ขอออกจากการเป็นสมาชิกครับ

khomsan · 5680

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เหตูผลไม่ขอบอกและไม่ขอตอบครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ เหนื่อยก็พักครับ ว่างก็ค่อยกลับมา

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline แบงก์

• หนึ่งในใต้หล้า
  • corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน

Offline bat

• bat
ไปอีก 1

เหนื่อยก็พักก่อนน้า เจอะเจอก็ทักทายกันเหมือนเดิมนะครับพี่   :)

ผมก็เคยจะไปหลายทีเหมือนกัน แต่ก็นึกถึงตอนที่เวลารถเรามีปัญหา หรือเสียไกลๆ ความเป็นห่วงจากพวกพ้อง ที่คอยช่วยเหลือก็มีแต่ พวกที่ใช้ opel ด้วยกันเท่านั้นละ ......วันนี้เหนื่อยก็หยุด แล้วค่อยกลับมาใหม่นะพี่ ผมคนนึงละที่ยังคอยอยู่  :)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ว้า......ไปแล้ว Fan Club ใครก็ำไม่รู้  :bye:  รีบกู้เร็ทติ้งด่วนเลยครับ

Offline Karavapong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สถานภาพทางสมาชิกขาดหาย แต่มิตรภาพยังคงอยู่ครับ :) :)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อืม. . . . . ผมจะบอกว่า ที่นี่ไม่ใช่บริษัท ไม่เห็นต้องลาออก   ไว้เดือดร้อน มีปัญหาค่อยมาก็ได้ครับ  ผมเปิดประตูไว้เสมอ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

ผมเป็นบุคคลประเภทเดียวกับ จี้กง ยาจกชู หรือลุงขี้เมาในตำนานของคาราบาว ที่ทำอะไรไม่ได้ห่วงภาพพจน์ของตัวเองนัก แต่มีวรยุทธ และชอบช่วยเหลือคนอื่นๆ ผมมาคิดมาพิจารณาตัวเองแล้วคิดว่า ภาพพจน์ของผมนั้น มันคงที่จะลบออกยาก แต่ถ้าหากผมเป็นสมาชิกตรงนี้ต่อไป ผมอาจจะทำให้ภาพพจน์ของโอเปิ้ลเสียหายในสายตาของบุคคลอื่นๆที่เข้ามาอาศัยชายคาแห่งนี้ และเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี ทำให้ทางเวปเกิดความเสื่อมเสีย ผมจึงขอพิจารณาตัวเองในตรงจุดนี้ บางทีเหตุผลนั้นถ้าจะมาพูดกัน คนเรามักจะหาเหตุผลที่เข้าข้างตัวเองเสมอ ตรงส่วนนี้ผมจะไม่ขอกล่าวอ้างอะไรมากมาย และผมก้อมิบังอาจที่จะไปทำลายน้ำใจของคนอื่นๆได้เช่นกัน ส่วนตัวของผมนั้น สังคมส่วนหนึ่งอาจจะยอมรับไม่ได้กับภาพพจน์และพฤติกรรมของผม แต่อีกสังคมหนึ่งนั้นกลับยอมรับ ผมต้องกลับเข้าไปหาสังคมที่เค้ายอมรับผมตรงส่วนนี้ได้ เรามีอุดมคติที่คล้ายๆกัน คนเมาเหล้า คนดื่มเหล้า มีหลายประเภท มีทั้งเมาดี เมาไม่ดี เมาเลว เมาชั่ว แต่ถ้าหากสังคมในอีกกลุ่มหนึ่งมองคนเมาเหล้า ในสายตาที่ไม่ดี ไม่ให้เกียรติกัน มันก้ออยู่ร่วมกันไม่ได้ มันจะต้องมีเรื่องที่ขัดแย้งกันตลอดไปเสมอ คนเรามันหนีไม่พ้นที่จะเจอกับคนกลุ่มนี้ ทั้งข่าวสาร หนัง ละคร มิวสิควิดิโอ หนังสือ หรือโฆษณา มันมีเรื่องของสุราเข้ามาเกี่ยวข้องตลอด เหมือนกับเราโดนบังคับในทางอ้อมที่จะต้องยอมรับมัน เสพมันทั้งทางเสียงและทางสายตาตลอดเวลา งานแต่ง งานบวช งานต่างๆถ้าไม่มีสุราเข้ามาเกี่ยวข้อง มันก้อเหมือนขาดอะไรไปอย่าง ที่ผมกล่าวมาทั้งหมด ผมไม่ได้คิดที่จะส่งเสริมหรือแนะนำ ชักจูงให้ท่านสมาชิกคล้อยตาม เพราะแต่ละท่านย่อมมีเหตุผลของตัวเองเสมอ และผมก้อเคารพในเหตุผลของท่านอื่นๆเช่นกัน การที่ผมเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของเวปนั้นเพราะผมใช้รถโอเปิ้ลเหมือนท่าน และแต่ละท่านล้วนมีเอกลักษณ์ของตัวเอง ผมเองก้อมีเอกลักษณ์ของผมเช่นกัน ผมเคารพในเอกลักษณ์ของทุกๆท่าน แต่เอกลักษณ์และภาพพจน์ของผมนั้น มันทำให้เวปเกิดความเสียหาย เสื่อมเสีย ผมเองก้อเสียใจและไม่สามารถที่จะให้อภัยตัวเองได้เช่นกัน ที่ผ่านมานั้น ผมเองก้อพยายามที่จะสร้างสีสรรให้กับทางเวปนี้และเวปนั้น บางเรื่องราว ผมอาจจะตอกไข่ ตีไข่ใส่เข้าไปบ้างเพื่อไม่ให้บรรยากาศมันเคร่งเครียคมากนัก บางครั้งก้ออาจจะเอาเรื่องครอบครัวเข้ามามั่วบ้างเพื่อให้เกิดความสนิทสนมกันมากยิ่งขึ้น บางเรื่องก้ออาจจะจริง บางเรื่องก้ออาจจะใส่สีเข้าไปหน่อย แต่ก้อยังคงเอาเอกลักษณ์ของตนเองใส่เข้าไปเสมอ ผมเองก้อไม่ได้มีเจตนาที่จะให้ทางเวปเสียหาย แต่ตอนนี้ผมคิดว่าเป็นความผิดของผมที่ได้สร้างภาพพจน์ตรงส่วนนี้ ขึ้นมาทำให้บุคคลอื่นๆที่เข้ามา มองเห็นว่าเวปไม่ดูแลไม่ควบคุมสิ่งที่ไม่ดีให้ออกไปสู่สายตาบุคคลภายนอก   ผมต้องขอโทษด้วยครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อ่านไม่ไหว.. ตาลาย   ???

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อ่า.... พี่ฮะ...

สมาชิกเวบ มีตั้ง 1700

คนกินเหล้า มีซะเป็น 1000

คนกินเหล้าแล้วเมาไม่รู้เรื่อง มีเป็น 100 กินแล้ว พูดมาก มีอีก 100 กินแล้วหลับ ก็มีเป็น 100

แต่ผมว่าพี่น่าจะเป็นคนส่วนน้อยที่ กินแล้วยังมีสิตแบบเลือนลาง มาพิมพ์คุยกันได้นะครับ... เท่านั้นเอง...  :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
เกิดอะไรขึ้นหรือครับงง ???

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ผมเป็นบุคคลประเภทเดียวกับ จี้กง ยาจกชู หรือลุงขี้เมาในตำนานของคาราบาว ที่ทำอะไรไม่ได้ห่วงภาพพจน์ของตัวเองนัก แต่มีวรยุทธ และชอบช่วยเหลือคนอื่นๆ ผมมาคิดมาพิจารณาตัวเองแล้วคิดว่า ภาพพจน์ของผมนั้น มันคงที่จะลบออกยาก แต่ถ้าหากผมเป็นสมาชิกตรงนี้ต่อไป ผมอาจจะทำให้ภาพพจน์ของโอเปิ้ลเสียหายในสายตาของบุคคลอื่นๆที่เข้ามาอาศัยชายคาแห่งนี้ และเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี ทำให้ทางเวปเกิดความเสื่อมเสีย ผมจึงขอพิจารณาตัวเองในตรงจุดนี้ บางทีเหตุผลนั้นถ้าจะมาพูดกัน คนเรามักจะหาเหตุผลที่เข้าข้างตัวเองเสมอ ตรงส่วนนี้ผมจะไม่ขอกล่าวอ้างอะไรมากมาย และผมก้อมิบังอาจที่จะไปทำลายน้ำใจของคนอื่นๆได้เช่นกัน ส่วนตัวของผมนั้น สังคมส่วนหนึ่งอาจจะยอมรับไม่ได้กับภาพพจน์และพฤติกรรมของผม แต่อีกสังคมหนึ่งนั้นกลับยอมรับ ผมต้องกลับเข้าไปหาสังคมที่เค้ายอมรับผมตรงส่วนนี้ได้ เรามีอุดมคติที่คล้ายๆกัน คนเมาเหล้า คนดื่มเหล้า มีหลายประเภท มีทั้งเมาดี เมาไม่ดี เมาเลว เมาชั่ว แต่ถ้าหากสังคมในอีกกลุ่มหนึ่งมองคนเมาเหล้า ในสายตาที่ไม่ดี ไม่ให้เกียรติกัน มันก้ออยู่ร่วมกันไม่ได้ มันจะต้องมีเรื่องที่ขัดแย้งกันตลอดไปเสมอ คนเรามันหนีไม่พ้นที่จะเจอกับคนกลุ่มนี้ ทั้งข่าวสาร หนัง ละคร มิวสิควิดิโอ หนังสือ หรือโฆษณา มันมีเรื่องของสุราเข้ามาเกี่ยวข้องตลอด เหมือนกับเราโดนบังคับในทางอ้อมที่จะต้องยอมรับมัน เสพมันทั้งทางเสียงและทางสายตาตลอดเวลา งานแต่ง งานบวช งานต่างๆถ้าไม่มีสุราเข้ามาเกี่ยวข้อง มันก้อเหมือนขาดอะไรไปอย่าง ที่ผมกล่าวมาทั้งหมด ผมไม่ได้คิดที่จะส่งเสริมหรือแนะนำ ชักจูงให้ท่านสมาชิกคล้อยตาม เพราะแต่ละท่านย่อมมีเหตุผลของตัวเองเสมอ และผมก้อเคารพในเหตุผลของท่านอื่นๆเช่นกัน การที่ผมเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของเวปนั้นเพราะผมใช้รถโอเปิ้ลเหมือนท่าน และแต่ละท่านล้วนมีเอกลักษณ์ของตัวเอง ผมเองก้อมีเอกลักษณ์ของผมเช่นกัน ผมเคารพในเอกลักษณ์ของทุกๆท่าน แต่เอกลักษณ์และภาพพจน์ของผมนั้น มันทำให้เวปเกิดความเสียหาย เสื่อมเสีย ผมเองก้อเสียใจและไม่สามารถที่จะให้อภัยตัวเองได้เช่นกัน ที่ผ่านมานั้น ผมเองก้อพยายามที่จะสร้างสีสรรให้กับทางเวปนี้และเวปนั้น บางเรื่องราว ผมอาจจะตอกไข่ ตีไข่ใส่เข้าไปบ้างเพื่อไม่ให้บรรยากาศมันเคร่งเครียคมากนัก บางครั้งก้ออาจจะเอาเรื่องครอบครัวเข้ามามั่วบ้างเพื่อให้เกิดความสนิทสนมกันมากยิ่งขึ้น บางเรื่องก้ออาจจะจริง บางเรื่องก้ออาจจะใส่สีเข้าไปหน่อย แต่ก้อยังคงเอาเอกลักษณ์ของตนเองใส่เข้าไปเสมอ ผมเองก้อไม่ได้มีเจตนาที่จะให้ทางเวปเสียหาย แต่ตอนนี้ผมคิดว่าเป็นความผิดของผมที่ได้สร้างภาพพจน์ตรงส่วนนี้ ขึ้นมาทำให้บุคคลอื่นๆที่เข้ามา มองเห็นว่าเวปไม่ดูแลไม่ควบคุมสิ่งที่ไม่ดีให้ออกไปสู่สายตาบุคคลภายนอก   ผมต้องขอโทษด้วยครับ
คุณป้อ ครับคนแต่ละคนมีมุมมองที่ต่างกัน ไม่ว่าเราจะไปอยู่ในสังคมไหนก็จะเจอคนที่ไม่ชอบท่าทีของเราเสมอ ในสังคมต่างๆ ไม่อาจจะมีคนทุกคนที่จะชอบเราได้ทั้งหมด หรือจะชังเราทั้งหมด เพียงแต่คนในบางสังคมเขาไม่ได้แสดงออกโดยตรงว่าชอบเราหรือไม่ชอบเราเท่านั้นเองครับ ในขณะเดียวกันมันก็เป็นไปไม่ได้ที่เราจะทำอะไรให้ทุกคนชอบเราและยอมรับเรา ดังนั้นผมจึงคิดว่าแค่เราเป็นคนดีในสังคมนั้นๆ มีเจตนาดีกับทุกคนในสังคม แล้วเลิกคาดหวังว่าใครจะชอบเราบ้างไม่ชอบเราบ้างปล่อยวางมันทิ้งไป เท่านี้ก็จะทำให้คุณมีความสุข และเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนส่วนใหญ่ในสังคมนั้นมีความสุข ก็พอแล้วครับ
สังคมใน opel.in ก็เหมือนกันที่ผ่านมาคุณป้อก็ทำให้หลายคนในนี้มีความสุข คลายความตึงเครียดลงได้บ้าง เพียงแต่บางอย่างเราอาจจะต้องปรับให้เราและสังคมต่างๆ ที่เรามีส่วนร่วมอยู่นั้นมีความสุขร่วมกันได้ได้มากที่สุด และขอให้ตระหนักว่า opel.in เป็นสังคมที่มีคนต่างเพศ ต่างวัย ต่างวุฒิภาวะ มาอยู่ร่วมกัน เพื่อใช้ประโยชน์ในสังคมนี้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็น ความรู้เชิงการใช้รถ opel ผ่อนคลายความเครียดจากการทำงาน รวมถึงมาหาความอบอุ่นและความช่วยเหลือโดยไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน ซึ่งหาได้น้อยมากในสังคมอื่นๆ ในปัจจุบัน
ฝากคุณป้อช่วยพิจารณา เพราะผมเสียดายที่คุณจะทิ้งสังคมนี้ไปเพราะความรู้สึกผิดและบกพร่องในตัวเอง

"บุคคลผู้ใดรู้สึกบกพร่องฝ่ายวิญญาณ ผู้นั้นเป็นสุข เพราะแผ่นดินสวรรค์เป็นของเขา" (มัทธิว 5:3)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
แอบงง  ไม่รู้ที่มาที่ไป

:มั้ง: :มั้ง:

แต่...จะบอกว่า

คนหลากหลายมากมายมารวมตัวกันขนาดนี้  อาจมีความแตกต่าง  จนทำให้เกิดความขัดแย้งเป็นเรื่องธรรมดา

มองข้าม ๆ ผ่าน ๆ ไปไม่พอใจ  ไม่สบายใจ  ปิดคอม แล้วไปนอนพักผ่อน

สบายใจแล้วก็กลับมาใหม่ค่ะ

Opel in ไม่ได้หายไปไหนนะคะ  ว่าง  เดือดร้อน  ก็มา...  เว็ปไม่ปิดหรอกคะ  เปิดไว้เรื่อย ๆ อย่างนี้แระ

:) :) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ผมเป็นบุคคลประเภทเดียวกับ จี้กง ยาจกชู หรือลุงขี้เมาในตำนานของคาราบาว ที่ทำอะไรไม่ได้ห่วงภาพพจน์ของตัวเองนัก แต่มีวรยุทธ และชอบช่วยเหลือคนอื่นๆ ผมมาคิดมาพิจารณาตัวเองแล้วคิดว่า ภาพพจน์ของผมนั้น มันคงที่จะลบออกยาก แต่ถ้าหากผมเป็นสมาชิกตรงนี้ต่อไป ผมอาจจะทำให้ภาพพจน์ของโอเปิ้ลเสียหายในสายตาของบุคคลอื่นๆที่เข้ามาอาศัยชายคาแห่งนี้ และเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี ทำให้ทางเวปเกิดความเสื่อมเสีย ผมจึงขอพิจารณาตัวเองในตรงจุดนี้ บางทีเหตุผลนั้นถ้าจะมาพูดกัน คนเรามักจะหาเหตุผลที่เข้าข้างตัวเองเสมอ ตรงส่วนนี้ผมจะไม่ขอกล่าวอ้างอะไรมากมาย และผมก้อมิบังอาจที่จะไปทำลายน้ำใจของคนอื่นๆได้เช่นกัน ส่วนตัวของผมนั้น สังคมส่วนหนึ่งอาจจะยอมรับไม่ได้กับภาพพจน์และพฤติกรรมของผม แต่อีกสังคมหนึ่งนั้นกลับยอมรับ ผมต้องกลับเข้าไปหาสังคมที่เค้ายอมรับผมตรงส่วนนี้ได้ เรามีอุดมคติที่คล้ายๆกัน คนเมาเหล้า คนดื่มเหล้า มีหลายประเภท มีทั้งเมาดี เมาไม่ดี เมาเลว เมาชั่ว แต่ถ้าหากสังคมในอีกกลุ่มหนึ่งมองคนเมาเหล้า ในสายตาที่ไม่ดี ไม่ให้เกียรติกัน มันก้ออยู่ร่วมกันไม่ได้ มันจะต้องมีเรื่องที่ขัดแย้งกันตลอดไปเสมอ คนเรามันหนีไม่พ้นที่จะเจอกับคนกลุ่มนี้ ทั้งข่าวสาร หนัง ละคร มิวสิควิดิโอ หนังสือ หรือโฆษณา มันมีเรื่องของสุราเข้ามาเกี่ยวข้องตลอด เหมือนกับเราโดนบังคับในทางอ้อมที่จะต้องยอมรับมัน เสพมันทั้งทางเสียงและทางสายตาตลอดเวลา งานแต่ง งานบวช งานต่างๆถ้าไม่มีสุราเข้ามาเกี่ยวข้อง มันก้อเหมือนขาดอะไรไปอย่าง ที่ผมกล่าวมาทั้งหมด ผมไม่ได้คิดที่จะส่งเสริมหรือแนะนำ ชักจูงให้ท่านสมาชิกคล้อยตาม เพราะแต่ละท่านย่อมมีเหตุผลของตัวเองเสมอ และผมก้อเคารพในเหตุผลของท่านอื่นๆเช่นกัน การที่ผมเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของเวปนั้นเพราะผมใช้รถโอเปิ้ลเหมือนท่าน และแต่ละท่านล้วนมีเอกลักษณ์ของตัวเอง ผมเองก้อมีเอกลักษณ์ของผมเช่นกัน ผมเคารพในเอกลักษณ์ของทุกๆท่าน แต่เอกลักษณ์และภาพพจน์ของผมนั้น มันทำให้เวปเกิดความเสียหาย เสื่อมเสีย ผมเองก้อเสียใจและไม่สามารถที่จะให้อภัยตัวเองได้เช่นกัน ที่ผ่านมานั้น ผมเองก้อพยายามที่จะสร้างสีสรรให้กับทางเวปนี้และเวปนั้น บางเรื่องราว ผมอาจจะตอกไข่ ตีไข่ใส่เข้าไปบ้างเพื่อไม่ให้บรรยากาศมันเคร่งเครียคมากนัก บางครั้งก้ออาจจะเอาเรื่องครอบครัวเข้ามามั่วบ้างเพื่อให้เกิดความสนิทสนมกันมากยิ่งขึ้น บางเรื่องก้ออาจจะจริง บางเรื่องก้ออาจจะใส่สีเข้าไปหน่อย แต่ก้อยังคงเอาเอกลักษณ์ของตนเองใส่เข้าไปเสมอ ผมเองก้อไม่ได้มีเจตนาที่จะให้ทางเวปเสียหาย แต่ตอนนี้ผมคิดว่าเป็นความผิดของผมที่ได้สร้างภาพพจน์ตรงส่วนนี้ ขึ้นมาทำให้บุคคลอื่นๆที่เข้ามา มองเห็นว่าเวปไม่ดูแลไม่ควบคุมสิ่งที่ไม่ดีให้ออกไปสู่สายตาบุคคลภายนอก   ผมต้องขอโทษด้วยครับ
คุณป้อ ครับคนแต่ละคนมีมุมมองที่ต่างกัน ไม่ว่าเราจะไปอยู่ในสังคมไหนก็จะเจอคนที่ไม่ชอบท่าทีของเราเสมอ ในสังคมต่างๆ ไม่อาจจะมีคนทุกคนที่จะชอบเราได้ทั้งหมด หรือจะชังเราทั้งหมด เพียงแต่คนในบางสังคมเขาไม่ได้แสดงออกโดยตรงว่าชอบเราหรือไม่ชอบเราเท่านั้นเองครับ ในขณะเดียวกันมันก็เป็นไปไม่ได้ที่เราจะทำอะไรให้ทุกคนชอบเราและยอมรับเรา ดังนั้นผมจึงคิดว่าแค่เราเป็นคนดีในสังคมนั้นๆ มีเจตนาดีกับทุกคนในสังคม แล้วเลิกคาดหวังว่าใครจะชอบเราบ้างไม่ชอบเราบ้างปล่อยวางมันทิ้งไป เท่านี้ก็จะทำให้คุณมีความสุข และเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนส่วนใหญ่ในสังคมนั้นมีความสุข ก็พอแล้วครับ
สังคมใน opel.in ก็เหมือนกันที่ผ่านมาคุณป้อก็ทำให้หลายคนในนี้มีความสุข คลายความตึงเครียดลงได้บ้าง เพียงแต่บางอย่างเราอาจจะต้องปรับให้เราและสังคมต่างๆ ที่เรามีส่วนร่วมอยู่นั้นมีความสุขร่วมกันได้ได้มากที่สุด และขอให้ตระหนักว่า opel.in เป็นสังคมที่มีคนต่างเพศ ต่างวัย ต่างวุฒิภาวะ มาอยู่ร่วมกัน เพื่อใช้ประโยชน์ในสังคมนี้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็น ความรู้เชิงการใช้รถ opel ผ่อนคลายความเครียดจากการทำงาน รวมถึงมาหาความอบอุ่นและความช่วยเหลือโดยไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน ซึ่งหาได้น้อยมากในสังคมอื่นๆ ในปัจจุบัน
ฝากคุณป้อช่วยพิจารณา เพราะผมเสียดายที่คุณจะทิ้งสังคมนี้ไปเพราะความรู้สึกผิดและบกพร่องในตัวเอง

"บุคคลผู้ใดรู้สึกบกพร่องฝ่ายวิญญาณ ผู้นั้นเป็นสุข เพราะแผ่นดินสวรรค์เป็นของเขา" (มัทธิว 5:3)

ขอขอบคุณท่านอ.หน่า ที่กรุณาให้ข้อคิดดีๆ  คำแนะนำและคำตักเตือนครับ   และขอบคุณทุกท่านที่โทรมาสอบถามและให้กำลังใจครับ  ผมเชื่ออย่างสุดใจว่า น้ำใจชาวโอเปิ้ลช่างยิ่งใหญ่จนบรรยายไม่ถูกครับ :'( :'( :'(

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
 :o พี่สันต์ แร๊ง ... ใจเย็นๆนะครับพี่

ผมไม่ได้รังเกียจหรือเกลียดคนกินเหล้านะครับ แค่เหล้า มันตัดสินใครไม่ได้ แต่ผมคิดว่า จะดีกว่าถ้าเกิดว่าไม่เมาจนมันเกิดเรื่องไม่ดี

ซึ่งมันมีโอกาศเกิดขึ้นได้มากครับ ยิ่งเมาหนัก ยิ่งมีโอกาศ ก็พี่สันต์แสดงตัวชัดเจนขนาดนั้น ผมก็ห่วงสิครับ ;D ไม่รังเกียจหรอกครับ

ส่วนเรื่องพี่สันต์จะเอาพี่ตุ๊กมาเผาโช เพื่อนๆ Opel.in ก็แล้วแต่พี่สันต์จะมีไรมาเผาโชอ่ะครับ แต่ถ้าพี่ตุ๊กตามมา :ตาย: ตัวใครตัวมันนะคร๊าบ  ;D ;D ;D

ผมเองก็ไม่ได้เกรงกลัวแฟนนะครับพี่ ต้องให้รู้ซะมั่งว่าใครเป็นใคร ผมอ่ะช้างเท้าหน้าครับ ... ส่วนแฟนผมอ่ะ ควานช้าง  :haha :haha :haha

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ไม่รู้ซิ . . . ผมว่าคนในเวบเรา 80 % เนี่ยกินเหล้า&เบียร์ เยี่ยงน้ำเปล่า  แต่ฮา และน่ารัก

เพราะเมากันแบบมี สติ. . . แต่ขำ  ถ้าได้ออกทริปแล้วจะรู้    :alone

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น และไม่คิดถามครับพี่..แต่..ผมให้ความเห็นว่า...." ใส่ใจ กับเรื่องที่ทำให้เราสบายใจ " จะดีกว่าครับ

ชิวๆ...กินเหล้า....เมาๆ...ก้เล่าเรื่องกันไป....ใครไม่ชอบ...ใครไม่ชม..ก้ไม่ต้องสนใจใคร....ใครไม่พอใจก็..ขอโทษ  ขอโพยกันไป

เรื่องอย่างนี้...ลูกผู้ชาย...หยามไม่ได้..แต่เหยียบได้....ธรรมดาๆ..ครับพี่....ให้ความสำคัญกับความรักกันของเว็บนี้....พี่จะรักมันอีกเยอะครับ..

คำขอลาออก....ไม่มีผู้อนุมัติ...ดังนั้นจึง ...ลาออกไม่ได้.....

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline สุจินตนา

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ไม่ใช่เรื่องใหญ่หนักหนาสาหัสนะคะ
คนเราพลั้งเผลอผิดพลาดกันได้
ถ้ารู้ตัว แล้วแก้ไข ... เพื่อนๆก็ยินดีให้อภัย
หลายๆๆๆๆๆๆๆท่าน ก็เข้าใจดี และให้อภัยแล้ว
คงเหลือแต่ตัวคุณkhomsanเอง ที่ยังไม่ได้ให้อภัยตัวเอง  :ตาย:

อยากให้คุณให้อภัยตัวเองนะคะ
สิ่งดีๆและกำลังใจที่เคยให้คนอื่น เป็นสิ่งมีค่ามากมาย
หากคุณออกไป ก็ขาดกำลังใจบางส่วนไปสิคะ

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
ไม่รู้ซิ . . . ผมว่าคนในเวบเรา 80 % เนี่ยกินเหล้า&เบียร์ เยี่ยงน้ำเปล่า  แต่ฮา และน่ารัก

เพราะเมากันแบบมี สติ. . . แต่ขำ  ถ้าได้ออกทริปแล้วจะรู้    :alone

อันนี้จริงเลย     :)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไม่รู้ซิ . . . ผมว่าคนในเวบเรา 80 % เนี่ยกินเหล้า&เบียร์ เยี่ยงน้ำเปล่า  แต่ฮา และน่ารัก

เพราะเมากันแบบมี สติ. . . แต่ขำ  ถ้าได้ออกทริปแล้วจะรู้    :alone
อันนี้จริงเลย     :)
ใครจะเชื่อบ้างน้อ.................?
 :มั้ง:
 :สำนึก:

<< ย่าช่อมีตังค์เยอะๆๆๆๆๆๆ อิอิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
ไม่รู้ซิ . . . ผมว่าคนในเวบเรา 80 % เนี่ยกินเหล้า&เบียร์ เยี่ยงน้ำเปล่า  แต่ฮา และน่ารัก

เพราะเมากันแบบมี สติ. . . แต่ขำ  ถ้าได้ออกทริปแล้วจะรู้    :alone
อันนี้จริงเลย     :)
ใครจะเชื่อบ้างน้อ.................?
 :สำนึก:

<< ย่าช่อมีตังค์เยอะๆๆๆๆๆๆ อิอิอิ

ไม่ยากครับพี่นุ่น ต้องไปพิสูจน์!!! เรื่องทริปนะครับ ไม่ใช่เรื่องย่าช่อ  :o

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง