ขอความช่วยเหลือครับ สตาร์ทแล้วเงียบ

opleBaby · 2190

Offline opleBaby

• นักรบพเนจร
  • **
รถ corsa 1.4 ครับ สตาร์ทแล้วเงียบเลยครับ ไฟก็ไม่หรี่  :หนาว: ไม่ทราบว่าต้องดูที่ตัวไหนบ้างครับ   :สำนึก:

Offline mammoth

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • โทร 081 401 3583 ครับ
ลองพ่วงแบตแล้ว Start ครับ ถ้าติด ก็ให้ลองเช็คไดร์ชาร์จ โดยถอดขั้วลบออก ถ้าเครื่องไม่ดับ แสดงว่า ไดร์ยังทำงาน แต่แบตเริ่มไม่เก็บไฟ ให้ไปเช็คที่ร้านต่อ

แต่ถ้าพ่วงแล้วสตาร์ทไม่ติด ให้ลองเช็คฟิวส์ที่แผง น่าจะมีบางตัวขาด

มากกว่านี้ต้องรอกูรู้ทั้งหลายอีกทีครับ

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ลองเช็คสายไฟที่ตูดไดสตาร์ทดูครับ อีกที่ๆ เคยเจอเปิดเบาะหลังดูขั้วไฟปั้มติ๊กหลวมหรือเปล่าครับ ถ้ายังไม่ติดนอกเหนือจากนี้รอท่านอื่นอีกทีครับ  :มั้ง: :มั้ง:

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
เกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ลองขยับคันเกียร์ดูครับ

• **
ขอบคุณทุกท่านครับ เจอปัญหาล่ะครับ สวิตท์กุญแจมีปัญหาครับ  ต้องกดบิดหน่อยๆถึงได้ครับ  :สำนึก:

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
อ้อๆเป็นแค่สวิทกุญแจแค่นี้เอง  :P.  ยังไงก็ลองศึกษาวิธีถอดเปลี่ยนไส้กุญแจ เตรียมไว้มั่งก็ดีนะ ;)

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ขอบคุณทุกท่านครับ เจอปัญหาล่ะครับ สวิตท์กุญแจมีปัญหาครับ  ต้องกดบิดหน่อยๆถึงได้ครับ  :สำนึก:

ใช้ไปได้ อีกสักพัก  :'( งานก็จะตามมาครับ... :pray

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

• **
อ้อๆเป็นแค่สวิทกุญแจแค่นี้เอง  :P.  ยังไงก็ลองศึกษาวิธีถอดเปลี่ยนไส้กุญแจ เตรียมไว้มั่งก็ดีนะ ;)

:shock:   ทำสวิตส์แบบกดปุ่มเลยดีป่าว ไม่รู้ราคาเท่าไหร่  :please:

Offline bat

• bat
ทำสวิทแบบกดมันไม่แพงหรอกครับ แต่มันก็สักพักก็ต้องการกลับมา ใช้แบบหมุนนี้ละ เชื่อเถอะ  ;)
แต่ถ้าต้องการแบบกดจริงๆ ใช้ของดีๆไปเลยนะ  :)

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
สวืตAC ที่ตูดกุญแจเคยเบิกของใหม่ราคา ประมาณ300-400  ครับ  เปลี่ยนไม่ถึงสิบนาทีก็เสร็บครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ใช้ของเดวูก็ได้ ครับ 300

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline bat

• bat
สวืตAC ที่ตูดกุญแจเคยเบิกของใหม่ราคา ประมาณ300-400  ครับ  เปลี่ยนไม่ถึงสิบนาทีก็เสร็บครับ[/quote

อาการเหมือนไส้กุญแจหักนะพี่ลักษณ์

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ตรงตูด มันมีเขี้ยวล๊อคเล็กๆอยู่ครับ อาจจะเสียที่ตรงนั้น

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง