ใครเคยทำสีคอนโซลรถบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

HYENA · 15488

Offline HYENA

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ใครเคยทำสีคอนโซลรถบ้างครับ
คือผมอยากจะทำสีคอนโซลใหม่ครับ เคยเห็นในเนตที่เอาไปพ่นใหม่กัน
อยากทราบว่าใครเคยทำบ้างครับ แล้วมันจะลอกง่ายมั้ย แล้วจะมีปัญหาตามมาภายหลังมั้ยครับ ตัวอย่างเช่น ตอนทำต้องรื้อออกมาทำสีแล้วประกอบกลับแล้วมีปัญหา
ราคาประมาณเท่าไหร่

ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณมากๆครับผม  :sorry

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เคยถามช่างวิชัยแถวพระรามเก้าเขาบอกหุ้มเบาะ+ทำสีประมาณ 2 หมื่น แต่ผมไม่ได้ทำนะ  ;D

0818333822 ช่างวิชัย

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ถ้าจะทำเอง ได้อยู่แล้วครับ  :ปลิว: :ปลิว: ขั้นตอนการทำสี ผมไม่แน่ใจว่าเค้าทำแบบไหนกันอะครับ

ผมว่าจะหาชุดคอนโซลไว้อีกชุด  จะเอามาทำสีเอง  แต่ดูแล้วเวลาถอด + ประกอบ เล่นเอาเหนื่อยทีเดียว  :sosad3 :sosad3

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ถ้าทำสีคอนโซลใหม่.....ความคิดผมนะ
ข้อดี.........สวยงาม ไม่มีใครเหมือน
ข้อเสีย.........ถ้าทำสีสว่าง มันจะสะท้อนกระจกมากวนสายตาเวลามองครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จะทำจริงๆก็ไม่ยากหรอก มันมีสีย่นขาย จะเอาเป็นกระป๋องเลยก็มี บอกร้านสีว่า เอาสีย่นผ่นคอนโซล

ส่วนตัวผม ที่เห็นๆตอนนี้ ก็หุ้มไวนิล หรือแวร็ปสติกเกอร์ ง่ายๆๆๆๆๆสุดๆเลยจ้า

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
โพส์ทหา พี่Joofyกับคุณ Zoom เลยครับ  8) 8) 8)

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1057.0.html

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1906.msg27368.html#msg27368

ขอบคุณมากๆครับๆผม  :sorry

เคยถามช่างวิชัยแถวพระรามเก้าเขาบอกหุ้มเบาะ+ทำสีประมาณ 2 หมื่น แต่ผมไม่ได้ทำนะ  ;D

ราคานี้นานยังครับ น่าสนๆครับ ขอบคุณครับผม  :sorry

ถ้าจะทำเอง ได้อยู่แล้วครับ  :ปลิว: :ปลิว: ขั้นตอนการทำสี ผมไม่แน่ใจว่าเค้าทำแบบไหนกันอะครับ

ผมว่าจะหาชุดคอนโซลไว้อีกชุด  จะเอามาทำสีเอง  แต่ดูแล้วเวลาถอด + ประกอบ เล่นเอาเหนื่อยทีเดียว  :sosad3 :sosad3

ทำเองไม่ไหวอะครับ รื้อไม่เป็นกลัวประกอบกลับไม่ได้ด้วยครับ  ;D

ถ้าทำสีคอนโซลใหม่.....ความคิดผมนะ
ข้อดี.........สวยงาม ไม่มีใครเหมือน
ข้อเสีย.........ถ้าทำสีสว่าง มันจะสะท้อนกระจกมากวนสายตาเวลามองครับ

ขอบคุณครับผม สำหรับความคิดเห็น ส่วนตัวแล้วผมชอบสีดำครับ อยากให้มันเป็นสีดำหมดเลยอยู่แล้วครับผม  :sorry

จะทำจริงๆก็ไม่ยากหรอก มันมีสีย่นขาย จะเอาเป็นกระป๋องเลยก็มี บอกร้านสีว่า เอาสีย่นผ่นคอนโซล

ส่วนตัวผม ที่เห็นๆตอนนี้ ก็หุ้มไวนิล หรือแวร็ปสติกเกอร์ ง่ายๆๆๆๆๆสุดๆเลยจ้า

อยากรู้ว่าอันไหนทนกว่ากันอะครับ ผมโทรไปหาร้านหุ้มสติ๊กเกอร์ เห็นเขาบอกว่ารับหุ้มเป็นบางชิ้นอะครับ แต่ผมอย่างเก็บใหม่ทั้งหมดเลยอะครับ ขอบคุณครับผม  :sorry

มีใครมีประสบการณ์บ้างครับ อยากรู้มากมาย :please:

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ความสวย
พ่นสี แต่ต้องเป็นสีแห้งช้า แบบสีน้ำมัน ไม่ใช่สีเร่งแบบทั่วๆไป ก็ใช้เวลาตากลม ตากยูวีให้นานหน่อย สีจะได้ทนด้ายยยยยยนาน..

แร็ปสติ๊กเกอร์ /ไวนิล ก็จัดทำไม่ยาก ยกเว้น ช่องซี่ๆๆๆของแอร์ นอกนั้น เก็บไม่ยาก
และที่ง่ายเพราะว่า ถ้าถอดมาก็แค่เช็ตทำความสะอาด ก็ลุยแร็ปๆได้เลย ไม่ต้องทิ้งให้แห้ง ให้สนิท

ความทน
-พ่นสี ถ้าไม่เร่งก็ไม่แตกร่อน
-สติ๊กเกอร์ ถ้ายี่ห้อดีๆ ก็ไม่หด อยู่ได้เกิน 5 ปี
-ไวนิล สุดยอดความทรหดกว่าทุกอย่าง เจอแดด เจอความชื้น มันก็อยู่ได้เป็น 10 ปี

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• *
ความสวย
พ่นสี แต่ต้องเป็นสีแห้งช้า แบบสีน้ำมัน ไม่ใช่สีเร่งแบบทั่วๆไป ก็ใช้เวลาตากลม ตากยูวีให้นานหน่อย สีจะได้ทนด้ายยยยยยนาน..

แร็ปสติ๊กเกอร์ /ไวนิล ก็จัดทำไม่ยาก ยกเว้น ช่องซี่ๆๆๆของแอร์ นอกนั้น เก็บไม่ยาก
และที่ง่ายเพราะว่า ถ้าถอดมาก็แค่เช็ตทำความสะอาด ก็ลุยแร็ปๆได้เลย ไม่ต้องทิ้งให้แห้ง ให้สนิท

ความทน
-พ่นสี ถ้าไม่เร่งก็ไม่แตกร่อน
-สติ๊กเกอร์ ถ้ายี่ห้อดีๆ ก็ไม่หด อยู่ได้เกิน 5 ปี
-ไวนิล สุดยอดความทรหดกว่าทุกอย่าง เจอแดด เจอความชื้น มันก็อยู่ได้เป็น 10 ปี

ขอบคุณมากๆครับผม

แต่อยากถามต่ออะครับ ว่าไอ้ ไวนิลนี่เป็นยังไงหลอครับ มีร้านไหนรับทำบ้างครับ ราคานี่ประมาณเท่าไหร่หลอครับ สนใจจะทำจริงๆครับ อย่างร้านที่แร็ปสติ๊กเกอร์นี่ก็รับทำเป็นชิ้นๆอะครับไม่รับทั้งหมด

ไวนิล ก็คือหนังเทียมจ้า เมตรละ 80-100 กระบะสมัยก่อน ส่วนมากก็จะหุ้มไวนิลที่แดชจ้า

• *
ไวนิล ก็คือหนังเทียมจ้า เมตรละ 80-100 กระบะสมัยก่อน ส่วนมากก็จะหุ้มไวนิลที่แดชจ้า

อ่อครับขอบคุณครับผม

สนใจเป็นสติ๊กเกอร์กับสีมากกว่าอะครับ แต่หาที่ทำไม่ได้เลยอะครับ  :สำนึก:

อ่อครับขอบคุณครับผม

สนใจเป็นสติ๊กเกอร์กับสีมากกว่าอะครับ แต่หาที่ทำไม่ได้เลยอะครับ  :สำนึก:
ทีทำหาไม่ยาก ขอให้เราถอดแดชเอาไปที่อู่ เด๋วช่างก็จัดการภายในวันนั้นได้เลยแระจ้า..
ส่วนมากช่างมันขี้เกียจถอด และไม่อยากให้รถเอามาจอดคาอ่ะครับ

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
โพส์ทหา พี่Joofyกับคุณ Zoom เลยครับ  8) 8) 8)

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1057.0.html

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1906.msg27368.html#msg27368

ขอบคุณมากๆครับๆผม  :sorry

ราคานี้นานยังครับ น่าสนๆครับ ขอบคุณครับผม  :sorry

ทำเองไม่ไหวอะครับ รื้อไม่เป็นกลัวประกอบกลับไม่ได้ด้วยครับ  ;D

ขอบคุณครับผม สำหรับความคิดเห็น ส่วนตัวแล้วผมชอบสีดำครับ อยากให้มันเป็นสีดำหมดเลยอยู่แล้วครับผม  :sorry

อยากรู้ว่าอันไหนทนกว่ากันอะครับ ผมโทรไปหาร้านหุ้มสติ๊กเกอร์ เห็นเขาบอกว่ารับหุ้มเป็นบางชิ้นอะครับ แต่ผมอย่างเก็บใหม่ทั้งหมดเลยอะครับ ขอบคุณครับผม  :sorry

มีใครมีประสบการณ์บ้างครับ อยากรู้มากมาย :please:
ราคาเมื่อเดือนที่แล้วครับ

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง