สอบถาม ครับ เรื่อง สปริงโหลดHR

sawfee · 6807

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า

อ้าวน้าลักษ์สีม่วงหรอกหรือนี่  ;) ;) ;)  :P :P :P
[/quote :-[ :-[

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :-[ ของผม KW สีเหลืองครับนิ่มกว่า H&R

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่นุ่นสปริงh&r พี่สีอีหยัง :P   ผมใส่เป็นสีม่วงอ๊ะ มันแข็งกว่าของเดิมแต่ไม่แข็งจนไม่ยุบ  ส่วนโชคเป็นกาเบียนคือกัน  มันซิออกอาการตอนเข้าแรงๆแคบๆแบบว่ามันยุบมากไปหน่อยครับ

ม่วงคื๋อกัน...
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5701.0.html

พี่ลักษณ์ ลองเบิ่งข้างกล่องก่อนเด้อ 78-80kw คื้อกันบ่?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

คือกันเป๊ะ :P  เห็นแล้วคิดฮอดต้อนแกะกล้องเด้ ;D ;D

Offline khomsan

อ้าวน้าลักษ์สีม่วงหรอกหรือนี่  ;) ;) ;)  :P :P :P
[/quote :-[ :-[
ของผมเอาสีข้างพอถูๆไถๆไปไหว   มาไหนไม่แหกโค้ง  ไม่ลงข้างทาง  ก้อพอแย้วครับ   ทุกวันนี้ขับก้อใช้ของเดิมๆครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
พี่นุ่นสปริงh&r พี่สีอีหยัง :P   ผมใส่เป็นสีม่วงอ๊ะ มันแข็งกว่าของเดิมแต่ไม่แข็งจนไม่ยุบ  ส่วนโชคเป็นกาเบียนคือกัน  มันซิออกอาการตอนเข้าแรงๆแคบๆแบบว่ามันยุบมากไปหน่อยครับ

ม่วงคื๋อกัน...
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5701.0.html

พี่ลักษณ์ ลองเบิ่งข้างกล่องก่อนเด้อ 78-80kw คื้อกันบ่?

ดูยังกับสีบานเย็นเลยนะครับหรือว่าตาผมเพี๊ยนหว่า   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
คือกันเป๊ะ :P  เห็นแล้วคิดฮอดต้อนแกะกล้องเด้ ;D ;D

ชอบตรงที่แถมสติกเก้อด้วย 2 ชิ้น ส่วนคู่มือ อ่านไม่ค่อยจะออกหรอก  :-X

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ชอบตรงที่แถมสติกเก้อด้วย 2 ชิ้น ส่วนคู่มือ อ่านไม่ค่อยจะออกหรอก  :-X

แม่นยู้.....

ตอนแกะกล่อง ในใจคิดล่วงหน้าไปหลายกิโลแล้ว
สติ๊กเกอร์แอบไว้ก่อน กะว่าเฮ็ดรถให้งามๆก่อน ค่อยแปะ
พอเอาเข้าอู่เปลี่ยนสปริง..ก็ลุ้นแล้วว่า เจ๋งหนึบๆๆๆๆ

ที่ไหนได้ อัดปู๊ด แกร๊กๆ แกร๊กๆ รถโยกนิ่มคักเลย
วันเสาร์เอาไปออโต้แบ็ค สิใส่ซิลิโคนยัดสปริง ของบ่มีอีก
ก็เลยไปอู่พี่เอ เปลี่ยนยางรองเบ้าพอคัยแหน่.... แต่ยังมีสะเดิดเดิ๋นๆอยู่หน่อยๆ

เด๋ว เสาร์นี้ไปออโต้แบ็คแจ้งฯ เผื่อมีซิลิโคนรอง สิได้ยัดให้เสร็จๆ
แล้วอาทิตย์หน้า สิเอาช็อคเดิมไปอัดให้เป็นเบอร์ 3 เบิ่ง มันสิอยู่บ่....55

(ขออำภัย.. เข้าโหมดอีสานหนุกว่าเด้อ)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

:ปลิว:ไทบ้านจงเจริญเด้อ พี่น้อง

Offline khomsan

ไอ้เรื่องเปลี่ยนโชคเปลี่ยนสปริงเนี้ย   ผมก้อไม่รุว่าจะออกความเห็นยังงัย   เพราะที่ผ่านมาผมเคยเปลี่ยนแต่แหนบให้รถพ่วงรถสิบล้อ   แต่พอมาซื้อรถโอเปิ้ล   แรกๆที่ได้มาขับเล่นๆทำไมมันโคลงจังว๊ะ    บางคนก้อว่าโดนลมตีข้างหน้าและข้างหลังและยังยันซ้ายขวาอีก   ผมก้อเช็คทั้งสปริงทั้งโช๊ค  มันก้อปกติทั้งหมด    จับบาร์ลาน    วิ่งๆแรงๆ150  ปล่อยพวงมาลัยมันก้อไม่กินซ้าย-ขวา   แต่พอเปลี่ยนยางใหม่    อะไรๆท่เคยเจอตอนขับแรกๆมันกลับหายไป    ยังงัยๆช่วงล่างอะไรก้อตามแต่คิดเปลี่ยนโน้นคิดเปลี่ยนนี่   ให้คิดถึงเรื่องยางเพิ่มอีกข้อด้วยนะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไอ้เรื่องเปลี่ยนโชคเปลี่ยนสปริงเนี้ย   ผมก้อไม่รุว่าจะออกความเห็นยังงัย   เพราะที่ผ่านมาผมเคยเปลี่ยนแต่แหนบให้รถพ่วงรถสิบล้อ    แต่พอมาซื้อรถโอเปิ้ล   แรกๆที่ได้มาขับเล่นๆทำไมมันโคลงจังว๊ะ    บางคนก้อว่าโดนลมตีข้างหน้าและข้างหลังและยังยันซ้ายขวาอีก   ผมก้อเช็คทั้งสปริงทั้งโช๊ค  มันก้อปกติทั้งหมด    จับบาร์ลาน    วิ่งๆแรงๆ150  ปล่อยพวงมาลัยมันก้อไม่กินซ้าย-ขวา   แต่พอเปลี่ยนยางใหม่    อะไรๆท่เคยเจอตอนขับแรกๆมันกลับหายไป    ยังงัยๆช่วงล่างอะไรก้อตามแต่คิดเปลี่ยนโน้นคิดเปลี่ยนนี่   ให้คิดถึงเรื่องยางเพิ่มอีกข้อด้วยนะครับ

ไม่รู้ก็ไม่ต้องออกความเห็นบ้างก็ได้ครับ  หรือแกล้งไม่รู้บ้างก็ได้ครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ไอ้เรื่องเปลี่ยนโชคเปลี่ยนสปริงเนี้ย   ผมก้อไม่รุว่าจะออกความเห็นยังงัย   เพราะที่ผ่านมาผมเคยเปลี่ยนแต่แหนบให้รถพ่วงรถสิบล้อ    แต่พอมาซื้อรถโอเปิ้ล   แรกๆที่ได้มาขับเล่นๆทำไมมันโคลงจังว๊ะ    บางคนก้อว่าโดนลมตีข้างหน้าและข้างหลังและยังยันซ้ายขวาอีก   ผมก้อเช็คทั้งสปริงทั้งโช๊ค  มันก้อปกติทั้งหมด    จับบาร์ลาน    วิ่งๆแรงๆ150  ปล่อยพวงมาลัยมันก้อไม่กินซ้าย-ขวา   แต่พอเปลี่ยนยางใหม่    อะไรๆท่เคยเจอตอนขับแรกๆมันกลับหายไป    ยังงัยๆช่วงล่างอะไรก้อตามแต่คิดเปลี่ยนโน้นคิดเปลี่ยนนี่   ให้คิดถึงเรื่องยางเพิ่มอีกข้อด้วยนะครับ

ไม่รู้ก็ไม่ต้องออกความเห็นบ้างก็ได้ครับ  หรือแกล้งไม่รู้บ้างก็ได้ครับ   :P :P :P
WALL  !!!! :หึหึ: :P :P :P

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง