รบกวนด้วยครับ

tun20 · 2307

Offline tun20

• นักรบพเนจร
  • **
รบกวนด้วยครับ  เกี่ยวกับที่ปัดน้ำฝนหลังครับ  เวลากดก้านปัดนัำฝนหลัง แต่ด้านหน้าทำงานแทนหลังไม่ทำงาน (กดปัดหน้า ด้านหน้าขึ้นปกติ  แต่พอกดปัดหลัง หลังไม่ทำงาน หน้าทำงานแทน)
เป็นแบบนี้ต้องเช็คจากอะไรครับ  ผมใช้โอเมก้า เอ แวนครับ  ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #1 on: 18 May 2011, 23:42
ถ้าดึงเข้าหาตัว หน้าทำพร้อมฉีดน้ำครับ
อัดออกนอกตัวใบบัดทำงาน ถ้าดันไปอีกนิดฉีดน้ำหลังทำงาน
แบบนี้ปกติครับ เป็นแบบนี้ไหม ครับ
 :ตาปิ้ง:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
Reply #2 on: 19 May 2011, 23:37
ถ้าดึงเข้าหาตัว หน้าทำพร้อมฉีดน้ำครับ
อัดออกนอกตัวใบบัดทำงาน ถ้าดันไปอีกนิดฉีดน้ำหลังทำงาน
แบบนี้ปกติครับ เป็นแบบนี้ไหม ครับ
 :ตาปิ้ง:

ระบบการฉีดน้ำปกติครับ  แต่เลื่อนสวิทซ์ที่ปัดน้ำฝนหลังให้ทำงาน  มันไม่ยอมปัดครับ    :ice แต่ที่ปัดน้ำฝนข้างหน้ามันปัดแทนนี่ซิ  ???  อันนี้มันเสียที่รีเลย์ หรือ สวิตซ์ก้านปัดน้ำฝนอ่ะครับ รบกวนช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ  :please:

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #3 on: 19 May 2011, 23:54
มีของลองไหมครับ จริงๆต้องรู้ก่อนว่าลีเลย์ รถพี่อยู่ตรงไหน ลองกด ดูว่า ตัวไหนมันทำนะครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #4 on: 20 May 2011, 06:44
ผมเคยเจอในรถ MITSU GALANT ROYAL SALOON ครับเปิดอย่างทำอีกอย่างแต่มันเป็นที่กล่องควบคุมที่ปัดน้ำฝนมันเสียครับ  เพราะรุ่นนี้มีลูกเล่นเยอะเจอค่ากล่องควบคุมไป6พันกว่าสมัยเมื่อ20ปีที่แล้วครับ  :หนาว: :หนาว: :หนาว:  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• **
Reply #5 on: 21 May 2011, 23:36
ผมเคยเจอในรถ MITSU GALANT ROYAL SALOON ครับเปิดอย่างทำอีกอย่างแต่มันเป็นที่กล่องควบคุมที่ปัดน้ำฝนมันเสียครับ  เพราะรุ่นนี้มีลูกเล่นเยอะเจอค่ากล่องควบคุมไป6พันกว่าสมัยเมื่อ20ปีที่แล้วครับ  :หนาว: :หนาว: :หนาว:  :P :P :P

ถ้าเป็นอย่างที่น้าหมอบอก ก็คงต้องปล่อยไว้อย่างงั้นล่ะครับ

มีของลองไหมครับ จริงๆต้องรู้ก่อนว่าลีเลย์ รถพี่อยู่ตรงไหน ลองกด ดูว่า ตัวไหนมันทำนะครับ

ถ้าอย่างนั้นต้องลองเช็คที่ลีเลย์ก่อนใช่มั๊ยครับ 

Offline mammoth

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • โทร 081 401 3583 ครับ
Reply #6 on: 21 May 2011, 23:43
แวะเข้าปั๊ม เรียกใช้ Bio-Wiper ครับ เดี๋ยวเช็ดสะอาดเอี่ยม

Reply #7 on: 21 May 2011, 23:49
ครับจริงๆเช็คดูว่าเวลาสั่งที่ก้านปัดไฟมันไปที่ ใบปัดหลังไหมนะครับ และเริ่มจากง่ายไปยาก
เช่น
1.ฟิวว์
2.สาย
3.ลีเลร์
4.ก้านปัด ข้างในจะเป็นสวิทอีกทีครับ
5.มอเตอร์หลัง
อะไรประมาณนี้นะครับ พี่อยู่ที่ไหนครับ

• **
Reply #8 on: 23 May 2011, 22:48
ครับจริงๆเช็คดูว่าเวลาสั่งที่ก้านปัดไฟมันไปที่ ใบปัดหลังไหมนะครับ และเริ่มจากง่ายไปยาก
เช่น
1.ฟิวว์
2.สาย
3.ลีเลร์
4.ก้านปัด ข้างในจะเป็นสวิทอีกทีครับ
5.มอเตอร์หลัง
อะไรประมาณนี้นะครับ พี่อยู่ที่ไหนครับ

ผมเช็คเองไป 2 อย่างแล้วครับ ฟิว ไม่ขาด  ลีเลย์ปกติ  แต่อย่างอื่นจะส่งให้ช่างเช็ค ครับ  ผมอยู่ปากน้ำครับ  ขอบคุณ  คุณเจี๊ยบมากครับ

Reply #9 on: 23 May 2011, 22:52
ก้านซ้อมได้ครับ ถ้าหาใหม่มือ2 ได้ 500 เอามือ 2 ดีๆใช้ทนกว่าซ่อมครับ

• **
Reply #10 on: 25 May 2011, 23:11
ขอบคุณครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง