ขอชี้แจง

took · 7763

Offline took

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
on: 19 Apr 2011, 18:45
ปกติหนูไม่ค่อยได้เข้าเวป   วันนี้หนูเลิกงานมาแฟนหนูบอกว่าโดนเพื่อนสมาชิกในเวปด่าอย่างหนัก  หนูเลยเปิดดูประเด็นที่โดนด่า  ไม่นึกเลยว่าพี่ๆจะเล่นกันแรงขนาดนี้  ครั้งนี้หนูยอมรับว่าหนูโกธรเป็นอย่างมาก  ขอชี้แจงและอธิบายเรื่องราวต่างๆให้เข้าใจนะค๊ะ  เมื่อวานนี้น้องก้อยแฟนของสุทินโทรเข้ามาหาหนูบอกว่าจะเอาของฝากจากบ้านมาให้  หนูเลยบอกไปว่าไม่เป็นไร  ไม่ต้องมาก้อได้เพราะอยู่ไกลถึงอ้อมน้อย   แต่แฟนเค้ายืนยันจะมาให้ได้  จากนั้นแฟนเค้าก้อสอบถามเส้นทางที่จะมาที่บ้านหนู   มาถึงบ้านหนูตอนประมาณเกือบ2ทุ่ม  แฟนหนูนั้นนั่งทานเหล้ากับๆเพื่อนเค้าที่หน้าบ้าน   แฟนหนูก้อชวนสุทินไปนั่งดื่มด้วย  ส่วนหนูกับน้องก้อยก้อนั่งพูดคุยและทานอาหารกันอยู่ภายในบ้าน  ช่วงเวลาประมาณ4ทุ่มกว่าๆแฟนน้องก้อยก้อเข้ามาในบ้าน  และบอกหนูว่า  อยากขอบคุณแฟนหนูทางเวปโอเปิ้ล   แต่เค้าใช้คอมกันไม่เป็น และที่บ้านก้อไม่มีคอมใช้เลย   เค้ากับแฟนก้อความรู้ต่ำเป็นแค่พนักงานในโรงงานเล็กๆ สุทินเลยขอรบกวนให้หนูสมัครป็นสมาชิกให้  สร้างเมลให้  แฟนหนูเค้าไม่รู้เรื่องอะไรเลยในตอนนั้นเพราะมัวแต่นั่งดื่มเหล้าอยู่ข้างนอก  จากนั้นเค้าก้อบอกให้หนูตั้งกระทู้ให้  และเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นตามความรู้สึกและบอกเล่าไป  เค้าไม่ยอมให้หนูบอกชื่อแฟนหนูทางเวป  เค้าเกรงว่าเหมือนเป็นการโฆษณาให้แฟนหนู  และสมาชิกก้อคงจะคาดเดาได้ไม่ยาก  หลังจากที่หนูจัดการเรื่องตามเจตนารมณ์  ของสุทินแล้ว  หนูก้อดำเนินการต่อไปโฟสเข้าเวปให้   จากนั้นสุทินก้อออกไปนั่งดื่มเหล้ากับแฟนหนูต่อ  บางครั้งแวะเข้าห้องน้ำก้อมาขอดูกระทู้ที่เค้าตั้งขึ้นมา  เค้ายังบอกว่าโหเดากันได้เก่งจัง   พอประมาณ5ทุ่มสุทินกับน้องก้อยก้อขอตัวเดินทางกลับอ้อมน้อยหนูกับแฟนก้อเดินไปส่งกันที่รถ  หลังจากไปส่งกันเสร็จหนูก้อเดินเข้าบ้านส่วนแฟนหนู  ก้อกลับไปนั่งดื่มเหล้ากับเพื่อนๆต่อ   จนถึง6ทุ่มแฟนหนูถึงเดินเข้าบ้านแบบสภาพกึ่งเมามา  หนูเลยไล่ให้ไปอาบน้ำ   หลังจากนั้นแฟนหนูก้อมานั่งเล่นคอมตามปกติของเค้า   เค้ามาบอกหนูว่านี่ตุ๊ก  มีกระทู้ขอบคุณเราด้วย  หนูเลยเล่าให้แฟนหนูฟัง  เค้าเลยหัวเราะอ้ออย่างงี้นี่เอง    ตี1กว่าๆหนูก้อเลยเข้านอน   ส่วนแฟนหนูก้อยังนั่งทำงานต่อ  ประมาณตี2แฟนหนูก้อเข้านอน    ที่หนูเล่ามาทั้งหมดใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก้อช่างมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลของแต่ละคน   แต่เรื่องที่เกิดขึ้นมาในวันนี้ทั้งหมด  หนูได้อ่านหมดทุกหัวข้อ   ทุกๆคำพูดที่แต่ละท่านพูดออกมา  มันไม่ได้แค่ทำลายแฟนหนู   มันยังทำลายตัวหนู  ทำลายชื่อเสียงของวงค์ตระกูลแฟนหนู   หนูถามแฟนหนูว่าทำไมไม่อธิบายและเล่าเรื่องให้สมาชิกฟัง   อะไรไปขอโทษไปขออภัยทำไมเราไม่ได้ทำอะไรผิด  แฟนหนูบอกว่าไม่กล้าเอาเรือไปขวางน้ำที่กำลังเชี่ยว   อธิบายไปใครเค้าจะเชื่อ  จะหาว่าเราแก้ตัวไป   ขอปล่อยเลยตามเลยไปดีกว่า   หนูเลยด่าเข้าให้จะบ้าเหรอ  มันเสียเราทั้งคู่เลยนะ   หนูรู้จักนิสัยของแฟนหนูดี  ว่าเป็นคนอย่างไร  หนูกันมาจน20กว่าปีแล้ว   เค้าไม่เคยทำอะไรแบบนี้   เป็นคนอิสานนิสัยซื่อๆ  ยอมคนตลอด  ไม่เคยไปก่อเรื่องราวอะไรที่ไหนให้ครอบครัวเดือดร้อน   ทำไมค๊ะ  การทำดีมันผิดมากเหรอค๊ะ   ทำไปแล้วมีใครก้อไม่รู้มาจ้องจับผิด แล้วต่อไปเค้าจะกล้าไปทำอีกมั้ย   ถ้าทำแล้วผลตอบแทนมันกลับมาแบบนี้   แฟนหนูเค้าเสียใจ  และเครียดมาก   ขี่มอไชด์ออกไปไหนแล้วก้อไม่รู้   นี่ไม่ใช่หนแรกนะที่สมาชิกทำกับแฟนหนูอย่างนี้  หนแรกจนแกน้อยใจขอออกจากการเป็นสมาชิก  และนี่หนที่สอง   จะให้หนูพูดอย่างไรค๊ะ   ต่อไปหนูคงจะไม่ให้เค้าเข้าเน็ตเข้าเว็ปเลยดีกว่ามั้ย    หนูขอบอกว่าวันนี้เป็นวันที่ครอบครัวของหนูประสบเหตุที่โหดร้ายที่สุดในชีวิต  มันได้ทำลายความรู้สึกของหนูและแฟนหนู  ที่มีให้กับเวปเป็นอย่างมาก   ต่อไปยอมรับว่าลำบากใจ  กระดากใจ  ที่จะเข้าเวปแล้วค๊ะ

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #1 on: 19 Apr 2011, 19:07
 :ตาปิ้ง:  ออ ครับ เรื่องมันเป็นเช่นนี้เองหรอครับ
ผมก็เสียใจในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นด้วยครับ

Offline bat

• bat
Reply #2 on: 19 Apr 2011, 19:10
คุณตุ๊ก ใจเย็นๆนะ คุณสุทิน น่าจะเป็นคนที่ทำเรื่องราวต่างๆกระจ่างได้ ให้เค้าเปิดเผยตัวตนดีกว่า ผมว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมันหนักนะ เข้าใจ และเห็นใจครับ อีกมุมนึงถ้าเป็นเรื่องลวงโลกขึ้นมาจริงๆล่ะความรู้สึกของเพื่อนๆจะเป็นไง ขอให้เข้าใจด้วยครับ  

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #3 on: 19 Apr 2011, 19:19
ผมไม่อยากรีบด่วนสรุป ให้เวลาเป็นข้อพิสูจน์ดีกว่านะครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #4 on: 19 Apr 2011, 19:19
เข้าใจอะไรผิดรึเปล่า??? ผมว่าหลงประเด็นนะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #5 on: 19 Apr 2011, 19:28
ชี้แจงพี่ตุ๊กเช่นกัน  ในเมื่อเป็นเรื่องเข้าใจผิด  ทางออกที่ดีคือควรอธิบายคะ

เท่าที่ดู  ไม่มีใครใช้อารมณ์จนเกิดเหตุนะคะ  ต่างรอ...และให้โอกาสทางพี่อธิบาย   

เรื่องการเข้าใจผิดแล้วไม่อธิบาย  มันเกิดขึ้นบ่อยคะ  บ่อยจนทำให้ตัดเพื่อน พี่ น้องกันไปก็มี... 

ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีกแล้ว  ....  มีอะไรพูดกันคะ  อย่าเก็บความรู้สึกไว้คนเดียว  แบบคิดเองว่าคนอื่นจะเข้าใจ

ขอบคุณที่มาชี้แจงให้เข้าใจเช่นกันคะ

:) :) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
Reply #6 on: 19 Apr 2011, 20:39
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

คุณ คมสันต์ (ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผมตั้งใจพิมพ์ชื่อให้ถูกต้อง) ผมเข้าใจเรื่องนี้

มาโดยตลอดตั้งแต่ตอนเช้าแล้ว และได้โทรหาและปรึกษาว่าเรื่องแบบนี้มันเกิด

ขึ้นมาได้อย่างไร กับท่านสมาชิกในเวปที่ทุกท่านรู้จักดี แต่ผมไม่ขอเอ่ยนาม

ว่าทำไมถึงต้องมีเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ตั้งแต่ตอน 7 โมงเช้าแล้ว ผมว่าพวกเรา

ด่วนสรุป อะไรง่ายไปหน่อยครับ ผล...จึงออกมาแบบนี้ครับ ขอให้มองโลกใน

แง่ดีกันบางครับ แล้วสังคมเราจะเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ น้าเบบี้ กับ คุณตุ๊ก ทำดีต่อไปเถิดครับ

แม้ไม่มีใครเห็น แต่...สวรรค์รู้ครับ
[/color]

ผมขอเอาข้อความด้านล่างโพสลง...แต่ลงไม่ทันกระทู้ปิดไปซะก่อน ลองอ่านเล่นๆครับ

มีใครอยากรู้บ้างไหมครับว่า คุณเบบี้ เขียนบทละครนี้เพื่ออะไร

แต่ในใจผม...ผมเข้าใจว่า คุณเบบี้ ทำแบบที่เห็นนี้เพื่ออะไร

แต่เรื่องแค่นี้ผมรับได้ครับ เพราะ คุณเบบี้ ไม่ได้ไปทำให้ใคร

เจ็บปวด หรือ ไปกล่าวว่าร้ายใครให้ได้รับความเสียหาย แค่อยาก

เสนอ ประสพการณ์ที่ดี ที่เกิดขึ้นจริงหรือไม่นั้นผมไม่อาจจะตอบได้

แต่เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจริง ก็เป็นตัวอย่างที่ดีสมควรเอาเป็นแบบ

อย่างนำไปปฎิบัติ ทุกท่านลองกลับไปอ่าน ลิงค์ที่ น้าหมอ เอามาแปะ

จะเป็นกระทู้วันที่ 17 และมีการกล่าวถึงว่ามีการช่วยเหลือรถที่เสีย

จริง แต่ก็ไม่ได้ระบุว่าเป็นรถยี่ห้ออะไร และส่วนกระทู้นี้โพสวันที่ 18

แล้วมันผิดด้วยหรือที่เอาเรื่องที่ดีๆมาเล่าสู่กันฟัง จะผิดก็แต่ไม่ได้

เอาตัวละครตัวจริงมาแสดงแค่นั้นเอง.....เจ็บปวด.....หัวใจครับ

ที่เราเสียสมาชิกไปอีกคนครับ

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #7 on: 19 Apr 2011, 20:58
พิมพ์ตัวหนังสือ ร้อย ตัว ก็ไม่เหมือนคำพูดออกมาจากปากแค่ หนึ่ง คำหรอกครับ อย่าใส่ใจกับตัวอักษรเลยครับ เพื่อน ๆ สงสัยก็แค่ถาม แต่อาจจะแรงในการยอกย้อน ผมรู้ ผมก็เคยเสียใจกับการพิมพ์ของกระผมเหมือนกัน อารมณ์กับการพิมพ์มัน อธิบายยากครับ คำว่าอุปสรรคในการสื่อสารไงครับ ผมคนนึงที่สงสัยและตั้งกระทู้ถาม ผมขอโทษพี่ทั้ง 2 คนด้วยครับ แต่จะบอกว่าผมโดนเยอะกว่าพี่เยอะเลยครับ แต่เจตนารมณ์ของผมก็ยังคงเป็น โอเปิ้ล อีกเช่นเดิมครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #8 on: 19 Apr 2011, 21:01
ก็เอ่ยชื่อได้ครับผมชื่ิอเบิร์ด ไม่เสียหายครับ  เพราัะผมเป็นคนโำพส์น แต่เช้าก่อนไปทำงาน  ........ ผมสรุปก่อนเที่ยงคึนแล้วครับและก็ไม่ใช่คนเดียวครับ ปล่อยจนถึงเช้า  ยังไงก็คงไม่จบง่ายๆใช่ไหมครับ   คือผมกล้าำพูด กล้าทำ แล้วก็ไม่editด้วยครับ   

สิ่งที่สังคมควรจะัเป็น อาจจะของผมคนเดียว คือ ทำไมต้องสร้างนิยาย เำพื่อให้คนมาสรรเสริญตน   แสดงตัวเป็นพระเอก พ่อพระ ถ้าผมไม่พูดอะไรอย่างที่เพื่อนผมเตือน คงมีคนเข้ามาเยินยอกับเกือบทั้งเวปแล้วครับ นั่นหรือครับสังคมที่ดีควรจะเป็น ปล่อยให้เป็นไปอย่างสังคมไซเบอร์ คิดบวกปลอมๆหรือครับ  

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #9 on: 19 Apr 2011, 21:01
ผมชอบ ของลุงโหน่ง..ครับ
เราควรใจเย็นๆ กันมากกว่านี้หน่อย  มองเพื่อนให้เห็นเพื่อนมากกว่านี้ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันอีกหน่อย อย่างนั้นใช่หรือมั้ยครับ :lovelove :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #10 on: 19 Apr 2011, 21:56
บอมเห็น ip

แต่ผมเป็น root admin ผมเห็นมากกว่า ip นะครับ แต่ขอไม่พูดถึงละกัน อธิบายทาง technic กันยาว ย๊าว ว วว ว    ยาว ว ว  ซึ่งไม่ใช่ประเด็น

ผมแค่ไม่เปิดดูก็เท่านั้น

แล้วก็ไม่สนใจจะดูด้วย  ผมรู้แค่ว่า ถ้าเป็นเหตุการณ์จริง ผมขอสรรเสริญครับ ผมเป็นคนแรกๆที่ไป post ตอบเลย

เพราะ. . .  . . .
กลุ่มเด็กๆ ที่ทำเวบเนี่ย รวมตัวกันมาจากกการ วิ่งไปช่วยกันเอง ช่วยกันซ่อม ช่วยกันลากในกลุ่ม จนในที่สุดออกนอกกลุ่ม และช่วยไม่เลือกหน้า และยี่ห้อ   ถึงแม้หลายๆครั้ง ลงไปช่วยแล้วเค้าจะระแวง ว่าเราเป็นมิจฉาชีพรึเปล่า หรือว่าเราช่วยไปทำไม ฯลฯ

ผมทำไปไม่ได้ตังนะครับ เวบนี้ก็ไม่ได้ตัง
ตังจากการขายเสื้อ หรือ sticker เอาไปจัดกิจกรรมในเวบ หรือถ้าเหลือก็เอาไปทำบุญหมด ซึ่งก็ไม่ค่อยจะเหลือ
ผมจัดกิจกรรม พวกผมหลายๆคน ควักเนื้อกันตลอด ถึงขนาด ไปขอควักเนื้อ พี่ๆ น้าๆ ใจดี หลายๆคนในเวบด้วย

เพราะผมบอกทุกคนเสมอว่า   "ช่วยคนเอาสะใจ ไม่หวังผล"

สิ่งตอบแทนอย่างเดียวที่หวัง  "ให้เค้าเกิดความรู้สึกอยากช่วยคนอื่นต่อ เป็นระบบไวรัส ช่วยกันไปเป็นทอดๆ"

วิธีชี้แจงมีเยอะครับ ไม่ใช่กระทบกระแทกแดกดัน จนเหมือนคนแถวนี้ เลวไปซ้ะหมด

พี่เสียความรู้สึก  ผมว่าหลายๆคนก็เสียความรู้สึกเช่นกันครับ รวมถึงผมด้วย

ผมไม่ได้เสียความรู้สึกกระทู้โน้นนะครับ  แต่เป็นกระทู้นี้ Fail กับการชี้แจงมาก ก ก ก

ที่เราเสียสมาชิกไปอีกคนครับ

น้าโหน่งกับพี่โทนี่มองโลกในแง่ดีนะครับ
ไม่ได้เสียครับ เค้ายังไม่ตาย   ผมเห็นมีแต่คนหายไปเพราะไม่ได้อย่างใจ หลายๆครั้ง
ไม่ว่าจะเรื่องเงินทอง ของขาย เพื่อนพี่น้องทะเลาะกัน  ตราบใดที่ยังไม่ฆ่ากันตาย ผมก็จะนั่งดูเฉยๆ ดูความเป็นไป
ถ้าผมลงไปยุ่งมีแต่จะบานปลาย

ผมยังไม่เคยไล่ใครออกจากเวบเลยนะครับ แล้วก็ไม่ไล่ด้วย   ผมเปิดประตูไว้เสมอ  อยากมาก็มา อยากไปก็ไป
เดือดเนื้อร้อนใจแล้วค่อยมาก็ได้ครับ   

ส่วนเรื่องครั้งนี้ ก็คงเป็นการอยากแชร์ประสบการณ์ซินะครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย???

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline took

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #11 on: 19 Apr 2011, 22:07
ขอโทษนะค๊ะที่  บางคำพูดอาจจะแรงไปบ้าง   หนูและครอบครัวไม่ต้องการที่จะไปสร้างภาพอะไร   สิ่งที่ทำไปนั้นไม่คิดหวังผลตอบแทนอะไร  ใครๆจะเข้าใจหรือไม่เข้าใจนั้น  มันเป็นสิทธิ์ของทุกท่านที่จะตัดสินกันออกไป   ต่อนี้ไปหนูและครอบครัวขอตัดสินใจที่จะไม่เข้ามาก้าวก่ายในส่วนของเวปนี้อีก   ขอบคุณน้าโหน่งที่ให้กำลังใจ  ขอบใจคุณโทนี่ที่โทรมาสอบถาม  โดยเฉพาะคุณโทนี่ยอมรับว่าทุกๆครั้งที่มีปัญหามักจะโทรเข้ามาให้กำลังใจเสมอ  ต้องขอโทษคุณโทนี่ด้วยนะค๊ะที่ใช้วาจาไม่สุภาพไปบ้าง   เจตนาหนูเองก้อแค่อยากตัดปัญหาไม่ขอรับรู้ไม่ขอรับทราบอะไรทั้งหมด   อยากให้จบกันตรงนี้และขอพอกันทีกับเหตุการณ์เช่นนี้อีก   หนูและครอบครัวขอเก็บไว้เป็นความสุขในสิ่งที่คนอื่นมองไม่เห็นก้อพอใจแล้ว  ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจและความช่วยเหลือต่างๆที่ผ่านมา   ขอขอบคุณทุกๆท่านและขอกราบลาไว้ณ.ที่นี้ด้วยค๊ะ

Offline bost

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • เบอร์ติดต่อนะครับ 087-973-9753 โบ้
Reply #12 on: 19 Apr 2011, 22:24
ยอมรับนับถือพี่คมสันต์จากใจนะครับว่าที่พี่เข้ามาในเวบอาจจะมีการเขียนข้อความในเวบมากกว่าผมซึ่งตัวพี่คมสันต์ก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนอะไรมากมาย
หรือที่เดือดร้อนอาจจะเป็นอ่านแล้วเกิดความรำคาญเพราะว่าเขียนลงไปเพราะความเมามั้งละสนุกมั้งละแต่ที่ทำไปก็เพราะเค้ารักเวบนี้เหมือนเราทุกคนละครับ
อีกอย่างพี่เค้าก็ไม่ได้เก่งทางด้านไอทีเหมือนที่ใครหลายๆคนเข้ามาเขียนว่าเป็นผู้ดูแลระบบมั้งละอันนี้สมควรอ่านไม่สมควรอ่านมั้งละอันนั้นคุณท่านทั้งหลายเอาอะไรมาตัดสินใจผมไม่ทราบแต่ว่าที่ผมเขียนไปเนี่ยไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีควรหรือไม่ควร ทางผู้ดูแลระบบก็พิจารณาเอานะครับ
ว่าจะล็อค จะลบ ก็เชิญตามสบายครับ
ปล. ตัวผมเป็นผู้ใช้บริการเวบนี้ ขายของในเวบนี้ และเจ็บปวดกับอู่แนะนำในเวบนี้ ผมก็บอกได้คำเดียวว่า ตอนนี้เวบนี้เป็นเวบที่ใหญ่มากของรถยนต์ยี่ห้อโอเปิ้ล
  ขอบคุณมากครับ ทั้งผู้อ่านและเจ้าของเวบ
    แต่คนที่ทำตัวนิสัยมักง่ายตัดสินใจอะไรง่ายๆ

กระทู้ขายดลโก้อันเก่า http://www.opel.in.th/index.php/topic,8141.0.html
ลิ้งรูปโล้โก้ยืมน้าโหน่งมานะครับ พื้นหลังสีแดงต้องทำเองนะครับ
ขอบคุณน้าโหน่งและท่านเจ้าของรถที่ให้ยืมรูปมาลงนะครับ
ราคาอันละ 250 บาทพร้อมส่งนะครับ

Reply #13 on: 19 Apr 2011, 22:46
ทางผู้ดูแลระบบก็พิจารณาเอานะครับ ว่าจะล็อค จะลบ ก็เชิญตามสบายครับ

ผมล๊อคกระทู้ต้นเรื่องเองกับมือ เรื่องไม่เคลีย เดี๋ยวคนมาผสมโรงไปกันใหญ่ กันไว้ก่อน ถือว่า ผมปกป้องพี่คมสันแกแล้วนะครับ ถ้าผมปล่อย จะมีแต่คนเข้ามาด่าแกจนเลยเถิดเปล่าๆ

ผมจะลงมือล็อคเมื่อมันทำท่าจะก่อให้เกิดความวุ่นวาย  โดยไม่ได้มองว่าฝั่งใหนถูก ฝั่งใหนผิด

ปล. ตัวผมเป็นผู้ใช้บริการเวบนี้ ขายของในเวบนี้ และเจ็บปวดกับอู่แนะนำในเวบนี้ ผมก็บอกได้คำเดียวว่า ตอนนี้เวบนี้เป็นเวบที่ใหญ่มากของรถยนต์ยี่ห้อโอเปิ้ล

ผมถึงได้บอกทุกคนไงรวมถึงตัวผมเองว่า อย่าไปแนะนำอู่อีก แค่นี้เค้าก็หาว่ามีส่วนได้ส่วนเสียกะอู่จะแย่แล้ว

"เนื้อก็ไม่ได้กิน หนังก็ไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ" ใช่เลย

ก็ทำได้แค่ถอดออกไปจากอู่แนะนำ   ทุกวันนี้ผมทำรถอู่ใหนยังไม่ post บอกชาวบ้านเลย  เพราะแค่เอ่ยว่าทำที่ใหน คนก็จะเข้าตาม

ผมยิ่งชอบเข้าอู่บ้านๆ ข้างถนนอยู่ด้วย เกิดเข้าไป เค้าทำได้ไม่ดีพอ ไม่ถูกหลักวิศวกรรม หรือ ฯลฯ ผลออกมาไม่ดี  ผมก็ซวย ย ย ยย  ทุกเม็ด  คนโทรมาถามสารพัดว่า ว่าเฮ้ยพี่ อู่นั้นยังงี้ อู่นี้ยังงั้น ทำไมมันห่วยยังงั้นยังงี้. . . . . ผมฟังแล้วเจ็บใจนะครับ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ทำได้แค่พยายามให้ใจเย็นลง   เพราะถ้าคนตามไป ผมก็อยากให้ออกมาได้ดี

นานๆผมจะมีเวลามานั่งเปิดเวบ . . . ก็ดราม่ากันซ้ะั. . . . . เหนื่อยใจ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #14 on: 19 Apr 2011, 22:50
 :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
Reply #15 on: 19 Apr 2011, 22:54
 :ตาปิ้ง: อย่าดราม่า เด้ะ จี๊ดดด  มาดูเสือมืด กันเร๊วววว  :giveme

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #16 on: 19 Apr 2011, 22:58
ขอบคุณครับ คุณBostที่แชร์ในมุมมอง ...... ทุกคนมีจุดยืนของตน การที่ผมต้องบอกว่าผมก็เป็นAdminอยู่ทีี่อื่น แต่ก็มีสมาชิกมาำถามว่าผมทำได้ิอย่างไร ซึ่งหลายคนก็รู้ว่าผมทำอะไร และสิ่งที่ผมทำมาทำอะไรที่นี่ถึงเห็นIPได้ เหมือนกับสิ่งที่ถามขึ้นมาไม่
สุจริตก็คงต้ิองอธิบายกันครับ จะได้ไหมหลงประเด็น

ทุกคนก็ัเจ็บมาเกือบทุกคนครับ กับการเอาเปรียบของอู่ เท่าที่ทราบก็โดนกันหลายท่านไม่ใช่หรือครับ แล้วน้องๆที่ีนี่ก็ไม่ได้อะไรจากที่นั้นเลย ตัองย้่ายหนีเช่นกัน

ิก้บประเด็น การมักง่ายตัดสิน ลองเปิดใจให้กว้างครับ ว่ารับการโกหกได้ไหม
ุถ้าได้ก็ขอแสดงความยินดีครับ เพราะผมเสียใจกับตัวเองที่ไม่สามารถรับการโกหกที่เิอาประโยชน์ใส่ตนได้ เพียงแค่คำเยินยอก็มิควร เพราะพี่ๆน้องๆให้ความไว้วางใจกับสิ่งที่ได้ีรับรู้มา  หลายสิ่งเช่น การเมาแล้วขับ นินทาภรรยาในเวป ก็ไม่ควรที่จะส่งเสริมโดยเฉพาะเวปรถ   แต่ก็ไม่มีใครที่นี่ชี้เป็นชี้ตายมักง่ายตัดสินอะไร คุณไม่เคยเห็นการลบuser ลบกระทู้โดยไม่มีเหตุผลที่นี่ใช่ไหมครับ

ที่นี่อยู่กับสบายที่สุดแล้วครับ  เมื่อเทียบกับเวปรถอื่นๆ ขอบคุณครับที่ให้ผมแชร์บ้าง

Reply #17 on: 19 Apr 2011, 23:03
:ตาปิ้ง: อย่าดราม่า เด้ะ จี๊ดดด  มาดูเสือมืด กันเร๊วววว  :giveme

แก๊~  ถูกของแกเนอะ นอนดูทีวีดีก่า ลั้ลลา~   ใช้ชีวิตให้ฮา

ที่จริงฉันก็ไม่เครียดหรอก     เจอมาเย๊อะ ะ ะ ะ   เจ็บมาเย๊อะ ะ ะ ะ

คนที่ดราม่าไม่ใช่ช้าน น น ซักหน่อย แค่อยากบอกเฉยๆ

พักนี้ ไม่ค่อยได้ไปเที่ยวใหนเลยอ่ะ ปกติเดือนนึงฉันต้องไปหนนึงเป็นอย่างน้อย

นี่ตั้งกะ trip ปีใหม่ก็พึ่งมีสงกรานเนี่ยแหล่ะ เซ็งจิต

Offline bost

• เบอร์ติดต่อนะครับ 087-973-9753 โบ้
Reply #18 on: 19 Apr 2011, 23:05
 :)ผมก็ไม่ได้อะไมากมายหรอกแค่เอาความรู้สึกมาเขียนเท่านั้นเองและเรื่องอู่ช่างเอกที่ผมพลาดไปทำผมก็แค่อยากเอามาเตือนๆทุกคนในเวบ :)ในความคึดผมๆว่าจิ๊ดเป็นคนใจกว้างพอนะที่ให้ใช้พื้นที่เวบ.     :)ขอบคุณมากครับน้าเบิรด์ที่ทาให้ความกระจ่าง :).   แต่ผมคงจะไม่เขียนอะไรใยกะทู้นี้แล้วละครับเดี๋ยวมันจะยาวและแรงเกินไปครับ.   แต่ยังไงผมขอเป็นกำลังใจให้พี่คมสันต์และผู้ดูแลระบบทุกท่านครับ

กระทู้ขายดลโก้อันเก่า http://www.opel.in.th/index.php/topic,8141.0.html
ลิ้งรูปโล้โก้ยืมน้าโหน่งมานะครับ พื้นหลังสีแดงต้องทำเองนะครับ
ขอบคุณน้าโหน่งและท่านเจ้าของรถที่ให้ยืมรูปมาลงนะครับ
ราคาอันละ 250 บาทพร้อมส่งนะครับ

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
Reply #19 on: 19 Apr 2011, 23:10

แก๊~  ถูกของแกเนอะ นอนดูทีวีดีก่า ลั้ลลา~   ใช้ชีวิตให้ฮา

ที่จริงฉันก็ไม่เครียดหรอก     เจอมาเย๊อะ ะ ะ ะ   เจ็บมาเย๊อะ ะ ะ ะ

คนที่ดราม่าไม่ใช่ช้าน น น ซักหน่อย แค่อยากบอกเฉยๆ

พักนี้ ไม่ค่อยได้ไปเที่ยวใหนเลยอ่ะ ปกติเดือนนึงฉันต้องไปหนนึงเป็นอย่างน้อย

นี่ตั้งกะ trip ปีใหม่ก็พึ่งมีสงกรานเนี่ยแหล่ะ เซ็งจิต

:'(  ฉันเพิ่งผ่านเรื่องดราม่าหนักๆ ยังไม่ถึงเดือนดีเลย ตอนนี้แผลหายแหล้ะ กลับมา ลัลล้า เหมือนเดิม แร่ด เหมือนเดิมแหล้ะ  :giveme  ;)

Offline hengsak

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #20 on: 19 Apr 2011, 23:22
ขออนุญาตออกความเห็นนะครับ ผมไม่ค่อยทราบว่าใครเป็นใครในบ้านนี้ แต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน

ประเด็นของต้นเรื่องคือพี่สุทินกับพี่คมสันต์ ผมขอข้าม เพราะไม่รู้จักทั้งสองท่าน บอกได้แต่ว่า ทำดี ไม่ต้องอายใคร และอยากให้ทำต่อไปครับ

แต่ชอบคำของคุณจี๊ด ที่ว่าอยากให้เรื่องการทำความดี มีน้ำใจ ช่วยเหลือผู้อื่น เป็นไวรัส ให้ความรู้สึกนึ้มันแพร่กระจายไปทั่วๆ มันทำให้สังคมน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะครับ :'(

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #21 on: 19 Apr 2011, 23:53
 :bye: ผมสุดทนครับจบ....ถ้าจะดีให้โลกรู้ก็เชิญตามสบาย เหอะๆ
คนดีชอบแก้ไข คนอะไรไม่รู้แก้ตัว เหอะๆ ผมจริงใจครับผมตรงๆ
และไม่แสร้งทำ เพื่ออะไรทั้งนั้น ถ้าอยากดีอยากเด่น ไม่ต้องทำแบบนี้นะครับ
เรื่องเยะ ไม่เนียน น่าเบื่อ เปลืองใจ ถ้ามันเสื่อมเสียวงตระกูลพวกคุณมากนักก็อย่าเข้ามาพิมพ์ให้เสียมือ เปลืองสมอง
เลยครับ ไหนจะต้องมาคอยทน ผมพูดจาจาบจ้วง ให้เสื่อมเสียงวงคำเหลา บรรพชนพวกคุณ2คนผัวเมียซะเปล่าๆ
เฮ้อ......ไหนยังจะต้องหน้าด้านหน้าทนท้าลมร้อนแบกขี้หน้ามาหา ความชอบธรรม ต่างๆนาๆ อีก เหอะๆ เยะไปครับ
ทำในสิ่งที่ควรทำเถอะครับ และคราวหน้าคราวหลัง หัดคิดซะบ้าง
ถ้าพี่ดีจริงผมว่าใครๆก็รู้ครับ ไม่ต้องเยอะ เหอะๆๆ เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับวงตระกูลแต่อย่างใด ถ้าพวกคุณไม่สร้างบ้าน...เพื่อ....อะไรก็ไม่รู้
เฮอ....
:P
ไม่ต้องทำเป็นสวยหรูกันหรอกครับ ทำออกจากใจจะดีกว่า พูดตรงๆง่ายๆ ฟังไม่ขึ้น ประโยคเว้นวรรคต่างๆ สำนวน ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะเข้าใจแบบนั้น
อันนี้ส่วนตัวผมล้วนๆครับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องความดีช่วยเหลือแต่อย่างใด........มันเป็นเรื่อง ความอยาก ความโลภ
และความหลง คิดว่าผิดเป็นชอบ

ถ้าพี่ช่วยเขาจริงๆผมก็ดีใจด้วยนะครับ
:bye: นับวันเวปเราจะเข้าใกล้ ดราม่ามาก สนุกครบรสจริงๆ
ที่ผมโคตรเซ็งจริงๆเลยนะครับ ผมว่าทุกๆคนเป็นห่วงคุณ แต่คุณดันทำอะไรอยู่เนี่ยก็แค่นั้น
ต้องรอให้มันเป็นเรื่องก่อน หรือไง ถึงจะเริ่มคิด แหม่.........ซึมส้วมไป เหอะๆ
ผมว่าผมมองคนไม่ผิดนะ พี่ไม่ได้ผิดอะไร ทำดีต่อไปเถอะครับ แล้วซัก 50-60 พี่ก็จะเข้าใจเองว่าอ้อ...ทำดีเป็นแบบนี้นี่เอง
สว่นมากนะครับทำดีไม่ค่อยมีคนเห็นนะ แต่ทำไม่ดีนิดเดียว คนรู้เห็นกันเพียบ....ถ้าดูบอลจะเข้าใจครับ ว่าคาลิคเป็นไงเหอะๆๆ
ว่าแต่จะเราทำไมให้ถึงตอนนั้นทำซะตอนนี้เลยง่ายกว่า ครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #22 on: 19 Apr 2011, 23:58
ส่วนตัวผมขำขำครับ ทำดีเรารู้ตัวเองอยู่ สวรรค์มีตา ไม่ต้องไปแคร์ใคร เราไม่ได้แบมือขอเงินใครกิน นี่คือความคิดของผมเลยนะ แต่ถ้าตรงกันข้ามก็เหอะๆ ดีอยู่ในอก นรกอยู่ในใจครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลามามาม่ากับใคร งานการแทบจะกินหัวอยู่แล้ว เว็บก็แทบไม่ได้เข้า ผมหายหน้าไปนาน หลายๆท่านน่าจะสังเกตุเห็น

ฝากอะไรไว้ซักนิดครับ ขี้ปากคนอื่นนะ ไม่ใช่ผมคิดเองหรอก

ออกไปจัดการ  ว่า "รังแก"

นิ่งเฉย  ว่า  "ละเลย" 

ตัดสินใจเด็ดขาด  ว่า "เผด็จการ" 

พอปล่อยวาง  แม่มบอก  "จะทิ้งกู"

เยี่ยมครับ !!!

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline new corsa b

• ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
Reply #23 on: 20 Apr 2011, 00:29
 :pray :pray :pray

ด้วยส่วนตัวแล้วเรื่องแบบนี้ผมไม่อยากให้มันเกิด แต่มันเกิดขึ้นแล้วก็ไม่ยากให้มันเป็นเรื่องร่าวใหญ่โต อยากให้ทุกคนทำใจให้เป็นกลาง อย่าไปถือมัน อย่างที่น้าบัติเรื่องมันหนัก

ถ้าเราไม่ถือมันมันก็ไม่หนักแต่ถ้าเราไปถือมันมันก็หนัก เมื่อมันหนักเราก็ต้องหาทางระบายมันออกไป ถ้ามันระบายในทางที่ดี มันก็จะมีแต่คำว่าให้อภัย ตักเตือนชี้แนะและทำให้มันดีขี้น

แต่ถ้าเราระบายในทางที่ไม่ดี มันก็จะมีแต่คำว่าทำลาย เสียดสีว่าร้าย ทำให้มันฟังและซิหายไป ภรรยาเขาก็ออกมาชี้แจ้งเราก็น่าจะฟังเหตุผลเขาและเอาชั่งน้ำหนักดู มันไม่ใช้การแก้ตัว

มันเป็นเหตุผลอีกด้านหนึ่ง เราอย่าพึงไป่ตัดสิ้นเขา ถ้าเขาไปช่วยเหลือกันจริงพวกเราจะบาปเสียเปล่า แต่ถ้าเขาโกหกเราเราก็ไม่ต้องไปสนใจเขาอีก ไม่ต้องไปตอบกระทู้เขาเดี่ยวเขาก็หาย

ไปเองเละ ส่วนเรื่องไอดี ผมก็เคยโพสเป็นไอดีเดียวกับน้าโหน่ง กระทู้ดียวกัน เพราะผมไปนอนที่บ้านน้าโหน่ง ถ้าจะให้โพสคนละไอดี ผมก็ต้องวิ่งไปร้านคอม ถ้าผมทำแบบนันก็คงเป็นบ้า

และน่ากล้วกว่าคุณคมสันอีก ผมถึงอย่าให้สังคมนี้มีแต่การให้อภัย มันจะทำให้สังคมของชาวโอเปิ้ลอบอุ่นและน่าอยู่ตลอดไป

Offline new corsa b

• ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
Reply #24 on: 20 Apr 2011, 03:10
 :หึหึ:

ที่จริงผมก็ไม่อยากโพส แต่ก็ทนไม่ไหวเหมือนกัน ผมก็อายุ 45 แล้ว เป็นผู้ใหญ่ก็อยากจะให้ผู้ใหญ่ทุกท่านเอ็นดู เด็กๆ น้องๆ แล้วก็ไม่อยากให้เด็กมาถอนงอก และก็ไม่อยากเห็นเด็กไม่เคารพผู้ใหญ่

ก็ไม่อยากให้มีการโพสด้วยการกระแทกกระทัน ในความคิดก็ไม่มีใครผิดไม่มีใครถูก ผมก็ไม่ได้บอกว่าสิ่งที่ผมคิดต้องถูกสำหรับทุกคน และสิ่งที่คุณๆ คิดต้องให้ทุกคนเห็นตาม ทุกคนมีอิสระ

ในความคิด เมื่อก่อนผมเป็นวัยรุ่นผมแรงไม่แพ้หรือมากกว่าพวกคุณอีก ผมทำธุรกิจสีเทา ต้องเลี้ยงทั้งโจรคบทั้งตำรวจไม่เว้นเม้แต่พอค้ายา(ไม่เชื่อผมถามต้นได้) แต่เมื่ออายุมากขึ้นก็ทำให้ใจเย็น

ขี้นและเริ่มคิดเป็น ไม่หาเรื่องใส่ตัว ไม่ปะทะถ้าไม่จำเป็น หลบได้หลบ หลีกได้หลีก ถึงอยาก ให้ทุกคนใจเย็น ๆ ใช่คำว่าให้อภัย ปล่อยวาง มันจะมีแต่ความสุข ไม่ขุ่นหม่องใจ รู้จักให้แล้วใจจะเป็นสุข

:alone

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #25 on: 20 Apr 2011, 06:52
จะอะไรแค่คน 2 คนครับ เว็บยังต้องดำเนินต่อไปครับ จุดยืนเราก็เห็นเด่นชัด อย่าเอาคนทั้งเว็บมาตัดสินแค่อารมณ์คุณ 2 คนครับ ผมคนนึงที่แรงน๊ะ ส่วนเจี๊ยบก็แรงไปโว๊ย เคารพผู้ใหญ่บ้าง มีอะไรก็ระบุชื่อได้นี่น่า อย่าเอาทั้งเว็บไปตัดสิน อันนี้แหละที่ผมไม่ชอบการกระทำของคุณ เข้ามาไม่สบายใจก็ไม่ต้องเข้ามาครับ เอาเวลาไปทบทวนดูครับ คนที่นี่มีอีกหลายครที่ทำรถให้เพื่อน ๆ ให้อะไหล่เพื่อน ๆ โดยไม่ได้หวังอะไรเจ็บกว่าคุณมากมายครับ เรื่องของคุณ สิวมาก เด็กมากครับ  ส่วนเรื่อง admin อะไรผมไม่รู้จักผมรู้ ผมสัมผัสกับน้อง ๆ กับคนในเว็บนี้มาเยอะ ผมถึงเข้าใจ คนที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปอย่าง .....   ถอยออกไปเถอะครับ อย่ามาทำให้สังคมดี ๆ ลดค่า ลงเลยครับ

ผมขอเสนออีกครั้ง ล็อคกระทู้ครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline bat

• bat
Reply #26 on: 20 Apr 2011, 08:17
ที่จริงผมก็ไม่อยากโพส แต่ก็ทนไม่ไหวเหมือนกัน ผมก็อายุ 45 แล้ว เป็นผู้ใหญ่ก็อยากจะให้ผู้ใหญ่ทุกท่านเอ็นดู เด็กๆ น้องๆ แล้วก็ไม่อยากให้เด็กมาถอนงอก และก็ไม่อยากเห็นเด็กไม่เคารพผู้ใหญ่

ก็ไม่อยากให้มีการโพสด้วยการกระแทกกระทัน ในความคิดก็ไม่มีใครผิดไม่มีใครถูก ผมก็ไม่ได้บอกว่าสิ่งที่ผมคิดต้องถูกสำหรับทุกคน และสิ่งที่คุณๆ คิดต้องให้ทุกคนเห็นตาม ทุกคนมีอิสระ

ในความคิด เมื่อก่อนผมเป็นวัยรุ่นผมแรงไม่แพ้หรือมากกว่าพวกคุณอีก ผมทำธุรกิจสีเทา ต้องเลี้ยงทั้งโจรคบทั้งตำรวจไม่เว้นเม้แต่พอค้ายา(ไม่เชื่อผมถามต้นได้) แต่เมื่ออายุมากขึ้นก็ทำให้ใจเย็น

ขี้นและเริ่มคิดเป็น ไม่หาเรื่องใส่ตัว ไม่ปะทะถ้าไม่จำเป็น หลบได้หลบ หลีกได้หลีก ถึงอยาก ให้ทุกคนใจเย็น ๆ ใช่คำว่าให้อภัย ปล่อยวาง มันจะมีแต่ความสุข ไม่ขุ่นหม่องใจ รู้จักให้แล้วใจจะเป็นสุข[[/size]/quote]  ตามนั้น ส่วนเรื่องการให้เกียติและเคารพผู้ใหญ่ เป็นเรื่องอิสระทางความคิดและการกระทำ คงห้ามยาก (ห้ามไปก็เกลียดกรูอีก  :Pนี่เป็นอีกเหตุผลนึงที่.........)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #27 on: 20 Apr 2011, 08:18

ว้าย.....ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ยว่าแก่แล้วดูเหมือน 25  :haha :haha :haha   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #28 on: 20 Apr 2011, 08:21

ว้าย.....ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ยว่าแก่แล้วดูเหมือน 25  :haha :haha :haha   :P :P :P

ดูเหมือน 25 จะครบ เจ็ดสิบ..งี้  :lovelove :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
Reply #29 on: 20 Apr 2011, 08:40
ครายจาไปเหมือนน้าหมอล่ะ ตัวเองแค่ 25 แต่....ตัวเลขกลับหน้าหลังน่ะค้าบ....  :o :o

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง