แย่แล้วค่ะ....เจ้าเรดเครื่องดับกลางถนน พอเปิดฝากระโปรงมีควันขึ้นด้วยค่ะ

jar · 5282

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ตอนนี้หยุดจอดพักไว้ข้างทางค่ะ
 :sosad3 :sosad3

ก่อนจะดับ เธอมีเสียงดังแคกๆ ดังมาก แล้วไฟน้ำมันขึ้นโชว์สีแดงทั้งๆ ที่รถวิ่งแก๊สค่ะ
 :shock: :shock:
พอเปิดฝากระโปรงรถ มีควันขึ้นค่ะ
 :o :o

เลยลองเปิดหม้อน้ำดู.......น้ำแห้ง
 :omg: :omg: :omg:
 :ice :ice

แงๆ ยังกลับไม่ถึงบ้านเลย
 :วิญญาณ: :วิญญาณ:

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
อะวิ่งจนน้ำ แห้งเลย หรอ ครับ ยังไง อย่าพึ่งรีบเติมน้ำสวนไปเด็ดขาดนะครับ  ไม่งั้นงานงอกแน่ครับ ก่อนจะดับได้สังเกตเข็มความร้อนรึป่าวครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
อะวิ่งจนน้ำ แห้งเลย หรอ ครับ ยังไง อย่าพึ่งรีบเติมน้ำสวนไปเด็ดขาดนะครับ  ไม่งั้นงานงอกแน่ครับ ก่อนจะดับได้สังเกตเข็มความร้อนรึป่าวครับ

เข็มความร้อนขึ้นทะลุถึงสีแดงเลยค่ะ
 :omg: :omg:

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ก่อนจะดับ เธอมีเสียงดังแคกๆ ดังมาก แล้วไฟน้ำมันขึ้นโชว์สีแดงทั้งๆ ที่รถวิ่งแก๊สค่ะ
พอเปิดฝากระโปรงรถ มีควันขึ้นค่ะ

เลยลองเปิดหม้อน้ำดู.......น้ำแห้ง

:วิญญาณ:  :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ไม่ต้องตกกระใจครับ อาจารย์ มันเป็นเรื่องสามัญของรถครับ
 ประการแรก รถเสียอยู่ใกล้บ้านคนที่รู้จักรึเปล่าครับ ถ้าฝากไว้
 ซักคืนก็ขอฝากไว้ก่อน อย่าไปทำอะไรกับรถตอนนี้โดยเด็ดขาด
 ยิ่งเรื่องน้ำห้ามเติมโดยเด็ดขาด พรุ่งนี้ค่อยมาดูรถตอนเช้าครับ
 กลับบ้านก่อน ไม่น่ากลัวอย่าที่คิดครับ เย็นแล้วจะกลับบ้านลำบากครับ

:มั้ง: :น้ำร้อน: :bye:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ควันที่ลอยขึ้นมา น่าจะเป็นควันของน้ำมันเครื่องที่อยู่รอบๆเครื่อง
 โดนความร้อน ก็เกิดควันขึ้นมาครับ

:มั้ง: :pray :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline jar

:วิญญาณ:  :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ไม่ต้องตกกระใจครับ อาจารย์ มันเป็นเรื่องสามัญของรถครับ
 ประการแรก รถเสียอยู่ใกล้บ้านคนที่รู้จักรึเปล่าครับ ถ้าฝากไว้
 ซักคืนก็ขอฝากไว้ก่อน อย่าไปทำอะไรกับรถตอนนี้โดยเด็ดขาด
 ยิ่งเรื่องน้ำห้ามเติมโดยเด็ดขาด พรุ่งนี้ค่อยมาดูรถตอนเช้าครับ
 กลับบ้านก่อน ไม่น่ากลัวอย่าที่คิดครับ เย็นแล้วจะกลับบ้านลำบากครับ

:มั้ง: :น้ำร้อน: :bye:

เกือบเติมน้ำไปแล้วค่ะ ดีนะคะที่คุณนัทกับน้าโหน่งห้ามไว้ทัน
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

Offline chanat

• Tel 0896762564
ต้องรอจนเย็นก่อน ครับ แล้วจึงเติมน้ำได้ ตอนนี้ ต้องรอจนเย็น แล้วตรวจสอบว่ามีอะไรเสียหายหรือป่าว พอเครื่องเย็นแล้ว ลองเติมน้ำ และเช็ค รอยรั่วตามจุดต่าง ตามท่อทาง และจุดที่น้ำผ่าน ให้แน่ใจก่อนขับออกไปนะครับ อ่อ ถ้าเอาให้ดี ลองสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ และเปิดฝากระโปรงตรวจสอบด้วย นะครับ อย่าลืมดึงก้านวัดน้ำมันเครื่องดุด้วยเช็คว่า น้ำเข้าไปผสมรึป่าว ถ้าไม่มี ก้ สบายใจได้ แต่ถ้ามี งานเข้าครับ :สำนึก:

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
คุณครูดูน้ำมันเครื่องซิว่าสีอะไร ยังใสอยู่ไหมครับ ด่วนเลย

Offline bat

• bat
โทรมา...... :sosad3  เดี๋ยวบอกรายละเอียดทางโทรศัพย์ละกัน  ใจเย็นๆ  เรื่องปรกติ เค้าโดนกันมาแล้วแทบทุกคน  ;D   ภาวนาขออย่าให้ฝาโก่งละกัน :หนาว: :หนาว:

Offline khomsan

คุณครูครับ   มีงานเข้ามาให้ประจำแทบทุกเดือนเลยนะครับ     ขับโอเปิ้ลต้องทำใจครับ   รถเรามันไม่ใช่ป้ายแดง     แต่ถ้าได้แต่งได้เอาใจใส่ดูแลมันดีๆรับรองครับว่า    ชีวิตนี้ต้องมีเพิ่มอีกคันแน่ๆ   เรื่องที่เป็นหัวข้อกระทู้ท่านผู้รู้ก้อตอบกันไปหมดแล้วนะครับ   ผมไม่ขอออกความเห็นอะไรเพิ่มเติมนะครับ    อยากจะแค่บอกว่าขับโอเปิ้ลเนี้ย   มีแต่คนมองครับ :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline jar

คุณครูดูน้ำมันเครื่องซิว่าสีอะไร ยังใสอยู่ไหมครับ ด่วนเลย

ตอนนี้ถึงร้อยเอ็ดอย่างปลอดภัยแล้วค่ะ (โดนลากมา เหอะๆ)
ลองดูน้ำมันเครื่อง คิดว่าไม่ค่อยสในะคะ แต่ไม่ค่อยแน่ใจ มันมืดดูไม่ชัด ไว้พรุ่งนี้เช้าขอเช็คให้แน่ใจอีกทีนะคะ
:จุก: :จุก:

โทรมา...... :sosad3  เดี๋ยวบอกรายละเอียดทางโทรศัพย์ละกัน  ใจเย็นๆ  เรื่องปรกติ เค้าโดนกันมาแล้วแทบทุกคน  ;D   ภาวนาขออย่าให้ฝาโก่งละกัน :หนาว: :หนาว:
ถ้าโก่ง แล้วจะเป็นยังไงอะคะ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
 :-X :-X

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ให้ช่างดูให้นั้นแหละ  ซำบายใจ๋...
อย่าไปวิตกเลย เสียมันก็ต้องซ่อม  และต้องรู้สาเหตุไว้เผื่อคราวหน้าจะได้ไม่พลาดครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jar

คุณครูครับ   มีงานเข้ามาให้ประจำแทบทุกเดือนเลยนะครับ     ขับโอเปิ้ลต้องทำใจครับ   รถเรามันไม่ใช่ป้ายแดง     แต่ถ้าได้แต่งได้เอาใจใส่ดูแลมันดีๆรับรองครับว่า    ชีวิตนี้ต้องมีเพิ่มอีกคันแน่ๆ   เรื่องที่เป็นหัวข้อกระทู้ท่านผู้รู้ก้อตอบกันไปหมดแล้วนะครับ   ผมไม่ขอออกความเห็นอะไรเพิ่มเติมนะครับ    อยากจะแค่บอกว่าขับโอเปิ้ลเนี้ย   มีแต่คนมองครับ  :) :) :)

จริงค่ะ เพราะตอนจอดไว้ข้างทาง เลยแวะซื้อลูกชิ้นทอดกับน้ำปั่น  พ่อค้าถามไถ่กันใหญ่เลยค่ะ
 :-[ :-\ :-\

• BAN!!!!!

ถามว่า "รถยี่ห้ออะไร ทำไมเสียบ่อยจัง" ใช่รึเปล่าครับ...อาจารย์จาร์   ;D

:sosad3 :หนาว: :shock: :P

Offline jar

ให้ช่างดูให้นั้นแหละ  ซำบายใจ๋...
อย่าไปวิตกเลย เสียมันก็ต้องซ่อม  และต้องรู้สาเหตุไว้เผื่อคราวหน้าจะได้ไม่พลาดครับ

มีงานเข้ามาใหม่อีกแล้วค่ะ ....เรื่องล้อกะทะก็ยังไม่ได้เลยค่ะพี่โทนี่ งานเข้าหลายทางไม่รู้จะจัดการเรื่องไหน ยังไงซิดี....เฮ้อ
 :alone  :alone
 :เครียด: :เครียด:

Offline jar

ถามว่า "รถยี่ห้ออะไร ทำไมเสียบ่อยจัง" ใช่รึเปล่าครับ...อาจารย์จาร์   ;D

:sosad3 :หนาว: :shock: :P

:-[ :-[ :-[
  :ice :ice :ice

มีงานเข้ามาใหม่อีกแล้วค่ะ ....เรื่องล้อกะทะก็ยังไม่ได้เลยค่ะพี่โทนี่ งานเข้าหลายทางไม่รู้จะจัดการเรื่องไหน ยังไงซิดี....เฮ้อ
โทนี่....เค้า :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ให้ช่างดูให้นั้นแหละ  ซำบายใจ๋...
อย่าไปวิตกเลย เสียมันก็ต้องซ่อม  และต้องรู้สาเหตุไว้เผื่อคราวหน้าจะได้ไม่พลาดครับ

แต่งงานใหม่...เสียให้รู้แล้ว รู้แรดไปเลย...จิก่าก๊ะ

เรื่อง กระทะล้อ เห็นพี่นุเขาปิดการขายไปแล้วนินะ..ไว้รอ Lot ใหม่จากหนุ่มๆท่านอื่นต่อไปครับ

ออ..วันนี้ผมไปขนกระทะมาจาก วัชรพล  เป็นขอบสิบสี่ สี่รูร้อย  ของ Vios ครับ  รูดุมเล็กกว่าของ GM  ต้องเอามาขยายรูหน่อยนึง  สนใจมั้ยครับ... หลังไมค์ นะจร๊ะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ไม่รู้จะช่วยไง เรื่องรถ ยังไม่มีปัญญาช่วย  :'(

เอาเป็นว่า สู้ๆ แล้วกันครับ ส่วนเรื่องช่วยเหลือก็ ให้พี่ๆเค้าแนะนำดีก่า  :เครียด:

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ปีที่แล้วรถผมก็อาการคล้ายๆกันครับ เกิดจากพัดลมไม่ทำงาน ความร้อนขึ้น100 ทำให้ปาเกนไหม้ น้ำเข้าไปในเครื่อง พอเครื่องเย็นเติมน้ำเข้าไปก็หายหมด ไม่ได้รั่วมาข้างนอกแต่รั่วเข้าไปในเครื่อง ผสมกับน้ำมันเครื่องทำให้เป็นสีชาผสมนม ถ้าฝาโก่ง ก็ต้องถอดนำไปโรงกลึงไสครับ เปิดฝาเครื่อง ค่าใช้จ่ายพอสมควรครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เมื่อวาน(วันอาทิตย์) ยังอยู่ที่ศรีเกษ
เมื่อวานซืน(วันเสาร์) อยู่ที่กันทรารมย์กับอุบล ถ้าเป็นช่วงนั้น ก็วิ่งไป 101 แป๊บเดียว

ดูน้ำมันเครื่องตามที่ อ.หน่าบอกมาก่อน ถ้าสียังเหมือนเดิม ก็เติมน้ำเช็ค
แล้วสตาร์ทเครื่อง เช็คท่อน้ำ-ตาน้ำต่างๆ ดูว่ามันรั่ว ซึมตรงไหนนะครู

นู๋แดงของพี่ อาทิตย์ที่แล้ว น้ำหายทุกวัน เมื่อวันพฤหัสก็จัดการเช็คดู
ก็เลยเห็นตัวการ เป็นท่อยางมันร้าวแล้ว ก็เลยจัดการซะแจ่มแล้ว

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• BAN!!!!!
 :P :P :P

แจ้งข่าวแทน ครูจาร์ หน่อย สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่ลุ้นระทึก
 ว่า ผลจะออกมาอย่างไร แจ้งมาก่อนหน้า 1 นาที ตอนนี้ขับ
 ได้แล้วไม่มีน้ำในท้องอ่าง ฝาไม่โก่ง ความร้อนไม่มี กำลังนำรถ
 ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ .... โชคดีจริงๆ...ครับ ครูจาร์

:shock: :อุ่น: :giveme :P

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
โชคดีมากๆครับ  :pray  อาจาร์ยคงใช้น้ำมันเครื่องรุ่นแสนโลแน่ๆเลยครับ  ;)

โล่งใจไปที  :'( :'(  คราวหน้ามารอลุ้นกันอีกทีครับ  ว่าหวยจะออกอะไรต่อไป ;D ;D ;D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :lovelove

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ต่อไปขับรถก็ดูความร้อนด้วยครับคุณครู ถ้าขึ้นสูงกว่าปกติก็ต้องรีบจอดหาสาเหตุแล้วครับ อย่าฝืน

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถึงไม่ได้ขับไปไหนไกลๆ อาทิตย์นึงก็ควรตรวจตรา น้ำ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค นำมันพาวเวอร์ น้ำกรดแบ็ตให้เรียบร้อยด้วยนะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ถึงไม่ได้ขับไปไหนไกลๆ อาทิตย์นึงก็ควรตรวจตรา น้ำ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค นำมันพาวเวอร์ น้ำกรดแบ็ตให้เรียบร้อยด้วยนะ

มัวแต่ทำหน้าที่ครู ต้องส่งไปเป็นนักเรียนช่างยนต์บ้างแล้วกระมัง เอาแค่เช็ครถพื้นฐานกับสังเกตุอากรผิดปกติเวลาขับ 55+  ;D  ;D  ;D

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jar

แจ้งข่าวแทน ครูจาร์ หน่อย สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่ลุ้นระทึก
 ว่า ผลจะออกมาอย่างไร แจ้งมาก่อนหน้า 1 นาที ตอนนี้ขับ
 ได้แล้วไม่มีน้ำในท้องอ่าง ฝาไม่โก่ง ความร้อนไม่มี กำลังนำรถ
 ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ .... โชคดีจริงๆ...ครับ ครูจาร์

เพิ่งกลับมาจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องค่ะ
 :) :)
ตอนขับเข้าเมืองไปซื้อน้ำมันเครื่อง ดับไป 2 ครั้ง แต่ก็ขับมาจนถึงอู่และเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเรียบร้อย

:lovelove :lovelove

ค่าเสียหาย น้ำมันเครื่อง ปตท เซมิ ซื้อ 4 แถมหนึ่ง  580 บาท ที่กรองน้ำมันเครื่อง  conner  150  บาท  ราคาแพงหน่อยแต่ก็อยากรีบเปลี่ยนให้เจ้าเรดซ่าค่ะ
รอพี่น้าน้องมหาหมอกับพี่ อ.หน่าเปิดร้านมะไหวค่ะ

ช่วงนี้ก็รอสังเกตการณ์

เพิ่งกลับมาจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องค่ะ
 :) :)
ตอนขับเข้าเมืองไปซื้อน้ำมันเครื่อง ดับไป 2 ครั้ง แต่ก็ขับมาจนถึงอู่และเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเรียบร้อย

:lovelove :lovelove

ค่าเสียหาย น้ำมันเครื่อง ปตท เซมิ ซื้อ 4 แถมหนึ่ง  580 บาท ที่กรองน้ำมันเครื่อง  conner  150  บาท  ราคาแพงหน่อยแต่ก็อยากรีบเปลี่ยนให้เจ้าเรดซ่าค่ะ
รอพี่น้าน้องมหาหมอกับพี่ อ.หน่าเปิดร้านมะไหวค่ะ

ช่วงนี้ก็รอสังเกตการณ์
ง้าน....ผมรอผลงานต่อไปของอาจารย์ครูก้อแล้วกานนนนนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ ;D ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง