ขึ้นเนินแล้วดับ

janavana · 2059

Offline janavana

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รักในหลวง
คอซ่า5ประตู1.4เกียรออโต้ปี94สีเขียว
เวลาขึ้นเนินแล้วรถดับประจำครับ
หรือไม่ก็ขับแล้วจะชะลอเบรคติดไฟแดงก็ดับ
แต่เวลาขึ้นเนินนี่ประจำครับ
ติดไฟแดงนานๆๆๆๆๆดับทีครับ
สาเหตุคืออะไรหรือครับ
รถเคยติดแก๊สแต่เอาออกแล้ว
ใช่ปั๊มติ๊กป่าวครับ
เรียนพี่ๆๆให้คำปรึกษาหน่อยครับ
ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะครับ

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #1 on: 14 Apr 2011, 16:15
อยู่แถวไหนครับ  ถ้าใกล้ๆบางบัวทอง จะแจ้งให้น้าหนวดฯไปดูให้  อิอิ :ปลิว:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• *
  • รักในหลวง
Reply #2 on: 14 Apr 2011, 16:18
อยู่หาดใหญ่ครับ
 :) :) :) :)
ขึ้นเนินแล้วดับ
แต่สตาร์ทแล้วไปต่อได้
แต่เวลาขึ้นเนินจะดับก่อนครับ
ต้องสตาร์ทใหม่ประจำนะครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #3 on: 14 Apr 2011, 16:44
ขอเสนอแนะให้เเนะนำตัวก่อนดีมั้ยครับ... ใส่เบอร์โทร ใส่รูปแทนตัวเองด้วยก็ดีครับ  เผื่อมีคนโทรหาช่วยเหลือกันได้ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #4 on: 14 Apr 2011, 17:52
อาการคล้าย ท่อากาศเข้า map แตก เลย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #5 on: 14 Apr 2011, 19:57
อาการ ท่ออากาศรั่วครับ... ถ้าเบสิกที่สุด แล้วค่อยไล่ไปซ่อมของยาก...แฮะๆๆๆ  :lovelove

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
  • รักในหลวง
Reply #6 on: 14 Apr 2011, 21:11
ผมชื่อ ชาย อยู่หาดใหญ่ครับ(085-078-1779)
ส่วนรูปเดียวให้แฟนลงรูปให้
เพราะทำไม่เป็นครับ
ส่วนอาการที่พี่บอก
มันอยู่ตรงไหนหรอคับ
พี่ๆพอจะมีรูปให้ดูบ้างไหมครับ
จักขอบพระคุณยิ่ง ทุกคำแนะนำและคำปรีกษา..
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #7 on: 14 Apr 2011, 23:53
http://www.opel.in.th/index.php/board,5.0.html

ในนี้เลยฮะ เพียบ... อ่านเรื่องอื่นๆด้วยนะคัรบ...  :sorry

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
  • รักในหลวง
Reply #8 on: 16 Apr 2011, 15:24
พี่ๆครับ ถ้าสมมุติ อาการท่ออากาศไม่รั่ว
แล้วตัวเซ้นเซอร์ใกล้ๆมีส่วนด้วยป่าวครับ
ยังลงรูปไม่เป็นเลย กะถ่ายรูปมาให้พี่ๆดู
ขอเวลาศึก๋ษาการลงรูปสักพักนครับ
ยังใช้คอมไม่ค่อยเป็นเลยฮะ....

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #9 on: 16 Apr 2011, 16:01
พี่ๆครับ ถ้าสมมุติ อาการท่ออากาศไม่รั่ว
แล้วตัวเซ้นเซอร์ใกล้ๆมีส่วนด้วยป่าวครับ
ยังลงรูปไม่เป็นเลย กะถ่ายรูปมาให้พี่ๆดู

ดูตามนี้ครับ :P :P :P
http://www.opel.in.th/index.php/topic,12.0.html

ขอเวลาศึก๋ษาการลงรูปสักพักนครับ
ยังใช้คอมไม่ค่อยเป็นเลยฮะ....

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• *
  • รักในหลวง
Reply #10 on: 23 Apr 2011, 17:25
ลองไล่ไปเรือ่ยๆก็เจอท่อแวคคั่มหลุดครับ
ขับแล้วอาการดีขึ้นกว่าเดิม ยังดับอยู่กะว่าจะไล่ระบบน้ำมันในถังก่อนและ
ต่อจากนี้ถ้าผมกะจะทำความสะอาดไอเดิ้ลและคอย
และจานจ่ายหัวนกกระจอก  โมดุล ใช้โซเนคฉีดได้ใช่ไหมคับ
ชี้แนะด้วยคับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง