เรื่องอู่ซ่อมรถครับแถวตลาดประชานิเวศ 1 ครับ

indy2499 · 3989

Offline indy2499

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ถึงพี่ๆน้องๆชาว opel ครับ ผมอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับอู่ซ่อมOpel ช่างสมพร ตรงข้ามตลาดประชานิเวศน์ 1 ครับใครเคยไปซ่อมตรงนี้บ้างแล้วดีหรือป่าวครับ ผมว่าจะลองเข้าไปซ่อมดู ใครเคยไปช่วยบอกด้วยครับว่าดีหรือป่าว ขอคุณมากครับ :เครียด:

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ลองดูครับ มีทั้งคนที่บอกดี และ ไม่ดี คุณไปแล้วมาบอกด้วยแล้วกัน ครับ เหอะๆ
คนที่ผมสนิท ทุกๆบอกว่า ไม่ค่อยดี ครับ แต่ผมไม่ปักใจเชื่อ เพราะผมไม่เคยไป ก็เม่านั้น เป็นไงมา เลาส สู่กันฟังแล้วกัน ครับ
ว่าแต่รถ อะไร รุ่นไหน อย่างไร บอกมาเลยก็ได้ ครับ ว่าอาการแบบไหน เดี๋ยวก็มีคนมาช่วยบอกเองเหละ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline indy2499

• *
ผมใช้ Opel ASTRA van ครับ ปัญหาคือไฟเครื่องโชว์ครับมันดับๆติดๆครับ แล้วไฟแอร์แบคก็ขึ้นตลอดเลยครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ขอบคุนมากครับที่ช่วยเข้ามาตอบครับ :D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ต้องดูว่ามันขึ้นโค๊ตอะไร นะครับไฟเครื่อง ส่วนแอร์แบ็คสว่นมากมาจากสายแพลานข้างในขาดครับ แต่ต้องเช็คดูก่อนนะครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline pp

• *
  • Pucca Zaa..
อู่นี้ ราคาพอสมควร เวลาจะซ่อมต้องคุยกะช่างเขาเลยว่าจะเอาของเกรดอะไร แต่เท่าที่เจอมาราคาค่อนข้างสูงนะ บางอย่างซ่อมแล้วก้อหายขาด บางอย่างก้อวนเวียนหลายรอบกว่าจะเจอจุด แถมบางครั้งได้ของแถมด้วย ซ่อมอย่าง ออกมา อีกอย่างพัง 

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ท่านที่เคยใช้บริการ ออกมาฟันธงเลยครับ เพื่อเป็นข้อมูลแก่สมาชิก

ที่กำลังหาอู่เซอร์วิส แต่ที่รู้ๆ อู่นี้เคยเปิดกระทู้ที่เล่าประสพการณ์ แล้วก็

มีหลายท่านออกมาแสดงว่า แต่ละท่านโดนอะไรมาบ้าง เท่าที่จำได้มีน้องผู้หญิง

ท่านหนึ่งเข้าไปใช้บริการ ตกลงเบื้องต้นค่าซ่อมที่ 16000 บาท แต่พอ

ไปรับรถจริง กับกลายเป็น 26000 หรือ 36000 บาทไม่แน่ใจ แต่มีเครต

หนึ่งมีน้องโทรมาคุยกับผมเอง เรื่องอู่นี้ น้องเอา เวค บี เข้าไปเซอร์วิส

ตกลงราคาที่ 46000 บาท ผมไม่รู้และไม่ได้ถ้าว่าทำอะไรบ้าง แต่ราคานี้

ซื้อเครื่องใหม่ ได้ยกแพหน้าพร้อมค่าวางเสร็จเรียบร้อยเลยครับ พอจะไป

รับรถ ทางอู่บอกว่า ถ้าเปลี่ยนอะไหล่อะไรผมก็ไม่รู้อีกตัวหนึ่งรถก็จะดีขื้น

อีก น้องเจ้าของรถก็เชื่อ ตกลงให้เขาเปลี่ยน พอวันไปรับรถเจอใบเสร็จ

ทั้งหมด 75000 บาท น้องเขาก็ไม่ยอมเพราะราคาที่ตกลงอยู่ที่ 65000

บาท สุดท้ายต่อรองกันได้ที่ราคา 67000 บาท (ซื้อรถใหม่ได้ครึ่งคัน)

ก็ลองพิจารณาดูครับ ถ้าอยากให้ผมแนะนำ ก็โทรหาผมได้ครับ  ท่านที่

มีประสพการณ์เรื่องการซ่อมรถ ออกมาแนะนำกันครับ ถือว่าแชร์ประสพ

การณ์กันครับ เพื่อประโยชน์ของเราและสมาชิกที่ใช้รถใหม่ จะได้ไม่หลง

ไปเป็นเหยื่ออ่ะครับ

:alone :alone :P :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง