ตาป๋าเบบี้หายเงียบไปเลยเครื่องก็ไม่ค่อยดีกินข้าวลิงป่าวหว่า

มือใหม่corsa · 2155

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
กลับมาถึงแล้วก็ร้องแรกแหกกระเฌอมาบ้างเด้อ  จะได้รู้ว่ายังอยู่ดีมีสุขป่าว  :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เมื่อตะกี๋นี๋  โทรมารายงานตัวเเล้วครับ  ออกจากชัยภูมิสิบโมงเช้า เพิ่งจะถึงเมื่อสิบโมงดึก
คันที่วังน้อยนั้นไม่ใช่แกครับ....อ่ะๆๆ
เห็นบอกว่า  ไปขันฝาสูบให้ได้แรงตามมาตรฐานปอนด์โอเปิ้ลแล้ว....น้ำฯไม่แตกแล้ว...ว่างั้น :nono :nono :nono

ป่านนี้เข้าเฝ้าพระอินทร์ไปแล้วม้าง..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
งั้นก็สบายใจแล้วละ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline khomsan

รายงานตัวครับ  ขอบคุณน้าหมอครับที่กรุณาเป็นห่วงผม   เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับครับ   เจ้าแอสตร้าทำหน้าที่ได้อย่างสมบูรณ์แบบ  ไม่มีเกเรครับ  ขอรายงานการเดินทางและกิจกรรมต่างๆที่กลับบ้านชัยภูมิมาครับ    เดินทางไปในตอนหกโมงเย็นของวันที่ 12 เลือกใช้เส้นทางวงแหวนตะวันตก   ผ่านบางบัวทองออกที่บางปะอินครับ  รถจะติดช่วงบางปะอิน   วังน้อยครับ  จากนั้นมุ่งหน้าตรงไปสระบุรี และเลือกใช้เส้นทางบายพาสมุ่งหน้าสู่นครราชสีมา  เส้นทางนี้รถจะติดที่แก่งคอยและช่วงขึ้นเขาลำตะคองครับ  จากนั้นก้อวิ่งได้สะดวก   จนไปถึงแยกเข้าสีคิ้ว  ผมใช้เส้นทาง สีคิ้ว - ชัยภูมิครับ  ผ่านด่านขุนทด  จตุรัส  ช่วงเส้นทางสีคิ้วไปจตุรัสนั้น  ถนนมืดมาก  ไฟส่องข้างทางดับทั้งสองข้างถนน  เนื่องจากไฟฟ้าดับ  เลยจตุรัสไปชักพักเลยทำตัวเป็นพลเมืองดี   ช่วยเหลือรถที่จอดเสียข้างทางไปหนึ่งคัน  เพราะไม่มีเจ้าหน้าที่เข้าไปช่วยเหลือ ประกอบกับทั้งสองข้างทางมืดมาก  ถนนเปลี่ยว  ช่วยเหลือจนสามารถขับใช้งานเดินทางต่อไปได้  จากนั้นก้อเดินทางต่อมุ่งหน้าเข้าชัยภูมิ   เดินทางถึงตัวจังหวัดชัยภูมิประมาณเกือบๆตีสาม  ไฟฟ้า  ไฟส่องข้างทางก้อติดแล้ว   แวะพักรถที่ปั้มชักครู่เพราะเริ่มง่วงแล้วครับ   จัดการล้างหน้าบิดขี้เกียจออกไปจากตัวแล้วก้อเดินทางมุ่งหน้าต่อไปยังอำเภอภูเขียวต่อทันทีเหลือระยะทาง80กว่ากิโลเมตรก้อจะถึงจุดหมายแล้วครับ  ช่วงเส้นทางนี้จะเหลือถนนเพียงสองเลนเท่านั้น  ทำให้ใช้ความเร็วมากๆไม่ค่อยจะได้นักจะแซงทีก้อน่ากลัวครับ  เกือบจะลงข้างทางไปสองสามรอบ  ประกอบกับตัวผมเองก้อง่วงเอามากๆสุดท้ายก้อเดินทางถึงภูเขียวขับต่อไปอีก18กิโลเมตรก้อถึงจุดหมายปลายทางที่บ้านลาดครับตอนตีสี่กว่าๆ  ใช้เวลาในการเดินทางทั้งหมด 10 ชั่วโมง  รวมระยะทาง489ก.ม. เติมน้ำมันไปทั้งหมด 25 ลิตร(เติมจากกรุงเทพครับ  เลือกเติมแก๊สโซฮอล์91ห้าร้อย   แก๊สโซฮอล์95อีกห้าร้อยครับ  รวมพันหนึ่งพอดี)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

วันที่13-14 ก้อร่วมทำกิจกรรมกับครอบครัว   นอกจากนั้นก้อไปเที่ยวที่เขื่อนจุฬาภรณ์    วัดพระธาตุหนองสามหมื่น   น้ำตกน้ำผุดทัพลาว  ซึ่งอยู่ในเขตอุทยานแห่งชาติภูเขียว-ทุ่งลุยลาย  วันที่15 ในช่วงที่บ้านจัดทำบุญให้ผู้ล่วงลับ  ช่วงบ่ายก้อเล่นน้ำสงกรานต์กับเพื่อนๆญาติๆลูกๆและหลานๆ  ทำเวทีไว้ที่หน้าบ้าน  เปิดเครื่องเสียง และสาดน้ำกับผู้ที่สัญจรไปมา  ผมเองก้อสาดน้ำสีทอง  ใส่น้ำซ่าๆและมีน้ำมีอารมณ์(น้ำแข็งงัยครับเวลามันมีอารมณ์มันจะแข็งครับ)ลอยผสมลงในคออย่างสุขใจ  ช่วงเย็นก้อเอาพระตั้งให้สรงน้ำพระกัน  จากนั้นก้อรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุกันครับ  ตอนค่ำๆก้อเลี้ยงอาหารกันครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

วันที่16ช่วงเช้าคุณแม่ผมก้อพาตุ๊กไปทำบุญที่วัด  เนื่องจากใกล้วันคล้ายวันเกิดของเค้าครับ(17เมษา  วันเกิดซ้อตุ๊กเค้าครับ)ช่วงสายๆญาติๆก้อเอาของฝากมาให้แยะเยอะเต็มไปหมด  ไม่ว่าจะเป็น ข้าวสารเอย  พริก  หัวหอม  กระเทียม  ผลไม้ก้อมี มะม่วง  ฟักทอง  แตงไทย   และที่ขาดไม่ได้  หม่ำเนื้อ  อาหารขึ้นชื่อของชาวชัยภูมิเค้าหล๊ะครับ  ได้มาเพียบครับ  คนที่เอามาฝากเค้าบอกทำเองกะมือไม่ต้องไปแวะซื้อที่ตัวจังหวัดนะ  เวลา 10โมงกว่าๆ  ผมก้อกราบลาญาติๆพี่น้องและผองเพื่อน  เดินทางกลับเข้ากรุงเทพ   ขากลับใช้เส้นทางภูเขียวผ่านแก้งคล้อ ผ่านชัยภูมิ  เข้าจตุรัส  ด่านขุนทด   จากนั้นก้อเปลี่ยนเส้นทางใหม่ไปใช้เส้นทางด่านขุนทด-ชัยบาดาล  แทนเส้นทางสีคิ้ว -สระบุรี  เพื่อหลีกเลี่ยงการจราจรที่ติดขัดของเส้นทางถนนมิตรภาพ   เส้นทางที่ผมเลือกเดินทางนี้จะไปออกที่ตำบลม่วงค่อม  ชึ่งจะไปบรรจบกับเส้นทางหมายเลข21สระบุรี  หล่มสัก  จากนั้นก้อวิ่งตรงเข้ากรุงเทพครับ  ถึงบางปะอินก้อเลือกใช้เส้นทางเดิม  และเดินทางถึงพระสมุทรเจดีย์เวลา22.15น.  รวมระยะเวลาเดินทาง 12 ชั่วโมง(ผมพักรถบ่อยครับเนื่องจากตอนกลางวันอากาศร้อนมากๆ  ประกอบกับรถมาเริ่มติดตั้งแต่หินกองมาจนถึงบางปะอิน) รวมระยะทาง486ก.ม.  เติมน้ำมันไปทั้งหมด 35 ลิตร  หมดค่าเติมน้ำมันไป 1600 บาทครับ (ราคาน้ำมันต่างจังหวัดจะแพงกว่ากรุงเทพครับ)  ไม่ต้องแปลกใจครับผมเปิดแอร์ขับมาตลอดเส้นทางเลยครับ   ประกอบกับขับรถในตอนกลางวันด้วย  แถมมาเจอรถติดหนักๆอีก   วันนี้ผมกับตุ๊กก้อมาทำบุญต่ออีกรอบ  ด้วยการเอาของฝากทั้งหมด  มาแบ่งๆเป็นชุดๆ   เอาไปฝากให้เพื่อนบ้านครับ   ถือโอกาสขอบคุณที่ช่วยดูแลบ้านในช่วงที่ผมไม่อยู่ด้วยครับ  ส่วนของตัวเองเหลือเก็บไว้บ้างนิดหน่อยครับ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
เที่ยวหลายที่เลยนะครับ คุ้มมั๊กมั๊ก  ถ้ารวมเดินทางไปกลับ คงเกิน 1,000 กม 8)

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง