เพิ่งซื้อ แอสตร้ามาครับ มีปัญหา รบกวนหน่อยครับ

boypathum · 1970

Offline boypathum

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
แอสตร้า v8 ออโต้ปี 95 อาการมีดังนี้ครับ
1. เมื่อวานไปอู่แถวบ้าน ตัววาล์วกันกลับลมเบรค (ไม่แน่ใจว่าพูดถูกรึป่าว) มันหลุด ช่างเลยใช้วิธีเปลี่ยนเป็นสามทางธรรมดา เลยสงสัยว่าจะเป็นไรมั้ยครับ
2. เข้าเกียร์ รอบตกเหลือ 500 สั่นทั้งคันเลยครับ ปกติอยู่ที่ 800 อยากทราบว่าล้างปีกผีเสื้อจะหายมั้ยครับ
3. ตั้งแต่เปลี่ยนสามทาง+ทำช่วงล่างกับถ่ายน้ำมันเกียร์มา (Dexron II) ตอนเช้าเกียร์เปลี่ยนช้ามาก เปลี่ยนทีกระตุกด้วย ต้องรอให้เครื่องร้อนถึงจะเป็นปกติ (ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุไหน เพราะตอนซื้อมาทีแรกไม่เป็น)
รบกวนหน่อยนะครับ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อย่างแรกเลยครับ วาร์วกันกลับอ่ะ หามาใส่ก่อนเลย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16

"1. เมื่อวานไปอู่แถวบ้าน ตัววาล์วกันกลับลมเบรค (ไม่แน่ใจว่าพูดถูกรึป่าว) มันหลุด ช่างเลยใช้วิธีเปลี่ยนเป็นสามทางธรรมดา เลยสงสัยว่าจะเป็นไรมั้ยครับ"

นี่แหละไปหามาใส่คืนโดยด่วนเลยก่อนที่จะ มากไปกว่านี้ 

"2. เข้าเกียร์ รอบตกเหลือ 500 สั่นทั้งคันเลยครับ ปกติอยู่ที่ 800 อยากทราบว่าล้างปีกผีเสื้อจะหายมั้ยครับ"

ล้างดูก่อนครับไม่แน่อาจจะหาย ตอนล้างก็เช็กพวกท่อแวกคั่มด้วย บางทีแตกหมดแล้ว

"3. ตั้งแต่เปลี่ยนสามทาง+ทำช่วงล่างกับถ่ายน้ำมันเกียร์มา (Dexron II) ตอนเช้าเกียร์เปลี่ยนช้ามาก เปลี่ยนทีกระตุกด้วย ต้องรอให้เครื่องร้อนถึงจะเป็นปกติ (ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุไหน เพราะตอนซื้อมาทีแรกไม่เป็น)"

อายุมากแล้วเกียร์ Auto อาจเริ่มเหนื่อย ก่อนออกจากบ้านก็วอร์มเครื่องซักนิดนึง ให้เกียร์ร้อนหน่อย แล้วค่อยล้อหมุน

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
1. คุณ เจตต์ ครับ อันตรายนะครับ  วาล์วกันกลับ มันจะช่วยในการเบรคอ่ะครับ  ถ้ามันรั่ว  มันจะกดเบรคไม่อยู่  ประมาณ เหยียบแล้วมันหาย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง