ตามหากล่อง immobilizer ของ Omega B

giffila · 1848

Offline giffila

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เพิ่งได้ omega มาใหม่ ดันโดนเจ้าของเก่าถอดทิ้งแล้วต่อตรง
พี่น้องท่านใดมีเหลือหรือขายอยู่ ช่วยชี้เป้าทีครับ :สำนึก:

Last Love, Last Opel............

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
มันต่อตรงไม่ใด้ครับ :)  ถ้าไม่มีก็แสดงว่าเป็นรุ่นท่ีไม่มีอีโมมา ผมว่าไม่มีดีกว่าครับ ;) ค่าทำกญแจก็ถุก แถมไม่รวนให้กวนใจ ครับ  รถผมเกือบต้องยกเข้ากรุงก็เรื่องอีโมนี้ละดีที่แก่เองใด้ไม่งันเสียค่าเทลเลอหลายพันครับ  ส่วนถ้าอยากใด้จริงๆผมมีครับ

Offline giffila

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เอ.....หรือผมเรียกผิดก็ไม่รู้ครับ รึว่าจะเป็น กล่อง anti theft อ่ะครับ
มันวางอยู่ตรงเสา A ตรงเท้าคนนั่งอ่ะครับ ของผมเป็น ปี 95 รีโมตแบบปุ่มเดียวครับ

ไม่รู้ว่ามันถูกถอดออกหรือว่าไม่มีมาก็ไม่รู้ เพราะมันใส่ตัวจั๊มตรงที่ connector มาเลย (ถึงว่าไม่มีปุ่มโชว์รูปตัวคนวิ่งหนีอยู่ที่คอนโซล)
พอดีเห็นมันมีตุ่มอินฟาเรดที่หลังคา เลยนึกอยากเอารีโมตที่มีว่างอีกอันมาลองใส่ครับ
หรือว่าผมควรจะต่อรีโมตสัญญานกันขโมยดีกว่า ราคาก็พอเอาไว้เปิดประตูได้แถมยิงได้ไกลกว่าอีก :หึหึ:

แต่ถ้ากรุณาทิ้งรายละเอียดที่นี่ได้เลยครับ ผมอยู่แถวนนท์ เผื่อแวบไปได้ ขอบคุณครับ

giftten@hotmail.com

Last Love, Last Opel............

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
 ;) ;)ผมอยู่ที่อุดรเด้อครับ  ;D  ไอตัวอีโมมันจะทำงานสัมพันธุ์กันด้วยของสามชิ้นครับ คือตัวกุณแจ  กล่องอ่านและกล่องเครื่องครับ แตสามารถตั่งค่าของมันได้โดยใช้เทควันเป็นตัวเซตให้มันทำงานร่วมกันครับ โดยก่ลองอ่านมันจะอูย่ที่คอพวงมาลัยครับ ถ้าไม่มีผมว่าดีกว่ครับ เพราะเค้าทำมาเพืื่อกันขโมยครับ รถเรามันไม่ค่อยมีใครขโมยครับ ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง