ขออนุญาตประกาศตามหาลูกหมาตัวน้อยครับ

ขอยลอนผาบี้ · 2584

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เป็นลูกหมาตัวน้อยๆ ขนาดสองนิ้วครึ่ง (ตัวเล็กมาก) หัวโต ตาโต ตัวเล็ก

พันธุ์ บีเกิ้ล ชื่อในอินเตอร์เน็ตว่า The DOG Beagle mini Plush เจ้าของตั้งชื่อว่า "ลูกตุ๊บ" (หล่นบ่อย)

เจ้าของเลี้ยงดูมาเป็นเวลาห้าปีแล้ว พาไปใหนมาใหน เที่ยวทั่วไทย นอนกอดทุกคืน

ตอนนี้ทำหล่นหาย เจ้าของร้องให้น้ำตานองจะเป็นสายเลือดแล้ว  :แงๆ:

ใครพบเห็นที่ใหน รู้จัก พบเจอที่ใหน จะขาย จะให้ จะประมูล ก็ว่ากันมา

ไม่ว่าจะเป็นของไหม่ ของสะสม ของมือสอง ขอให้เจอหน้าตาตามรูป ช่วยบอกผมที

ผมจะไปซื้อกลับมา เรื่องมีอยู่แค่นี้ อย่าหาว่าปัญญาอ่อนเลยนะครับ

เรื่องนิดเดียวแต่มันเป็นเรื่องความผูกพันธ์ทางจิตใจที่มิอาจลบเลือนได้ครับ  :nono

รบกวนด้วยนะครับ  :ตาปิ้ง:

ขอยลอนผาบี้ โทร.086-9061516

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
เรื่องจริงรึป่าวอ่ะน้า  :o  ตามรูปนี่เป็นตุ๊กตา  ??? ??? มีรูปจริงๆป่าวน้า เผื่อว่าได้เจอะ  :)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
น้าขอนคิดว่ามันควรจะ ตุ๊บ ตรงไหน มันก็น่าจะยังอยู่ตรงนั้นแหละยกเว้นแว่...จะมีใครใจดีพามันไปเลี้ยงดูซะแล้ว
เผลอลืมยัดอกสาวไหนไปหรือเป่าครับน้า...คริคริ ;) ;)
ทำใจนะครับน้า ของน่ารักๆแบบนี้..ใครก็อยากเป็นเจ้าของ.. :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ตามรูปเลยครับ ใครเจอที่ไหนขนาด2นิ้วครึ่ง ช่วยกันหน่อย

ผมคุยกับน้าขอนแล้วเข้าใจหัวอกเจ้าของครับ

หาเจอแต่ขนาด3นิ้วครึ่ง เห็นว่าไม่ตรงสเปค
http://cgi.ebay.com/Dog-BEAGLE-Mini-Plush-McDonalds-3-tall-/140526969206

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
โอ รักมากนะเนี่ย.. ขนาด 2.5 นิ้ว

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
หลายพัน...

ก็จะปาไปเป็นหมื่นแล้วครับพี่ ..อิอิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

โห....น้านุ่นก็ เพื่อน้าขอนเขาเบื่อบีเกิ้ลไปข้ามพันธ์เป็น มินิเจอร์ ดัชชุน บอกเซอร์ ชิวาว่า บ้าง
ก็มีเพ็ทดีดรีแม็คโดนัล ต้องมีราคาบ้างดิครับ ไม่ช่ายใช้สวิ้งกว้านเอาตามถนน  ;)

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
จิงๆ หาไม่ยากตุ๊กตา The Dog มีขายเยอะเลยนะคะ ถ้าเป็นพันธุ์อื่นแต่อยู่ในตระกูล The Dog เหมือนกัน จะรับไว้พิจารณามั้ยคะ

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
หน้าตายังงี้ มันคุ้นๆ เหมือนเคยเห็น ขายในห้างอ่ะค่ะ
แต่มันคงหมดรุ่นไปแล้ว แต่ถ้าไปเดินห้างแล้วเจอ
จะซื้อมาให้นะค่ะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ทีแรกนึกว่าเป็นพลาสติคเห็นบอกว่าเป็นของ แมคโดแนล ที่แท้เป็นตัวนิ่มๆนี่เองตัวนี้ผมก็ชอบครับที่บ้านเป็นที่ใส่กระดาษเช็ดชุ่ยครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
น้าขอนลองไปหาดูตามห้าง ดอกบัว หรือ ซีใหญ่ ดูครับ แถวๆพวกแผนกกิ๊ฟช๊อปกะพวกเครื่องเขียน เคยเห็นอยู่

แต่หลังๆเห็นมีพวกเปียกปูน(แมวดำ) อะไรพวกนั้น ไม่รู้ว่าเค้าจะเปลี่ยนอกมั๊ย

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

หน้าตายังงี้ มันคุ้นๆ เหมือนเคยเห็น ขายในห้างอ่ะค่ะ
แต่มันคงหมดรุ่นไปแล้ว แต่ถ้าไปเดินห้างแล้วเจอ
จะซื้อมาให้นะค่ะ

เพิ่งกลับมาจากปทุมธานีครับ เมื่อเช้าออกไปข้างนอกมา

@น้าบัติ เรื่องจริงครับรูปจริงเดี๋ยวต้องไปเอาในมือถือเจ้าของครับ

@น้าโทนี่  ผมถามคนกวาดขยะของ กทม. และวินมอเตอร์ไซค์ แถวนั้นก็ไม่มีใครพบครับ

@ขอบคุณลุงสนที่เข้าใจครับ

@ตัวใหญ่ไปครับน้าเบิ้ด ตัวจริง เล็กมากๆครับ วัดกับไม้บรรทัด จากจมูกถึงก้น สองนิ้วนิดๆเองครับ

@น้านุ่น เขารักมากจริงๆครับ

@คุณจอย  รุ่นอื่นเขาไม่เอาครับ หน้าไม่เหมือนครับ

@พี่ลูกตาล ขอบคุณครับ ฝากดูถ้าหน้าเหมือนตัวจิ๋วแบบนี้ จัดมาเลยครับ

@ลุงหมอ ก็น่ารักสิ่ครับ ตัวนิ่มๆนะ เจ้าของเขาชอบพาหมาน้อย ไปเล่นบันใดเลื่อนในห้างน่ะครับ  :ตาปิ้ง:

@Revercat ผมไปมาหลายที่ครับไม่ใช่จะไม่พยายาม  คาร์ฟูร์สาย 3  ,บิ๊กซีอ้อมใหญ่  ,ตั้งฮั่วเส็ง ,เดะมอลล์บางแค ,บิ๊กซีเพรชเกษม ,ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ,เซ็นทรัลรังสิต ,เมเจอร์รังสิต

หาจนท้ออ่ะ...แต่ก็ต้องหาต่อไป    :-[

และขอบคุณเพื่อนๆทุกกำลังใจนะครับ

Offline PrasongKe

• โทร.๐๘๓-๘๕๕๐๓๔๙
  • No.: หมายเลข ๒๑๐
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า ๕ ประตู ปี ๒๕๓๗ เกียร์อัติโนมัติ
  • สีรถ : ขาวตุ่นๆ
  • เครื่องยนต์: ๑.๔ ลิตร ๘ วาล์ว เครื่องไถนา (C14NZ)
แบบตัวนี้หรือเปล่าครับ

Max does not matter. The key point is the average.

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
@ลุงหมอ ก็น่ารักสิ่ครับ ตัวนิ่มๆนะ เจ้าของเขาชอบพาหมาน้อย ไปเล่นบันใดเลื่อนในห้างน่ะครับ  :ตาปิ้ง:

น้าขอนผมมีจริงๆนะครับตัวนี้นะที่บ้านใช้เป็นที่ใส่กระดาษเช็ดชุ่ย มันมอมมากเลยครับ ถ้าจะเอาไปแก้ขัดก่อนจนกว่าจะหาที่ถูกใจได้ก็ได้นะครับหรือจะเอาไปเลยก็ไม่ว่ากันแต่ต้องไปอาบน้ำมันนานหน่อยละกัน  :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ใช่ครับๆ ตัวเล็กสีน้ำตาลอ่อนๆอ่ะครับ

เห็นที่ใหนครับเนี่ย

• รุ่นรถ: คอร์ซ่า ๕ ประตู ปี ๒๕๓๗ เกียร์อัติโนมัติ
  • เครื่องยนต์: ๑.๔ ลิตร ๘ วาล์ว เครื่องไถนา (C14NZ)
ตลาดนัดแถวบ้านอ่ะครับ ถ้าใช่จะส่งไปให้เลยครับ เจ้าตัวเล็กหรือใหญ่ครับ

Max does not matter. The key point is the average.

@ลุงหมอ ก็น่ารักสิ่ครับ ตัวนิ่มๆนะ เจ้าของเขาชอบพาหมาน้อย ไปเล่นบันใดเลื่อนในห้างน่ะครับ  :ตาปิ้ง:

น้าขอนผมมีจริงๆนะครับตัวนี้นะที่บ้านใช้เป็นที่ใส่กระดาษเช็ดชุ่ย มันมอมมากเลยครับ ถ้าจะเอาไปแก้ขัดก่อนจะกว่าจะหาที่ถูกใจได้ก็ได้นะครับหรือจะเอาไปเลยก็ไม่ว่ากันแต่ต้องไปอาบน้ำมันนานหน่อยละกัน  :haha :haha :haha :P :P :P

ของน้าหมอก็ใช้ครับ แต่ตัวโตไปครับ ขอบคุณครับ

ตลาดนัดแถวบ้านอ่ะครับ ถ้าใช่จะส่งไปให้เลยครับ เจ้าตัวเล็กหรือใหญ่ครับ

เอาๆๆๆ เลยครับ เจ้าตัวเล็กสุดสีอ่อนๆอ่ะครับ เท่าใหร่ครับ

แล้วอยู่ที่ใหนครับ แถวใน กทม. รึเปล่าครับ เดี๋ยวขับรถไปหาเลย  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

บางปู ครับ เดี๋ยวรีบไปดูให้ครับ 49  บาท ไม่เป็นไรครับ

บางปู ครับ เดี๋ยวรีบไปดูให้ครับ 49  บาท ไม่เป็นไรครับ

ใจจะขาดแล้วน้า ขอคุยด้วยหน่อยครับ  เบอร์ผม 086-9061516  :nono :nono

:lovelove

ใจจะขาดแล้วน้า ขอคุยด้วยหน่อยครับ  เบอร์ผม 086-9061516  :nono :nono

:lovelove

อูยส์.....ดีใจด้วยครับน้าขอน  อย่างงี้เดี๋ยวมีรับรางวัลจากหวานใจแน่เลย  :haha :haha :haha :P :P :P

กำลังโทรหาน้าปื้ดอยู่ ยังไม่รับสายสงสัยขับรถออกไปดูอยู่  :pray

ขอโทษทีครับ แถวบางปูฝนตกหนัก ร้านค้าเลยเก็บไปแล้ว ลองถามพ่อค้าแถวนั้น เค้าว่าร้านนี้เห็นทำท่าจะตกเลยเก็บไปแล้ว ตลาดนัดจะมีทุกวันพุธ กับ เสาร์อ่ะครับ

บุญมีแต่กรรมบังซะแระ  :cry3 :cry3 :cry3 :P :P :P

ขอโทษทีครับ แถวบางปูฝนตกหนัก ร้านค้าเลยเก็บไปแล้ว ลองถามพ่อค้าแถวนั้น เค้าว่าร้านนี้เห็นทำท่าจะตกเลยเก็บไปแล้ว ตลาดนัดจะมีทุกวันพุธ กับ เสาร์อ่ะครับ

ไม่เป็นไรครับน้า ขอบคุณมากมายเลยครับ เดี๋ยวรอวันเสาร์ก็ได้ครับ

Offline RevelCat

• ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v
เข้ามาดูสถานะการแล้ว อยากบอกว่า เอาใจช่วย และหาได้ไวๆนะครับ  :'(

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
จำได้ว่าเคยซื้อมาจากญี่ปุ่นครับถามผบ.บอกว่ามีแฟนเพื่อนมาขอเลยให้ไปหมดแล้วครับ :P :P

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง