ใครก้อได้...ให้คำตอบที

khomsan · 4649

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา   ผมโอนเงินให้ลูกสาวผมที่ต่างจังหวัด    หลังจากโอนไปแล้วลูกสาวผมกลับบอกว่าไม่พบเงินในบัญชีที่โอนมา(โอนผ่านเอทีเอ็มของธนาคารกรุงเทพเข้าธนาคารกรุงไทย)หลังจากที่ผมไปติดต่อธนาคารทั้งสองแห่งพบว่ารายการโอนถูกต้อง    แต่ลูกสาวผมกลับไม่เจอรายการที่ผมโอนให้   ยอดคงเหลือไม่ถึงร้อยบาท  มันเป็นไปได้ยังไง   ผมชักเอะใจแก๊งคอลเซ็นต์เตอร์มันเล่นมาถึงขนาดนี้เลยหรือ    ช่วยให้คำตอบผมที

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ลองเช็คคดูครับ ระบบ อาจจะขัดข้องครับ ผมเคยโดนครับ...

ให้เขาเช็คระบบ ได้ครับ แต่ว่าต้องจี้ๆ หน่อยฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ลุยเลยป๋าเบ๋ เสียงดังอยู่แล้วอย่ายอมมัน 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เมื่อวานผมลองไปโอนเงินให้ลูกที่ธนาคารกรุงไทย  สาขาพระประแดงอีกครั้งและขอทราบรายการการโอน  การถอน  ทางนี้บอกปกติ   แต่วันนี้ลูกสาวผมไปที่ธนาคารกรุงไทย  สาขาอุบลรัตน์(เขื่อนอุบลรัตน์)ไปตรวจสอบรายการที่นั้น  เค้าโทรมาบอกผมว่า   ตั้งแต่วันที่2เป็นต้นมาไม่มีรายการโอนเงินเข้ามาเลย   งงครับมันยังงัย  ลูกสาวผมเดือดร้อนไม่มีตังค์ใช้แล้วเนี้ย   ผมไม่อยากคิดอะไรในแง่ร้ายนัก  เป็นไปได้มั้ยที่ทางเจ้าหน้าที่ปลายทางเค้าจะซิกแซกเงินของลูกสาวผม

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ถ้ามีสลิปก็แจ้งความเป็นหลักฐานก่อนเลยครับ..............จากนั้นถ้าธนาคารไม่รับผิดชอบก็ไปที่พาณิชย์จังหวัดที่นั่นมี สคบ.รับเรื่องร้องเรียนอยู่ครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ถ้ามีสลิปก็แจ้งความเป็นหลักฐานก่อนเลยครับ..............จากนั้นถ้าธนาคารไม่รับผิดชอบก็ไปที่พาณิชย์จังหวัดที่นั่นมี สคบ.รับเรื่องร้องเรียนอยู่ครับ

+1 ค่ะ  ถ้าเกิดจากระบบผิดพลาดจริง  แล้วทางพี่มีหลักฐานการโอนเงิน  ก็แจ้งความไว้ก่อนเพื่อเป็นหลักฐานแล้วแจ้งไปที่ธนาคารได้เลยคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

+1 ค่ะ  ถ้าเกิดจากระบบผิดพลาดจริง  แล้วทางพี่มีหลักฐานการโอนเงิน  ก็แจ้งความไว้ก่อนเพื่อเป็นหลักฐานแล้วแจ้งไปที่ธนาคารได้เลยคะ

ใช่เห็นด้วย ครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ดูดีๆนะครับโอนไปเข้าบัญชีคนอื่นที่เลขใกล้เคียงกันหรือเปล่า  ตรวจสอบเลขบัญชีดีๆอาจมีฮาที่เราเองครับ มันไม่น่าผิดพลาดถึง 2ครั้งติดๆกันครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ดูดีๆนะครับโอนไปเข้าบัญชีคนอื่นที่เลขใกล้เคียงกันหรือเปล่า  ตรวจสอบเลขบัญชีดีๆอาจมีฮาที่เราเองครับ มันไม่น่าผิดพลาดถึง 2ครั้งติดๆกันครับ :P :P :P
ตรวจสอบแล้วครับน้าหมอ   เลขบัญชี  ชื่อเจ้าของบัญชีถูกต้องครับ   แต่ปลายทางผมได้ให้ลูกสาวผมเอาสมุดบัญชีไปเช็คยอดดูก่อน    หลักฐานการโอนต่างๆผมเก็บไว้แล้ว    รอหลักฐานการยืนยันจากลูกสาวผมก่อนครับ   

Offline new corsa b

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
 :มั้ง:

นำสลิปหรือสมุดบัญชีที่เข้าเงิน และ สมุดบัญชีของลูกสาวเอาไปอับเดส หรือขอรีพอร์ตบัญชีหย่อนหลังจนถึงปัจจุบันของลูกสาวที่สาขาที่ลูกสาวใช้อยู่ แฟกซ์ส่งมา แล้วให้ธนาคารกรุงไทย สาขาพระประแดงตราจเช็กกับไปที่สาขา

ปลายทางที่เราโอนไปให้ลูกสาว เดี่ยวก็ได้คำตอบ ไม่มีน่าตกใจจนเกินไป เพราะระบบมันเช็คสอบได้ แต่ว่าลูกสาวมีเอทีเอ็มใช้ไหม ให้เขาเช็กว่ามีรายการถอนผ่านเอทีเอ็มหรือไม่ ถ้าระบบมันผิดพลาดเดียวเขาก็จะทำรายการนำเงิน

คืนเข้าบัญชีให้เองละครับ ใจเย็นๆครับ เมื่อทำตามขั้นตอนนี้แล้วยังมีปัญหา... โทรมาปรึกษาผมได้ครับผมเป็นศิษย์เก่าแบงค์กรุงเทพมา13 ปี ปัจจุบันภรรยาก็ยังทำธนาคารกรุงเทพสำนักงานใหญ่อยู่ ยังไงให้เข้าเช็คให้ได้ครับ...

แต่ว่าที่โอนเงินธนาคารกรุงเทพ ไม่ทราบว่าสาขาไหนครับ...

:pray :pray :pray

:มั้ง:

นำสลิปหรือสมุดบัญชีที่เข้าเงิน และ สมุดบัญชีของลูกสาวเอาไปอับเดส หรือขอรีพอร์ตบัญชีหย่อนหลังจนถึงปัจจุบันของลูกสาวที่สาขาที่ลูกสาวใช้อยู่ แฟกซ์ส่งมา แล้วให้ธนาคารกรุงไทย สาขาพระประแดงตราจเช็กกับไปที่สาขา

ปลายทางที่เราโอนไปให้ลูกสาว เดี่ยวก็ได้คำตอบ ไม่มีน่าตกใจจนเกินไป เพราะระบบมันเช็คสอบได้ แต่ว่าลูกสาวมีเอทีเอ็มใช้ไหม ให้เขาเช็กว่ามีรายการถอนผ่านเอทีเอ็มหรือไม่ ถ้าระบบมันผิดพลาดเดียวเขาก็จะทำรายการนำเงิน

คืนเข้าบัญชีให้เองละครับ ใจเย็นๆครับ เมื่อทำตามขั้นตอนนี้แล้วยังมีปัญหา... โทรมาปรึกษาผมได้ครับผมเป็นศิษย์เก่าแบงค์กรุงเทพมา13 ปี ปัจจุบันภรรยาก็ยังทำธนาคารกรุงเทพสำนักงานใหญ่อยู่ ยังไงให้เข้าเช็คให้ได้ครับ...

แต่ว่าที่โอนเงินธนาคารกรุงเทพ ไม่ทราบว่าสาขาไหนครับ...

:pray :pray :pray
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ   ผมโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มของธนาคารกรุงเทพ  สาขา วัดใหญ่ ตู้ติดตั้งหน้าร้านโลตัสครับ

:)

เดียวยังไงจะสอบถามแฟนให้ติดตามช่วยให้อีกทางนะครับ ใจเย็นเงินมันไม่หายไปไหนหรอกครับ นอกจากเราเอาซ่อนเมียอะครับ... :'(

:)

เดียวยังไงจะสอบถามแฟนให้ติดตามช่วยให้อีกทางนะครับ ใจเย็นเงินมันไม่หายไปไหนหรอกครับ นอกจากเราเอาซ่อนเมียอะครับ... :'(
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ :'( :'( :'(

วันนี้ไปตรวจสอบมาอีกครั้งครับ   กลายเป็นเรื่องโอ้..ละพ่อ  ผมผิดครับคือชื่อ  ลูกสาวผมเค้าจะคล้ายๆกันครับ (กฤตยากับกฤษณา) และเลขที่บัญชีใกล้เคียงกัน  สรุปผมใส่ชื่อกฤษณา   แต่หมายเลขบัญชีเป็นของกฤตยาครับ   เคลียร์กับลูกสาวทั้งสองคนแล้วครับ(เค้าบอกพ่อแก่แล้วก้องี้แหล๊ะ)  จบด้วยความแฮปปี้แอนดิ้งครับ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
สมควรแล้วป๋าเบ๋... ดีนะที่เป็นลูกสาวตัวเอง
ถ้าเข้าลูกสาวคนอื่นละเป็นเรื่องเลย 555

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ดีนะที่เป็นลูกสาว..................ไม่ใช่ผบ.กะกิ๊ก ;D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
วันนี้ไปตรวจสอบมาอีกครั้งครับ   กลายเป็นเรื่องโอ้..ละพ่อ  ผมผิดครับคือชื่อ  ลูกสาวผมเค้าจะคล้ายๆกันครับ (กฤตยากับกฤษณา) และเลขที่บัญชีใกล้เคียงกัน  สรุปผมใส่ชื่อกฤษณา   แต่หมายเลขบัญชีเป็นของกฤตยาครับ   เคลียร์กับลูกสาวทั้งสองคนแล้วครับ(เค้าบอกพ่อแก่แล้วก้องี้แหล๊ะ)  จบด้วยความแฮปปี้แอนดิ้งครับ

ชื่อคล้ายกัน....  ;)

หน้าคล้าย คุณพ่อมะครับ... แบบนี้ต้องขอดูรูป...  ;) ;) ;) :-[

ช่ายม้ายพวกราววววววววววว  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:-[ :)

ดีนะที่ผิดกับบัญฃีของลูก  บัญชีแม่ของลูกอย่าให้ผิดเป็นอันขาดนะ ถ้าแม่จับได้...เหอะ :giveme :จุก:

นี่แหละครับ   แก้วตาดวงใจของผมทั้ง2คน

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
ลูกสาวสวยทั้งคู่เลยนะค่ะ คุณพ่อหวงแน่ๆ งี้พ่อต้องไว้หนวดไว้เคราซะแล้ววววววววววว ;) ;)

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
นี่แหละครับ   แก้วตาดวงใจของผมทั้ง2คน

มองไม่เห็นเลยครับคุณพ่อครับ รูปเล้กกกกนิดเดียว  :ตาปิ้ง:

คือสรุปว่า โอนเงินผิดไปอยู่ที่ลูกอีกคนใช่เปล่าครับ งั้นก็คงต้องโอนไปใหม่ใช่มั้ยครับ

เพราะว่าเงินที่โอนให้ลูกไปแล้วไม่สามารถเอาคืนได้ครับ 555  :nono

นี่แหละครับ   แก้วตาดวงใจของผมทั้ง2คน

มองไม่เห็นเลยครับคุณพ่อครับ รูปเล้กกกกนิดเดียว  :ตาปิ้ง:

คือสรุปว่า โอนเงินผิดไปอยู่ที่ลูกอีกคนใช่เปล่าครับ งั้นก็คงต้องโอนไปใหม่ใช่มั้ยครับ

เพราะว่าเงินที่โอนให้ลูกไปแล้วไม่สามารถเอาคืนได้ครับ 555  :nono
รูปมันเล็กเพราะเค้าใช้มือถือถ่ายส่งมาให้ครับ     ใช่ครับต้องโอนไปให้คนน้อง(น้ำ)เค้าใหม่ครับ    ไอ้ที่โอนผิดไปสบายคนพี่(ฟ้า)ไปเลย   กระแบนเลยครับเดือนนี้ :เครียด: :เครียด: :drink: :drink:

ต้องโอนไปให้คนน้อง(น้ำ)เค้าใหม่ครับ    ไอ้ที่โอนผิดไปสบายคนพี่(ฟ้า)ไปเลย   กระแบนเลยครับเดือนนี้ :เครียด: :เครียด: :drink: :drink:
ถ้าแบนมากๆๆๆ ป๋าก็โทรหาพี่หมอ กับน้าโทนี่เลย ทางโน้น ยังแน่นๆๆๆๆๆ.. ;)

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ต้องโอนไปให้คนน้อง(น้ำ)เค้าใหม่ครับ    ไอ้ที่โอนผิดไปสบายคนพี่(ฟ้า)ไปเลย   กระแบนเลยครับเดือนนี้ :เครียด: :เครียด: :drink: :drink:
ถ้าแบนมากๆๆๆ ป๋าก็โทรหาพี่หมอ กับน้าโทนี่เลย ทางโน้น ยังแน่นๆๆๆๆๆ.. ;)

ของผมน่ะแน่นหน้าอกอ่ะจิครับน้านุ่น  ส่วนของเสี่ยโทนี่คงไม่มีปัญหามั๊งครับช่วงนี่ธุรกิจดี :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ

ของผมน่ะแน่นหน้าอกอ่ะจิครับน้านุ่น  ส่วนของเสี่ยโทนี่คงไม่มีปัญหามั๊งครับช่วงนี่ธุรกิจดี :P :P :P

เอ้า..ก็ลุงหมอมีตู้ ATM เป็นของตัวเอง นึกว่าจะกดเท่าใหร่ก็ได้  :-[

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เอ้า..ก็ลุงหมอมีตู้ ATM เป็นของตัวเอง นึกว่าจะกดเท่าใหร่ก็ได้  :-[

ถูกต้องแล้วครับบบบบบบบบ.......... ;) ;D :haha

กดเท่าไหร่ก็ได้ครับน้าขอนแต่ตังไม่ออก อย่างอื่นออกแทนอ่ะครับ :P :P :P

หลานๆบอกทั้งปลื้มใจและน้อยใจแล้วครับ  :แงๆ: :แงๆ: :nono :nono  ไม่มีใครช่วยค่าขนมบ้างเลย :ไถ: :ไถ:   

หลานๆบอกทั้งปลื้มใจและน้อยใจแล้วครับ  :แงๆ: :แงๆ: :nono :nono  ไม่มีใครช่วยค่าขนมบ้างเลย :ไถ: :ไถ:   

:o ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

วันหลัง โทรมาก็ได้ฮะ...  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

แถวนี้ งูตัวอ้วนๆ ทั้งนั้นฮะ...  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง