จะดูยังไง??ไดร์ชาจน์เสีย...เป็นที่ถ่านหมด..หรือ..มอเตอร์พัง...???

jomyut · 1306

Offline jomyut

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • จอมยุทธเสเพล
คือไฟไม่เข้าแบต..แบตพี่งเปลี่ยนมา2เดือน...พ่วงติดแต่ไปได้4-5ป้ายก็ดับสตาร์ทไม่ติด...สังเกตุยังไงว่าเสียตรงไหน??หรือว่าต้องเรียกช่างอย่างเดียวเพราะส่วนมากช่างจะให้เปลี่ยนมือสอง ราคาก็ประมาณ 2500 ประมาณนี้หรือเปล่าครับ??

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
ของผมที่เจออาการตอนเสีย ไฟรูปแบตโชว์แบบอ่อนๆ ก่อน หลังๆ เริ่มชัด  รื้อออกมาช่างบอกไดโอดมันบวมอ่ะครับ หลายตัวเลย  :haha
ว่าแต่แบตที่เปลี่ยนมาใช่ DIN75 ป่ะครับ เปลี่ยนมาราคาเท่าไหร่ พอดีอยากทราบราคาปัจจุบันนี้อ่ะครับ ของผม 2 ปี เริ่มไม่ไว้ใจ  :cry3 อยากจะเปลี่ยนก่อนเดินทางไกลต้นเดือนหน้า  ;D

• *
2 ปีแล้วจะวิ่งทางไกลด้วย เปลี่ยนดีกว่าครับสบายใจ ไม่ต้องมานั่งลุ้น...75 ครับ แวน เครื่อง 1.6 ราคาไม่แน่ใจ ไม่ถึง 2 พันมั้งครับ

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
แบตใหม่มีเสียน่ะพี่ เจอบ่อยเหมือนกัน ไม่ลองใช้ตัวจับกระแสไดดูล่ะครับพี่ ว่าชารจกี่แอม

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ติดเครื่อง....

วัดไฟที่ขั้วแบตฯ....

ถ้าไดร์ฯทำงานปกติ จะวัดได้ประมาณ 14 โวล์ท บวกลบนิดหน่อยประมาณ

13.8 - 14.9 โวล์ทครับ

ถ้าต่ำกว่านี้ ได้ร์ฯเจ้งแล้ว....

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• *
โชคดีอีกแล้ว...หลังจากจอดไว้หลายวัน...วันนี้พาช่างมาดูเจ้าประจำ...ปรากฏว่าสตาร์คที่เดียวติด...ขับมาประมาณ 1 กม.จอดถึงร้าน สตาร์คไม่ติดแล้ว...งงจริงๆอาการแบบนี้...แบตไม่มีไฟ...ช่างใหญ่มาดู...จับตรงไดร์2-3ที บอก สายไดร์ไหม้...ให้ลูกน้องมาเปลี่ยนให้ใหม่...สรุปค่าเสียหายหมดไป 400 แอบโล่งอกในใจ ทำใจไว้แล้วว่าถ้าเปลี่ยนมือ2 ก็เกือบ 3 พัน และ ถ้าเจอช่างเขี้ยวๆ รับรองแนะให้เปลี่ยนแน่ๆ...

Offline konmaidee

• นักรบพเนจร
  • **
  • My Way My Corsa
ของผมเจอลูกปืนไดชาร์จพัง

ดังวี้ดๆๆๆฝืนขับต่อมาประมาฯ10กิโล จนถึงปั๊ม

จอดเปิดกระโปรงลองสตาร์ทไฟแลบครั้บ

อาการหนักจนต้องลากกลับบ้าน

รื้อไดชาร์จไปให้ช่าง สรุปต้องเจียรลูกปืนออก(ติดแน่นมาก)

เลยเปลี่ยน ตัวหน้าตัวหลังกับแปรงถ่านไป 800 บาท

My way

is

MyCorsa

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เรื่องแบตใหม่เสีย นี้เพื่อนผมรู้ดีครับ ขอภาพประกอบหน่อยครับ ชายหงี่ครับ เหอะๆ
ให้ตากอฟมาเหลาดีกว่า มันส์มากๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง