รบกวนเรื่องเบรค ครับ corsa 3 ประตูใช้ผ้าเบรคอะไรดีครับ

tumsupercm · 2219

Offline tumsupercm

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

มากระทุ้แรก ก็รบกวนเลยครับ ขอคำแนะนำมือใหม่ และสมาชิกใหม่หน่อยนะครับ
1.ผ้าเบรครุ่นไหนดีครับ
2.ขอนแก่นซื้อที่ไหน ราคาถืก ๆ มั่งครับ
3.เปลี่ยนที่ไหนดีครับ อยู่ขอนแก่นครับ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

มากระทุ้แรก ก็รบกวนเลยครับ ขอคำแนะนำมือใหม่ และสมาชิกใหม่หน่อยนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ   :P :P :P
1.ผ้าเบรครุ่นไหนดีครับ
ขอข้อมูลรถด้วยครับ   :P :P :P
2.ขอนแก่นซื้อที่ไหน ราคาถืก ๆ มั่งครับ
ร้านอะไหล่ทั่วไปครับ   :P :P :P
3.เปลี่ยนที่ไหนดีครับ อยู่ขอนแก่นครับ
ก็คงจะเป็นอู่ทำช่วงล่างอ่ะครับ แต่อย่างไรแล้วเดี๋ยวรอพี่นนท์มาก่อนเพราะอยู่ขอนแก่นเหมือนกัน แต่วันนี้เค้ามาตะลุยอยู่กรุงเทพคงกลับถึงขอนแก่นพรุ่งนี้เช้าอ่ะครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
ไหนๆพี่นนก็มาแล้ว ฝากสอยเบ็นดิกคิง ไปฝากเลยดิครับ :)   8)

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
 :o ไม่ทันแล้วครับพี่บัติ ผมคืนถิ่นแล้วครับ  :sorry

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณตุ้ม

1.ผ้าเบรครุ่นไหนดีครับ > รุ่นไหนดี? อันนี้เดี๋ยวให้พี่ๆเค้าช่วยกันแนะนำอีกทีนะครับ

2.ขอนแก่นซื้อที่ไหน ราคาถืก ๆ มั่งครับ > ขอนแก่น สหยนต์อะไหล่ ถ.หน้าเมือง เยื้อง เจียงลูกชิ้นปลาอ่ะครับ อาจไม่ได้ถูกที่สุดทุกอย่างนะครับ แต่รวมๆก็ถือว่าถูก

3.เปลี่ยนที่ไหนดีครับ อยู่ขอนแก่นครับ > ตามน้าหมอว่าก็ถูกครับ ตั้งแต่ข้อ2.ละ  ;D ;D ;D เบรกนี่ไม่แน่ใจนะครับ ของผมยังไม่ทันได้เปลี่ยน แต่ผมพึ่งเปลี่ยนยางที่ ไทร์พลัส มาช่วงกุมพา54 นี่ครับ ราคาก็ถือว่าถูกนะครับ สำหรับร้านใหญ่ แล้วก็ทำเบรกทำช่วงล่างด้วยครับ ลองเข้าไปสอบถามดูก่อนก็ได้ ติด ปตท. สามเหลี่ยมอ่ะครับ หรือ ลองสอบถามกับพี่โอ(ช่างโอ)ดูครับ 081-7494524 เป็นช่างเก่าโอเปิ้ลเปิ้ลอู่เอง รายนี้ถ้าเป็น โอเิ้ปิ้ล แกก็ทำเกือบทั้งคันครับ ของผมเองมีไรก็ฝากให้แกจัดการให้ครับ

เรื่องงี้ ผมคงช่วยได้แค่ เล็กๆน้อยๆนะครับ ผมเองก็ยังใหม่เหมือนกัน ออกแนวแชร์ข้อมุลกันมากกว่า หรือไม่ก็ลองสอบถามกะคุณ หนึ่ง nuengsodaza ดูครับ รายนั้นก็อยู่ขอนแก่น คอร์ซ่า 3ประตู ถ้าจำไม่ผิด

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline tumsupercm

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

8)
ขอบคุณทุกคำตอบ นะครับ ผมว่าจะเอารถไปทำ ที่ช่างโอเลยดีกว่าครับ อาจจะให้ช่างโอช่วยเช็ครถด้วยครับ ว่าจะเอาไปดมแก๊สด้วย น้ำมันแพงเหลือหลายครับ

:omg:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง