Mini Review : Altec Lansing Octiv 650

Model · 2575

Offline Model

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
on: 16 May 2011, 15:01
Mini Review : Altec Lansing Octiv 650

Altec Lansing Octiv 650 Docking Speaker ต่อออก LCD ได้ !!

ได้ของมาลองเล่นอีกละ  แกะกล่องกันเลยละกัน

สกรีนหน้ากล่องสวยงาม กล่องใหญ่พอสมควร หนักใช้ได้เลย

อ๊ะ!! ที่กล่องมีรูป TV ด้วย เกี่ยวอะไรหว่า

เปิดกล่องออกมา..มีโฟมกันกระแทกอย่างดี
พร้อมอุปกรณ์
- รีโมท พร้อมถ่าน
- อเดปเตอร์ (มีหัวเปลี่ยนเสียบเต้าได้ทั่วโลกเลยทีเดียว)
- คู่มือ

ออกมาแล้วพระเอกของเราด้านหน้าเรียบๆ มีลำโพง 2ตัว ซ้าย-ขวาซ่อนอยู่ภายใน

มาดูมุมบนกันบ้าง ด้านหลังที่ยื่นออกไปเพราะอะไร มีเฉลยด้านล่างครับ

มุมบนซ้ายมีปุ่มสั่งงานอยู่ครบ หรือจะใช้รีโมทก็ได้

ลองเอา iPhone Classic ลองเสียบดู อ๊ะ หล่อไม่เบา ใช้ฟังชั่นฟังเพลง / ชาร์ท สบายมากไม่ต้องเปลี่ยนฐานรองให้ยุ่งยาก
เพราะเป็นฐานเสียบแบบลอย iPod / iPhone รุ่นไหนเสียบได้หมด iPad ก็เสียบได้นะ แต่คงบังลำโพงมิด -*-

เฉลยด้านหลัง มีช่องต่อ Component ออกจอนอก ส่วนเสียงจะออกทาง Docking

อีกส่วนที่ทำให้ลำโพงลึกไปทางด้านหลัง เพราะ Subwoofer อยู่ด้านล่างหันดอกอัดพื้น เบสมาแน่นๆแน่นอน (ขึ้นอยู่กับพื้นที่วาง)

สถานะเปิดเครื่อง จะมีไฟสีฟ้าติดอยู่มุมซ้ายบน

ลองต่อ AUX ดูหนังฟังเพลง ก็ ok ครับ เบสมาเป็นลูกเลย สามารถปรับ เสียงทุ้ม-แหลม ได้ 4-5 ระดับเลย

สรุป

สำหรับคนที่ใช้ iPhone ตั้งแต่รุ่นแรก (iPod ก็เสียบได้นะ) จนถึง iPhone 4 เลย

ถ้ามี iPad 1 / iPad 2 เสียบได้แต่คงบังลำโพงมิด -*-  ส่วนมือถือหรือเครื่องเล่นรุ่นอื่นๆ สามารถต่อช่อง AUX ได้ครับ

ฟังชั่นพิเศษที่รุ่นนี้มีก็คือ สามารถต่อออกจอนอกได้ครับ โดยผ่านช่อง Component

แต่รอบนี้ยังใช้ไม่ครบฟังชั่น ยังไม่ได้ลองต่อ TV เอาไว้ของครบจะเอามาลงให้ดูเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #1 on: 16 May 2011, 22:23
:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: แนะนำสินค้าเหรอครับหรือว่าขายเอ่ย :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #2 on: 16 May 2011, 23:06
:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: แนะนำสินค้าเหรอครับหรือว่าขายเอ่ย :P :P :P
;D รอก่อนน้าซักพักๆให้ถามกันเยะๆๆก่อนนะ อย่าพึ่งรีบ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
Reply #3 on: 17 May 2011, 00:48

เหมือนกันเลย
http://www.dvdgameonline.com/forums/index.php?showtopic=265750

neutral images

Offline Model

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #4 on: 18 May 2011, 09:49
แนะนำสินค้าครับ พึ่งมาใหม่เลยลองเล่นดู  :giveme

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง