เค้ามาปรึกษาผมครับ

khomsan · 760

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
วันนี้ประมาณ5โมงเย็นกว่าๆ   ผมได้เห็นแสงไฟโทรศัพย์ของผมมันสว่างขึ้นมา  แว๊บๆวาบๆ   นั้นแปลว่ามีคนโทรเข้ามา    คิดในใจเอาหล๊ะโว้ย   เอาหล๊ะหว่าใครโทรมาหาคนหูหนวกว๊ะเนี้ย   พอรับสายผมได้ยินเป็นเสียงหนุ่มๆพูดนุ่มๆเสนาะหู   เค้าก้อถามว่าผมคนสันต์ใช่มั้ย   ผมก้อบอกว่าครับ    จากนั้นเค้าก้อพูดอะไรไปผมก้อฟังไม่ชัด    ผมเข้าใจว่าเค้าเป็นเจ้าหน้าที่เร่งรัดหนี้สิน   ผมก้อพูดให้เค้าฟังแบบเข้าใจไปเองว่า   ไอ้หนี้สินที่กล่าวว่ามา(ผมฟังไม่รู้เรื่องเข้าใจปะ   ผมหูตึงรับโทรศัพย์เนี้ย   ทุกครั้งภรรยาจะรับ   แต่ภรรยาผมกลับมาถึงบ้านช้า)  ผมได้ชำระไปหมดทุกเจ้าตั้งแต่ออกจากบริษัทมาตั้ง4ปีแล้ว    แล้วนี่ยังจะมีอะไรมาตกค้างอีก(คือวันก่อนผมรับจดหมายให้ไปชำระหนี้ของบริษัทหนึ่ง  ซึ่งเค้ารับโอนถ่ายกันมาจากอีกบริษัทหนึ่ง   แล้วเค้าแจ้งผมว่าผมยังค้างค่าชำระ(ในใบแจ้งนะ)จำนวนไม่เกิน2พัน   ผมก้อได้โทรไปแจ้งให้เค้าทราบว่า    ไอ้บริษัทที่คุณรับโอนมานั้นผมได้ชำระไปหมดตั้งนานแล้ว   ทุกปีเค้าจะมีใบแจ้งรายการจากข้อมูลของเครดิตบูโด  มาให้ว่าเราไม่มียอดค้างชำระ   แต่จู่ๆคุณมาว่าผมค้างเนี้ย   มั่วนิ่มรึเปล่า   ตรวจสอบให้ชัวร์และทำรายงานรายการแจ้งผมเป็นรายลักษณ์อักษรให้ทราบด้วย    ผมมีหลักฐานยืนยันเก็บไว้ทั้งหมด   ทางนั้นเลยบอกว่าขอเวลาตรวจสอบอีกครั้ง   แล้วก้อวางหูไป   เอ้าต่อ....คนที่คุยโทรศัพย์กับผมเค้าก้อเลยพูดด้วยเสียงอันดังๆว่าพี่ๆๆๆ   ผมมาขอคุยขอปรึกษาเรื่องรถครับพี่คมสันต์    อ้าว....เหรอ   ผมหน้าแตกไม่รับเย็บเลย   อายฉิบเป๋ง     เค้ามาขอคำปรึกษาเกี่ยวกับรถโอเปิ้ลแอสตร้าครับ   ว่าควรใช้รุ่นไหนดี    ใช้เกียร์อะไรดี  และอื่นๆอีกหลายเรื่องครับ    ผมก้อได้แนะนำและให้ข้อมูลเท่าๆที่ผมได้รู้และได้สำผัสกับรถที่ผมใช้งานอยู่ให้เค้าฟังไป    ผมเลยนะครับให้เค้าโทรไปปรึกษา   กับต้น    พี่นุ่น   และน้องเจี๋ยบเค้าดู    ผมเองต้องขอโทษจริงๆที่โยนเรื่องนี้ไปให้กับทุกท่านที่ผมกล่าวมา   และขอโทษที่ผมไม่รู้จักชื่อน้องที่เค้าโทรมาเลย    ใครที่น้องเค้าได้โทรไปถามไปปรึกษาขอความกรุณาช่วยแนะนำให้น้องเค้าด้วยนะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 ;D ;D ;D

เดี๋ยวช่วยกันนรับช่วงต่อให้นะครับ...  :sorry

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
คราหน้า ป๋าก็บอกให้เขาเมสเสสแทนก็แล้วกัน อิอิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง