corsa 5dr สอบถามช่วงล่างครับ

youth · 3405

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
เวลาเลี้ยวแล้วช่วงล่างล้อหน้ามีเสียงกุกๆ แปลกๆ เกิดจากอะไรได้บ้างครับ  ราคาประมาณเท่าไร
วิ่งทางตรงเสียงปกติ

*ตอนนี้โช๊คสปริงมือสอง GM

จะได้เตรียมงบประมาณได้ถูกครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
เวลาเลี้ยวแล้วช่วงล่างล้อหน้ามีเสียงกุกๆ แปลกๆ เกิดจากอะไรได้บ้างครับ  ราคาประมาณเท่าไร
วิ่งทางตรงเสียงปกติ

*ตอนนี้โช๊คสปริงมือสอง GM

จะได้เตรียมงบประมาณได้ถูกครับ

หัวเพลาเสียหรือเปล่าครับ ลองดูก่อน

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
หักเลี้ยวเยอะๆ แล้วมีเสียงน่าจะเป็นที่หัวเพลานะครับ ของผมก็เป็นอยู่ ยังไม่ได้ซ่อมซักที   ;D ;D

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

ข้อมูลเพิ่มอีกนิดครับ จะดังตอนที่เจอหลุมตื้นๆถึงลึกครับ

รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ข้อมูลเพิ่มอีกนิดครับ จะดังตอนที่เจอหลุมตื้นๆถึงลึกครับ

สงกะสัยบุตรหมากหลวมซะละมั๊งคร๊าบ  :P :P :P
Sent from my nexus S using Tapatalk

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
นั้นสิฮะ...  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ยุทธ ดูที่ลูกยางเพลาขับว่าขาดรึเปล่า ส่วนมากลูกปืนเพลาขับหลวม
 สาเหตุก็มาจาก ยางเพลาขับ ขาดทำให้จารบีไหลออกหมดเพราะโดน
 แรงเหวี่ยง เมื่อไม่มีจารบีหล่อเลี้ยงลูกปืนก็จะสึกหรอเร็วขึ้น(อธิบายเชิงวิชาการ)
 เลยขอเป็นข้อเตือนใจเพื่อนๆสมาชิกที่ใช้รถแล้วยังไม่เคยถอดเพลา
 ขับออกมาเปลี่ยนจารบีใหม่ ก็ขอให้ตรวจดูด้วยครับ จารบีก็มีอายุการ
 ใช้งานครับ เวลาล้างรถก็ก้มดูที่ซุ้มล้อว่ามีคราบน้ำมันกระเด็นมาติดบ้าง
 ไหม ถ้ามีก็แสดงว่า ยางเพลาขับขาด รีบเปลี่ยนยางเพลาขับใหม่ เปลี่ยน
 จารบีใหม่ ก็อาจช่วยชีวิต ลูกปืนเพลาขับ ได้ครับ

:มั้ง: :น้ำร้อน: :อุ่น:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เช็คบูทลูกหมากดูก่อน ถ้ายังแน่นปึ๋งปัง ค่อยไปดูตัวอื่น
ส่วนหัวเพลาสึก จะสังเกตง่ายและชัด ทั้งออกตัว ทั้งเลี้ยว เสียงตรงล้อมันดังระงม ยังกะคนประท้วงที่อียิปต์ และที่ลิเบีย..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ขอบคุณทุกท่านครับ

แต่พอประมาณค่าใช้จ่ายเบื้องต้นได้มั๊ยครับว่าเท่าไร จะได้เป็นไกด์เวลาไปเข้าอู่เช็คดู
ผมว่าจะลองเข้าไปที่ อู่ในปั๊มบางจากถนนนวลจันทร์เช็คดูก่อนครับ
จะไปอู่สินก็คิวเยอะมาก
ไปอู่ทั่วไปก็ไม่ค่อยไว้ใจ

ขอบคุณอีกทีครับ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แต่พอประมาณค่าใช้จ่ายเบื้องต้นได้มั๊ยครับว่าเท่าไร จะได้เป็นไกด์เวลาไปเข้าอู่เช็คดู
ผมว่าจะลองเข้าไปที่ อู่ในปั๊มบางจากถนนนวลจันทร์เช็คดูก่อนครับ

อู่ติดแก๊สใหญ่ๆน่ะเหรอครับ  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

อู่ติดแก๊สใหญ่ๆน่ะเหรอครับ  :P :P :P

ป้๊มนำ้มันนะครับ ที่อยู่ตรงวัดนวลจันทร์ครับ

ป้๊มนำ้มันนะครับ ที่อยู่ตรงวัดนวลจันทร์ครับ

ก็ปั๊มนั้นแหล่ะครับที่มีแท๊กซี่เข้าไปจูนแก๊สทัง เอ็น และ แอล ผมก็เคยไปจูน 350กลับมากินแก๊สกว่าเก่าอีก ไปแก้ไขอีกครั้งฟรีก็ไม่ประหยัดขึ้นเลยจูนเองแหล่มเลย  :P :P :P
Sent from my nexus S using Tapatalk

ก็ปั๊มนั้นแหล่ะครับที่มีแท๊กซี่เข้าไปจูนแก๊สทัง เอ็น และ แอล ผมก็เคยไปจูน 350กลับมากินแก๊สกว่าเก่าอีก ไปแก้ไขอีกครั้งฟรีก็ไม่ประหยัดขึ้นเลยจูนเองแหล่มเลย  :P :P :P

ผมไม่ได้ไปทำเกี่ยวกะแก๊ส คงไม่เป็นไรมั๊ง  5555

Offline optimus

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ถ้าเป็นหัวเพลา ก็ข้างละ 1200.-(ค่าของ) รวมสองข้างก็ 2400.- ร้านไทยถาวรครับ

ส่วนการเปลี่ยนถ้าพอจะมีเวลา มีเครื่องมือ หรือนึกสนุก จะลองเปลี่ยนเอง ก็ดูใน Youtube ได้เลยครับ นาย Nathan Mccullough
เค้าได้แสดงวิธีการเปลี่ยนไว้ให้เป็นความรู้ เป็นวิดิโอ เยี่ยมมาก ใช้รถ Opel Corsa มาสาธิตให้ดูเลยครับ
 ผมเคยเปลี่ยนพวก Timing Belt และก็ water pump ก็ได้ วิดิโอของนาย Nathan นี่แหละที่เป็นต้นแบบวิธีการ
แต่ของผมเป็น เปอร์โยต์ 405

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **
ไม่อยากให้ทำอู่ในปั๊มเลย ในปั๊มนั้นเคยเอาตาโตของเพื่อนไปทำไม่ประทับใจเอามากๆ เลยออกมาตรงร้านเบาะแทกซี่ใกล้สามแยกตัว Y ไม่รู้ซอยอะไร ก็เคยเอาตาโตคันเดิมไปเปลี่ยนฝาสูบอีก ก็โดนมาอีกผมต้องไล่กวดน็อตใหม่ทั้งเครื่อง ตั้งสายเร่งเกียร์เองอีก

สรุปผมเลิกยุ่งกะอู่ในปั๊มทุกกรณี ต่อพังหน้าปั๊มก็จะสไลด์ไปอู่...ดีกว่า

ไม่อยากให้ทำอู่ในปั๊มเลย ในปั๊มนั้นเคยเอาตาโตของเพื่อนไปทำไม่ประทับใจเอามากๆ เลยออกมาตรงร้านเบาะแทกซี่ใกล้สามแยกตัว Y ไม่รู้ซอยอะไร ก็เคยเอาตาโตคันเดิมไปเปลี่ยนฝาสูบอีก ก็โดนมาอีกผมต้องไล่กวดน็อตใหม่ทั้งเครื่อง ตั้งสายเร่งเกียร์เองอีก

สรุปผมเลิกยุ่งกะอู่ในปั๊มทุกกรณี ต่อพังหน้าปั๊มก็จะสไลด์ไปอู่...ดีกว่า

เหรอครับ สงสัยต้องกลับไปหา สินออโต้อีกซะแล้วมั๊ง
ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเข้าทีไหนเลย

ถ้าอยากจะเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ควรไล่เปลี่ยนจากตรงไหนไปก่อนดีครับ
อยากจะลองวิ่งนิ่มๆบ้างครับ
ไม่มีเงินก้อนจะเปลี่ยนยกชุดถ้าทางหลายตัง

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
5000 ครับชุดเดียวอยู่ ถ้าเอาประหยัดๆๆ ก็อัดเอาน่าจะราวๆ 2000

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ติดตามอยู่
ขออนุญาติ เจ้าของกะทู้
เพราะช่วงล่างผมมันนิ่มจัง ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง