จะเปลี่ยนสายน้ำมัน corsa

panupun · 5820

Offline panupun

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สายน้ำมันที่ต้องเปลี่ยนมีกี่เส้นครับ เมื่อวานไปรับของที่คุณบัติน้ำมันหยด ขอบคุณบัติด้วยที่ช่วยแก้ไขให้ ราคาประมาณเท่าไหรมีขายที่ไหนครับ ขอบคุณ

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ผมขอแนะนำใช้ชนิดพิเศษที่เป็นท่อยางแท้ๆสำหรับน้ำมันเบนซินโดยเฉพาะ หากจำไม่ผิดเมตรละ 80หรือ120 บาทนี่ล่ะ ทนแรงดันสูงสุดกับทนความร้อนสูงสุดและยืดหยุ่นได้ดีกว่ามาก แตกต่างจากสายผ้าถักโดยสิ้นเชิง รองลงมาก็เป็นไนล่อนถัก แต่สายน้ำมันพวกนี้จะมีข้อเสียก็คือ เวลาที่เจอความร้อนในห้องเครื่องไม่นานเกินรอก็จะเปลี่ยนสภาพจากที่เคยยืดหยุ่นจะแข็งกรอบ และก็รั่วหรือแตกในที่สุด แต่สายน้ำมันที่ทำด้วยยางดิบทนแรงดันสูงที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน จะนิ่มไม่กรอบหรือแข็งเปลี่ยนสภาพง่ายๆแบบสายถักที่ว่า ที่สำคัญทนทรหดใช้ได้หลายปีก็ยังไม่เปลี่ยนสภาพครับยังคงสภาพเดิมตลอดแม้ต้องเจอกับสภาพความร้อนสูงสุดให้ห้องเครื่องก็ตาม สายพวกนี้มีหลายเกรดเวลาซื้อให้สังเกตุดูดีๆ หากเป็นเกรดดีจะมีส่วนผสมของยางมากกว่าพลาสติก บีบก็ยืดหยุนมือจนรู้สึกได้แถมยังหนาผิดปรกติจนเราสังเกตได้ ราคาก็ต่างจากท่อที่มีส่วนผสมของพลาสติกลิบลับ กว่าห้าเท่าล่ะ แต่พอลองใช้แล้วใช่เลย บอกได้เลยว่าสุดคุ้มครับและหันหลังให้กับสายถักที่ว่าทุกชนิดเลย สำหรับของครอช่านี่มีกี่เส้น  ผมไม่รู้ครับ  เพราะผมขับแอสตร้า   ต้องให้คนที่ใช้ครอช่ามาบอกแล้วหละครับ ;) ;) ;)(โยนได้ตลอดเลยเรา) ;D ;D ;D

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
ผมมีมีสายที่ทน E20 และ  E85 ได้จำหน่ายนะครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ถ้าเอาหนังหน้าผมไปถักทำท่อนะครับรับรองทนได้ยัน E500 :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ถ้าเอาหนังหน้าผมไปถักทำท่อนะครับรับรองทนได้ยัน E500 :haha :haha :haha :P :P :P

หูย    ขี้โม้.......... ;D ;D ;D  แล้วแช่ได้ปะครับ  :P

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ผมมีมีสายที่ทน E20 และ  E85 ได้จำหน่ายนะครับ

ทนได้แค่ภายใน หรือ ทั้งนอก-ใน ด้วยครับ แล้วราคาเมตรละเท่าไหร่ครับ  :มั้ง: :มั้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

หูย    ขี้โม้.......... ;D ;D ;D  แล้วแช่ได้ปะครับ  :P

แช่ได้ทั้งคืนไม่มีเปื่อยครับ  อาจมีอ่อนตัวถอยหลุดออกมาเองได้ในบางครั้งครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bassoat

เลือกอันไหนดีครับผม ^^ แต่ว่า 1 คัน ถ้าเปลี่ยนทั้งระบบต้องใช้กี่เมตรครับ

:D

Offline Tap

• นักรบพเนจร
  • **

ขอทราบราคา  กับเบอร์โทรด้วยครับ   :อุ่น: :อุ่น: :อุ่น:

Offline panupun

corsa ใช้สั้นยาวเท่าไหร ลองลื้อๆดูเห็นมีอยู่สองสายสั้นๆต่อจากท่อเหล็ก จะต้องใช้สายเฉพาะหรือเปล่า  ตอนนี้ใช้เบ็นซิล 95 เพราะใช้แก๊ส

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แบงค์ ขายไง ครับอยากโดนมั่ง เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline mai_corsa

• Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
รถผมใช้สาวๆเป็นตัวล่อ ลื่น อ่ะครับ อิอิ  ;D ;D ;D

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
สายน้ำมัน เท่าที่เราจะเปลี่ยนกัน มีสี่ท่อนครับ...

ตรงห้องเครื่องสองท่อน คือท่อนไปและกลับ ความยาวน่าจะประมาณสักไม่เกินฟุต

และที่ถังเหมือนกัน ท่อนไปและกลับ...สองท่อนี้ประมาณไม่ถูกเพราะยังไม่เคยเปลี่ยน

ส่วนท่อนกลาง ลอดไต้ท้องรถไม่ต้องไปยุ่งกะมันครับ ถ้าไม่เคยเอาไปครูดกะอะไรมา...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เวลามีพบปะนัดเจอ ฝากติดมือมาด้วยดิ 3 เมตรขึ้นไปนะ  ;)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Tap

• **

ขายราคาเท่าไหร่  เบอร์ติดต่อยังไงครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ขายราคาเท่าไหร่  เบอร์ติดต่อยังไงครับ
ติดต่อได้ที่แบ็งก์ Opel in (ทุกสาขา) ครับ .. :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Tap

• **

ขายราคาเท่าไหร่  เบอร์ติดต่อยังไงครับ
ติดต่อได้ที่แบ็งก์ Opel in (ทุกสาขา) ครับ .. :)

รบกวนขอเบอร์ติดต่อคุณแบงค์ได้ไหมครับ

Offline Tap

• **

รบกวนขอเบอร์ติดต่อคุณแบงค์ได้ไหมครับ

คุณแบงค์หายไปไหนครับ  หรือมีผู้ใดทราบเบอร์โทรครับอยากได้สายน้ำมันครับ

:nono :nono :nono :nono :nono :nono :nono

Offline แบงก์

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
0802413331 คร๊าบ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง