สนใจเปลี่ยนแม๊กให้ Astra ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ

mark · 13879

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แล้วก็อันนี้แม็คๆ ทั้งหลายนะครับ ถ้าอยู่เยอรผมแนะนำว่า ให้หาแม็ค 14 ลึกๆ มาใส่ดีกว่าครับ สวยกว่า ขับสบายกว่า 17

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline mark

• นักรบพเนจร
  • **
ลองดูอันนี้นะครับผมว่าคง เห็นภาพชัดขึ้นนะครับ
http://www.miata.net/garage/tirecalc.html
แบบนี้เป็นต้นนะครับ

จริงครับ ผมยิ่งไม่รู้เรื่องรถ อ่านไปก็ งง เจอภาพมา โอเคเข้าใจเลย ขอบคุณครับ

ภาพที่วาดไว้คือใส่ขอบ16-17 แต่ไม่โหลด แล้วใส่กันชนแต่งรอบคันแทนอะครับ ถึงไม่เสียช่วงล่าง รองหาๆดูในเน็ต ราคาก็ไม่แพงมากน่ะครับ

รอบคันก็ไม่น่าจะเกิน30000 เหมือนรูปนี้อะครับ http://www.car-vs-car.de/images/resized/Opel-Astra-FF-CC-PKPt.jpg  แต่คงไม่ต่ำขนาดนี้

แต่ไงก็ขอบคุณทุกคนด้วยน่ะครับ จะเก็บไปศึกษา ถ้าทำมาแล้วยังไง เดียวเอารูปลงให้ดูครับ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ผมก็ขับ แอสตร้า ใส่17 ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี
 แต่ตอนนี้ถอน สปิงโหลดออก  ;) ใส่ของเดิม
รู้สึกขับสบายขึ้นเยอะเลย :'(

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

• **
ผมก็ขับ แอสตร้า ใส่17 ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี
 แต่ตอนนี้ถอน สปิงโหลดออก  ;) ใส่ของเดิม
รู้สึกขับสบายขึ้นเยอะเลย :'(

ตอนนี้พี่ใส่สปิงเดิมหรือครับ ขอบ17ด้วย อัพรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับพี่ อยากเห็นอะ

อยากรู้ถ้าผมทำบ้างมันจะดูออกมายังไง

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
รถผมเจ้า GT ใส่สปริงโหลด H&R กับ ล้อไตเมท ST1 ( พิมพ์นิยมจาก OZ racing ) ยาง 205/45R17 ก็อย่างที่คุณ มาร์ค เห็นในกระทู้ ดาวหางสีฟ้าอ่ะครับ

• **
รถผมเจ้า GT ใส่สปริงโหลด H&R กับ ล้อไตเมท ST1 ( พิมพ์นิยมจาก OZ racing ) ยาง 205/45R17 ก็อย่างที่คุณ มาร์ค เห็นในกระทู้ ดาวหางสีฟ้าอ่ะครับ
รถพี่แบบว่า โดนใจมากเลยครับ อีกนานกว่าจะสวยเหมือนรถพี่ได้  :'(

แต่อยู่เยอรมันของแต่งหาง่ายกว่าที่นี่นะครับ ไม่นานคงสวยสมใจครับ :lovelove :lovelove 
รถผมกว่าจะแปลงร่างจาก chevloret zafira เป็น opel zafira opc ได้แทบแย่ครับ ของมาจากยุโรปทั้งนั้นครับโดนค่าส่งกระจาย :dead:

• **
แต่อยู่เยอรมันของแต่งหาง่ายกว่าที่นี่นะครับ ไม่นานคงสวยสมใจครับ :lovelove :lovelove 
รถผมกว่าจะแปลงร่างจาก chevloret zafira เป็น opel zafira opc ได้แทบแย่ครับ ของมาจากยุโรปทั้งนั้นครับโดนค่าส่งกระจาย :dead:
ผมอ่านเจอแว๊ปๆ คุณ zaffy เห็นว่าเป็นกับตันใช่ปะครับ  8)

ผมอยากถามว่า ถ้าเราเอาอุปกรแต่งรถไปด้วยเนี่ยจะต้องเสียภาษีเพิ่ม หรือ เค้าจะอนุญาตให้โหลดลงเครื่องหรือปล่าวครับ ??

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่อุปกรหายาก แต่มันขึ้นอยู่ว่ามีตังแต่งหรือปล่าวน่ะสิครับ   :'( :please: :cry3

ยังเป็นแค่ Co-pilot ครับ แต่พี่ๆแต่งตั้งให้เป็น กัปตันครับ :ตาปิ้ง: แต่ก็ขับเครื่องบินมาเกือบ10ปีแล้วครับ :-[
การขนของนี่ปกติเราได้สิทธิ ตามตั๋วครับ ส่วนเมื่อเข้ามาแล้ว ของบางอย่างต้องสำแดง ถ้าไม่สำแดงแล้วเจ้าหน้าที่ตรวจพบจะมีค่าปรับตามมาครับ แต่ปกติแล้วไม่ค่อยโดนเพราะส่วนใหญ่จะเป้นของใช้เองซึ่งคุยกับเจ้าหน้าที่ได้ครับ แต่ถ้าเกิดมีของอย่างเดียวกันหลายๆชิ้นก็โดนได้ครับ :)

• **
ยังเป็นแค่ Co-pilot ครับ แต่พี่ๆแต่งตั้งให้เป็น กัปตันครับ :ตาปิ้ง: แต่ก็ขับเครื่องบินมาเกือบ10ปีแล้วครับ :-[
การขนของนี่ปกติเราได้สิทธิ ตามตั๋วครับ ส่วนเมื่อเข้ามาแล้ว ของบางอย่างต้องสำแดง ถ้าไม่สำแดงแล้วเจ้าหน้าที่ตรวจพบจะมีค่าปรับตามมาครับ แต่ปกติแล้วไม่ค่อยโดนเพราะส่วนใหญ่จะเป้นของใช้เองซึ่งคุยกับเจ้าหน้าที่ได้ครับ แต่ถ้าเกิดมีของอย่างเดียวกันหลายๆชิ้นก็โดนได้ครับ :)

ผมก็คิดว่า อย่างนั้น แต่ถามกันไว้ก่อน ขอบคุณครับกับตัน อิอิ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

กะว่าจะซื้อฝาปิดจุ๊บล้อซะหน่อยอย่างงี้อดเลยอะดิครับกัปตันเพราะมันเหมือนกันตั้ง 4อัน ถ้าสำแดงก็โดนภาษีอานถ้าไม่สำแดงโดนจับได้ก็โดนทั้งค่าปรับทั้งภาษีอ่วมแน่เลยงั้นตัดใจไม่เอาแระ ;) ;) ;) :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ถ้ามีของผมด้วยรวมเป็น8ชิ้นครับพี่หมอ ;) ;) :ตาปิ้ง:

• **

กะว่าจะซื้อฝาปิดจุ๊บล้อซะหน่อยอย่างงี้อดเลยอะดิครับกัปตันเพราะมันเหมือนกันตั้ง 4อัน ถ้าสำแดงก็โดนภาษีอานถ้าไม่สำแดงโดนจับได้ก็โดนทั้งค่าปรับทั้งภาษีอ่วมแน่เลยงั้นตัดใจไม่เอาแระ ;) ;) ;) :P :P :P
55+  ;D ;D พูดงี้เสียวสันหลังเลยน่ะครับเนี่ย เอ๊กๆ ได้เลยครับ จุกลม 8จุกน่ะครับ เดียวไปขโมยมาให้ เจอจอดแถวไหน ถอดมาให้หมดเลย

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

55+  ;D ;D พูดงี้เสียวสันหลังเลยน่ะครับเนี่ย เอ๊กๆ ได้เลยครับ จุกลม 8จุกน่ะครับ เดียวไปขโมยมาให้ เจอจอดแถวไหน ถอดมาให้หมดเลย

จุกลมต้องมีตรา opel ด้วยนะครับท่านนายกไม่มีไม่เอานะหยิ่งด้วย  :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง