มีพี่ท่านใดใน Opel.in พึ่งสอย Astra5D กับ Astra Van มั่งรึเปล่าครับ

monkygod · 7208

Offline monkygod

• ผู้เยี่ยมยุทธ
พอดีเมื่อช่วงต้นๆอาทิตย์ผมเข้าไปชมรถในเว็บตลาดรถ 

ปรากฏว่าเจอเจ้า Astra 5D ขายอยู่ 8หมื่น กับ Astra Van สีเขียวหัวเป็ด แสนนิดๆ..  สภาพสวยทั้งสองคันเลย

กำลังจะโทรไปนัดดูรถ.. ปรากฏว่าโดนจองไปแล้วพร้อมกันเลยสองคัน  :cry3 :cry3

รวดเร็วมาก...   รู้งี้ผมโทรไปตั้งแต่ตอนรถลงใหม่ๆแล้ว  ย่ามใจเกินไปหน่อย  :nono :nono  อดเลยยย

ผมเลยสงัสยอยู่เหมือนกัน ไไม่รู้ว่ามีท่านสมาชิกคนไหนสอยเจ้าสองคันดังกล่าวไปรึเปล่าาา.. น่ะครับ

No body can stop me.

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

ที่สำคัญ..อยู่นนท์ทั้งสองคันเลยยย   :ตาย: :ตาย: :ตาย:

GTA : [G]reat  [T]eacher  [A]tikarn

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
จะเอา Astra  จริงหรือครับ.....

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เหอะๆๆๆ....

ของดีจริง...มาไวไปไว...

แต่ไม่ใช่ผมนะ....... :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline khomsan

โล่งใจทั้งผู้ซื้อ  ผู้ขายไปดิครับงานนี้ ;D ;D ;D

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ผมชื่อนนท์ แต่ไม่ได้อยู่นนท์ครับ  :-[ ผ่านๆ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
อย่าคิดว่าเป็นรถซ่อมยาก ไม่มีใครซื้อ ขายยากนะครับ เมื่อก่อนก็เคยคิดแบบนี้ ตามในตลาดรถนี่ต้องพร้อมในเรื่องทุน รถดี ราคาไม่เวอร์มาก แปปเดียวไปแล้ว จองไม่ทัน อดเลย ความเร็วเป็นต่อจริงๆ  :อุ่น:

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
http://taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=577870

ุ5D อัปจากแปดหมื่นเป็น105000ครับ จำฝาครอบล้อได้ ซื้อมาขายไปครับ   ;)  ใช้เลนน์ดีขึ้น

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
http://taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=577870

ุ5D อัปจากแปดหมื่นเป็น105000ครับ จำฝาครอบล้อได้ ซื้อมาขายไปครับ   ;)  ใช้เลนน์ดีขึ้น

ก็อย่างว่าแหล่ะครับพวกนี้เค้าทำการค้าก็ต้องหากำไรเป็นเรื่องธรรมดาปั่นไปปั่นมาเดี๋ยวก็ถึงห้าแสน ยังดีที่ยังไม่ถอดของไปขายก่อนแล้วปล่อย  หรือถอดหว่า :haha :haha :haha ไปนอนก่อนดีก่าเพิ่งกลับถึงบ้านโดนอบรมนิสัยไม่ดีมาเหนื่อยเหลือเกิน :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline took

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

ุ5D อัปจากแปดหมื่นเป็น105000ครับ จำฝาครอบล้อได้ ซื้อมาขายไปครับ   ;)  ใช้เลนน์ดีขึ้น

ก็อย่างว่าแหล่ะครับพวกนี้เค้าทำการค้าก็ต้องหากำไรเป็นเรื่องธรรมดาปั่นไปปั่นมาเดี๋ยวก็ถึงห้าแสน ยังดีที่ยังไม่ถอดของไปขายก่อนแล้วปล่อย  หรือถอดหว่า :haha :haha :haha ไปนอนก่อนดีก่าเพิ่งกลับถึงบ้านโดนอบรมนิสัยไม่ดีมาเหนื่อยเหลือเกิน :P :P :P
ตาแก่ที่บ้านหนูก้อโดนอบรม  จนไปนอนแล้วค๊ะน้าหมอ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE

ลงขายไปขายมากลายเป็นรถคลาสสิคไปแล้ว ;D ;D ;D

ขายด่่่่่วน OPEL, ASTRA 1.6i GL (5Dr) รถสวยสภาพดีทั้งภายในภายนอก เครื่องเกียร์ช่วงล่างดีมาก แอร์หนาวมาก เครื่องเสียง JVC CD MP3 กระจกไฟฟ้า เซ็ลทรัลล็อก รีโมท ภาษีไม่ขาดเอกสารพร้อมโอน
125,000 บาท เบอร์ 0809998905 ราคาคุยได้ค่ะ
จุดนัดดูรถ กรุงเทพฯ, รามอิินทรา
http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=533156

:pray :pray :prayผมไม่เกี่ยวนา :giveme :giveme :giveme

ว่าแต่คนละคันเปล่าหว่า โลเกชั่นก็ไม่เหมือน ป้ายก็คนละสี แต่ล้อเหมือนกันแฮะ ??? ??? ???

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

มีพวกพ่อค้ามาคอยจ้องสอยรถ ราคาบอกขายราคาไม่สูงนัก แล้วก็มาปั้นราคาใหม่
 ก็ไรซัก หนึ่งหมื่นกว่าก็สบายแล้ว อย่างมีอยู่คันหนึ่งใน ตลาดรถ ซื้อเจ้าของเดิมไป

ราคา 57000 หรือ 58000 บาท ก็เอาไปลงใน ตลาดรถ แต่ทางเจ้าของเดิมยังไม่
 ได้แจ้งลบ รายการขายเดิม จึง มีรถคันเดียวบอกขาย 2 ราคา คือราคาเดิม กับราคา

ที่ พ่อค้า ลงขายใหม่ ในราคา 69000 บาท แบบนี้ก็มีครับ พวกที่อยากได้รถจริงๆ
 ก็จะไม่ทัน พวกพ่อค้ารถประเภทนี้ครับ ถ้าอยากได้จริงก็ต้องตัดสินใจเร๊วๆ ถ้าอยาก

ได้รถราคาไม่แพง

:ใบเหลือง: :red: :ตาย: :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

ใช่เลยพี่คันนี้... ซื้อไปไม่กี่วัน ราคาขึ้นมาสองหมื่นเฉยเลย

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหี้ยมาก.........ปั่นกันเข้าไป ขอให้แม่งแพงจริงๆเหอะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มันก็ปั่นได้ในวงนอกแค่นั้นแระครับ ถ้ามาปั่นในเวปเฉพาะ มันก็กินข้าวไม่ได้หลายวัน  ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
Quote from: beau..;5761408
ขายด่่่่่วน OPEL, ASTRA 1.6i GL (5Dr) รถสวยสภาพดีทั้งภายในภายนอก เครื่องเกียร์ช่วงล่างดีมาก แอร์หนาวมาก เครื่องเสียง JVC CD MP3 กระจกไฟฟ้า เซ็ลทรัลล็อก รีโมท ภาษีไม่ขาดเอกสารพร้อมโอน
109,000 บาท  เบอร์ 0809998905    ราคาคุยได้ค่ะ
จุดนัดดูรถ กรุงเทพฯ, รามอิินทร

ราคาดิ่งลงดังพลั่ก...............

วงนอกไม่เท่าไหร่หรอกคุณนุ่น....................ไปดูIPดีกว่า...........เหอเหอ.............

เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง    เหมือนหนึ่งยูงมีดีที่แววขน

ถ้าใจต่ำเป็นได้แต่เพียงคน       ย่อมเสียทีที่ตนได้เกิดมา

ใจสะอาดใจสว่างใจสงบ         ใครมีครบควรเรียกมนุสสา

เพราะทำถูกพูดถูกทุกเวลา       เปรมปรีดาทุกคืนวันสุขสันต์จริง

ใจสกปรกมืดมัวและร้อนเร่า      ใครมีเข้าควรเรียกว่าผีสิง

เพราะทำผิดพูดผิดจิตประวิง      แต่ในสิ่งนำตัวกลั้วอบาย

คิดดูเถิดถ้าใครไม่อยากตก       จงรีบยกใจตนรีบขวนขวาย

ให้ใจสูงเสียได้ก่อนตัวตาย        ก็สมหมายที่เกิดมาอย่าเชือนเอย.

พุทธทาสภิกขุ

บทประพันธ์ดีดี เอามาให้อ่าน

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไหงราคาลงไวจังหว่า  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

เดี๋ยวถ้าลงเหลือ 80เหมือนเดิมเมื่อไหร่ ผมจะไปสอย  :lovelove :lovelove

อะไรเอ่ยตกเร็วกว่าหุ้นวัฎจักร...................... :haha :haha :haha

อ๋อ..............................คันนี้เอง

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
พ่อค้า แหละมั้งครับ เห็นซื้อขายรถเยอะแยะไปหมด....  :pray

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline hengsak

• นักรบพเนจร
  • **
ถามหน่อยสิครับ ราคาที่น่าจะเป็นของโอเปิ้ล ไม่ว่าจะคอร์ซ่า แอสตร้า 3 ประตู 5 ประตู น่าจะเป็นเท่าไหร่ครับ

อย่าว่าโง้นงี้เลยนะ คนซื้อก็อยากจะซื้อถูก คนขายก็อยากจะขายให้ได้ราคา อันนี้เข้าใจได้(แต่บางคนไม่ยอมเข้าใจ)

แต่ผมเห็นที่นี่ แข่งกันซื้อถูก แล้วเอาราคาซื้อมาอวดกัน บอกพร้อมสรรพ ว่าได้รถสวย สภาพนางฟ้าอย่างโน้นอย่างนี้

สุดท้าย ใครจะกล้าตั้งราคาขายแพงๆ เพราะรถตัวเองสวยสู้คันที่มันซื้อถูกไม่ได้ มันก็ทำให้ราคารถโอเปิ้ลโดนกดไปเรื่อยๆ ถูกลงเรื่อยๆ ไม่มีราคาเรื่อยๆ

ที่นี่ชอบอย่างนั้นกันใช่หรือเปล่าครับ ให้เหลือคนขับแค่เฉพาะกลุ่ม ไม่เป็นที่นิยม คนนอกกลุ่มขายทิ้งหมด เพราะกลัวยิ่งเก็บ ราคายิ่งตก

ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยนะครับ แค่อ่านบ่อยๆ อ่านเยอะๆ เจอบ่อยๆ แล้วรู้สึกว่าความคิดอย่างนี้ถ้าออกมาจากปากคนที่บอกว่ารักโอเปิ้ล มันเห...กว่าที่เจี๊ยบด่าพวกพ่อค้าซะอีก

อย่างรถพวกคุณเอง ทุกวันนี้ ทำมาสวยแค่ไหน ถ้าอยากขายแสนห้า สองแสน จะขายคนในเว็บได้หรือเปล่า ผมยังคิดอยู่นะ

ไม่ได้อยากจะทะเลาะนะครับ แค่อยากรู้ว่าจริงๆคิดยังไงกับรถโอเปิ้ล ถ้าเห็นว่าไม่สมควร จะลบก็ได้นะครับ

Offline Omega VIP

ถามหน่อยสิครับ ราคาที่น่าจะเป็นของโอเปิ้ล ไม่ว่าจะคอร์ซ่า แอสตร้า 3 ประตู 5 ประตู น่าจะเป็นเท่าไหร่ครับ

อย่าว่าโง้นงี้เลยนะ คนซื้อก็อยากจะซื้อถูก คนขายก็อยากจะขายให้ได้ราคา อันนี้เข้าใจได้(แต่บางคนไม่ยอมเข้าใจ)

แต่ผมเห็นที่นี่ แข่งกันซื้อถูก แล้วเอาราคาซื้อมาอวดกัน บอกพร้อมสรรพ ว่าได้รถสวย สภาพนางฟ้าอย่างโน้นอย่างนี้

สุดท้าย ใครจะกล้าตั้งราคาขายแพงๆ เพราะรถตัวเองสวยสู้คันที่มันซื้อถูกไม่ได้ มันก็ทำให้ราคารถโอเปิ้ลโดนกดไปเรื่อยๆ ถูกลงเรื่อยๆ ไม่มีราคาเรื่อยๆ

ที่นี่ชอบอย่างนั้นกันใช่หรือเปล่าครับ ให้เหลือคนขับแค่เฉพาะกลุ่ม ไม่เป็นที่นิยม คนนอกกลุ่มขายทิ้งหมด เพราะกลัวยิ่งเก็บ ราคายิ่งตก

ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยนะครับ แค่อ่านบ่อยๆ อ่านเยอะๆ เจอบ่อยๆ แล้วรู้สึกว่าความคิดอย่างนี้ถ้าออกมาจากปากคนที่บอกว่ารักโอเปิ้ล มันเห...กว่าที่เจี๊ยบด่าพวกพ่อค้าซะอีก

อย่างรถพวกคุณเอง ทุกวันนี้ ทำมาสวยแค่ไหน ถ้าอยากขายแสนห้า สองแสน จะขายคนในเว็บได้หรือเปล่า ผมยังคิดอยู่นะ

ไม่ได้อยากจะทะเลาะนะครับ แค่อยากรู้ว่าจริงๆคิดยังไงกับรถโอเปิ้ล ถ้าเห็นว่าไม่สมควร จะลบก็ได้นะครับ

+1 ตรงเป้าดีครับ 

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444

+1 ตรงเป้าดีครับ  

อ่านแล้วก็เห็นด้วยนะครับ ซื้อมา 80000 งี้ แต่ค่าทำปาไปเกือบเท่าราคาซื้อ (แต่ได้สภาพเทวดาเลย) สมมุติว่าเกิดเดือนร้อนหรือว่าอยากเปลี่ยนรถก็คงต้อง+ราคาซ่อม-ค่าเสื่อมราคา +-ไปก็แสน+ ถ้ามาโพสขายในเว็ปราคาเป็นแสนก็กะไรอยู่นะครับ แต่ว่าสำหรับผมยังไงก็ไม่ขายเพราะทำมาเยอะแล้ว เดินหน้าไปเต็มตัวซะขนาดนี้ยังไงก็รักของเค๊าน๊า :-[ :-[

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
จริงๆแล้ว...ถ้าเป็นสภาพนางฟ้าจริง ทั้งภายใน(เครื่องยนต์กลไกต่างๆ)

ภายนอก(บอร์ดี้ตัวถังเบาะ) ราคาไม่น่าจะต่ำกว่าแสนนะ....

นอกเสียจากว่า...ซื้อมาแล้วปั้นเองขายเอง แบบนี้เป็นของดีราคาถูก

เพราะกำไรที่ได้โดยมาก มันก้อคือค่าแรงนั่นเอง     แต่ว่า...

เท่าๆที่เจอมา...และซื้อกันมา ราคามันอาจถูกก้อจริง เบื้องหลังก้อต้องจ่ายเพิ่มครับ

เสร็จสรรพ ก้อเกือบแสน หรือ เกินไปนิดหน่อย

คอร์ซ่าที่บ้านเอง...รับมาหกกว่าๆ

เปลี่ยนไดร์ชาร์จ ใช้อะไหล่เดิมที่มีอยู่

ไดร์สตาร์ท ใช้อะไหล่เดิมที่มีอยู่

กันโคลงหน้า ไปซื้อมาพันปลายๆ

รื้อทำความสะอาดภายในใหม่ ทำเอง

ซักเบาะซักพรมใหม่ ทำเอง

กรุหลังคากันความร้อนใหม่ ไปซื้อแผ่นกันความร้อนมาทำเอง

ติดฟีล์ม  สองพันเก้า  

เดินสายไฟส่องสว่างหน้าใหม่ ซื้ออุปกรณ์มาทำเอง

เปลี่ยนหลอดไฟ ล้างระบบเบรค+ตั้งเบรค  แก้ไขที่เปิดประตูหลัง ทำเองทั้งหมด

เปลี่ยนยางอีก หกพันกว่า

ตอนนี้อยู่ตัวละ....แม่บ้านขับสบายใจเฉิบ... :ปลิว:

ลองคำนวนคร่าวๆดูก้อได้ครับ ถ้าหากว่า...ทำเองไม่เป็น จะต้องจ่ายเพิ่มอีกสักเท่าไหร่

ไม่ต้องบวกค่าโดนฟันหัวแบะ :จุก:

เพราะพวกเราเองก้อมีอู่ที่ให้บริการด้วยใจกันอยู่เหมือนกัน

เจตนาของเวพฯ โดยรวมที่ผมมองเห็น ก้อคือการช่วยเหลือกันครับ...

ส่วนเรื่องราคาซื้อขาย...

แบบว่า จะขายเพราะเป็นอาชีพ หรือ ด้วยความจำเป็นบางอย่างโดยเนื้อแท้

ราคามันก้อขึ้นอยู่กับความพอใจทั้งสองฝ่าย...

ไม่ได้มีเจตนา ที่จะให้เหลือคนใช้ในวงแคบๆ ครับ :sorry

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ชอบมากๆ
เจตนาของเวพฯ โดยรวมที่ผมมองเห็น ก้อคือการช่วยเหลือกันครับ...
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline khomsan

ชอบมากๆ
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)
ข้อนี้ผมเห็นด้วยอย่างแรงและรู้ซึ้งมาอย่างจังๆครับ  บอกได้เลยว่า 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ตอบโดนๆ ทุกท่านเลย 8)

ตอบโดนๆ ทุกท่านเลย 8)

โดนอาไยเหยอก๊าบ :จุก: :จุก: :จุก:   :P :P :P

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ชอบมากๆ
อันนี้ผมก็เห็นด้วยครับ แล้วส่วนใหญ่ก็เป็นงั้นจริงๆ

ราคามันก้อขึ้นอยู่กับความพอใจทั้งสองฝ่าย...

ส่วนอันนี้ก็คือความเป็นจริงครับ   :pray

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง