ขายดิสเบรคหลัง ASTRA ยกทั้งคาน 6000 บาทครับ

club_corsa · 12156

Offline club_corsa

• นักรบพเนจร
  • **
พอดีกะว่าจะเอามาใส่ corsa แล้วมันทำเยอะต้องทำดิสหน้าด้วยแล้วคานก็ใช้ไม่ได้เลยขายดีกว่าส่วนราคา 6000 ไม่รู้แพงไปมั้ย
บูชยังแน่นอยู่ ผ้าเบรคยังพอใช้ได้อีกนานครับ  ...0850568809  อยู่อินทามระ55 ครับ

Offline JOe1323

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 289
  • รุ่นรถ: astra 8V
  • สีรถ : แดงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: Sr-20 E85 only
ใส่ astra van 1.6 8v ต้องทำอะไรบ้างครับ  :)

• **
ใส่ astra van 1.6 8v ต้องทำอะไรบ้างครับ  :)

รู้สึกว่าจะใส่ได้เลยนะครับ มาลองเทียบดูก็ได้ครับ

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ

อัพเบรคหน้าก่อนนะครับ ใส่เลยเบรคแล้วหมุนครับ ถ้าเบรคไม่บาลานซ์

• เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ

รู้สึกว่าจะใส่ได้เลยนะครับ มาลองเทียบดูก็ได้ครับ

คานชุดนี้ น่าจะเป็นของเวคตร้า เอ นะครับ ตัวคานใส่แอสตร้าไม่น่าจะได้

แต่ดุมดิสใส่ได้เลย เช็คระยะฐานล้อก่อน ถ้าออฟเซทเท่ากันก็โอเค เพราะเวค เอ มีคานสองรุ่น

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
ใส่ใด้แต่ชุดดิสครับ :)  ส่วนตัวคานใช้ไม่ใด้แน่นอนเพราะจุดยึดโชคไม่เหมือนกัน  แล้วถ้าเอาไปใส่แอสตร้าต้องสร้างจุดยึดสายเเรกมือใหม่ด้วยครับ :)

• **
ใส่ใด้แต่ชุดดิสครับ :)  ส่วนตัวคานใช้ไม่ใด้แน่นอนเพราะจุดยึดโชคไม่เหมือนกัน  แล้วถ้าเอาไปใส่แอสตร้าต้องสร้างจุดยึดสายเเรกมือใหม่ด้วยครับ :)

ตอนที่ผมซื้อมาคนขายบอกว่าใส่ได้กับ เวคเ อ กับ แอสตร้าครับ เค้าก็ยืนยันมาว่า ยกคานใส่กับแอสตร้าได้แน่นอน
ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ลองมาวัดดูแล้วกันครับ

Offline gsi-u.d.

จากที่ดูผมว่าแอสตร้าซีดานกับห้าประตูหน้าจะใส่ใด้ครับ  ส่วนราคาใครหาดิสหลังอยู่ผมว่าไม่แพงครับ ผมเคยยกคานแวนผมเอามาราคา7500  แล้วยังไม่ค่อยมีอีกครับ  ส่วนใหญ่จะเป็น5รูของเวคบี

Offline suny11

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ราคาดีกว่าของผมอีกแฮะ.............ผมได้มา8พันแต่รวมค่าใส่ด้วย ต่างกันนิดนึงตรงที่จานดิสก์ผมมีสโลบด้วย :มั้ง:

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ก่อนจะใส่คิดสักนิดครับ ลูกปืน เดิมๆตลับละ 700+ ถ้าแบบดิสลูกปืนใช้แบบ ลูกละ 2000 เน้อ...เหอะๆ
ถ้าใช้ไม่คุ้มไม่ต้องไปใส่ให้เสียตังครับ เหอะๆ ผมเคยไปใส่ที่พี่สินมานานแล้วประมาณ 7000-8000 ครับ
รวมติดตั้งมีรับประกัน เหอะๆ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายครับ บางเรื่องมันไม่ควรจะประหยัด
วิ่ง 170-180 กดเบรปั๊บล๊อค เหอะๆ เสียรถ 1 คัน กับเงิน 1000-2000 บาท คิดเอาแล้วกันครับ
ที่เล่าๆมานิ เรื่อง จริงนะครับ ไม่ใช่เล่นๆเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

แล้ว astra van ของผมจะใส่ได้ไหมครับ พี่  :) ตอนนี้เบรคหน้าเป็นของเครื่อง 2.0แล้ว

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
แล้ว astra van ของผมจะใส่ได้ไหมครับ พี่  :) ตอนนี้เบรคหน้าเป็นของเครื่อง 2.0แล้ว

ใส่ได้ครับ เอาชุดดิสก์อันนี้ไปแล้วก็ใช้คานของแอสตร้าแวนแทนครับ :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
สรุปคานใส่5ประตูได้ป่าวคับจะได้ไปบอกน้องเพื่อเอายกเซ็ต

• **
สรุปคานใส่5ประตูได้ป่าวคับจะได้ไปบอกน้องเพื่อเอายกเซ็ต

ใครรู้ช่วยสรุปให้ทีครับ  ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับไม่ได้ใช้แอสตร้าอะครับ

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
สรุปคือใช้ได้แน่ๆล้านเปอร์เซนต์คือตัวดุม+ดิสก์ใช้ได้กับแอสตร้าFทุกตัว แต่ใช้ได้หรือไม่ได้คือคานครับแอสตร้าแวนใช้คานไม่ได้แน่ๆครับเพราะซื้อมาทั้งยวงใช้แต่ดุม+ดิสก์ที่เหลือบริจาคไปแล้ว ทีนี้ถ้าใครสนใจจะใช้ก็ต้องดูว่าเปลี่ยนดิสก์หน้าเป็น256แล้ว และที่สำคัญคือต้องตั้งบาลานซ์ให้ดีนั่นหมายถึงช่างที่เราให้ติดตั้งต้องมีประสบการณ์ เพราะว่าถ้าตั้งไม่ดีเวลาเบรกกระทันหันกระทืบเบรกถ้าล้อหลังล๊อคก่อนงานนี้คนที่ซวยคือเจ้าของรถแน่นอน

ป.ล.ของดีหรือไม่อยู่ที่คนใช้ว่าเข้าใจมันแค่ไหน..........................ขอบให้โชคดีในการทำรถครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
สรุปคือใช้ได้แน่ๆล้านเปอร์เซนต์คือตัวดุม+ดิสก์ใช้ได้กับแอสตร้าFทุกตัว แต่ใช้ได้หรือไม่ได้คือคานครับแอสตร้าแวนใช้คานไม่ได้แน่ๆครับเพราะซื้อมาทั้งยวงใช้แต่ดุม+ดิสก์ที่เหลือบริจาคไปแล้ว ทีนี้ถ้าใครสนใจจะใช้ก็ต้องดูว่าเปลี่ยนดิสก์หน้าเป็น256แล้ว และที่สำคัญคือต้องตั้งบาลานซ์ให้ดีนั่นหมายถึงช่างที่เราให้ติดตั้งต้องมีประสบการณ์ เพราะว่าถ้าตั้งไม่ดีเวลาเบรกกระทันหันกระทืบเบรกถ้าล้อหลังล๊อคก่อนงานนี้คนที่ซวยคือเจ้าของรถแน่นอน

ป.ล.ของดีหรือไม่อยู่ที่คนใช้ว่าเข้าใจมันแค่ไหน..........................ขอบให้โชคดีในการทำรถครับ
มาหนับหนุนเรื่องbalance brake ครับ อย่างอื่นไม่รู้เรื่อง ครับเพราะเคยเห็นมาแล้วว่าเวลามันมีอาการล้อหลังแซงล้อหน้าแล้วราวน์ดร๊อฟลังกาเกลียวจะกี่รอบก็แล้วแต่ความเร็วมันสวยงามมากครับแต่หลังจากความสวยงามแล้วไม่อยากจะพูดถึงมันจะสยองมากเลย  ดังนั้นอยากจะให้ระมัดระวังเรื่องนี้ไว้ให้มากๆนะครับการประหยัดเป็นสิ่งดีแต่ต้องปลอดภัยและมีหลักการด้วยนะครับ  ทำเองนะมันไม่ยากอะไรหรอกครับเป็นช่างก็ทำได้แล้วแต่ทักษะความชำนาญมันต่างกันกับช่างที่เค้ามีประสพการณ์เคยทำมาหลายคันแล้วโดยใช้คนที่เค้าทำมาแรกๆเป็นตัวทดลองแก้ไขข้อบกพร่องมาแล้วครับ  แต่ก็แล้วแต่นะครับทุกคนมีวิถีของตนเองถ้ามั่นใจในฝีมือลุยเลยครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ใส่ได้ครับ เอาชุดดิสก์อันนี้ไปแล้วก็ใช้คานของแอสตร้าแวนแทนครับ :)

คานเดิมใช่ไหมครับ  :ตาปิ้ง:

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

คานเดิมใช่ไหมครับ  :ตาปิ้ง:

ใช่ครับ ตามนั้นแหละ

www.opel.in.th

089-7015533

• **
ถ้างั้นเอางี้ครับ ผมขายดุม 5500 ส่วนคานผมแถมให้ไปเลยครับไม่ลดแว้วนะครับถ้าไม่มีใครเอาผมจะเอาไว้ใส่เองครับ
พอดีไปเจอวิธีทำใส่ คอซ่ามาครับ

จะเชื่อมแบบนี้ก็ต้องทำจุดยึดให้ดีก่อนเชื่อมนะครับ...........

เวลาเชื่อมก็ใจเย็นค่อยๆเชื่อมไปรอบๆ แต้มไปให้เข้าที่แล้วค่อยลากแนวเชื่อม

ไม่งั้นโอกาสเหล็กขยายตัวไม่เท่ากัน ผลที่ตามมาคือเหล็กบิดตัวไม่เข้าที่

และที่สำคัญราดน้ำเพื่อให้เย็นตัวไม่ได้เด็ดขาด เคยได้ยินมั้ยครับแข็งแต่เปราะ

โชคดีครับ............

• **
ถ้าจะทำผมคงให้ร้านทำให้ครับ.ไม่กล้าทำเองครับ... ขอบคุณครับ :)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
คานที่เหลือ เอาต่อใส่ล้อหลังอีกคู่ เป็น Corsa 6 ล้อ... งานนี้พี่หมอต้องเก็ตไอเดียแน่นอนครับ  :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ร้านนั่นแหละครับ.........................ตัวดี

งานบางอย่างรีบไม่ได้...............แต่ถ้างานช้าร้านก็ไม่ชอบ

เจอร้านอย่างนี้..............คนใช้ก็เจ็บตัว

ไปทำร้านไหนคุยดูฟิลลิิ่งกันให้ดีก่อนทำ...........................ขอให้โชคดีครับ

คานที่เหลือ เอาต่อใส่ล้อหลังอีกคู่ เป็น Corsa 6 ล้อ... งานนี้พี่หมอต้องเก็ตไอเดียแน่นอนครับ  :)

จริงน่าเอามาทำเทลเลอร์............

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
จริงน่าเอามาทำเทลเลอร์............

ผมก็มีความคิดว่าจะเอาเทลเลอร์มาเกี่ยวท้ายเจ้าชาเขียวเหมือนกันครับลุงสน แต่กลัวว่ามันจะวิ่งไม่ไหว แต่ก็ไม่แน่ครับเมื่อยกสูงแล้วอาจทำโครงการต่อ  :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• Moderator
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :วิญญาณ: มันจะเข้าหลักเสียน้อยเสียยากนะครับ
ซื้อเอง 6000 ค่าติดตั้ง 1500-2000 เท่ากับ 8000 หรือ++ แต่ไม่มีรับประกันนะครับ
 :sosad3

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

ซื้อมาแล้วหล่ะเจี๊ยบ....................ให้กำลังใจ+ข้อเสนอแนะนี่หละดีที่สุด............

แต่คอมเมนท์ของเจี๊ยบก็เอาไว้เป็นแนวทางให้คนอื่นต่อไป.....................

นี่แหละที่ใครเคยผ่านประสบการณ์มักชอบเอ่ยว่า..........................

เจ็บมาเยอะ

ผมก็มีความคิดว่าจะเอาเทลเลอร์มาเกี่ยวท้ายเจ้าชาเขียวเหมือนกันครับลุงสน แต่กลัวว่ามันจะวิ่งไม่ไหว แต่ก็ไม่แน่ครับเมื่อยกสูงแล้วอาจทำโครงการต่อ  :P :P :P

Sent from my nexus S using Tapatalk

น้าขอนไปเอาท้ายที่SMมาทำเลย...................หนับหนุน......................

• Moderator

น้าขอนไปเอาท้ายที่SMมาทำเลย...................หนับหนุน......................

จัดไปลุงสน 555  :nono

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ผมก็มีความคิดว่าจะเอาเทลเลอร์มาเกี่ยวท้ายเจ้าชาเขียวเหมือนกันครับลุงสน แต่กลัวว่ามันจะวิ่งไม่ไหว แต่ก็ไม่แน่ครับเมื่อยกสูงแล้วอาจทำโครงการต่อ  :P :P :P

ก็ดีเหมือนกันนะคับพี่
ไปเที่ยวที่ไหน ก็ไม่ต้องไปหาบ้านพัก พัก/กิน กันในรถนี่แระ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง