แย่แล้วค่ะ....เจ้าเรดเครื่องดับกลางถนน พอเปิดฝากระโปรงมีควันขึ้นด้วยค่ะ

jar · 5260

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
ผมว่าครูจาเตรียมตังค์ ซื้อเครื่องเทพ รอใว้ได้เลย คิดว่าอีกไม่นาน  :ice

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมว่าครูจาเตรียมตังค์ ซื้อเครื่องเทพ รอใว้ได้เลย คิดว่าอีกไม่นาน  :ice

c14-nz นะเหรอครับน้าขอน  :P :P :P
Sent from my nexus S using Tapatalk

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
:P :P :P

แจ้งข่าวแทน ครูจาร์ หน่อย สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่ลุ้นระทึก
 ว่า ผลจะออกมาอย่างไร แจ้งมาก่อนหน้า 1 นาที ตอนนี้ขับ
 ได้แล้วไม่มีน้ำในท้องอ่าง ฝาไม่โก่ง ความร้อนไม่มี กำลังนำรถ
 ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ .... โชคดีจริงๆ...ครับ ครูจาร์

:shock: :อุ่น: :giveme :P

เพิ่งกลับมาจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องค่ะ
 :) :)
ตอนขับเข้าเมืองไปซื้อน้ำมันเครื่อง ดับไป 2 ครั้ง แต่ก็ขับมาจนถึงอู่และเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเรียบร้อย

:lovelove :lovelove

ค่าเสียหาย น้ำมันเครื่อง ปตท เซมิ ซื้อ 4 แถมหนึ่ง  580 บาท ที่กรองน้ำมันเครื่อง  conner  150  บาท  ราคาแพงหน่อยแต่ก็อยากรีบเปลี่ยนให้เจ้าเรดซ่าค่ะ
รอพี่น้าน้องมหาหมอกับพี่ อ.หน่าเปิดร้านมะไหวค่ะ
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

ช่วงนี้ก็รอสังเกตการณ์
:ice :ice
ง้าน....ผมรอผลงานต่อไปของอาจารย์ครูก้อแล้วกานนนนนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ ;D ;D ;D ;D

:มั้ง: :มั้ง:

ผมว่าครูจาเตรียมตังค์ ซื้อเครื่องเทพ รอใว้ได้เลย คิดว่าอีกไม่นาน  :ice

:o :o
ผมว่าครูจาเตรียมตังค์ ซื้อเครื่องเทพ รอใว้ได้เลย คิดว่าอีกไม่นาน  :ice

c14-nz นะเหรอครับน้าขอน  :P :P :P
Sent from my nexus S using Tapatalk

คุยกันเรื่องไรอะคะ มะรู้เรื่อง

แต่อาการเพิ่มเติม รู้สึกว่าห้องเครื่องจะร้อนกว่าปกติค่ะ แต่ความร้อนยังอยู่ที่  90  

และเจอจุดที่รั่วแล้วหนึ่งจุด ตามรูปค่ะ
 :-X :-X

Offline bat

• bat
ฝาหม้อน้ำ ก็ให้ร้านหม้อน้ำจัดการได้เลย(ถ้าไม่มาก ;))

Offline khomsan

ถ้ารั่วไม่เกิน400ครับครูอาจารย์ ;) ;)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ตีใหม่ไปเลยคุณครู มาทำโคราชมั้ย เดี๋ยวสั่งตีไว้ให้  :giveme :giveme
ถึอโอกาสปรับปรุงเรื่องความร้อนให้สมบูรณ์ด้วย หน้าร้อนนี้จะได้ผ่านได้อย่างสบาย
 8) 8) 8)

สายไฟอะไรก็ไม่รู้ เหลือๆ ดำๆ ดูแล้วโครตมั่วเลย เก็บสายไฟด้วยเลยครับ

>:( >:( >:(

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ตีใหม่ไปเลยคุณครู มาทำโคราชมั้ย เดี๋ยวสั่งตีไว้ให้  :giveme :giveme
ถึอโอกาสปรับปรุงเรื่องความร้อนให้สมบูรณ์ด้วย หน้าร้อนนี้จะได้ผ่านได้อย่างสบาย
 8) 8) 8)

สายไฟอะไรก็ไม่รู้ เหลือๆ ดำๆ ดูแล้วโครตมั่วเลย เก็บสายไฟด้วยเลยครับ

จริงแล้วก็อยากไปโคราชนะคะ จะได้ให้ช่างช่วยเช็คเจ้าเรดซ่าเหมือนที่พี่ อ.หน่า แนะนำ
แต่ยังหาเวลาว่างไม่ได้ เพราะถ้าไปจริง คงต้องจอดหลายวันใช่มั้ยคะ
เดี๋ยวต้องดูช่วงปิดเทอมก่อนค่ะ ว่าจะว่างซักกี่วัน เพราะต้องลงซัมเมอร์ด้วย
ตอนนี้รถ กะคน ไม่รู้ใรจะจอดก่อนกัน......
 :sosad3 :sosad3
 :เครียด: :เครียด:

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 8) 8) 8)

จริงแล้วก็อยากไปโคราชนะคะ จะได้ให้ช่างช่วยเช็คเจ้าเรดซ่าเหมือนที่พี่ อ.หน่า แนะนำ
แต่ยังหาเวลาว่างไม่ได้ เพราะถ้าไปจริง คงต้องจอดหลายวันใช่มั้ยคะ
เดี๋ยวต้องดูช่วงปิดเทอมก่อนค่ะ ว่าจะว่างซักกี่วัน เพราะต้องลงซัมเมอร์ด้วย
ตอนนี้รถ กะคน ไม่รู้ใรจะจอดก่อนกัน......
 :sosad3 :sosad3
 :เครียด: :เครียด:
:D :D :D
ด้วยความจริงใจ ผมก็สงสารคุณครูครับ ทั้งรถเสีย ทั้งเสียตังค์ บ่อยๆ
เนื่องจากรถของคุณครู ขาดการบำรุงรักษาเชิงป้องกัน (PM)
คือบ่อยครั้งมันเสียแล้วค่อยซ่อม อย่างนี้ประจำ ไหนจะโดนเรื่องยางอีก
เนื่องมาจากขาดช่างที่รู้จริงเรื่อง opel มาดูแลและให้คำแนะนำ

ตอนนี้สาวๆ ที่โคราช เรื่องรถหมดปัญหาไปแล้วครับ เงียบกริบเลย
รถสมบูรณ์กันหมดแล้ว อย่าง คุณเนตร คุณแมว คุณผึ้ง คุณโชกุล
ซ่อมบำรุงส่วนสึงหรอต่างๆ และเก็บสายไฟกันไปหมดแล้วครับ
 ;) ;) ;) คนที่เก็บสายไฟเป็นคนสุดท้ายคือรถผมครับ
 ;D ;D ;D
แล้วที่ยังไม่เก็บสายไฟมีเหลือคนเดียวคือ รถช่างกร ครับ
 ;D ;D ;D

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดูๆแล้ว คันนี้คงจะรักษาสติถิ ใช้ไปซ่อมไป อีกนาน..

เชื่อตาม อ.หน่าบอกมาก่อน
ยอมสละเวลารักษาก่อนที่รถมันจะเป็นมากกว่านี้

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เห็นรูปที่อาจารย์ป้าโพสไว้แล้ว....

ผม...ฟันธงครึ่งหนึ่ง....หม้อน้ำท่านอาจารย์ป้าเริ่มตันและผุกร่อนแล้วครับ...

สมควรดำเนินการตามที่อาจารย์หน่าแนะนำโดยด่วนเลยครับ....คือ...

สั่งตีหม้อฯ...ไว้ก่อน...วิ่งมาเปลี่ยนแล้วกลับ...

ตามนั้นครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เห็นรูปที่อาจารย์ป้าโพสไว้แล้ว....

ผม...ฟันธงครึ่งหนึ่ง....หม้อน้ำท่านอาจารย์ป้าเริ่มตันและผุกร่อนแล้วครับ...

สมควรดำเนินการตามที่อาจารย์หน่าแนะนำโดยด่วนเลยครับ....คือ...

สั่งตีหม้อฯ...ไว้ก่อน...วิ่งมาเปลี่ยนแล้วกลับ...

ตามนั้นครับ

2แง่ 2ง่ามอีกแระ  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ตามนั้นครับ

2แง่ 2ง่ามอีกแระ  :P :P :P

โห๋....ท่านปู่....ก้อบอกแล้วงัย....

ให้ตีหม้อฯ(ไปยาลน้อย)ใหม่ มันชัดเจนอยู่แล้วนาาาาา.... :มั้ง:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline bat

• bat
พี่นพ บอกน้าแกไม่เคลียร์ ผมยังคิดเหมือนน้าหมอเลย  :P :P :P :P
 ;D ;D ;D

พี่นพ บอกน้าแกไม่เคลียร์ ผมยังคิดเหมือนน้าหมอเลย  :P :P :P :P
 ;D ;D ;D

เห็นม่ะน้าบัติยังคิดเหมือนผมเลย  ว่าน้านพให้ตีหม้อข้าวเหมือนพระเจ้าตากบุกเมืองจันทบุรี แล้วคุณป้าอาจารย์คุณครูจาจะหุงข้าวยังไงล่ะหิวแย่เลย  :P :P :P

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
 ;D ;D ;D

เห็นม่ะน้าบัติยังคิดเหมือนผมเลย  ว่าน้านพให้ตีหม้อข้าวเหมือนพระเจ้าตากบุกเมืองจันทบุรี แล้วคุณป้าอาจารย์คุณครูจาจะหุงข้าวยังไงล่ะหิวแย่เลย  :P :P :P

โถน้าหมอ ใครเค้าหุงข้าวกันล่ะครับ ครูเค้าใช้จี่ข้าวครับ  ;D

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

;D ;D ;D

โถน้าหมอ ใครเค้าหุงข้าวกันล่ะครับ ครูเค้าใช้จี่ข้าวครับ  ;D

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ  อาจารย์ป้าท่านไม่หุงข้าวหรอกครับ...

เขานึ่งข้าว แล้ว เอามาจี่อีกที...

กระผมกลัวว่าถ้าอาจารย์ป้ายังใช้หม้อน้ำรถอันเดิมเดี๋ยวมันจะไปรั่วกลางทาง

ก้อเลยบอกให้ไปตีหม้อน้ำใบใหม่งัย...แต่กลัวจะไม่ทันการณ์ ก้อเลยพิมพ์บอกแบบย่อๆ....ว่า

ให้ไปตีหม้อฯใหม่งัย... :-X

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ผมไม่ได้เข้าเวป 2 วัน เปิดมาก็เจอกระทู้ ครูจาร์ ก็ตกใจเหมือนกันว่า "เป็นอะไรอีกหว่า"
 เปิดมาก็โดดมาหน้าสุดท้าย อ้อ...คุยกันเรื่อง "หม้อ(น้า)"เอง  :shock:

;) ;D :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

• BAN!!!!!
 8) 8) 8)

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ขับเลยมา อุทัย ก็ได้ขับ ครูจาร์ ของผมไม่ต้องตี(หม้อน้ำ)รอ ของผมมี
 ทั้งทองแดงและอลูครับเป็นของเกียร์ ธรรมดา ด้วยครับ  :P อุปกรณ์
 เปลียนได้ทั้งเครื่องเลย ไม่ต้องวิ่งหาอะไหล่ด้วยครับ  :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ต่อให้เป็นของฟรี ครูจาร์ก็ไม่อยากขับไปเอาหรอกครับน้าโหน่ง..
ถึงจะว่าง ครูจาร์ก็จะเป็นป้าเฝ้าบ้านอยู่อย่างงี้แระ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• BAN!!!!!
^
ต่อให้เป็นของฟรี ครูจาร์ก็ไม่อยากขับไปเอาหรอกครับน้าโหน่ง..
ถึงจะว่าง ครูจาร์ก็จะเป็นป้าเฝ้าบ้านอยู่อย่างงี้แระ

อย่างที่ น้านุ่น บอกอ่ะถูกต้องนะครับ เห็นพูดเรื่องขับรถก็ บ้านกับโรงเรียน
 เสาร์อาทิตย์ ก็ ร้อยเอ็ด-มหาสารคราม วิ่งไกลสุไปกลับ 80 กิโล  ;)
 แค่โคราช จะไปรึเปล่ายังไม่แน่ใจครับ ทำอย่างไรได้ก็ไม่อยากหาคนขับ
 ส่วนตัว ก็ไม่กล้าไปไหนไกลๆ ;D

Offline jar

;D ;D ;D

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ  อาจารย์ป้าท่านไม่หุงข้าวหรอกครับ...

เขานึ่งข้าว แล้ว เอามาจี่อีกที...

กระผมกลัวว่าถ้าอาจารย์ป้ายังใช้หม้อน้ำรถอันเดิมเดี๋ยวมันจะไปรั่วกลางทาง

ก้อเลยบอกให้ไปตีหม้อน้ำใบใหม่งัย...แต่กลัวจะไม่ทันการณ์ ก้อเลยพิมพ์บอกแบบย่อๆ....ว่า

ให้ไปตีหม้อฯใหม่งัย... :-X

คุยเรื่องกันอะคะ นึ่งๆ จี่ๆ ......ถ้าจะให้แซบ ก็ต้องข้าวจี่สอดไส้ด้วยแจ่วบอง....เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอมเลยเชียวค่ะ เหอะๆ

8) 8) 8)

^

อย่างที่ น้านุ่น บอกอ่ะถูกต้องนะครับ เห็นพูดเรื่องขับรถก็ บ้านกับโรงเรียน
 เสาร์อาทิตย์ ก็ ร้อยเอ็ด-มหาสารคราม วิ่งไกลสุไปกลับ 80 กิโล  ;)
 แค่โคราช จะไปรึเปล่ายังไม่แน่ใจครับ ทำอย่างไรได้ก็ไม่อยากหาคนขับ
 ส่วนตัว ก็ไม่กล้าไปไหนไกลๆ ;D

คนขับรถส่วนตัวหายากค่ะน้าโหน่ง โดยเฉพาะคนขับรถที่ ต้องขับแล้วจาร์ไม่เมารถด้วยแล้ว ....เลยไม่มีใครยอมมาขับให้ซักที
 :) :) :)

จาร์เลยต้องขับเอง เมาเองซะงั้นค่ะ หุหุ
 :bye: :bye: :bye:

Offline nut74

• No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
ฟ้าวๆไปเฮ็ดให้มันแล้วๆซะเด้อ คุณครูป้าจาร์ อย่าทันได้ให้มันเป็นหยังไปหลายกว่าฮั่น
อาทิตย์ก่อนเจ้าVivaro(โอเปิล แต่เป็นรถตู้) คลัทเสีย ส่งเข้าร้านของโอเปิลเค้าตีราคาว่าค่าซ่อม พันนึง เราก็คิดว่าแพงละ เอาเข้าจริงแจ้งมาว่า 2,400 ยูโร  ???:จุก: :จุก: :จุก:

E2400 x 45 บาท ..... หวานนนนน  ;)

Offline nut74

• No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
E2400 x 45 บาท ..... หวานนนนน  ;)

หวานร้านเขาฮั่นหล่ะอ้ายเอ้ย แต่น้องตี๊ฮ้องจ๊ากแหล่ว เดือนก่อนโน้น ซ่อมเกียร์(เกียร์ธรรมดา) สายขาดว่าซั่น ร้านข้างๆบ้าน โดนไปหกพันเต็มๆเลย  :please::'( :'(

อันสะกิดๆ อ้ายๆ บ่มีแม็กขอบสิบสี่สีไคๆแบ่งน้องแน่บ้ออ้าย :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline jar

จริงๆ แล้วตั้งใจว่าจะแก้เรื่องล้อสั่นให้จบ เพราะช่วงนี้ต้องขับไกลๆ บ่อย
หลังจากตีบูชหล้อ เปลี่ยนลูกหมากคันชักใหม่ และถ่วงล้อ กะว่าจะหาล้อกะทะมาเปลี่ยนให้เจ้าเรดซ่า
เผื่อว่าล้อจะหายสั่นบ้าง แต่เรื่องล้อสั่นยังไม่จบ ก็มาหม้อน้ำแห้งซะอีก .....ล้อกะทะก็ยังหาไม่ได้
ชักจะเหนื่อยๆ แล้วจิคะ
 :สำนึก: :สำนึก:
 :วิญญาณ: :วิญญาณ:
 :-X :-X

ถ้าจะหาล้อของ GM แท้ๆ ก็ต้องสอบถามของเก่าจากพวก Aveo สิจ้ะครู แต่ครูอยู่แต่ในโรงเรียน จะเจอได้งัย
เอาไว้ พี่กริช พี่บัติ พี่เบิร์ด ช่วยหาให้นะ..

ของพี่ล้อยี่ห้ออะไรก็ได้ 4x100 ตรูเอาหมดแระ บ่สนติ๊วอิหยังแล่ว.... :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง