Astra รถคันแรกในชีวิต เดิมๆ

mark · 5887

Offline mark

• นักรบพเนจร
  • **
สวัสดีอีกครั้งครับผม พึ้งจะมาเป็นสมาชิกในบ้านหลังนี้(opel.in.th)ได้เมื่อคืนเอง ไงก็ฝากเนื้อฝากตัว ฝากรถคันนี้ด้วยน่ะครับ

ผมชื่อมาร์คครับผม ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านน่ะครับ

นี้คือรถคันแรกของผม เก็บตังทำใบขับขี่เสร็จ แล้วก็เก็บต่อ จนได้ Astra คนนี้มาครอง

ผมได้ตั้งกระทู้มา1กระทู้แล้ว ถามเรื่องแม๊ก คือผมอยากใส่ขอบ16-17แต่ผมกลัวว่ามันจะสูงโย้งๆเกินไปอะครับ ( ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย ) เพราะว่า ถ้าเปลียนล้อแล้ว คงหมดตังโหลดรถ

เลยอยากจะถามว่ามันจะดูเป็นไงยังครับ ถ้าใส่ขอบ16-17

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านน่ะครับ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

• **
อัพรูปอยู่ตั้งนาน ลืมอ่าน ไฟล์ใหญ่เกิน ถึงว่าอัพ3รอบไม่ได้ซักที กล้องชัดเกิน  รูปเดียวกินไป 6MB

มาดูข้างในกันบ้างครับ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
 8) 8) 8)เรื่องล้อ ทางนั้นจะหาง่ายครับ ลองเลือกลายที่ชอบ เอาสวยใส่17เลยครับ แค่เปลี่ยน spring เตี้ยๆก็พอครับ  ถูกตังหน่อย ถนนที่นั่นดีจะตายครับ  :lovelove

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
8) 8) 8)เรื่องล้อ ทางนั้นจะหาง่ายครับ ลองเลือกลายที่ชอบ เอาสวยใส่17เลยครับ แค่เปลี่ยน spring เตี้ยๆก็พอครับ  ถูกตังหน่อย ถนนที่นั่นดีจะตายครับ  :lovelove

ช่ายๆอย่างที่กับคันว่านั่นแหล่ะครับไอ้เราก็นึกว่าอยู่เมืองไทย :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

พี่หมอครับผมขอลดยศเป็น โคไพร ลอต ได้ไหมครับ ยังบ่ได้เป็นกัปปิตันครับพี่ ;) ;)
markจะอยู่อีกนานป่าวครับถ้านานแต่งโลด ถ้าไม่นาน เก็บตังมาแต่งที่บ้านเราดีกว่าครับ  :)

• **
พี่หมอครับผมขอลดยศเป็น โคไพร ลอต ได้ไหมครับ ยังบ่ได้เป็นกัปปิตันครับพี่ ;) ;)
markจะอยู่อีกนานป่าวครับถ้านานแต่งโลด ถ้าไม่นาน เก็บตังมาแต่งที่บ้านเราดีกว่าครับ  :)

นานครับผม ก็พึ่งจะมาเรียนได้ไม่นาน เรียนเสร็จแล้วคงทำงานที่นี้เลยแหละครับ

พ่อผมก็แฟนของOpelเหมือนกัน ตอนแกไวรุ่นแกบอกว่ามีopel5คันแนะ รถคันแรกของลูกแกเลยแนะนำรุ่นนี้เลย อิอิ

เดินตามลอยเท้าพ่อ

Offline moimoi

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  อยู่ ตปท. หาแม็กไม่ยากครับ หาแบบที่ชอบแล้วก็จัดไปครับ    :D

ถ้าอยู่นานคันนี้ก็ใจเย็นๆครับ คันนี้เอาแค่พองาม จบมาทำงานแล้ว ค่อยลุยต่อครับแล้วค่อยหาตัว2ประตูสวยๆมาทำ หรือจะเอาตัว OPC ก็ได้ครับ   :) :)

• **
คันนี้แหละครับ ไม่ชอบ3ประตู ไปไหนมาไหน ใครไปด้วยลำบากครับ

ต้องลงรถงับเบาะอีก สบายแล้วครับแบบนี้

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

เอาน่าต่อไปก็ได้เป็นอยู่ดีแหล่ะ  เพื่อนผมแต่ก่อนเป็นแค่ สวป.ผมชอบเรียกมันว่า ผกก.มันก็ว่าผมว่าอย่าเรียกมันน่าเกลียดผมก็บอกว่าชอบเรียกล่วงหน้าแล้วตอนนี้มันก็เป้น ผกก.แล้วผมเจอผมก็เรียกมันว่าผู้การ  ;D ;D ;D   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

เอาน่าต่อไปก็ได้เป็นอยู่ดีแหล่ะ  เพื่อนผมแต่ก่อนเป็นแค่ สวป.ผมชอบเรียกมันว่า ผกก.มันก็ว่าผมว่าอย่าเรียกมันน่าเกลียดผมก็บอกว่าชอบเรียกล่วงหน้าแล้วตอนนี้มันก็เป้น ผกก.แล้วผมเจอผมก็เรียกมันว่าผู้การ  ;D ;D ;D   :P :P :P
คงได้เป็นผู้การโดยเร็ว..หลังกลับจาก บันนังสตา...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ยินดีครับ อยู่ต่างประเทศ ขับมาลัยซ้าย สวยเดิมๆ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline keng_112

• ผู้เยี่ยมยุทธ
สวัสดีครับ ใช้ Astra Van ครับ ลองดูครับรถผม 17 สปริงเดิมไม่ได้โหลดครับ

ไฟหน้านี่อันนี้เลยครับแนะนำใช้อยู่ครับ

http://cgi.ebay.de/FK-Angel-Eyes-Scheinwerfer-Opel-Astra-F-91-98-Schwarz-/200530634453?pt=Autoteile_Zubeh%C3%B6r&hash=item2eb08ea6d5

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
astra van อยู่ที่โน่นยังหาได้อยู่เหรอ? .. แล้วภาษีรถเก่ามันแรงมั้ยอ่ะ?

ถ้าผ่านสุสานรถ ก็อย่าลืม หาของติดไม้ติดมือส่งกลับมาบ้านเราด้วยเด้อ...อยากได้เยอะแยะไปหมด อิอิ

คันนี้แหละครับ ไม่ชอบ3ประตู ไปไหนมาไหน ใครไปด้วยลำบากครับ

ต้องลงรถงับเบาะอีก สบายแล้วครับแบบนี้
แม่นแล้ว.. พี่เองก็ชอบแต่ 3D แต่พอมีคนมาร่วมไปกะเราเยอะ ก็ลำบาก
นี่กะลังหา 5D หรือก็แวน สำรองเอาไว้ขนอยู่เช่นกัน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ผม กอล์ฟ เป็นสมาชิกคนนึ่งใน Astra Mania ครับ  เดี๋ยวคงได้เห็นหัวหน้าแก๊งค์ครับ  ป๋าขาว  ส่วนพี่เก่ง แวนสีดำข้างบนเป้นพี่คณะผมครับ  โลกมันกลม เพราะ มาใช้ opel เลยได้มาเจอกัน  รถผมเจ้า GT คุณ มาร์ก คงเห็๋นแล้วนะครับ

ป.ล. ถ้าอยู่ที่นั่น  ผมแนะนำว่าขับไป ซ่อมไป แล้วก็แต่งไปครับ  ของผมกว่าจะได้ของแต่ล่ะชิ้นรอส่งพอสมควรอ่ะครับ บางอย่างก็ต้อง copy ในไทย

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
ยินดีที่ได้รู้จัก ว่างๆจะแวะไปหา ผมชื่อขาวครับ พวกเด็กๆมันอุปโลกให้ผมเป็นหัวหน้าแก็งค์เพราะแก่สุด 5555

หลังคามีซันรูฟด้วย อิจฉาจัง

Offline Omega VIP

ยินดีที่ได้รู้จัก ว่างๆจะแวะไปหา ผมชื่อขาวครับ พวกเด็กๆมันอุปโลกให้ผมเป็นหัวหน้าแก็งค์เพราะแก่สุด 5555

หลังคามีซันรูฟด้วย อิจฉาจัง

ป๋าจะบินไปเที่ยวเมื่อไร  บอกด้วยนะครับ  จะได้มีล่ามส่วนตัว   ;D ;D ;D ;D

• **
ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับลูกเพี้ย  :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง