น้ำเข้าจากใต้ท้องรถขอคำแนะนำด้วยครับ

e20rrw · 3626

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
วันที่ 5 พ.ค.ที่ผ่านมา ออกจากบ้านประมาณตีสาม (จะไปงานไหว้ครูหลวงปู่แถวลาดพร้าว) ฝนตกหนักมากเลยไปลุยน้ำแถว
ลาซาล-แบริ่ง เครื่องเกือบดับครับ แต่ไม่ดับยังประคองไปได้ แต่น้ำเข้ามาในรถครับเข้ามาจากใต้พรม ทั้งๆที่ปีที่แล้วผมเอารถขึ้นฮอยส์เอาซิลิโคนลองทาทับยางต่างๆที่ปิดอยู่ใต้ท้องแล้วไม่คิดจะเข้ามากขนาดนี้ เอาผ้าซับแล้วบิดได้น้ำมาเยอะเลยครับ ตากแดดมาจนวันนี้ยังไม่ค่อยหายเหม็นอับเลย ราแอบขึ้นนิดๆ   :omg: ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ นิดนึงครับใครเคยเจอแบบนี้บ้างแก้ไขยังไงครับ  :ตาปิ้ง:

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
วันที่ 5 พ.ค.ที่ผ่านมา ออกจากบ้านประมาณตีสาม (จะไปงานไหว้ครูหลวงปู่แถวลาดพร้าว) ฝนตกหนักมากเลยไปลุยน้ำแถว
ลาซาล-แบริ่ง เครื่องเกือบดับครับ แต่ไม่ดับยังประคองไปได้ แต่น้ำเข้ามาในรถครับเข้ามาจากใต้พรม ทั้งๆที่ปีที่แล้วผมเอารถขึ้นฮอยส์เอาซิลิโคนลองทาทับยางต่างๆที่ปิดอยู่ใต้ท้องแล้วไม่คิดจะเข้ามากขนาดนี้ เอาผ้าซับแล้วบิดได้น้ำมาเยอะเลยครับ ตากแดดมาจนวันนี้ยังไม่ค่อยหายเหม็นอับเลย ราแอบขึ้นนิดๆ   :omg: ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ นิดนึงครับใครเคยเจอแบบนี้บ้างแก้ไขยังไงครับ  :ตาปิ้ง:

ถ้าเป็นผมลุยแล้วน้ำเข้าครั้งหน้าผมจะพยายามไม่ลุยครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555

ถ้าเป็นผมลุยแล้วน้ำเข้าครั้งหน้าผมจะพยายามไม่ลุยครับ :P :P :P
  :แงๆ: ปกติไม่ค่อยได้ลุยครับน้าหมอ คงเข็ดไม่กล้าแล้วครับ  :สำนึก:

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
เมื่อก่อนมีเพื่อนที่ทำงานใช้วิธี จอดตากแดดโดยเปิดประตูไว้ :)

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
รื้อครับ รื้อออกให้หมดตากแดดให้แห้ง ไม่งั้นได้กลิ่นทั้งปีเป็นแน่ :sosad3

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline thefrog

• นักรบพเนจร
  • **
ลดกลิ่นอับด้วยภูมิปัญญาชาวบ้าน ลองเอาถ่านไปวางแถวๆ ที่วางเท้าอ่ะครับ รถผมเคยมีกลิ่นอับ ตากพรมแห้งแล้วก็ยังอับอยู่ ลองเอาถ่านไปวางวันเดียวหายเลยครับ
ถ่านหุงข้าวนะครับ ไม่ใช่ถ่านไฟฉาย  ;D ;D ;D

มือใหม่คอร์ซ่า

Offline yut

• **
รื้อครับ รื้อออกให้หมดตากแดดให้แห้ง ไม่งั้นได้กลิ่นทั้งปีเป็นแน่ :sosad3

เห็นด้วยครับ รื้ออย่างเดียว  เพราะด้านล่างใต้พรมมันจะมีฟองน้ำแบบนี้  ซับน้ำยังไงก็ไม่หมดแน่นอน รื้อแล้วลองเช็คยางอุดกันน้ำ (ออก...)ด้วยนะครับ สงสัยว่ามันคงหมดอายุไข แล้วแหละ

Offline Tap

• **

ไม่ไช่แค่จุกยางใต้ท้องนะครับที่เข้าได้ ขอบประตูก็เข้าได้ถ้ายางเริ่มเสื่อมยิ่งเวลารถวิ่งสวนหรือโดนแซงแล้วมีคลื่นอัดเข้ามากระแทกก็มีโอกาส แนะนำเวลาล้างรถให้นั่งข้างในคนหนึ่งแล้วอีกคนหนึ่งฉีดน้ำ (ฉีดนะครับ) บริเวณขอบประตูถ้ามีน้ำกระเซ็นเล็ดลอดมาได้ก็เรียบร้อยครับ   อีกที่ที่นึกไม่ถึงก็คอพวงมาลัยกับช่องออกของท่อแอร์ ก็เป็นได้ครับ :bye: :bye: :bye:

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะลองรื้อดูครับ :o จะลองเอาขึ้นฮอยส์ดูพวกยางอีกทีเคลียร์ให้ทันก่อนหน้าฝนนี้
( :shock: เอ๊ะหรือตอนนี้หน้าฝนแล้ว)

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
กันยากถ้าลุยน้ำ รูน็อต ยึดเบาะลองดู

Offline i_poch

ผมก้อเคยนะครับ เปิดพรมดักฝุ่นมาน้ำแฉะเลย พลอยทำให้แอร์เหม็นไปด้วย   :P
แต่ผมก้อไม่ได้ทำอะไรนะ เปิดกระจกรถทิ้งไว้จอดตากแดด มันก้อแห้งไปเอง กลิ่นก้อหมดไป  :D

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง