เมาแบบนี้พี่จ่าจะว่าอย่างไรครับ

khomsan · 1727

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ   สำหรับกรณีเมาแล้วขับเนี้ย   ไอ้เมาเหล้าเมาเบียร์เนี้ยมันแน่นอนครับ   ที่จะโดนจับเอามาเป่าแอลกอฮอล์   ยาบ้าเอามาตรวจเยี่ยว   แล้วเมากัญชา  เมาใบกระท่อม    เมากาว   ท่านพี่จ่าเค้าจะว่าอย่างไรครับ   ไม่ใช่แต่จะดักจับแต่พวกเมาเหล้า  เมาเบียร์อย่างเดียว  ไอ้เมาแบบที่ผมว่าเนี้ย  มันต้องมีปะปนบนท้องถนนแน่นอนครับ   มันมีโอกาสเสี่ยงบนท้องถนนเหมือนกันนะครับ :หนาว:  :หนาว: ขอความคิดเห็นในเรื่องนี้ทีครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ก็ชนให้ตายห่าไปครับง่ายสุด แต่อย่าเอารถอันอื่นเป็นที่พิงก็พอครับ เหอะๆ
ถ้าเมาแล้วขับได้ก็ขับไปเถอะผมว่านะ โตๆกันแล้วก็คงรู้เหละว่าขับไหวไม่ไหวเนี่ย เหอะๆ

เมาเนื้อ ขับรถไม่ไหวแน่นอน ครับ เหอะๆ
คนที่เล่นกาว ก็ไม่มีทางซื้อรถแน่นอน
ส่วนกระท่อมถ้าเมาจริงๆ ขับได้สบาย นะผมว่า ตื่นตัว

เหอะๆ
มันไม่สามารถควบคุมคนทั้งโลกได้หรอกครับ กฎหมายตั้งมาเพื่อแนวของระเบียบทางสังคม แต่ในกฎที่ตั้งมานั้นมันมีแนวคิดอยู่ในนั้น
ไม่ได้มีแต่พวกหัวหมอเท่านั้นที่เป็นคนสร้าง กฎ คนที่มีจิตวิญณาญและคุณธรรมก็มี ฉะนั้นอ่านให้ออก ในเรื่องที่เขาต้องการบอกคงดีกว่า อ่านตามที่บอก
แต่เราสามารถ ควบคุมตัวเราได้ เราไม่เมาก็จบ คนอื่นใครจะเอาก็ช่างหัวมันไป ถ้ามาชนเราก็เป็นไปตามกรรม ที่ได้ก่อไว้
ทุกๆอย่างมันมี เหตุและปัจจัยในการเกิดของมัน แต่คนประสพณ์ จะมีสติ และความคิดในการสังเคราะห์มากน้อยแค่ไหนก็เท่านั้น
เพราะทุกๆอย่างก็เกิดที่เราทั้งนั้น ไม่ใช่เขา หรือใคร

และผมถามต่อพี่คิดว่าไงละครับ คนเมาเนี่ย ควรตายหรือ ควรอยู่
อืกอย่างเอาเวลาไป คิดอย่างอื่นที่สร้างสรรค์กว่านี้จะดีกว่าไหมครับ

อ้อแล้วก็คนเมาไม่ใช่คนเลวกว่าคนไม่เมา ความคิดและการแสดงออกต่างๆ จะบอกเองว่า ดี หรือ ชั่ว
ผมว่าคนทุกคนมีคมหมดเหละ และ เลือกที่จะใช้หรือไม่ใช่ ก็เท่านั้น

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
+1ให้เจี๊ยบ.........

แล้วจะมาภูเก็ตเมื่อไหร่ล่ะ............

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
อีก 3 วันค่ะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อีก 3 วันค่ะ
ตามไผ่ว่า ครับ อีก 3 วันเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง