ขาย..ล้อแม็ก Opel 14" ลายตะกร้อ GM แท้ & Michelin Vivacy นุ่ม ยอด..!!

thiratoon · 15451

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ไม่รู้ว่าใช่ล้อที่ผมเห็น...ที่บอกขายพร้อมตัวรถที่ Opellove...ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยครับ
 ที่ผมถามก็เพราะว่า...ผมก็ว่าจะไปสอยมาเหมือนกัน กะว่าจะเอาแม็กมาใส่ รถผมอ่ะครับ

;) ;) ;)

ผมก็ตามหาคันนี้อยู่เนี่ย...ว่าจะขอเช่ารถไปขับสักวัน....เจอโดยบังเอิญมาจอดติดไฟแดงเทียบข้างผมพอดี
เขาจะรู้มั้ยครับลุงขอนฯ ว่าเราตามหากันอยู่เนี่ย

ไปขอซื้อเขาตรงๆ น่าจะได้อยู่น๊า..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline aor

/\

55 ขำไม่ออกเลยสำหรับเจ้าของไตเมท บ้านเราบางอย่างคนไม่ค่อยจะรู้ค่า แต่ก็เป็นเรื่องแปลก ไอ้ทั้งรถและแม็คที่ว่าหายาก
กลับเจอได้ในบ้านเรา แล้วราคาก็โอเคซะด้วย

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
ไม่รู้ว่าใช่ล้อที่ผมเห็น...ที่บอกขายพร้อมตัวรถที่ Opellove...ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยครับ
 ที่ผมถามก็เพราะว่า...ผมก็ว่าจะไปสอยมาเหมือนกัน กะว่าจะเอาแม็กมาใส่ รถผมอ่ะครับ

;) ;) ;)

ผมก็ตามหาคันนี้อยู่เนี่ย...ว่าจะขอเช่ารถไปขับสักวัน....เจอโดยบังเอิญมาจอดติดไฟแดงเทียบข้างผมพอดี
เขาจะรู้มั้ยครับลุงขอนฯ ว่าเราตามหากันอยู่เนี่ย

ไปขอซื้อเขาตรงๆ น่าจะได้อยู่น๊า..

ก็อย่าไปเอะอะสิ่...เดี๋ยวเจออีกเมื่อใหร่จะชวนเจ้าของรถไปเลี้ยงเหล้าให้ปลิ้นเลยแล้วค่อยตะล่อม ;D

• เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
/\

55 ขำไม่ออกเลยสำหรับเจ้าของไตเมท บ้านเราบางอย่างคนไม่ค่อยจะรู้ค่า แต่ก็เป็นเรื่องแปลก ไอ้ทั้งรถและแม็คที่ว่าหายาก
กลับเจอได้ในบ้านเรา แล้วราคาก็โอเคซะด้วย

วันก่อนผมไปยกแม็กโฟล์คมาชุดนึง ต่อยกับพวกเล่นกอล์ฟกันตาเขียว :ตาย: 555

กว่าจะได้มา แปดพันห้า แม็กนีเซี่ยมทั้งวงเบาหวิว ฝาเป็นเหล็กน๊อตฝาก็แท้ด้วย ส่งไปใส่พัทสาทพรรคพวกกันที่โคราช

Offline panupun

ขอเปลี่ยนที่รับของเป็นที่ร้านวิเชียรยางยนต์ ถ.รังสิต-ปทุมธานี  มาจากปทุมผ่านอู่ประดิษฐ์ ข้ามสะพานทางรถไฟ ร้านอยู่ซ้ายมือริมถนนก่อนถึงสะพานข้ามไปนครนายก

ขอเปลี่ยนที่รับของเป็นที่ร้านวิเชียรยางยนต์ ถ.รังสิต-ปทุมธานี  มาจากปทุมผ่านอู่ประดิษฐ์ ข้ามสะพานทางรถไฟ ร้านอยู่ซ้ายมือริมถนนก่อนถึงสะพานข้ามไปนครนายก
รับแซบ ขอรับกระผ๊ม..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

ขอเปลี่ยนที่รับของเป็นที่ร้านวิเชียรยางยนต์ ถ.รังสิต-ปทุมธานี  มาจากปทุมผ่านอู่ประดิษฐ์ ข้ามสะพานทางรถไฟ ร้านอยู่ซ้ายมือริมถนนก่อนถึงสะพานข้ามไปนครนายก

พี่ภานุพัน ผมว่ารถพี่ใส่ล้อตะกร้อแล้วโหลดอีก 35 มม. ไปจัด H&R มาชุดนึงอีกเจ็ดพันห้า...สวยสุดๆไปเลยล่ะครับ  :D

เดี๋ยวผมช่วยใส่สปริงครับ จะได้ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกหน่อย 555

ขอเปลี่ยนที่รับของเป็นที่ร้านวิเชียรยางยนต์ ถ.รังสิต-ปทุมธานี  มาจากปทุมผ่านอู่ประดิษฐ์ ข้ามสะพานทางรถไฟ ร้านอยู่ซ้ายมือริมถนนก่อนถึงสะพานข้ามไปนครนายก

พี่ภานุพัน ผมว่ารถพี่ใส่ล้อตะกร้อแล้วโหลดอีก 35 มม. ไปจัด H&R มาชุดนึงอีกเจ็ดพันห้า...สวยสุดๆไปเลยล่ะครับ  :D

เดี๋ยวผมช่วยใส่สปริงครับ จะได้ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกหน่อย 555
แหล่ม..เมพ แน่นอนเร๊ย.. :D :D

ผมก็ตั้งใจโหลดอยู่แล้วครับ เดิมก็ใส่โช๊คแก๊สรอสปริงอยู่ เมื่อเดือนที่แล้วแฟนบอกหลังมันกระด้าง เลยยกเลิกโครงการเปลี่ยนหลังเป็นโช๊คน้ำมัน ปล่อยโช๊คแก๊สหลังไปแล้ว ตอนนี้หน้าแก๊สหลังน้ำมัน  พอดีมาได้รับล้อจากคุณโทนี่เลยต้องคิดใหม่อีก  เดี๋ยวใส่ล้อดูก่อนคงสูงขึ้นมาอีกหน่อยมันก็ดูโย่งๆอยู่เหมือนกัน ถ้าโหลดสปริงH&R และยาง175-65-14 ติดซุ่มและกระด้างมากไหม   ชอบเป็นการส่วนตัวแต่แฟนใช้เป็นหลักเลยต้องปรึกษาหน่อย

ถามคุณขอยลอน โช๊คหน้าแก๊ส โช๊คหลังน้ำมัน ใส่สปริงโหลดH&Rได้ไหม
และยาง 175-65-14 ติดซุ่มไหม

Offline tuck

ถามคุณขอยลอน โช๊คหน้าแก๊ส โช๊คหลังน้ำมัน ใส่สปริงโหลดH&Rได้ไหม
และยาง 175-65-14 ติดซุ่มไหม

ใส่ได้ครับ ไม่ติดหรอกครับ ล้อตะกร้อ อ๊อฟเซ็ท 49 เหมาะสำหรับโหลดอยู่แล้วครับ

ที่จริงคอร์ซ่าผมยังไม่เคยลองสปริงโหลดแพงๆครับ แต่โช้คไม่เกี่ยวกับใส่สปริงได้ หรือไม่ได้ครับ

แต่เปลี่ยนยางครั้งต่อไปเลือกขนาด 175/60/R14
จะเหมาะกับเครื่องคอร์ซ่า ซิตี้ 1200 ที่สุดครับ ได้ทั้งประหยัดน้ำมันและแรงบิดไม่ตกครับ

175/60/R14 บ้านเราสามารถหาซื้อได้ มีสองยี่ห้อครับ ทั้งสองตัวใส่ล้อตะกร้อได้สวยงามเลยครับ

๑.YOKOHAMA รุ่น Earth-1 ขนาด 175/60/R14
http://www.yokohamathailand.com/Products.asp?LineSub_CodeCHK=B-005&LineCode=B

๒.TOYO Tire รุ่น TEO Plus ขนาด 175/60/R14
http://www.toyotire.in.th/product/detail.asp?idproduct=50&nameb=Passenger%20Tires

สั่งผ่านดีลเลอร์แถววงเวียน 22 หรือร้านดีลเลอร์ในเวปไซต์ผู้ผลิตยางครับ

หาสปริงอยู่ครับ ใครมีแนะนำด้วย

Offline bat

• bat
หาสปริงอยู่ครับ ใครมีแนะนำด้วย

ถ้าสปริงเดิมคู่หน้า ของผมมีอยู่ถ้าเอาจะฝากไว้ให้ที่รังสิต :)

ขอบคุณครับ ผมลงรายละเอียดไม่ครบ  เป็นสปริงโหลด corsa ครับ ถ้าใครมีหรือมีที่ไหนขาย ขอบคุณครับ

ขออภัยที่ต้องควักมาอีกรอบ...มีคนโทรมาต่อว่าผมว่าทำไม่บอกว่าขายแล้ว..

บอกอีกทีละกันนะครับ  ผมขายแล้ว ปิดการขาย(ไปนานแล้ว)ครับผม

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ลายตะกร้อไม่มี ก็หาลายตะกร้าต่อไป.. ;)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง