยน กระจังกะไฟมา ครับ รถที่ปีใหม่จริงๆ โฉมภายนอกจะ 16 วาวว์เลย ยันแอร์แบค ชุดสายไฟครับ เหอะๆ กระโปรงท้ายเลยเหอะๆ
และถ้าเท่าที่ดู ทั้ง 2 คันผลิตปี 93 ประกอบน่าจะสเปนทั้งคู่ครับ ล้อก็น่าจะมาใส่ที่หลังเหอะๆ มาขายบ้านเรา 94
ถ้าโฉมตัวปี 96-97 จะเป็น 16 วาวว์ แต่เครื่อง 7(แก้ให้ด้วยจะได้ตลกๆ) วาวว์ ครับ  ระบบสายไฟ และกล่อง ต่างกันนิดหน่อย ตามพวกกล่องและปลั๊กต่างๆ
ถ้าตัวปี 95 ไปจะมีสายไฟเลี้ยวแก้มมารอ ครับเหอะๆ แต่ก็ไม่เสมอไปน้อ แต่ตัวแอสตร้าบ้านเรามัน คราวๆ จะมี 93-96 ครับ
แวนมีแค่ถึง 93-95 เท่านั้น เหอะๆ ไม่รู้ทำไม ถ้ายังไงใครมีขอมูลอีกก็มาแชร์กันครับ สนุกๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline naxalez

8 วาวล์สิคับพี่เจี๊ยบ ตรึกโป๊ะ!

จุ๊ยสนใจ 5 ประตูคับ ช่วยนำทางให้หน่อยคับ

Sent from my GT-I5700 using Tapatalk

ผมว่า ราคาแรงไปครับ ทั้ง คู่เลย เหอะๆ เท่าที่ดูด้วยตานะ ของจริงๆไม่รู้ เหอะๆ
อยากได้ 5 ประตูไหมครับ เดี่ยวผมขอคุยก่อน เหอะๆ ไม่แพง แต่ต้องเอามาทำต่อนะ
ผมสงสารรถ เหอะๆ
เท่าที่ผมดูนะ คันแดง เปลี่ยน กระจังกะไฟมา ครับ รถที่ปีใหม่จริงๆ โฉมภายนอกจะ 16 วาวว์เลย ยันแอร์แบค ชุดสายไฟครับ เหอะๆ กระโปรงท้ายเลยเหอะๆ
และถ้าเท่าที่ดู ทั้ง 2 คันผลิตปี 93 ประกอบน่าจะสเปนทั้งคู่ครับ ล้อก็น่าจะมาใส่ที่หลังเหอะๆ มาขายบ้านเรา 94
ถ้าโฉมตัวปี 96-97 จะเป็น 16 วาวว์ แต่เครื่อง 7(แก้ให้ด้วยจะได้ตลกๆ) วาวว์ ครับ  ระบบสายไฟ และกล่อง ต่างกันนิดหน่อย ตามพวกกล่องและปลั๊กต่างๆ
ถ้าตัวปี 95 ไปจะมีสายไฟเลี้ยวแก้มมารอ ครับเหอะๆ แต่ก็ไม่เสมอไปน้อ แต่ตัวแอสตร้าบ้านเรามัน คราวๆ จะมี 93-96 ครับ
แวนมีแค่ถึง 93-95 เท่านั้น เหอะๆ ไม่รู้ทำไม ถ้ายังไงใครมีขอมูลอีกก็มาแชร์กันครับ สนุกๆ เหอะๆ

ผมอยากได้ Astra Van  เพราะรถท่านแหล่ะครับ  สวยแหล่มมาก ขาวมุข

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แวนดีที่ขนของครับแต่วิ่งสู้ 5 ประตูไม่ได้นะครับ เหอะๆ
ลองเอามาลงเรื่อยๆแล้วกันครับผมก็จะ ช่วยดูด้วยตาให้ เหอะๆ เท่าที่ผมเจอมาของคุณนน ดีมากๆ ดีกว่ารถผมอีกเหอะๆ
ผมว่าหาแบบนั้นดีกว่าครับ คุ้ม
อีกอย่างแวนมันจะ อึดๆนิดนึงนะครับ เหอะๆ
ราคาเป็นแสนเอามาต้องใช้ได้เลยครับ คือ ไม่ต้องทำแล้ว
หาหลักหมื่นดีกว่าครับ
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=525520
ลองดูแล้วกันครับ 80000 พอไหวถ้าเขาลดให้นะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

คันที่คุณเจี๊ยบเอามาลงนี่ก็เห็นอยู่นานแล้วครับ ลดราคาลงมาเยอะแล้วด้วย 4-5 เดือนที่แล้วลงไว้ 125,000 ที่ตลาดรถ กะ 128,000 ที่ 12คาร์ (ลง2ที่ แต่คนละราคา)

Astra Van นี่ถ้าได้คุณเจี๊ยบช่วยดูผมว่าน่าจะอุ่นใจไปได้เยอะเลยครับ สุดยอดแฟนพันแท้ Astra Van Mania จริงๆครับ รายนี้  8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง