ชาวข้ามพันธุ์ ไปดูแลรถกันที่ไหน....

แป๋ว · 1474

Offline แป๋ว

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สงสัยค่ะว่า  ว่าชาวข้ามพันธุ์ของเรา พอเปลี่ยนเครื่องปุ๊ป หลังจากนั้นนำรถไปดูแลกันที่อู่ไหนกันค๊ะ......เรามาสมมุติกันว่าเพลาหลุด  แล้วเราไปอู่โอเปิ้ล หรือ โตต้า

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
วางที่รังสิต ดูแลก็รังสิตครับ เว้นแต่เล็กๆน้อย ก็ทั่วไปที่ซ่อมรถญี่ปุ่นได้ แต่ถ้าเพลาหลุำดควรกลับที่อู่ที่วางครับ เพราะเป็นเำพลาที่กลึงใหม่แปลงมา หรือที่ำพี่เอตามที่อยูนี้ครับ อู่Opelดูได้แต่ช่วงล่่างกับเบรคถ้าำำไม่ได้แปลงมา

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ถ้าลำบากก็ไป ประดิษฐ์ยนต์ รังสิตครับ  อู่นี้เขาทำทุกยี่ห้อที่เขารู้จักครับ

แต่เห็นหลังๆมารู้จักแต่โอเปิ้ล กับ มิตซู  เอิ้กๆๆ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kuromi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ
ของเราถ้าลงเสร็จจแล้ว คงไปที่อู่ที่ลงก่อน เพราะเค้ารับประกัน 1 ปี อิอิ หลังจากนั้นค่อยว่ากัน :)

Offline jabuck

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 171
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : ฟ้า-ดำ
  • เครื่องยนต์: 4e fe at 1300 cc
:prayผมเข้ามาหลายอู่แล้วครับ มันหลอกกินตังผมทุกอู่เลย ท่ามันไม่หายจริงต้องพึ่งพี่เอแน่เลย
ลพบุรี - รังสิต

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
ของผมอยู่เชียงใหม่ ก็อู่ช่างเต้ยครับ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
เพลาหลุด เพราะตัดต่อเพลามาสั้นแน่นอน
เวลาเลี้ยวเลยหลุด ที่พูดได้ เพราะเคยเจอ 55+
ฉะนั้น อู่ที่วางควรจะรับผิดชอบ นะครับ
แต่ถ้าหากคุยแล้วไม่รู้เรื่อง อันนี้แล้วแต่พิจาณา ครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
ของผม อู่ที่วางเขารับผิดชอบดูแลให้ ตลอดอายุการใช้งานครับผม (หรือจนกว่าจะเลิกใช้รถคันนี้แย้ว)
เวลามีปัญหา โทรปรึกษาช่างก่อนว่า ว่างไหมแล้วนัดวันเอารถเข้าทำครับ
ส่วนมากพี่เขาจะคิดแค่ค่าอะไหล่ + ค่าแรงนิดหน่อยครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง