%%% ประกันรถยนต์ชั้น 3 (Plus) ใครใช้บริการบริษัทไหนอยูบ้างคะ %%%

SaMaNTa · 4117

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
คือตอนนี้ใช้ของบริษัท อลิอันซ์ซีพี ประกันรถยนต์ชั้น 3+  จ่ายประมาณ 7,000.- อยู่ค่ะ  แต่ประกันใกล้จะหมดแล้ว ถึงเวลาต้องต่อประกันแล้วค่ะ
ก็เลยอยากหาข้อมูลเพิ่มเติมว่า เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆในเวปใช้ประกันรถยนต์ของบริษัทอยู่บ้างคะ การให้บริการโอเคหรือเปล่า จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ประกันเท่าไหร่
อู่ที่รับซ่อมเยอะมั้ย ใครทำประกันแบบนี้ รบกวนแชร์ข้อมูลด้วยนะคะ เผื่อขอเก็บเป็นตัวเลือกเพิ่มค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า   :)

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมใช้ของมิตรแท้อยู่ครับ 6666 ถ้าเราผิดต้องจ่ายเพิ่ม 2000 ถ้าเราจะเคลมนะครับ เหอะๆ
ถ้า 7777 อันนี้แครมได้เลย

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
หนูซื้อ ผ่านที่นี่ มา ปีที่ สอง แล้ว อ่ะค่ะ พี่ตู่ ลองดูน่ะค่ะ  :)
 http://insurethai.com/t2.html

หนูเลือกใช้ asia 2+ จ่าย 6800  ชน + ไฟไหม้ + รถหาย แต่ทุนประกันที่ 100,000 อ่ะค่ะ เราผิดไม่ต้องจ่าย 2000

Offline rmphuket

:มั้ง:ขออนุญาตแทรกนิดนึงน๊ะครับ..พอดีเป็นเรื่องเดียวกัน ขอถามผู้รู้หน่อยครับ รถผม corsa 5 ประตูปี95 ทำประกันชั้นหนึ่ง มา7-8ปี พอมาปีนี้ ทาง บ.ให้ทำแค่ชั้น3 3plusก็ไม่ได้ พนง.เค้าบอกอายุรถเกินง่ะ...(เหมือนเจ้าของรถมั๊ง)ไหงเป็นงั้นใครรู้บ้างช่วยแจ้งแถลงไขให้ที่ดิ จักขอบคุณมากเลย..... :'(

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ส่วนใหญ่ถ้าเป็นลูกค้าชั้นดี เขาจะให้ต่อนะครับ ถ้าเครมบ่อยๆก็จบ เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
ผมใช้ของมิตรแท้อยู่ครับ 6666 ถ้าเราผิดต้องจ่ายเพิ่ม 2000 ถ้าเราจะเคลมนะครับ เหอะๆ
ถ้า 7777 อันนี้แครมได้เลย

เจี๊ยบ พี่ถามอีกนิดว่า ประกันที่เจี๊ยบซื้อนั้น เค้ารวมเรื่องรถหาย + ไฟไหม้ด้วยหรือเปล่า ???   :มั้ง:

หนูซื้อ ผ่านที่นี่ มา ปีที่ สอง แล้ว อ่ะค่ะ พี่ตู่ ลองดูน่ะค่ะ  :)
 http://insurethai.com/t2.html

หนูเลือกใช้ asia 2+ จ่าย 6800  ชน + ไฟไหม้ + รถหาย แต่ทุนประกันที่ 100,000 อ่ะค่ะ เราผิดไม่ต้องจ่าย 2000

น้องปู อันนี้ก็น่าสนใจเนอะ ราคาพอๆกับที่พี่จ่ายอยู่เลยอ่ะ แต่แอบถามนิดนึง น้องปูเคยใช้บริการบ้างหรือยัง อู่ที่ใช้เคลมประกันเยอะมั้ย บริการล่ะโอหรือเปล่าจ๊ะ วานบอกทีนะ นะ   :ตาปิ้ง:

:มั้ง:ขออนุญาตแทรกนิดนึงน๊ะครับ..พอดีเป็นเรื่องเดียวกัน ขอถามผู้รู้หน่อยครับ รถผม corsa 5 ประตูปี95 ทำประกันชั้นหนึ่ง มา7-8ปี พอมาปีนี้ ทาง บ.ให้ทำแค่ชั้น3 3plusก็ไม่ได้ พนง.เค้าบอกอายุรถเกินง่ะ...(เหมือนเจ้าของรถมั๊ง)ไหงเป็นงั้นใครรู้บ้างช่วยแจ้งแถลงไขให้ที่ดิ จักขอบคุณมากเลย..... :'(

ยืนยันว่า ใช้ประกันชั้น 3+ ได้แน่นอนค่ะ เพราะใช้อยู่มาหลายปีแล้ว ลองหาข้อมูลจากที่นี้ไปพร้อมกันดีมั้ยคะ :D :)

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
 ;) ;)  นู่ยังไม่เคยชน แบบ ต้องเคลมอ่ะค่ะ เลย ยังให้คำตอบไม่ได้ 

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
 :)เอเซ๊ย 3PLUS Lady ระบุชื่อผู้ขับ และต้องเป็นสุภาพสตรี เท่านั้น ไดิ้ราคาพิเศษมา ๕พันแปดร้อยบาทถ้วน จาก หกพันแก่ๆ แต่มี ดีดัก สองพันบาทจ้า :pray

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

:)เอเซ๊ย 3PLUS Lady ระบุชื่อผู้ขับ และต้องเป็นสุภาพสตรี เท่านั้น ไดิ้ราคาพิเศษมา ๕พันแปดร้อยบาทถ้วน จาก หกพันแก่ๆ แต่มี ดีดัก สองพันบาทจ้า :pray

ขอบคุณค่าพี่ช่อค่า ราคาน่าสนใจค่าแต่เฉพาะ Lady เหรอคะว้า คงลำบากนิดนึง เพราะบางทีมีพี่ๆที่บ้านยืมรถไปใช้บ้างครั้งคราว เห็นท่าจะลำบาก แต่ก็ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับข้อมูลค่า

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ประกันที่ชื่อเหมือน น้ำมันพืช อะครับ เห็นเขาพูดกันว่าบริการดี แบบตาดีได้ตาร้ายเสียอะครับ  :P

ประกันที่ชื่อเหมือน น้ำมันพืช อะครับ เห็นเขาพูดกันว่าบริการดี แบบตาดีได้ตาร้ายเสียอะครับ  :P

สวัสดีค่า คุณเบริด์ สบายดีนะคะ ตู๋นึกไม่ออกอ่ะ  :มั้ง: ถามนิดส์นึงแล้วรถคุณเบริด์ล่ะคะใช้บริการที่ไหนอยู่ บอกได้ป่าวคะ ขอเก็บข้อมูลก่อน ตอนนี้รถตู๋ไม่ค่อยสบาย นอนรอคุณหมอรักษาตัวอยู่ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะรีบไปต่อประกันค่า

กุ๊ก องุ่น เหอะๆๆๆ

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 :ตาปิ้ง:เป็น งง ไม่ได้เข้าครัวนานแล้ว : :alone

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น้าเบิร์ดบาปกรรมทำ สว. งง  ;) ;) ;)   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
อืม...ใช้ เอเชีย3+ กันพอสมควร ใครเคยได้ใช้บริการแล้วมั่งครับ เห็นบางที่ว่าช้าหลายๆอย่าง หรือว่าในพวก 3+ ก็พอๆกันครับ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

เผอิญได้คุยกับเพื่อนๆสมาชิกหลายท่านเค้าแนะนำ สินมั่นคงประกันภัย ค่ะเห็นว่าบริการโอเค แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าที่อื่นอยู่ค่ะ เดี๋ยวจะลองโทรคุยสักกะหน่อยว่าค่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่เท่าไหร่ ได้ความอย่างไรจะมา Update ข้อมูลให้นะคะ

Offline Omega VIP

เผอิญได้คุยกับเพื่อนๆสมาชิกหลายท่านเค้าแนะนำ สินมั่นคงประกันภัย ค่ะเห็นว่าบริการโอเค แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าที่อื่นอยู่ค่ะ เดี๋ยวจะลองโทรคุยสักกะหน่อยว่าค่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่เท่าไหร่ ได้ความอย่างไรจะมา Update ข้อมูลให้นะคะ

ใครหว่าไปแนะนำพี่สาวผมอ่ะ    :P :P :P

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v

ผมลองหาขอมูลจากตัวแทนขายบางราย สินมั่นคง3+ แพงกว่า เอเชีย3+ นิดหน่อย

แต่บางที่ สินมั่นคง2+ ถูกกว่า เอเชีย2+ ซะอีก คุ้มครองเยอะกว่าด้วย ถ้าดูจากลิ๊คงของคุณปู  http://insurethai.com/t2.html

จุดเด่นของสินมั่นคง (อ้างอิง http://www.easyinsure.co.th/)

จุดเด่นของบริษัทนี้
พิเศษสำหรับลูกค้า กับโครงการดีๆจากบริษัท สินมั่นคงประกันภัยจำกัด(มหาชน)
โครงการ SPEED GUARANTEE 1 (รับประกันการไปถึงที่เกิดเหตุภายใน 20 นาที)
หาก ไปถึงที่เกิดเหตุช้ากว่า 20 นาที ท่านจะได้รับ ความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคล ในวงเงิน 100,000 บาท ฟรี ซึ่งท่านจะได้รับความคุ้มครองกรณี สูญเสียอวัยวะ และทุพลภาพถาวร ทั้งนี้ไม่คุ้มครองถึงค่ารักษาพยาบาล

โครงการ SPEED GUARANTEE 2 (รับประกันการซ่อมรถเสร็จตามกำหนด)
หากซ่อมเสร็จช้ากว่ากำหนด บริษัทฯยินดีชดเชยให้ท่าน วันละ 500 บาท จนถึงวันที่รถทำการซ่อมเสร็จ

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline pecth

• สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 ;D และสรุปของอะไรมันดีอะ ตั่งแต่ขับรถมา มีอยุ่ 2 คน  :D
ไม่เคย มีประกันไม่เคยทำประกัน  8)

จ่ายเองตลอด และแบบไหนมันดีอ่า  :alone

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง