เหตุผลที่ผมต้องดื่ม

khomsan · 2709

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
30 ข้อดีของ...เหล้า..

หมวดส่งเสริมอาชีพ
1. คนขายเหล้ารวยขึ้น พนักงานโรงงานเหล้ามีรายได้
2. หมอมีงานทำมากขึ้น
3. บริษัทยาและเครื่องมือแพทย์มีรายได้มากขึ้น เพราะว่าคนเป็นตับแข็ง เสี่ยงที่จะเกิดเลือดออกในกระเพาะมากขึ้น อุปกรณ์และยาเหล่านี้ครองมูลค่าตลาดหลายล้าน
4. เฮียปอ และตำรวจมีงานมากขึ้น
5. หนังสือพิมพ์อยู่ได้เพราะข่าวที่เป็นผลพวงจากเหล้านี่แหละ ปล้นฆ่าข่มขืน เกินครึ่งฉบับ
6. หนังสือเกี่ยวกับเหล้ามีมากมายพอๆกับหนังสือเพื่อสุขภาพ
7. ทำให้พระมีเรื่องเทศน์
8. เป็นจุดเชื่อมต่อทางศาสนาต่างๆ เพราะไม่มีศาสนาใดบอกว่าการกินเหล้าเมามายเป็นเรื่องดี
9. มุขแป้กๆของละครเวลาไม่รู้จะเขียนบทยังไงดี จะเขียนให้วัยรุ่นกินเหล้าเมาฉุดนางเอก ถ้าเป็นหนังโรงพระเอกจะโดนยำ ถ้าเป็นละครทีวีพระเอกจะโดนมา1แผล ถ้าเป็นหนังชีวิตนางเอกจะไม่มีคนช่วย
10. เมื่อรัฐบาลส่งเสริมอาชีพ พบว่าอาชีพผลิตเหล้าเป็นอันดับต้นๆที่คนไทยคิดออก

หมวดความรู้ทั่วไป
11. ขวดเบียร์ที่กินหมดแล้ว เอาไปตั้งดักแมลงสาบได้ แค่วางเอียงๆแหละ
12. สมัยเด็กๆจะเอาขวดเหล้าไปทุบละเอียดผสมกาวทาสายป่านว่าวเอาไปแกล้งตัดว่าวคนอื่นได้
13. สายลับใช้ขวดเหล้าฆ่าคนได้โดย เอาก้นขวดกระแทก(แข็งนะ) เอาปากขวดกระแทกเบ้าตา หรือฟาดให้แตกแล้วปาดคอ
14. คนไทยใช้เหล้าฆ่าคนโดยเอาแก้วเหล้ากระแทกปาก และซื้อฝากเพื่อนๆ
15. ยี่ห้อเหล้าเมืองไทย มีมากกว่ายี่ห้อนม ... สร้างรายได้ให้ผู้เกี่ยวข้องมากกว่า
16. เหล้ามีกลุ่มเป้าหมายแคบกว่ากลุ่มเป้าหมายของนม.. แต่ส่วนแบ่งตลาดต่างกันลิบลับ
17. เหล้าทำให้ตับแข็ง และทำให้"ไอ้นั่น"อ่อน ควบคู่กันไปอย่างอัศจรรย์
18. คนเมามีสามกลุ่ม 1.บอกว่าตนเองเมาแล้ว 2. บอกว่าไม่เมา 3. พูดไม่ได้เพราะสลบไปแล้ว
19. มากกว่าครึ่งของการบาดเจ็บของบุคลากรทางการแพทย์ในห้องฉุกเฉิน เกี่ยวกับคนที่เมาเหล้า ดังนั้นเป็นข้อได้เปรียบของคนที่เกลียดหมอนะ ดื่มเข้าไปเลย
20. เหล้ามีข้อดี ขนาดที่ว่ามีโทษมากมาย แต่รัฐบาลยังไม่ห้าม แปลว่ามันต้องมีข้อดีอันลึกลับแน่นอน

หมวดสังคม
21. เหล้าทำให้เด็กกร้านโลก กล้าทำในสิ่งที่เด็กไม่กล้าทำเช่นปล้น ฆ่า ข่มขืน ... เป็นวิธีที่รวดเร็วในการพัฒนาเด็กเป็นผู้ใหญ่
22. เหล้าทำให้พ่อเด็กจำนวนมากตายไปในรูปแบบต่างๆ เด็กในครอบครัวเหล่านี้จะรู้จักช่วยตนเองสู้ชีวิตมากขึ้น
23. ทำให้หมอแมวมีเรื่องเขียนไปวันๆ
24. เหล้าทำให้ครอบครัวอบอุ่น เร่าร้อน เหงื่อท่วมตัว จากการออกกำลังทำร้ายร่างกาย และพัฒนาต่อมน้ำตาของเด็กๆให้เจริญเร็วไม่เป็นโรคตาแห้ง
25. เหล้ามีบทบาทป้องกันประเทศรัสเซียยามสงครามมาแล้ว ในฐานะ Molotov''''s X tail อันลือลั่น
26. เหล้าทำให้เราเห็นความรักอันสูงยิ่งของแม่ต่อลูก หลายครั้งที่แม่ถูกลูกเมาเหล้าเตะถีบผลักจนแขนหักขาหัก แต่แม่ยังไม่เอาเรื่อง
27. มนุษย์และลิงเป็นสัตว์สังคมที่สูงชั้นกว่าหมาแมว ดูสิ หมาแมวมันยังไม่กินเหล้าเลย
28. ลองนึกดูสิ ว่าเหล้าทำให้ประชากรตายไปมากแค่ไหน ถ้าไม่มีมัน โลกเราคงมีคนเยอะแยะมากมาย
29. เป็นอุปกรณ์สากลที่ทำให้ไทยจีนฝรั่งคุยกันรู้เรื่องดีกว่าวุ้นแปลภาษาของโดเรมอน
30. ทำให้กล้าแสดงออก กล้าพูดกล้าทำ แสดงออกซึ่งเสรีภาพในการพูดสมดังเป็นประเทศประชาธิปไตย
 ;) ;) ;) :pray :pray :pray

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

อ่านแล้ว   อย่ามาเล่นงานผมอีกหล๊ะ   บางหัวข้อผมก้อขอแดกดันใส่อะไรๆที่มันเป็นข้อคิดและเตือนใจ  ให้เห็นถึงปัญหาของสังคมแฝงไว้  ให้เห็นถึงสิ่งเราเห็นกันอยู่ทุกๆเชื่อวัน  ว่ามันไม่ใช่เรื่องปกติหรือเรื่องที่ธรรมดาเลย   แต่ถ้าเรามาพูดหรือมาบอกอะไรๆที่มันธรรมดาไป  ก้อไม่มีใครที่จะสนใจ   มันต้องนำเสนอแบบให้สะท้านหัวใจกันไปบ้าง    บางอย่างมันอาจจะรุนแรงและดูโหดร้ายไปหน่อย  แต่เจตนาของผมจะแฝงไว้ให้เป็นประเด็นและข้อคิดที่แตกแยก  เพื่อให้แตกหน่ออีกต่อไปครับ    ถึงผมจะชอบเมาเหล้าแต่เราต้องรู้จักรับผิดชอบสังคมด้วยครับ   เหมือนกะไอ้พวกโฆษณาเหล้ายี่ห้อต่างๆนั้นแหละครับ :drink: :drink: :drink: :drink:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline took

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
หาเรื่องอีกแล้วตาแก่เบบี้ :เครียด: :เครียด: :เครียด:

Offline benznavy

• นักรบพเนจร
  • **
เพราะฉนั้นหากรักลูกหลานกลัวลูกหลานจะเมา เราต้องดื่มมันแยะๆ ให้มันหมดโลกไปเลย :หึหึ:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ถ้ามันต้องขนาดนี้ละก็   ดื่มต่อไปเถอะครับป๋าบี้...เพียงมาดามตุ๊กกี้ ไม่ว่ากะไร  ก็ไม่มีใครว่ากะไรดอกครับ  คุงป้อ
เอาให้ ตับวาย ไตแข็ง ไปทีละข้างกันเลยครับ..... :sorry :sorry :alone :alone

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ผมเองก็งงตัวเองเหมือนกัน เหล้า เบียร์ไม่ดื่ม แต่ในตู้ที่บ้านจะมีเหล้าอยู่ตลอดอย่างต่ำๆ5-6ขวด ไวน์ไม่ดื่ม แต่ในตู้แช่ไวน์มีซัก30กว่าขวดได้   เอาไว้แช่ง(ให้เหล้า=แช่ง) เห็นคนรับ ยิ้ม ทุกคน :)

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
กี่ร้อยกี่พันข้ออ้างดีๆตอนอยากกิน ไม่มีซักข้อนะครับที่จะใช้ได้ตอนเกิดเรื่อง ...ด้วยความเป็นห่วงทุกคนคร๊าบ :sorry

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
....เหล้าหรือ...เครื่องดื่มมีแอลกอฮอล์ผสม...

มันช่วยสร้างมิตรภาพและสัตรู พอๆกัน...

แต่มันเป็นสินค้าที่เก็บภาษีมาพัฒนาประเทศได้เยอะนาาาาา ;)

แต่ก้ออย่างว่าแหละ...ทุกสิ่งอย่างมีคุณ มีโทษในตัว...

รู้จักรับผิดชอบ ต่อตัวเอง และสังคมก้อโอแล้วครับ  :sorry

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ที่อื่นมีโทษ . . . .  แต่ทำไมพี่ๆแถวนี้ ยิ่งกินยิ่งฮา อ่ะ. . . . จริงๆนะ เวลาไปทริปผมนั่งดูพวกพี่กินก็ฮาแล้ว . . . . .

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

ที่อื่นมีโทษ . . . .  แต่ทำไมพี่ๆแถวนี้ ยิ่งกินยิ่งฮา อ่ะ. . . . จริงๆนะ เวลาไปทริปผมนั่งดูพวกพี่กินก็ฮาแล้ว . . . . .

เหอะๆๆๆๆ เหมือนปูนอะ จี๊ด  

จะเอาไปสร้างศาลาให้คนพักผ่อน  หรือ

จะเอาไปสร้างกำแพง กันไม่ให้คนเดิน...

ใช้เหมือนกัน แต่ผลออกมา ไม่เหมือนกัน...

เราดื่ม...เพื่อสร้างบรรยากาศ  บรรยากาศพาสร้างมิตรภาพ  :)

เวลาเมาแล้ว ยืนคนเดียวไม่ได้มันจะล้ม

ต้องยืนกอดคอกัน มันล้มยากหน่อย  ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
กอดคอกัน สก๊อตจั้ม.... พอร่วงคนนึง ล้มหมดเลย.... ;D ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

กอดคอกัน สก๊อตจั้ม.... พอร่วงคนนึง ล้มหมดเลย.... ;D ;D ;D ;D

:-X แบบนั้น...มันสมัยเป็นนักเรียนตะหาร ตะหาก  :P :P :P

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
555พี่พูดแล้วเห็นภาพเลยครับ กอดคองอเข่า พุ่งหลัง ม้วนหน้า ฯลฯ :หนาว:

555พี่พูดแล้วเห็นภาพเลยครับ กอดคองอเข่า พุ่งหลัง ม้วนหน้า ฯลฯ :หนาว:
ใช่เลยครับพี่   ผมงี้ทั้งกอดคอ  งอเข่า  แอ่นหน้า  แอ่นหลัง  โดนเพื่อนหิ้วเข้าบ้านมาแย้วครับ ;D ;D ;D

Offline mai_corsa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
ใครว่างมาเมากับผมได้ที่ชลบุรีครับ
เวลาเลิกงาน 24.30  ครับ ทุกวัน ผมดริ้งทุกวันไม่มีวันไหนเป็นวันหยุดสักที
ใครว่างเชิญได้ครับ

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

ใครว่างมาเมากับผมได้ที่ชลบุรีครับ
เวลาเลิกงาน 24.30  ครับ ทุกวัน ผมดริ้งทุกวันไม่มีวันไหนเป็นวันหยุดสักที
ใครว่างเชิญได้ครับ

จั้งซี้..ต้องไปถอนครับ (ไว้ไปชลบุรีจะไปเยี่ยมถึงที่เลยครับ)  ที่แน่ๆเย็นนี้มีรายการแน่ๆครับ   จาไปนั่งร้านเนื้อย่างกะคนรู้จายครับ   ใครจาไปก้อมาเด้อ   เนื้อย่างเอเชีย  สาขา3  วัดใหญ่  พระสมุทรเจดีย์  งานนี้ได้มาวอีกแย้วโผม :drink: :drink: :drink:

ไว้ไปเยือนถิ่นเดิมพระสมุทรเจดีย์เมื่อไหร่ จะไปคาราวะสักโอ่งครับพี่...  :giveme

ไว้ไปเยือนถิ่นเดิมพระสมุทรเจดีย์เมื่อไหร่ จะไปคาราวะสักโอ่งครับพี่...  :giveme
ยินดีเลยครับ   น้องๆพันจ่า  จ่าสิบเอกแถวๆนี้คงจะดีใจครับ :) :) :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง