เกียร์พังครับ

เก่ง · 2978

Offline เก่ง

• นักรบพเนจร
  • **
  • คอร์ซ่าคันเขียว
จะดีใจหรือเสียใจดีไม่รู้ครับ คอร์ซ่าเครื่องเดิม C14NZ เมื่อวันอังคารรถมีปัญหาว่าขับรถเข้าบ้านแล้ว ถอยหลังไม่ได้ เข้าเกียร์ว่างก็เข็นถอยหลังไม่ได้ แต่เดินหน้าได้
เข็นไปข้างหน้าได้ เลยเอาแม่แรงยกล้อหน้าเข็นถอยหลังเข้าที่จอด เช้าวันพุธ เอารถลากไปที่อู่พี่สิน ตรวจสอบแล้วปรากฏว่าเกียร์กลับบ้านเกิด เลยตัดสินใจจะเปลี่ยนเครื่องเลยครับ
อยู่ระหว่างตัดสินใจว่าจะเอารุ่นไหน
ปล. รถใช้ัมาสองแสนกว่าโลเครื่องเดิม เคยโอเวอร์ฮอลล์เกียร์มาทีแล้วตอนสองแสนกว่าโล

บ้านอยู่เตาปูน ทำงานดินแดง
Corsa หัวใจใหม่ฝาแดง (C16SEL) Disc Brake 4 ล้อ ABS
แก๊ส AC

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #1 on: 18 Mar 2011, 16:29
 ;D งี้ก็ต้องดีใจพี่ เพราะมันได้กลับมาวิ่งกะพี่อีกแน่นนอน ครับ x16 ผมสนับสนุนเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
Reply #2 on: 18 Mar 2011, 21:28
อะไหล่เครื่องเดิม ถอดแยกขายได้ครับ หากขายขอราคาตามนี้  :ตาปิ้ง:

ชุดท่อร่วมไอดีท่อนบนทั้งชุด + ไดชาร์ท + จานจ่าย ฮิฮิ ยุทธการ ครึ่งแบนอีกแล้ว  :ตาปิ้ง:

หรือเหมาทั้งชุด (ถามแทน น้าๆท่านอื่น อ่ะครับ)  :please:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #3 on: 18 Mar 2011, 21:33
เ้ปลี่ยนเึคริ่ิืองอู่พี่สืน น่าจะเป็นราคาเทรนของเก่่่าครับ  :มั้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #4 on: 19 Mar 2011, 06:59
อะไหล่เครื่องเดิม ถอดแยกขายได้ครับ หากขายขอราคาตามนี้  :ตาปิ้ง:

ชุดท่อร่วมไอดีท่อนบนทั้งชุด + ไดชาร์ท + จานจ่าย ฮิฮิ ยุทธการ ครึ่งแบนอีกแล้ว  :ตาปิ้ง:

หรือเหมาทั้งชุด (ถามแทน น้าๆท่านอื่น อ่ะครับ)  :please:

เ้ปลี่ยนเึคริ่ิืองอู่พี่สืน น่าจะเป็นราคาเทรนของเก่่่าครับ  :มั้ง:

แหมลุงวัชรนี่ครึ่งแบนอีกแระ แต่ท่าทางจะยากครับถ้าเข้าอู่สินโอกาศเศษชิ้นส่วนที่จะหลุดกระเด็นออกมาสู่โลกภายนอกแบบง่ายๆคงจะยากครับจนกว่าจะมีการบริหารการจัดการกับเศษซากชิ้นส่วนนั้นให้เป็นระบบและมีค่ามากขึ้นก่อน  :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
Reply #5 on: 19 Mar 2011, 09:15
ขอซื้อเกียร์ ที่พังได้มั้ยครับ :)

• **
Reply #6 on: 19 Mar 2011, 19:37
พอดีเทิร์นเครืื่องไปที่อู่แล้วครับ ตกลงจบที่เครื่อง C16SEL

Corsa หัวใจใหม่ฝาแดง (C16SEL) Disc Brake 4 ล้อ ABS
แก๊ส AC

Offline bat

• bat
Reply #7 on: 19 Mar 2011, 20:12
ตกลงจบที่เครื่อง C16SEL 8) :giveme

Offline khomsan

Reply #8 on: 19 Mar 2011, 20:47
ตกลงจบที่เครื่อง C16SEL 8) :giveme
เห็นด้วยครับ...งานนี้จบแรงแบบไม่รู้ตัว ;D ;D ;D แต่ชุดเกียร์ที่พังเก็บไว้ก่อนนะครับ   อะไหล่บางตัวมันหายาก  ถ้าไม่อยากเก็บ   ขายให้เพื่อนๆสมาชิกเราไปครับ   งานนี้จบที่ได้ใจและใจเพิ่มครับ :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

• **
Reply #9 on: 24 Mar 2011, 11:10
 :สำนึก: เรื่องอะไหล่ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ เนื่องจากว่าที่อู่เป็นการเทิร์นเครื่องเดิมน่ะครับ เลยไม่เหลืออะไหล่ไว้ให้เชยชมกันต่อ
ตอนนี้ก็ยังไม่มีเวลาเข้าไปดูรถเลยครับงานยุ่งมาก ไม่รู้ทำไปถึงไหนแล้วด้วย

แก๊ส AC

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #10 on: 24 Mar 2011, 11:38
:สำนึก: เรื่องอะไหล่ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ เนื่องจากว่าที่อู่เป็นการเทิร์นเครื่องเดิมน่ะครับ เลยไม่เหลืออะไหล่ไว้ให้เชยชมกันต่อ
ตอนนี้ก็ยังไม่มีเวลาเข้าไปดูรถเลยครับงานยุ่งมาก ไม่รู้ทำไปถึงไหนแล้วด้วย

เข้าใจนานแล้วครับว่าถ้าทำที่นี่เงื่อนไขเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ  แต่มีบางท่านที่อาจจะไม่อ่านให้ละเอียดตามที่ท่านแจ้งไว้ครับแบบมือไวอ่ะครับ:P :P :P

พอดีเทิร์นเครืื่องไปที่อู่แล้วครับ ตกลงจบที่เครื่อง C16SEL

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline bat

• bat
Reply #11 on: 24 Mar 2011, 22:16
ไม่ได้มือไวครับ น้าหมอ เข้าใจตั้งแต่แรกแล้ว เจตนาแหย่เล่น่ะครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ :sosad3

Reply #12 on: 24 Mar 2011, 22:19
ไม่ได้มือไวครับ น้าหมอ เข้าใจตั้งแต่แรกแล้ว เจตนาแหย่เล่น่ะครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ :sosad3

ผมไม่ได้แซวน้าบัติครับต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าน้าบัติใจผิดครับ :sorry :sorry :sorry :P :P :P

• **
Reply #13 on: 28 Mar 2011, 15:07

ผมไม่ได้แซวน้าบัติครับต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าน้าบัติใจผิดครับ :sorry :sorry :sorry :P :P :P

ทำสลดกันใหญ่เลยนะครับ อย่าคิดมากครับไม่มีอะไรครับ  :) ผมซิตัวเบาเลยงานนี้้ต้องเตรียมเงินให้เฮียสินอีกแยะ  :dead: ตอนนี้ยังหวังว่าจะได้รถก่อนสงกรานต์จะเอาไปซิ่งซะหน่อย  :giveme

แก๊ส AC

Reply #14 on: 28 Mar 2011, 15:22
ขอให้สมใจปราถนาครับ   :P :P :P

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #15 on: 29 Mar 2011, 09:50

ทำสลดกันใหญ่เลยนะครับ อย่าคิดมากครับไม่มีอะไรครับ  :) ผมซิตัวเบาเลยงานนี้้ต้องเตรียมเงินให้เฮียสินอีกแยะ  :dead: ตอนนี้ยังหวังว่าจะได้รถก่อนสงกรานต์จะเอาไปซิ่งซะหน่อย  :giveme

ใช้เครื่องตัวนี้...ระวัง......

ตอนสงกรานต์ เขาเล่นน้ำกันแล้วโดนสาดรถเปียกนะครับ(ถ้ารถเสร็จทัน...  :haha )

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
Reply #16 on: 08 Apr 2011, 09:50
ไปรับรถมาแล้วครับเมื่อวันพุธช่วงบ่าย ตัวเบาเลยครับ เพราะวันเดียวกันก็เปลี่ยนยางรถอีกคันตอนเช้า  :วิญญาณ:
ช่วงวันสองวันนี้อยู่้ระหว่างลองใช้รถ ยังไม่มีปัญหาอะไร นอกจากเหยียบมันส์ขึ้นเยอะเลยครับเหยียบไม่ถึงสองพันรอบก็วิ่งเหมือนเครื่องเดิมตอนเหยียบสามพันรอบแล้วครับ (สงสัยจ่ายเงินไปเยอะแล้วคนขับตัวเบารถเลยวิ่งดีขึ้นหรือเปล่าไม่รู้) แล้วจะลองเช็คอัตราสิ้นเปลืองต่อไปครับ

แก๊ส AC

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #17 on: 08 Apr 2011, 09:59
ยินดีด้วยครับ รอฟังผลครับ ท่าทางจะแรงน่าดูนะครับตัวนี้่  8) 8) 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #18 on: 08 Apr 2011, 10:10
จบมา มีแรงแน่นอนครับ
เพราะออกมาเบาหวิว เครื่องก็ใหญ่ขึ้น อัดดีกว่าเดิมเลยแระ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง