น้องเปิ้ลเปลี่ยนเครื่องยนต์ (ผ่าตัดครั้งใหญ่)

เรื่องมันยาว · 13509

Offline nut74

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
อ่าผมว่า....

เจ้าเครื่อง C14NZ มันซ่อมง่ายสุดๆเลยครับ...

น๊อตไม่กี่ตัว...รื้อ ไม่กี่ชิ้น...

เครื่องเดิมอย่าทิ้งนาาาา....เอาน้ำมันเครื่องทาเคลือบถุงดำห่อไว้..

มันยังมีประโยชน์

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

นพ...ราคาที่ว่านี่ เทรินต์เครื่องด้วยครับ เอาเปรียบโคตะระเอาเปรียบ
 อย่างนี้...เข้าส้วมก็ไม่หันหน้าไปทางอู่ที่ว่านี้เลยครับ  ;D ;D ;D

แอบขำอ่ะค่ะ  ;D

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่โหน่ง อย่าลืมเบ่งส่งนะ อย่าให้มันอัดอั้นจุกตรูดนะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
พี่โหน่ง อย่าลืมเบ่งส่งนะ อย่าให้มันอัดอั้นจุกตรูดนะครับ

ผมล่ะ เซ็งไอ้ช่างประเภทนี้จริงๆ "ขี่คอยังไม่พอยังเอากระ...ทิ่ม...ตาอีก"

จะถูกแพงไม่ว่าขอให้มีความจริงใจให้กับเราบ้าง เราก็ได้ความรู้สึกที่ดีๆต่อช่าง

ส่วนตัวผมก็ปั้นน้องชาย...ให้หัดทำรถ โอเปิล ใว้ทำรถในกลุ่มของผม ช่วงนี้ก็

ให้ทำช่วงบน รื้อฝาสูบ เปลี่ยนประกัน บดวาวล์(บดมือ) ล้างไฮโดรลิควาวล์

เปลี่ยนลูกยางตีนวาวล์(หมวกวาวล์) ให้เสร็จภายใน 1 วัน พร้อมกับเปลี่ยน

ไทม์มิ่ง ปั๊มน้ำ วาวล์น้ำ ไปด้วยเลย น้องผมคิดค่าแรง 1000 บาท(แพงป่ะ)

ทำอยู่กับบ้านไม่ได้เปิดอู่ น้องเขาเคยเป็น หัวหน้าช่างอู่รถ เฟียต เมื่อ 20 กว่า

ปีที่แล้วครับ ก็พอมีพื้นฐานเรื่องช่างมาพอสมควรอ่ะครับ

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
อยู่ต่างจังหวัดก็อย่างนี้ละครับ   พวงช่างเห็นเราเห็นหมู เข้ามาก็โดนเชือด  ต้องทำใจครับ  แต่ว่าราคาเครื่องยกลงราคานี้ผมว่าหนักแล้ว พี่แกเล่นยึดเครื่องเก่าไว้ด้วย  สงสัยเราเปิดอู่ซะดีบ่อหน้อ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อยู่ต่างจังหวัดก็อย่างนี้ละครับ   พวงช่างเห็นเราเห็นหมู เข้ามาก็โดนเชือด  ต้องทำใจครับ  แต่ว่าราคาเครื่องยกลงราคานี้ผมว่าหนักแล้ว พี่แกเล่นยึดเครื่องเก่าไว้ด้วย  สงสัยเราเปิดอู่ซะดีบ่อหน้อ

ดีครับดีเห็นด้วยครับน้าลักษณ์เปิดเลยครับอู่ซ่อมรถ  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• BAN!!!!!

ดีครับดีเห็นด้วยครับน้าลักษณ์เปิดเลยครับอู่ซ่อมรถ  :P :P :P

:please: :please: :please:

ยกสองมือเลยครับ คุณลักษณ์ พวกเราจะได้ไม่หลงทางครับ

หลงเข้าอู่ผิด...เจ็บตัวหนักๆ...ทุกรายเลยครับ

8) 8) 8)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel

ยกสองมือเลยครับ คุณลักษณ์ พวกเราจะได้ไม่หลงทางครับ

หลงเข้าอู่ผิด...เจ็บตัวหนักๆ...ทุกรายเลยครับ

8) 8) 8)

เปิดสาขาย่อยๆ Opel ให้ทั่วประเทศเลย :ไถ: 8) จะได้เป็นที่พึ่งของผู้ใช้opelครับ 8)

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline เรื่องมันยาว

• นักรบพเนจร
  • **
    • เรื่องราวน่าเบื่อของผม...
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

อยากมีช่างที่มีความจริงใจ ดูแลน้องเปิ้ลดีๆจังเลยครับ :sorry :sorry :sorry

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมเคยเจอราคา เปลี่ยนเครื่องเดิมc14nz พร้อมเทริน์ ใช้เวลาทำวันเดียว... ราคา 10000 ถ้วนครับ...

เช้ายกออก :D บ่ายใส่กลับ :P เย็นวิ่งไปซื้อเบียร์....  :drink:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ชั่งแม่งครับ ทำแล้วก็ลุยต่อไปครับ เหอะๆ ทำบุญไปอย่าคิดมากเลยครับ เราทำเองไม่ได้ก็โดนเป็นธรรมดาครับ
 >:(

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v

8) 8) 8)

:lovelove (เห็นดีเห็นงามด้วยครับ ยกสองมือเลยแต่ไม่รู้จะเอารูปไหน  ;D )

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

เปิดหรือไม่ตอนนี้ก้มีรถคุณหมีหนองคายจอดรอเปลี่ยนเกียร์ กับรถคุณนุชมาหาอาการกลัวผมคคับ  ทำไม่ทันแล้ว :berserk  เครื่องตัวเองก็เป็นซากไม่ใด้ประกอบซักที :P  แถมคนงานช่วงนี้ก็มาๆขาดๆ งานที่ร้านก็ยุ่ง  ตอนนี้เหนื่อยสุดเลย :dead: ในรูปเครื่องx16 ตัวใหม่ครับ เตรียมลงไอ้ซ้า

• No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน

ผมก็รอรายงานผลดูว่าจะ...กี่ศูนย์  ;) ไม่ใช่ บอล

ช่วยบอกผลงาน ช่างนนท์ ด้วยครับ ว่าสรุปแล้วได้สภาพไหนครับ
 ไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอกครับ เราเอาข้อมูลมาบอกเพื่อนสมาชิกให้
 รับทราบเป็นความรู้ ไว้ต่อไปจะได้ดูแลรถของแต่ละคนได้ถูกทาง
 เรื่องไหนดี เราก็จะได้แนะนำ เรื่องไหนที่พวกเราโดนกระทำมา เรา
 ก็จะได้มีข้อมูลไว้ จะได้ไม่หลงเข้าไปอ่ะครับ อย่างอู่ที่ผมคุยกับ นุ
 แต่แรกผมก็เชื่อว่าเป็นที่พึ่งของชาว โอเปิล ที่ขอนแก่น เพราะคน
 ที่ผมรู้จักเคยใช้บริการอยู่ แต่อย่างที่ นุ คุยให้ฟัง ผมก็ว่า แย่ เหมือน
 กัน
ถ้ารถเสร็จ ช่วยสรุปให้เพื่อนๆ รับรู้บ้างก็จะดีนะครับ

:มั้ง: :อุ่น: :P

พี่โหน่งคะ พอดีว่าจะไปใช้บริการอยู่เร็วๆนี้อยู่เลย ขอข้อมูลหน่อยค่ะ

• BAN!!!!!

ผมก็รอรายงานผลดูว่าจะ...กี่ศูนย์  ;) ไม่ใช่ บอล

ช่วยบอกผลงาน ช่างนนท์ ด้วยครับ ว่าสรุปแล้วได้สภาพไหนครับ
 ไม่ใช่เรื่องน่าอายหรอกครับ เราเอาข้อมูลมาบอกเพื่อนสมาชิกให้
 รับทราบเป็นความรู้ ไว้ต่อไปจะได้ดูแลรถของแต่ละคนได้ถูกทาง
 เรื่องไหนดี เราก็จะได้แนะนำ เรื่องไหนที่พวกเราโดนกระทำมา เรา
 ก็จะได้มีข้อมูลไว้ จะได้ไม่หลงเข้าไปอ่ะครับ อย่างอู่ที่ผมคุยกับ นุ
 แต่แรกผมก็เชื่อว่าเป็นที่พึ่งของชาว โอเปิล ที่ขอนแก่น เพราะคน
 ที่ผมรู้จักเคยใช้บริการอยู่ แต่อย่างที่ นุ คุยให้ฟัง ผมก็ว่า แย่ เหมือน
 กัน
ถ้ารถเสร็จ ช่วยสรุปให้เพื่อนๆ รับรู้บ้างก็จะดีนะครับ

พี่โหน่งคะ พอดีว่าจะไปใช้บริการอยู่เร็วๆนี้อยู่เลย ขอข้อมูลหน่อยค่ะ

คุณนุช...ผมคุยกับ คุณนุ เรื่องอู่ที่ ขอนแก่น ครับ ม่ะใช่ ที่อุดร คับ

ที่ คุณนุช หลงเข้าที่ อุดรโภชนา อย่างงี้เขาเรียกว่า หลงไปถูกทางคับ

รึ  :มั้ง: คุณนุช มีโครงการจะเอารถไป เซอร์วิส ที่ ขอนแก่น หรือคับ

ตอนนี้ที่ ขอนแก่น ผมก็ไม่รู้ว่าจะแนะนำที่ไหนแล้วครับ เดี๋ยวรอให้น้องๆ

ในพื้นที่ออกมา แนะนำ ให้นะครับ คุณนุช สบายดีครับ อากาศหายหนาวรึยังครับ

:อุ่น: :อุ่น: :P :P

Offline khomsan

กัน

คุณนุช...ผมคุยกับ คุณนุ เรื่องอู่ที่ ขอนแก่น ครับ ม่ะใช่ ที่อุดร คับ

ที่ คุณนุช หลงเข้าที่ อุดรโภชนา อย่างงี้เขาเรียกว่า หลงไปถูกทางคับ

รึ  :มั้ง: คุณนุช มีโครงการจะเอารถไป เซอร์วิส ที่ ขอนแก่น หรือคับ

ตอนนี้ที่ ขอนแก่น ผมก็ไม่รู้ว่าจะแนะนำที่ไหนแล้วครับ เดี๋ยวรอให้น้องๆ

ในพื้นที่ออกมา แนะนำ ให้นะครับ คุณนุช สบายดีครับ อากาศหายหนาวรึยังครับ

น้าโหน่งครับ   แนะนำให้เค้าไปที่ช่างโอแห่งเมืองขอนแก่น(ใช่เปล่าหว่า  ยิ่งมาวมาเข้าเวปเรื่อยเลยผม)  ถ้าอยู่ใกล้โคราชก้อไปที่ช่างกรแห่งเมืองนครโคราชหรืออ.หน่าไปเลยครับ   มันจะได้จบแบบสบายใจครับ :drink: :drink: :drink: :drink:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

• BAN!!!!!

ป๋า...คม...สัน คือว่ารถ คุณนุช อยู่ หนองคาย ครับ

แล้วขณะนี้ คันที่ นนท์ ว่า ขาว ๆ จอดรอ เชือด อยู่ที่

คุณลักษณ์ แล้วครับ

:alone :alone :P :P

สบายดีค่ะพี่โหน่ง อากาศอุ่นขึ้นเยอะแล้วค่ะ วันใหนฝนไม่ตก ฟ้าไม่ครึ้ม ลมไม่แรง ก็พาเด็กๆออกไปเดินเล่นได้บ้างแล้วค่ะ

ที่อุดรพี่ลักษณ์จัดการให้เเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ก็ยังเหลืออันที่ไม่เร่งด่วนยังไม่ได้เก็บอยู่คือช่วงล่างน่ะค่ะ ลูกหมากปีกนกหลวม เผื่อว่าจะเข้าไปขอนแก่นน่ะค่ะ คงเป็นอู่ที่พี่โหน่งพูดถึง ก็สงสัยว่าเกิดไรขึ้น หากท่าไม่ดีจะได้ถอยน่ะค่ะ :หนาว: 

คุณนุช ตอนนี้รถคุณหมีเสร็จแล้วครับ วันจันทร์จะจัดการเก้บสายไฟห้องเครื่องให้ใหม่ทั้งหมดครับ วันเดียวก้เสร็จ ส่วนช่วงล่างที่อุดรมีที่ทำครับ  ถ้าจะทำจริงๆไม่ต้องห่วง  แต่อย่างที่บอกครับผมไม่อยากให้งบมันบานเพราะต้อนนี้ค่าต่อทะเบียนกับ พ.ร.บ. แล้วก็หม้อลมเบรกอีกชุดก็ประมาณเกือบ7000แล้วครับ  ผมว่าถ้าจะทำจริงๆเอาไปใส่เครื่องเล่น c.d.กับลำโพงดีๆสักชุดครับ เพราะช่วงล่างยังใช้ใด้อยู่ครับ  เกือบลืมผมว่าเอาเข้าคาร์แคร์ทำความสะอาดภายในด้วยจะดีมากครับ

Offline khomsan

ป๋า...คม...สัน คือว่ารถ คุณนุช อยู่ หนองคาย ครับ

แล้วขณะนี้ คันที่ นนท์ ว่า ขาว ๆ จอดรอ เชือด อยู่ที่

คุณลักษณ์ แล้วครับ

:alone :alone :P :P
งั้นก้อโล่งใจครับน้าโหน่ง    แค่50กว่าก.ม.(อุดร-หนองคาย)ถูกที่ถูกคนแล้วครับ   งานนี้พี่ลักษณ์เหนื่อยอีกครับ(ตื่นจากสร่างเมาเข้าเวปก่อนครับ   เดี๋ยวกลับไปหลับต่อ   พอดีคอแห้งลุกมาดื่มน้ำครับ) ??? ??? ???

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

คุณนุช ตอนนี้รถคุณหมีเสร็จแล้วครับ วันจันทร์จะจัดการเก้บสายไฟห้องเครื่องให้ใหม่ทั้งหมดครับ วันเดียวก้เสร็จ ส่วนช่วงล่างที่อุดรมีที่ทำครับ  ถ้าจะทำจริงๆไม่ต้องห่วง  แต่อย่างที่บอกครับผมไม่อยากให้งบมันบานเพราะต้อนนี้ค่าต่อทะเบียนกับ พ.ร.บ. แล้วก็หม้อลมเบรกอีกชุดก็ประมาณเกือบ7000แล้วครับ  ผมว่าถ้าจะทำจริงๆเอาไปใส่เครื่องเล่น c.d.กับลำโพงดีๆสักชุดครับ เพราะช่วงล่างยังใช้ใด้อยู่ครับ  เกือบลืมผมว่าเอาเข้าคาร์แคร์ทำความสะอาดภายในด้วยจะดีมากครับ

สวัสดีค่ะพี่ลักษณ์ ขอบคุณมากมายค่ะ 8) 8) ไม่ต้องรีบร้อนนะคะ เนี่ยขนาดว่ายังไม่ได้เปิดอู่เป็นเรื่องราวนะคะ :giveme  

กว่านุชจะได้แวะไปหาพี่ลักษณ์ก็คงอีกหลายวันอยู่ค่ะ รบกวนพี่ลักษณ์แจ้งค่าใช้จ่ายพร้อมเลขที่บัญชีด้วยนะคะ เดี๋ยวโทรหาอีกทีค่ะ   เรื่องเครื่องเสียงก็คงต้องติดอยู่แล้วค่ะ(ตัวช่วยกล่อมลูกด้วย)  

อันที่จริงไม่มีไรหรอกค่ะ พอดีเห็นใครๆพูดถึงอู่ที่ว่า ว่าบริการดีฯ บลาาาาาา ก็เลยอยากไปทำความรู้จักไว้สักหน่อยน่ะค่ะ

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
คุณนุช ตอนนี้รถคุณหมีเสร็จแล้วครับ วันจันทร์จะจัดการเก้บสายไฟห้องเครื่องให้ใหม่ทั้งหมดครับ วันเดียวก้เสร็จ ส่วนช่วงล่างที่อุดรมีที่ทำครับ  ถ้าจะทำจริงๆไม่ต้องห่วง  แต่อย่างที่บอกครับผมไม่อยากให้งบมันบานเพราะต้อนนี้ค่าต่อทะเบียนกับ พ.ร.บ. แล้วก็หม้อลมเบรกอีกชุดก็ประมาณเกือบ7000แล้วครับ  ผมว่าถ้าจะทำจริงๆเอาไปใส่เครื่องเล่น c.d.กับลำโพงดีๆสักชุดครับ เพราะช่วงล่างยังใช้ใด้อยู่ครับ  เกือบลืมผมว่าเอาเข้าคาร์แคร์ทำความสะอาดภายในด้วยจะดีมากครับ

สวัสดีค่ะพี่ลักษณ์ ขอบคุณมากมายค่ะ 8) 8) ไม่ต้องรีบร้อนนะคะ เนี่ยขนาดว่ายังไม่ได้เปิดอู่เป็นเรื่องราวนะคะ :giveme  

กว่านุชจะได้แวะไปหาพี่ลักษณ์ก็คงอีกหลายวันอยู่ค่ะ รบกวนพี่ลักษณ์แจ้งค่าใช้จ่ายพร้อมเลขที่บัญชีด้วยนะคะ เดี๋ยวโทรหาอีกทีค่ะ   เรื่องเครื่องเสียงก็คงต้องติดอยู่แล้วค่ะ(ตัวช่วยกล่อมลูกด้วย)  

อันที่จริงไม่มีไรหรอกค่ะ พอดีเห็นใครๆพูดถึงอู่ที่ว่า ว่าบริการดีฯ บลาาาาาา ก็เลยอยากไปทำความรู้จักไว้สักหน่อยน่ะค่ะ

อย่างที่ได้ชี้แจงสั้นๆไปใน PM  :haha :haha :haha ถ้าจะมายังไง ติดต่อผมได้นะครับ  :ไถ:

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline OPEL-NKP

• นักรบพเนจร
  • **
  • หนุ่ม
  • No.: 166
  • รุ่นรถ: Astra1.6
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: Opel

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง