ดูกันไว้....ผมไม่ได้ขับโหด...

หนานมา · 4409

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
เนื่องจากโช๊คขาด....

หลายคนอาจคิดว่าผม ขับรถโหด...

ผมก้อขับแบบชาวบ้านๆทั่วไปอะครับ...

มันผลิตออกมาไม่ดีมากกว่า.....

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

มันเชื่อมด้านในมาติ๊ดเดียวเอง.... :-X

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมเชื่อครับ  ;) ;) ;) :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

จริงๆนะครับลุงหมอ....

โช๊คเดิมของจีเอม....ก้อแค่เคยทำขาดมาครั้งเดียวเอง....

ดูรูปเพิ่มอีกนิด...

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อ้าว....ก็บอกแล้วว่าเชื่อยังไม่เชื่อผมอีก  ;) ;) ;) :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

โช๊ค...คุณภาพไม่ได้มาตรฐานอ่ะ...ครับ  ;) ;) ;)

:ใบเหลือง: :red: :dead:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline aiwullop

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ลภ หนุ่มสุพรรณ 0859724070

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

สินค้าไม่มีคุณภาพ...ฟ้องกรมแรงงานเลยครับ
:ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมก็เชื่อครับ...  ;) ;) ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
เค้าเชื่อกันเยอะแล้ว....................................งั้นผม

เชื่อตามเค้าดีกั่ว...................... ;) ;) ;)

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
เชื่อด้วยครับ  :P  :P :P

Offline jug

• นักรบพเนจร
  • **

Offline moimoi

ผมเชื่อครับ  ;) ;) ;) :P :P :P

ผมเหมือนน้าหมอครับ  :P :P

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
โช๊คหลังแวนขาดง่ายมากๆครับ ถ้ายิ่งทุกเยอะๆ พักเดี๋ยวรู้ผล เหอะๆ นายเป็บขาดไปรอบ พี่บัง 2 ชุดเละ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ยืนยันอีกเสียงครับ ของผมก็เคยขาดครับ ยี่ห้อเดียวกับที่พี่หนานมาใช้นี่แหละครับ เลยเลิกใช้ยี่ห้อนี้ไปตลอดกาล :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เชื่อด้วย..
แล้วรูปของ GM ที่ขาดมันเป็นจังได๋.. เพราะอันในรูปมันเป็นของ โคแฟบ ทั้งหมดเลยบ่?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ขาดแบบเดี๋ยวกันนี้เหละ ครับ ขาดกันเป็นว่าเล่น  :sosad3

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

จีเอม ก้อขาดแบบเดียวกันครับ...

แต่ที่ขาดเพราะว่า...เข้าโค้งตกหลุมแรงไปหน่อยครับ....

ไม่ได้ขับนิ่มๆแล้วขาดแบบนี้ จีเอมนั้นแกนหัก....คือแกนที่โผล่่พ้นกระบอกมาแล้วครับ...

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
 :o :o :o แล้วโช๊ค กราเบี้ยล ชุดละ 6พัน มีประวัติเป็นไงมั่งครับ ผมจะได้ระวังตัวไว้ :shock:

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

:o :o :o แล้วโช๊ค กราเบี้ยล ชุดละ 6พัน มีประวัติเป็นไงมั่งครับ ผมจะได้ระวังตัวไว้ :shock:

คุณภาพตามราคา....

ไม่พังง่ายๆหรอกกก....

คันแวนก่อนโน้นนนน หลังจากขาด ก้อใช้เกรเบี้ยนกระบอกแดง

ผ่านไปสี่ปี ก้อยังอยู่ดีนะ...

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~

คุณภาพตามราคา....

ไม่พังง่ายๆหรอกกก....

คันแวนก่อนโน้นนนน หลังจากขาด ก้อใช้เกรเบี้ยนกระบอกแดง

ผ่านไปสี่ปี ก้อยังอยู่ดีนะ...

กาเรียน ที่ใช้อยู่ แกนมันใหญ่กว่าที่เคยใช้มาครับ

ตามลำดับที่เคยลอง GM เดิมๆ
EURODUMPER
ALKOGAS
Gabriel รุ่น Back Ryder(ปัจจุบัน)

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline PaNg2PoNg

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
คนขับไม่มาตรฐานหรือเปล่าคร้าบบบบบบบบบ

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

คนขับไม่มาตรฐานหรือเปล่าคร้าบบบบบบบบบ

อ่า....ผมก้อมีมาตรฐานในการขับขี่เหมือนกันนา.....

เช่นใช้เบรคแค่พอจำเป็นรูดหลุมบ้างเป็นบ้างครับ(เทศช่วงล่าง)

เข้าโค้งตกหลุมบ้าง(เทศกันสบัด+ลูกยาง)

มุดบ้างเป็นบางกครั้ง อะไรประมาณนั้นอะครับ...

เพราะเกรงว่า...ถ้ามัวแต่ขับ กระดึ๋ยๆๆๆๆ เดี๋ยวกล่องมันจำ

พอยามขับขัน มันจะตอบสนองไม่ทันการอะครับ....

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ของผมก็ขาดงี้เลย ขับธรรมดา ในกรุงเทพ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง