%%% ขอขอบคุณความมีน้ำใจเพื่อนๆน้องๆ.......ค่ะ %%%

SaMaNTa · 4209

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
เรื่องของเรื่อง รถคอมแอร์พังค่ะ ก็เลยเขียนมาเล่าให้ฟังเผื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆ คือความที่เราเป็นผู้หญิงไม่ค่อยประสาเรื่องรถนัก พอรถเกิดมีปัญหาก็มักจะตกใจกลัวโน้นนี้ไปเรื่อย ดีที่ว่ามีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆในเวปคอยให้คำปรึกษามาตลอด (เพราะฉะนั้นอย่าลืม Save เบอร์โทรไว้หลายๆคนนะคะ เผื่อฉุกเฉิน) จริงๆปัญหานี้เกิดก่อนวันสงกรานต์คือ ขับรถอยู่ๆตอนแรกแอร์ก็เย็นปกติดี แต่ถ้าขับนานขึ้นๆ เป็นชม. แอร์เริ่มไม่เย็นแร่ะ มีแต่ลม ความร้อนไม่ขึ้น (เกี่ยวป่าวไม่รุ) ทั้งๆที่เติมน้ำยาแอร์ไปเมื่อปลายปี เป็นแบบนี้อยู่หลายครั้งค่ะ (ถ้าขับนานๆ แป๊บๆไม่เป็นค่ะ) พอเราดับเครื่องทิ้งให้เย็น สตาร์ใหม่แอร์ก็เย็นดีนี้ ไม่เห็นเป็นไร แต่ช่วงหลังเริ่มเป็นถี่ขึ้นก็เลยนำรถรีบนำรถไปเข้าอู่แถวๆบ้าน บอกทางอู่ว่า อย่าเพิ่งซ่อมไรนะ ขอทราบอาการ + ราคาค่าซ่อมก่อน ตกบ่ายอู่โทรมาว่า แอร์มีปัญหา ต้องรื้อแอร์ออกมาทั้งระบบ จึงจะพบสาเหตุที่ชัดเจน + ค่าใช้จ่ายต่างๆประมาณหมื่นต้นๆ และทำยากด้วย บรา บรา...  ฟังแล้วก็รีบบอกทางอู่ว่า อย่าเพิ่งทำไรนะพี่ เดี๋ยวโทรกลับ   :sosad3

[/b]ว่าแล้วก็รีบโทรหา น้องจุ๊ฟ (พิษณุโลก) ผู้ชำนาญการแอร์ของโอเปิล เล่าให้ฟังจุ๊ฟบอกว่า "พี่อย่าเพิ่งให้อู่ทำนะ อย่าให้รื้อ รถยังขับได้อยู่ ให้นำรถไปอู่พี่เข้ หรืออ.ชนินทร์ดูก่อนดีกว่า อีกอย่างราคาที่แจ้งมาสูงจัด รถไม่ได้เป็นไรมากครับ" ตรงนี้ พี่ขอบคุณน้องจุ๊ฟมากๆนะคะ ทำให้พี่ไม่ต้องเสียสะตังค์เยอะ สุดท้ายก็นำรถกลับมาบ้านรอหลังสงกราต์ก่อนล่ะกัน อีกอย่างรถก็ยังขับได้อยู่ แบบว่าฉะล่าใจ พอวันอาทิตย์ขับไปไบเทครถติดมาก แอร์รถเริ่มไม่เย็นแระ ขากลับก็แอร์ก็ไม่เย็น ตั้งใจว่าภายในอาทิตย์นี้จะเอารถไปเช็คที่อู่ อ.ชนินทร์สักหน่อย

พอเช้าวันจันทร์ ขับไปทำงาน ฝนตก รถติดมากๆๆ ประมาณเกือบ 2 ชม. ขับๆอยู่แอร์เริ่มไม่เย็นอีกแร่ะ มองดูความร้อนก็ไม่ขึ้น (ไม่รุทำไมต้องดูความร้อนตลอดเหมือนกัน) ก็ยังใจเย็นเฉยๆอยู่เพราะใกล้ที่ทำงานแระ คราวนี้ไม่งั้นสิคะ จอดติดไปแดงอยู่ๆก็ได้กลิ่นไหม้ มีควันเข้ารถ + ควันออกหน้ากระโปรงรถ ออกมาด้านข้างเต็มไปหมด ขอบอกว่า ตกใจมากถึงมากที่สุด รถฉันเป็นไรเนี่ย จะไฟไหม้ บรา บรา...   :dead:

รีบโทรหาน้องกอล์ฟ (โอเมะ) น้องเค้าก็อุตส่าห์รับแต่เช้าบอกว่า ใจเย็นๆนะพี่ ไม่ต้องตกใจ มีความร้อนขึ้นป่าว ก็เล่าอาการให้ฟัง (คืออารามตกใจกลัวว่ารถจะไฟไหม้ป่าว เหมือนเคยเห็นในกระทู้) สุดท้าย กอล์ฟบอกว่า คอมแอร์พังพี่ รถยังขับได้ เพียงแต่ไม่ต้องเปิดแอร์ ให้นำรถไปให้ร้านแอร์ทำได้เลย หรือโทรหาคุณบัติว่า พอมีคอมแอร์บ้างป่าว ฟังแล้วโล่งใจสุดๆ พี่ต้องขอบคุณน้องกอล์ฟมากกก ณ ที่นี้นะจ๊ะ

ตกบ่ายโทรคุยกับคุณบัติ คุณบัติก็ช่างใจดีช่วยเป็นธุระจัดการดูแลให้ค่ะ (เข้าทางตู๋เป๊ะ) นี่ก็อีกคนที่ขอขอบคุณมากๆเช่นกันนะคะ  บอกว่าจะนำรถไปให้อ.ชนินทร์ (ลาดพร้าว 71) จัดการซ่อมให้แล้วเสร็จน่าจะประมาณ 1 วัน เลยรีบนำรถไปฝากที่บ้านคุณบัติเย็นนั้นเลย อีกวันคุณบัติก็โทรมาแจ้งอาการต่างๆ และให้ไปรับรถได้เลย อาการดังนี้ค่ะ

1. ซ่อมแอร์  : คอมแอร์พัง + เติมน้ำยาแอร์ + น้ำมัน + เปลี่ยนไดเออร์ + ค่าบริการ  =  3,250.-
2. (นอกรายการ) เปลี่ยนผ้าเบรค BD King + เจียจาน + ลูกปืนล้อหลัง (set) + ทำความสะอาดห้องเครื่อง + ค่าบริการ  =  3,670.-

งานนี้ ตู๋ขอขอบคุณมิตรไมตรี และความมีน้ำใจต่างๆไม่ว่าจะเป็น น้องจุ๊ฟฟี่ น้องกอล์ฟโอเมะ สุดท้ายก็คุณบัติมากๆอีกครั้งค่ะ   :sorry  :)  :sorry

ปล. เขียนเล่าเรื่องเยอะไปหน่อย ต้องขอโทษด้วยนะคะ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น้าบัติก็ใจดีอย่างงี้อยู่แล้วละครับป้าตู๋  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ม่ะ...ได้เข้าเวปมา 2 วัน เลยไม่รู้ว่า ป้าตู๋ รถเสีย

ถ้ารู้...จะขับรถไปดูแลให้ถึงที่เลย ... ครับ (เอาดีเข้าตัว)  ;)

:haha :haha :haha

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
น้าบัติก็ใจดีอย่างงี้อยู่แล้วละครับป้าตู๋  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:   :P :P :P

ใช่ค่ะ คุณบัติใจดีสุดดดดค่า 
:วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ม่ะ...ได้เข้าเวปมา 2 วัน เลยไม่รู้ว่า ป้าตู๋ รถเสีย

ถ้ารู้...จะขับรถไปดูแลให้ถึงที่เลย ... ครับ (เอาดีเข้าตัว)  ;)

:haha :haha :haha

นั้นสิคะ น้าโหน่ง เสียดายจัง คราวหน้าจะไม่พลาดค่า

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
 ;) ;) ;) ต้องลองฟังเสียงป้าแกตอนนั้นครับ   ;D ;D ;D ;D  ดีใจครับที่หมดไม่เยอะ   :'( :'( :'( :'(

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
รถยี่ห้อนี้ เซอร์วิซดีที่สุดในประเทศไทย จากใจเพื่อนๆพี่ๆเรานี่เอง :lovelove

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
รถผมก็แอร์ไม่เย็นอีกแระ.. สงสัยคอมขี้เกียจ
จะเอาไปทิ้งไว้ที่ไหนก็ไม่ได้ เพราะต้องใช้ทำมาหากิน.. เด๋วหาคอมแอร์เมืองจีนมาสำรองก่อนดีกว่า..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline moimoi

คราวหน้าโทรหาผมบ้างนะครับ  จะรับฟังอย่างตั้งใจเลย  แต่รับฟังอย่างเดียวนะ ซ่อมไม่เป็น  :สำนึก: :สำนึก: :pray

Offline bat

• bat
ยินดีช่วยเหลือครับ  :)    (อย่างน้อยก็เป็นข้อพิสูจน์ว่าผมไม่ได้ช่วยเฉพาะสาวๆ ;) ;) ;) ;) ;D ;D ;D)
ผมต้องออกตัวไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้ทำเองนะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด  ;) 
รถสวยซะจนช่างขยาด  ;D ;D ;D ;D

Offline แป๋ว

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คนห้องนี้ใจดีจัง.....

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ยินดีช่วยเหลือครับ  :)    (อย่างน้อยก็เป็นข้อพิสูจน์ว่าผมไม่ได้ช่วยเฉพาะสาวๆ ;) ;) ;) ;) ;D ;D ;D)
ผมต้องออกตัวไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้ทำเองนะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด  ;) 
รถสวยซะจนช่างขยาด  ;D ;D ;D ;D
ก็ สาวนะ...น้า Bat จะหาว่าป้าตู๋ ไม่สาวเหรอ.... :o

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
;D ;D  สาวสวยครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
ออ...แล้วไป...  แล้วสวยมากมั้ย... :มั้ง: :มั้ง:

สาวคนนี้น้ำใจสวยงามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  มานานแล้วครับ

:lovelove :lovelove :lovelove :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
พี่ตู๋ อาการเดียวกะหนูเลยอ่ะค่ะ  แต่ หนู มัันเย็นอยู่ แต่เย็นแบบ ชื้นๆๆ  ออก กลางแดด หลังเลย เนอะๆๆ เป็น ของ แถม เลยได้ไป เข้าอู่ อยู่ แถวระยองอ่ะค่ะ  :ตาปิ้ง:  ก้อกะว่า จะเติม น้ำยาแอร์  พอ ดูไปดูมา ก้อเทอรโม มัน เจ๊ง เขาว่ามันไม่ตัดเลยเป็นน้ำแข็ง   + คอมม (ซีล) เขาเรียกแบบนี้หีือ ป่าว เขา ว่า มันรั่ว อ้ะค่ะ

หนูก้อจำไม่ได้เท่าไหร่ ก้อไปนั่งดู นั่งเฝ้า เขาทำอยู่ใน อู่ ร่วม 4 ชม (เพื่ออารายยย  :มั้ง:)   หมดค่าเสียหายไป 3000 ค้าบบ

Ps. โชคดีเจอ ช่าง ที่เขารื้อ โอเปิ้ลประจำ  :'(    อาจจะเรียกชื่อเรียกผิดเรียกถูก ตามประสา คน โก๊ะ ยังไง รบกวนพี่ๆ มาแก้ ด้วยน่ะค่า

Offline kastra

• VIP's Member

รถผมก็แอร์ไม่เย็น
ช่วงล่างดัง
น้ำมันรั่ว
เบรคไม่อยู่

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ซ่อมแอร์  : คอมแอร์พัง + เติมน้ำยาแอร์ + น้ำมัน + เปลี่ยนไดเออร์ + ค่าบริการ  =  3,250.-
ทำไมถูกจัง

Offline thefrog

• นักรบพเนจร
  • **
เป็นผมก็ตกใจนะ ควันขึ้นแบบนั้น  :หนาว:
น้ำใจชาวโอเปิ้ล  8)  แต่หวังว่าคงไม่ต้องใช้บริการ เพี้ยง!

มือใหม่คอร์ซ่า

;) ;) ;) ต้องลองฟังเสียงป้าแกตอนนั้นครับ   ;D ;D ;D ;D  ดีใจครับที่หมดไม่เยอะ   :'( :'( :'( :'(

จุ๊ จุ๊ กอล์ฟ อย่าเสียงดังไป เดี๋ยวเค้าจะว่าป้าได้ ขอบใจอีกครั้งนะจ๊ะ

รถยี่ห้อนี้ เซอร์วิซดีที่สุดในประเทศไทย จากใจเพื่อนๆพี่ๆเรานี่เอง :lovelove

ถูกต้องแล้วค่า ทั้งเซอร์วิชและน้ำใจเพื่อนๆในเวปนี้ เพียบ.....ค่า

คราวหน้าโทรหาผมบ้างนะครับ  จะรับฟังอย่างตั้งใจเลย  แต่รับฟังอย่างเดียวนะ ซ่อมไม่เป็น  :สำนึก: :สำนึก: :pray

สวัสดีค่า คุณกริช ได้เลยค่า คราวหน้าจะโทรรบกวนนะคะ คอยรับสายล่ะกันนะคะ แต่ซ่อมไม่เป็น รับฟังก็ยังดีค่า

ผมต้องออกตัวไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้ทำเองนะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด  ;) รถสวยซะจนช่างขยาด  ;D ;D ;D ;D

คุณบัติ รถสวยตรงที่มีสีเหลือง 2 สีในรถเดียวกันใช่ป่ะ 555 อ้อ ป้าขอบคุณอีกครั้งที่เป็นธุระให้อ่ะค่า   :sorry

ก็ สาวนะ...น้า Bat จะหาว่าป้าตู๋ ไม่สาวเหรอ.... :o

อารายก้านนนค่า คุณโทนี่ แซวป้าอีกแล้ว เดี๋ยวงอนเอาของคืนซะนี่  :-\ :-\ :-\

พี่ตู๋ อาการเดียวกะหนูเลยอ่ะค่ะ  แต่ หนู มัันเย็นอยู่ แต่เย็นแบบ ชื้นๆๆ  ออก กลางแดด หลังเลย เนอะๆๆ เป็น ของ แถม เลยได้ไป เข้าอู่ อยู่ แถวระยองอ่ะค่ะ  :ตาปิ้ง:  ก้อกะว่า จะเติม น้ำยาแอร์  พอ ดูไปดูมา ก้อเทอรโม มัน เจ๊ง เขาว่ามันไม่ตัดเลยเป็นน้ำแข็ง   + คอมม (ซีล) เขาเรียกแบบนี้หีือ ป่าว เขา ว่า มันรั่ว อ้ะค่ะ

หนูก้อจำไม่ได้เท่าไหร่ ก้อไปนั่งดู นั่งเฝ้า เขาทำอยู่ใน อู่ ร่วม 4 ชม (เพื่ออารายยย  :มั้ง:)   หมดค่าเสียหายไป 3000 ค้าบบ

Ps. โชคดีเจอ ช่าง ที่เขารื้อ โอเปิ้ลประจำ  :'(    อาจจะเรียกชื่อเรียกผิดเรียกถูก ตามประสา คน โก๊ะ ยังไง รบกวนพี่ๆ มาแก้ ด้วยน่ะค่า

น้องปูไม่เจอกันนานเลยเนอะ สบายดีนะจ๊ะ แล้วตอนนี้รถโอเคหรือยัง ถ้ายัง รีบ เลย รีบโทรคุณบัติด่วนเลย คนนี้น้ำใจเพียบ บริการเลิศ พี่รับรอง 

ช่วงล่างดัง
น้ำมันรั่ว
เบรคไม่อยู่
สวัสดีค่ะ น้าขาว โห เยอะน่ะนั้น ท่าทางต้องโทรปรึกษา อ.ชนินทร์ ซะแล้วมั้งคะ 

ซ่อมแอร์  : คอมแอร์พัง + เติมน้ำยาแอร์ + น้ำมัน + เปลี่ยนไดเออร์ + ค่าบริการ  =  3,250.-
ทำไมถูกจัง

อ้าวเหรอคะ เรื่องราคานี่ตู๋ไม่ทราบเลยอ่ะค่ะ อาจจะได้เครดิตคุณบัติช่วยก็เป็นได้ค่า

เป็นผมก็ตกใจนะ ควันขึ้นแบบนั้น  :หนาว:
น้ำใจชาวโอเปิ้ล  8)  แต่หวังว่าคงไม่ต้องใช้บริการ เพี้ยง!

ดีใจจังค่ะ มีเพื่อนร่วมต๊กกะใจเพิ่ม 1 คน ใช่ค่ะ น้ำใจเพื่อนในเวปๆเพียบ...ค่า   

Offline bat

• bat
น้าขาว@ ถ้าเยอะขนาดนั้น ปล่อยเลยครับ ;):ไถ:
อ.หน่า @ ถ้า+คอมไปอีกลูก จะปรกติมั้ยล่ะครับ  ;)

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
อ.หน่า @ ถ้า+คอมไปอีกลูก จะปรกติมั้ยล่ะครับ  ;)
ถ้าไม่รวมค่าคอมก็ถือว่าราคาปกติครับ ถ้ารวมแล้วก็ถูกมากๆ

น้องปูไม่เจอกันนานเลยเนอะ สบายดีนะจ๊ะ แล้วตอนนี้รถโอเคหรือยัง ถ้ายัง รีบ เลย รีบโทรคุณบัติด่วนเลย คนนี้น้ำใจเพียบ บริการเลิศ พี่รับรอง 

;)   เอ่อ ถ้าเป็น หนูโทรไป พี่บัติ อาจจะ ไม่ใจดีขนาดนี้ก้อได้ค่าาา    ;D ;D

;)   เอ่อ ถ้าเป็น หนูโทรไป พี่บัติ อาจจะ ไม่ใจดีขนาดนี้ก้อได้ค่าาา    ;D ;D

[/quote]
คนสวยน้ำใจงามอย่างนี้ พี่บัติ คงไม่ปฏิเสธหรอกครับ

Offline bat

• bat
ปู@ มีปัญหาเรื่องรถก็โทรมาได้ตลอดละ ว่างหรือไม่อีกเรื่องนึง  ;)  แต่แน้นว่าเป็นเรื่องรถเท่านั้นนะ ;D

;)   เอ่อ ถ้าเป็น หนูโทรไป พี่บัติ อาจจะ ไม่ใจดีขนาดนี้ก้อได้ค่าาา    ;D ;D

คนสวยน้ำใจงามอย่างนี้ พี่บัติ คงไม่ปฏิเสธหรอกครับ
[/quote]

:น้ำร้อน:  หนูชอบประโยคแรกจังเลยค่ะ  นานๆ ทีจะได้ยิน   ;)

ปู@ มีปัญหาเรื่องรถก็โทรมาได้ตลอดละ ว่างหรือไม่อีกเรื่องนึง  ;)  แต่แน้นว่าเป็นเรื่องรถเท่านั้นนะ ;D

แว้ว แว้ว แว้วววว เหมือนจะใจดีเลยน่ะค่ะ คุณพี่  :haha :haha

Offline Omega VIP

ช่วงล่างดัง
น้ำมันรั่ว
เบรคไม่อยู่

ป๋าครับ  ส่งมาให้ใช้หน่อยจิครับ  อิอิอิ   ;) ;) ;)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
หนุ่มๆหมดหวังครับ สาวๆถ้าสวยๆก็โชคดี ............. เหอะๆ
 8)

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline bat

• bat
พี่เจี๊ยบก็ว่าเกินไป  :sosad3
เอ็งว่างๆแวะมาที่บ้านพี่ดิ เดี๋ยวมาช่วยกันล้างห้องเครื่องกัน (รถพี่นะ ;) โคตระสกปรกเลย)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :o อะนั้นไงชวนไปล้างห้องเครื่องที่บ้าน ตู้เย็นด้วยไหมพี่ น่ากลัวได้อีก เหอะๆ
 :dead:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง