ไฟหน้าและไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง

mailo · 3370

Offline mailo

• นักรบพเนจร
  • **
สวัสดีปีใหม่ไทยครับทุกท่าน ว่างๆช่วงหยุดสงกรานต์ อยากทำไฟส่องป้ายทะเบียนหลังให้สว่างเหมือนเดิม ต้องใช้หลอดไฟกี่วัตต์ครับ และอยากให้ไฟหน้าสว่างกว่าเดิมต้องใช้หลอดไฟกี่วัตต์ ของเดิมผมใช้อยู่100 วัตต์ อ้อลืมบอก corsa 3d ครับ   ลักกี้

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ไฟส่องป้ายผมใช้ หลอด led สีขาวครับ มีขายทั่วไป ต่อเอาครับสว่างมากๆ ส่วนไฟหน้า ต้องดูว่าโคมเราสกปรกรึป่าว ของผมปกตินะใช้เดิมๆ แต่ถ้าอยากสว่างโดยไม่ต้องดัดแปลง ก็ พวก ออสแรม h4 (กะว่าจะใส่แต่ของเก่ายังแจ่มเลยเอาไว้ก่อน)

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ของผมใช้หลอดเดิมๆ 50/55หรือ60/55วัตต์นี่แหล่ะครับสว่างโร่เลยแต่ผมเปลี่ยนโคมใหม่แท้เลยนะครับ ไม่อยากแนะนำให้ใส่หลอดวัตต์สูงๆเพราะสายไฟที่หลอดมันเก่าอาจละลายและไหม้ได้อ้อ....ขั้วก็จะละลายด้วยครับทางที่ดีผมว่าลองล้างโคมกระจกให้ใสสะอาดก็น่าจะดีขึ้นแบบผิดหูผิดตาเลยนะครับลองดูครับ  อันนี้จะลองไม่ลองก็แล้วแต่วิจารณญาณครับ  อ้อที่2.....ถ้าติดฟิล์มกระจกหน้ามืดๆชนิดที่ขับกลางวันแล้วสบายตาเหลือเกินก็คงจะต้องใช้สปอตไลท์แล้วละครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
สวัสดีปีใหม่ไทยครับทุกท่าน ว่างๆช่วงหยุดสงกรานต์ อยากทำไฟส่องป้ายทะเบียนหลังให้สว่างเหมือนเดิม ต้องใช้หลอดไฟกี่วัตต์ครับ และอยากให้ไฟหน้าสว่างกว่าเดิมต้องใช้หลอดไฟกี่วัตต์ ของเดิมผมใช้อยู่100 วัตต์ อ้อลืมบอก corsa 3d ครับ   ลักกี้

:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ไมโล...เลนท์...ส่องป้ายเก่ารึเปล่าครับ ถ้าเก่าก็ซิ้อใหม่ ราคา 120 บาทครับ

รึอยากบูรณะใหม่ก็ ถอดออกมาใช้กระดาษทรายเบอร์ 320 ขัดด้านหน้า(ไม่ใช่หน้าด้าน 555)

ขัดจนคราบเหลืองๆที่ผิวหน้าเลนท์ออกหมดจนเป็นสีใส ก็หายาขัดสีรถ มาขัดอีกที่ลบรอยกระ

ดาษทราย ถ้ามีมอเตอร์ที่มีที่ปัดผ้าก็แจ่มเลยครับ ลองทำดูครับ

:มั้ง: :มั้ง: 8) 8) :P :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ของผมใช้หลอดเดิมๆ 50/55หรือ60/55วัตต์นี่แหล่ะครับสว่างโร่เลยแต่ผมเปลี่ยนโคมใหม่แท้เลยนะครับ ไม่อยากแนะนำให้ใส่หลอดวัตต์สูงๆเพราะสายไฟที่หลอดมันเก่าอาจละลายและไหม้ได้อ้อ....ขั้วก็จะละลายด้วยครับทางที่ดีผมว่าลองล้างโคมกระจกให้ใสสะอาดก็น่าจะดีขึ้นแบบผิดหูผิดตาเลยนะครับลองดูครับ  อันนี้จะลองไม่ลองก็แล้วแต่วิจารณญาณครับ  อ้อที่2.....ถ้าติดฟิล์มกระจกหน้ามืดๆชนิดที่ขับกลางวันแล้วสบายตาเหลือเกินก็คงจะต้องใช้สปอตไลท์แล้วละครับ :P :P :P
8) 8) 8) เห็นควรด้วย .....ฮะ     ถ้าชอบสว่างๆ ก็ LED strip ครับ  ไม่ค่อยร้อน...แต่สว่างมากครับ  

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline mailo

• นักรบพเนจร
  • **
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ผมจะลองล้างโคมไฟก่อน ถ้าไม่สว่างอีกก็จะลองใช้หลอดไฟตามที่แนะนำครับ  ขอบคุณครับ

Offline Chutaro

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Chuvy Calibra
  • No.: 242
  • รุ่นรถ: Calibra
  • สีรถ : Black & White
  • เครื่องยนต์: C20XE LPG
พอดีเพิ่งไปซื้อมาครับที่คลองถม หลอดไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง  led สีขาว คู่ละ 150 บาท อย่าลืมถอดไปเทียบนะครับ
ไฟหน้าตอนนี้ของผมใช้โคมโปรเจคเตอร์โคมดำของ sonar  เลนส์มันเน่ามาก ทั้งแตกลายงา + ทั้งหมอง ทั้งขุ่นๆ พอดีมีโคมเดิมเหลืออยุ่ (โคเมี่ยมก็บวม จากการใส่หลอดไฟวัตต์สูง+เพิ่มไฟลีเลย์มั้ง) ตอนนี้ก้อเลยเอาโคมแต่ง+เลนส์กระจกจากโคมเดิมแบบว่ารวมร่างเลย ค่อยๆ ยาซีลิโคลน เอา เพราะเลนส์มันมีเบ้ารับดเลนส์ไม่เหมือนกัน แต่ก้อโอเคเลยครับ สรุปว่าแหล่มเลยล่ะ อิอิ ไปคลองถมทั้งทีผมก้อเลยซื้อไฟ led มาติดที่ไฟหน้าด้วยเส้นละ 150 บาท ใช้กาวร้อนยึดกับเลนส์กระเอาครับ ติดแล้วรถผมมันช่างบ้านนอกได้ใจจริงๆ ครับ อิอิ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
แนะนำนะครับ....

ให้เปลี่ยนหลอดไฟหน้า ไปใช้แบบเดิมคือ 60/55 วัตต์ซะ

ก่อนที่โคมไฟหน้าจะเสียหายครับ...

ถ้าอยากสว่าง....แต่ล้างโคม กับเดินสายไฟเพิ่มรีเลย์เข้าไปก้อเหลือหลายแล้วครับ..

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง