แจ้งในคราวเดียวได้ไหม

แป๋ว · 3002

Offline แป๋ว

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ทุกท่านคะ  ถ้าเราแจ้งเปลี่ยนเครื่อง  ติดแก้ส  และต่อ พรบ ในคราวเดียวกันได้มั๊ยคะ ใช้เวลานานมั๊ยคะ เค้ามีทางลัดมีคนรับทำมั๊ยคะ ....ขอบคุณค่า

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ได้...แต่อย่าทำเองเลยครับ  โทรหา Bat บริการ...เชื่อดิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่บัติ คอนเฟริม...

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
เริดมาก...งั้นส่งเบอร์ บัตร บริการมาโลดค่ะ...

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
พวก ตรอ. ทั่วไปรับทำเกือบทุกที่อ่ะ
หลังขนส่ง จัตุจักก็รับทำ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline kuromi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ
ทุกท่านคะ  ถ้าเราแจ้งเปลี่ยนเครื่อง  ติดแก้ส  และต่อ พรบ ในคราวเดียวกันได้มั๊ยคะ ใช้เวลานานมั๊ยคะ เค้ามีทางลัดมีคนรับทำมั๊ยคะ ....ขอบคุณค่า
เปลี่ยนเครืืองเหมือนกันเหรอค่่ะ นี้ เด๋วนินก็ต้องไปแจ้ง ยังไม่รู้เลยว่าต้องทำอะไรบ้าง  :แงๆ:

Offline kuromi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ
ได้...แต่อย่าทำเองเลยครับ  โทรหา Bat บริการ...เชื่อดิ
เค้ารับทำเรื่องพวกนี้เหรอค่ะ  :หึหึ:

• รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เค้าเป็นนายหน้ารับทำน่ะ ถ้าขี้เกียจก็จ้างเค้า  ถ้าขยันนิดก็ไปทำ

แต่ถึงไม่จ้าง ตรอ. เดี๋ยวนี้ก็เร็วนะ ผมไปทำเองที่จตุจัก แป้บเดียวเอง

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เคยไปทำเองที่ชลฯครับ...

เปลี่ยนเจ้าของ

โอนย้ายจาก กทม. เข้าชลฯ

เปลี่ยนเครื่องยนต์

ต่อภาษี

แจ้งใช้แก๊ส

ใช้เวลาไม่นานครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

เริดมาก...งั้นส่งเบอร์ บัตร บริการมาโลดค่ะ...
โทรมาจิ... ;) ;)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
ไปทำเองเถอะครับ ไม่ยาก เสียเวลานิดหน่อยเท่านั้น โทรมาละกัน ผมพอจะแนะนำได้  :).   อีกอย่างอย่ามองว่าผมเป็นนายหน้าเลย มันทำให้รู้สึกไม่ดี
แต่ถ้าไม่มีเวลาจริงๆผมก็ทำให้ได้ครับ :)

ได้...แต่อย่าทำเองเลยครับ  โทรหา Bat บริการ...เชื่อดิ
เค้ารับทำเรื่องพวกนี้เหรอค่ะ  :หึหึ:
น้า Bat รับช่วยทำให้  กับคนอื่นผมไม่รู้ แต่กับผม น้า Bat เขาบริการให้ ไม่คิดค่าอะหลั่ย ซ๊ากบาท

...แต่ควรให้(อะไรที่ควร)... ;D ;D ;D..

ไหนๆก็พูดละ..คิดไปก็ขำไป
มีอยู่ครั้งหนึ่ง..รถผมเจ๊ง อยู่ บิ๊กซีบางใหญ่ โทรหาน้าBat...พี่แกก็รีบแจ้นมาจากไหนไม่รู้พร้อมอะหลั่ย  และทำรถจนเสร็จ...
ผมให้ ไขควง..ไปอันเดียว(จริงๆ)...อ่ะอ่ะอ่ะ (ลุงออซ เป็นพยาน) อ่ะอ่ะอ่ะ...ขอโทษนะน้า Bat  ;D ;D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เฮ้อ...

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
เปลี่ยนเครืืองเหมือนกันเหรอค่่ะ นี้ เด๋วนินก็ต้องไปแจ้ง ยังไม่รู้เลยว่าต้องทำอะไรบ้าง  :แงๆ:
เปลี่ยนค่า  ไปจอดที่ร้านพี่เอ เรียบร้อยแล้ว.....ลง nz น่ะ 

Offline bat

• bat
พอดีเพิ่งล้างมือเสร็จ ผมขออธิบายสั้นๆนะ เบื้องต้นดูที่หลังเล่มนะว่าขอใช้พื้นที่ใด แล้วเราก็เตรียมเอกสาร กรณีที่เรามีการเปลี่ยนเครื่อง ให้เตรียมอินวอยไปด้วย
1.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของผู้ซื้อ/ผู้ขาย
2.หนังสือมอบอำนาจ
3.ใบอินวอย(กรณีมีการเปลี่ยนเครื่อง)
4.ใบวิศวะ(กรณีติดแก๊สด้วย)
5.เอกสารการขอโอนและรับโอน
ตามข้อ1,2ควรมี2ชุดถึงจะใช้จริงๆแค่ชุดเดียว แต่เชื่อเถอะกันความผิดพลาดดีกว่า
เมื่อเตรียมเอกสารพร้อมแล้วเราก็นำรถเข้าไปตรวจสภาพในเขตนั้นๆได้เลย แล้วทำตามขั้นตอนที่เค้าแนะนำตามลำดับ ใช้เวลาไม่นาน เดี๋ยวนี้ราชการไทยทำงานเร็วครับ :)

ตามขั้นตอนที่ว่ามานั้นท่านอื่นช่วยตรวจสอบอีกครั้งว่าตกตรงไหนไปเติมให้ด้วยครับ

ถ้าไม่มั่นใจตามขั้นตอนที่อธิบายไป เดี๋ยวไปเป็นเพื่อนได้ :-[

ไปทำเองเถอะครับ ไม่ยาก เสียเวลานิดหน่อยเท่านั้น โทรมาละกัน ผมพอจะแนะนำได้  :).   อีกอย่างอย่ามองว่าผมเป็นนายหน้าเลย มันทำให้รู้สึกไม่ดี
แต่ถ้าไม่มีเวลาจริงๆผมก็ทำให้ได้ครับ :)

อ้าว!!!   ก็น้าเคยบอกผมนิว่ารับทำ

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
ไปทำเองก็ได้ครับลองดูซิไม่น่ากลัว เสียเวลานานๆเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ผมไปโอนรถยนต์มา แปปเดียวเอง ราคาก็ถูกมากเลย ผมจ้างเค้าต่ออยู่อย่างเดียวคือ ต่อภาษี คิด 20 บาท

แปลกอยู่อย่างเดียวจะให้เดินไปหลายตึกทำไม มันงง ตรงนี้และครับ

ผมจ้างต่อเพราะผม ขี้เกียจไป กบสมัยก่อนผมใช้ถังโดนัทอ่ะ

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
รถผมท่อโคดดดด ดัง  มากกก  ยังเอาเข้าไปตรวจผ่านเฉยเลย  5555555

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
ลง 1nz ใช้เครื่องให้เข้าที่เข้าทางซักพักก่อนนะครับ ค่อยติดแก๊ส
แบบนี้จะดีกว่า

1. รอใบอินวอย ซึ่งที่อู่จะจัดการให้
2. เตรียมเล่มและเอกสารให้ครบ
3. ฝากเพื่อนๆแถวนี้ (หากขี้เกียจ)
4. รอรับอย่างเดียว

ใช้รถให้เข้าที่เข้าทาง แล้วเอาไปติดแก๊ส
ขอใบรับรองจากอู่ที่ติด
- จะฝากอีกหรือไม่ ก็แล้วแต่ นะครับ

นี่คือวิธีของผมครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
แล้วเครื่องมือ2 ที่เราซื้อต่อจากเพื่อนๆล่ะ ทำยังไงเอ่ย เพราะไม่รู้จะใช้เอกสารอะไรบ้างอ่ะครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

พอดีเพิ่งล้างมือเสร็จ ผมขออธิบายสั้นๆนะ เบื้องต้นดูที่หลังเล่มนะว่าขอใช้พื้นที่ใด แล้วเราก็เตรียมเอกสาร กรณีที่เรามีการเปลี่ยนเครื่อง ให้เตรียมอินวอยไปด้วย
1.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของผู้ซื้อ/ผู้ขาย
2.หนังสือมอบอำนาจ
3.ใบอินวอย(กรณีมีการเปลี่ยนเครื่อง)
4.ใบวิศวะ(กรณีติดแก๊สด้วย)
5.เอกสารการขอโอนและรับโอน
ตามข้อ1,2ควรมี2ชุดถึงจะใช้จริงๆแค่ชุดเดียว แต่เชื่อเถอะกันความผิดพลาดดีกว่า
เมื่อเตรียมเอกสารพร้อมแล้วเราก็นำรถเข้าไปตรวจสภาพในเขตนั้นๆได้เลย แล้วทำตามขั้นตอนที่เค้าแนะนำตามลำดับ ใช้เวลาไม่นาน เดี๋ยวนี้ราชการไทยทำงานเร็วครับ :)

ตามขั้นตอนที่ว่ามานั้นท่านอื่นช่วยตรวจสอบอีกครั้งว่าตกตรงไหนไปเติมให้ด้วยครับ

ถ้าไม่มั่นใจตามขั้นตอนที่อธิบายไป เดี๋ยวไปเป็นเพื่อนได้ :-[
อย่า อย่า อย่า  โปรดอยู่นิ่งๆ เดี๋ยวซื้อ เชอรี่ แช่อิ่มไปฝาก...อย่า

Offline bat

• bat
ขอบคุณพี่นุ่น และน้าโทนี่ ผมเข้าใจเจตนา  :)
ใช่ครับ ...ผมเคยรับทำ แต่ผมก็มีวิธีการรับทำของผม หลายๆท่านที่โทรมาคงทราบดี (สุดท้ายไปทำเอง ;))
คันแรกที่ทำคือรถเชอรี่ แนะนำขั้นตอนต่างๆให้มันก็ไม่เอา สุดท้ายต้องลากเจ้าตัวมาทำและสอนให้ทั้งทางตรงและทางรัด  จ่ายตามจริงตามขนส่ง  :)
คัน2รถของน้องแอร์ ฝากมาต่อทะเบียน จ่ายตามจริง ตามขนส่ง  :)
คันที่3 รถตาโทนี่ เฝ้าเมียเตรียมคลอด เลยไปทำให้ จ่ายตามจริงเหมือนกัน แถมเสียกระทะล้อไปอีก4วง :red:
คันที่4 รถของพี่ท่านนึง (ขอสงวนนาม เพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนของครอบครัว) อันนี้ทะเบียนขาด ผมโดนปรับไป 400 ตอนวิ่งไปทำให้ เมื่อไปถึงก็ผิดเขตอีก  :เครียด:  เลยต้องใช้ทางรัด  :sosad3

ตอนนี้ผมเลิกทำแล้วนะครับ  :pray :pray :pray :pray

Offline bat

• bat
อย่า อย่า อย่า  โปรดอยู่นิ่งๆ เดี๋ยวซื้อ เชอรี่ แช่อิ่มไปฝาก...อย่า
  :o :o :o

:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ขอบคุณพี่นุ่น และน้าโทนี่ ผมเข้าใจเจตนา  :)
ใช่ครับ ...ผมเคยรับทำ แต่ผมก็มีวิธีการรับทำของผม หลายๆท่านที่โทรมาคงทราบดี (สุดท้ายไปทำเอง ;))
คันแรกที่ทำคือรถเชอรี่ แนะนำขั้นตอนต่างๆให้มันก็ไม่เอา สุดท้ายต้องลากเจ้าตัวมาทำและสอนให้ทั้งทางตรงและทางรัด  จ่ายตามจริงตามขนส่ง  :)
คัน2รถของน้องแอร์ ฝากมาต่อทะเบียน จ่ายตามจริง ตามขนส่ง  :)
คันที่3 รถตาโทนี่ เฝ้าเมียเตรียมคลอด เลยไปทำให้ จ่ายตามจริงเหมือนกัน แถมเสียกระทะล้อไปอีก4วง :red:
คันที่4 รถของพี่ท่านนึง (ขอสงวนนาม เพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนของครอบครัว) อันนี้ทะเบียนขาด ผมโดนปรับไป 400 ตอนวิ่งไปทำให้ เมื่อไปถึงก็ผิดเขตอีก  :เครียด:  เลยต้องใช้ทางรัด  :sosad3

ตอนนี้ผมเลิกทำแล้วนะครับ  :pray :pray :pray :pray
ทำท้อง..อะนะ     เอ้ย...เเล้วคัน Stitch II ผมเล่า......คราวนี้ขอยางให้ผมด้วย  :ไถ: :ไถ:

Offline jtoj

• *
ปรึกษานิดนึงถ้าแจ้งติดแก็ซแล้ว จะแจ้งเปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว ต้องใช้ใบวิศวะด้วยปะครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอาเป็นว่าผมสรปให้ฟังสั้นๆง่ายนะครับ
ถ้าอยากไปเอง ทำ แจ้งให้ ครบๆ สบาย ถูกกฎหมาย
ถ้าจ้างต่อ ไม่ต้องไปแจ้งอะไรทั้งนั้น ถ้ารถไม่ได้ขายต่อ ผิดกฎหมาย

ผมเคยทำมาแล้ว 1.6 รถ 10 กว่าปี ต่อ ที 700
แจ้งทุกอย่างหมด เป็นคนดี ถูก กฎหมาย ทำ ถูกต้อง 2500 ต่อปี ไปให้ จำหน้าที่มันโขกสับ ต้อง รอ

ชอบแบบไหน ก็สุดแท้แต่ครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

แล้วเครื่องมือ2 ที่เราซื้อต่อจากเพื่อนๆล่ะ ทำยังไงเอ่ย เพราะไม่รู้จะใช้เอกสารอะไรบ้างอ่ะครับ

หนังสือซื้อขาย

ข้าพเจ้า นาย ... ได้ขาย เครื่องยนต์.... รหัส..... จาก รถ ยี่ห้อ ทะเบียน บลาๆ ๆ ๆ ๆ   แก่นายๆ บลาๆ ๆ ๆ     ราคา บลาๆ ๆ ๆ

xerox สำเนาหน้าแจ้งเอาเครื่องออกในเล่มของเค้า

Offline wat3899

• CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ

หนังสือซื้อขาย

ข้าพเจ้า นาย ... ได้ขาย เครื่องยนต์.... รหัส..... จาก รถ ยี่ห้อ ทะเบียน บลาๆ ๆ ๆ ๆ   แก่นายๆ บลาๆ ๆ ๆ     ราคา บลาๆ ๆ ๆ

xerox สำเนาหน้าแจ้งเอาเครื่องออกในเล่มของเค้า

อ๋อ.. ขอบคุณคร้าบ... :ตาปิ้ง:

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง