คอร์ซ่า 1.4 เหยียบลึกสะดุด

opleBaby · 2332

Offline opleBaby

• นักรบพเนจร
  • **
รถคอร์ซ่า 1.4 ครับ คือจากอาการสโลว์แล้วเหยียบคันเร่งลงไปลึกนิดนึงจะมีอาการรอบสะดุด เหมือนน้ำมันเยอะเกินแล้วก็รอบจะค่อยๆไต่ขึ้นมา แต่สะดุดๆน่ะ
หากแต่ ค่อยๆเหยียบ(เบาๆ) รอบจะกวาดไล่ขึ้นมาโดยไม่มีอาการสะดุดเลย  :มั้ง:  เลยไม่รู้จะทำยังงัยดี รบกวนเพื่อนสมาชิกล่ะครับ  :sorry

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เอาง่ายๆก่อนครับ  เช็คที่หัวเทียนทุกตัวก่อนเลย     ถ้าหัวเทียนดีทีนี้คงต้องคอล์ย :drink: :drink: :drink:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ลักษณะเหมือนกับว่า......จ่ายน้ำมันให้ไม่ทัน...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อัดแล้วสะดุด มีตัวการเยอะครับ
คอย ตามที่ป๋าว่ามาก็ใช่
นำมัน ตามที่พี่นพว่าก็ใช่

ดูคอย+โมดุล และจานจ่ายก่อนครับ
อื่นๆก็เช็คกรองน้ำมัน เช็คปั๊ม เช็คสายหัวเทียน เช็คแม็บเซ็นเซอร์

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
........ มันลบยังงังครับ  :-[

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
ออกซิเจนเซนเซอร์รึปล่าวครับ เหยียบหนักๆควันดำพุ่งออกท่อมั้ย

• **
ออกซิเจนเซนเซอร์รึปล่าวครับ เหยียบหนักๆควันดำพุ่งออกท่อมั้ย

ไม่มีควันดำครับ คือ ถ้าเหยียบคนเร่งเบาๆรอบวิ่งและกดคันเร่งตามรอบวิ่งฉิวเลยครับ แต่ถ้าอยู่ที่สโลว์แล้วกดคันเร่งลึกหน่อยจะสะดุดครับ  :สำนึก:

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เช็คแรงดันน้ำมันก่อนครับ ผมเดาว่าสายน้ำมันแตกในถังนะ เหอะๆ
แต่ลองเช็คแรงดันก่อนครับ ถ้าไฟมันจะสะดุดตลอด ไม่เป็นเฉพาะตอนที่เร่งครับ
รอบเดินเบาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ และที่มันเริ่มวอดๆ รอบเท่าไหล่(บ่า) เกียร์อะไร
เหอะๆ
และไอ้สโลว์ที่ว่าหมายถึง อะไรครับ ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ แล้วกดเกิน 70-80%(แล้วแต่เราจะตั้ง) ของปีกผีเสื้อ
กล่องเกียร์ มันจะสั่งให้เกียร์เปลี่ยนลงไป เพื่อเรียกรอบในการแซง หรือแซปปปปแล้วแต่นะครับ จะสู้สึกกระตุกและดึงเล็กๆ
แต่มันไม่เหมือนกดแล้ววูบจะดับน้อ ถ้าวูบ ก็ตามที่บอกเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline bat

• bat
คำตอบอยู่ที่วัชร เพราะเคยซื้อมาเปลี่ยนเองแล้ว :D ;) เบื้องต้นก็ไล่เช็คที่น้ำมันน่ะละ

Offline Tap

• **
ลักษณะเหมือนกับว่า......จ่ายน้ำมันให้ไม่ทัน...

เห็นเหมือนกับพี่หนาน  เหมือนแรงดันน้ำมันตกอ่ะครับ  ลองถอดสายดูแรงน้ำมันก่อน แล้วเช็คกรองเบนซิน  ต่อด้วยปั๊มแรงดันในถังครับ

• **
ขอบคุณทุกท่านครับ จะไปไล่เช็คครับ  :sorry

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง