รบกวน ขาย ASTRA 1.6 4 ประตู 8 v LPG หน่อยครับ ปรับราคาแล้วครับ..

iew · 6602

Offline iew

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เป็นแอสตร้า ปี 94 เกียร์ ธรรมดาครับ ติดแก๊ส LPG ได้ไม่กี่เดือน วิ่งไม่กี่พันโลครับ ประหยัดมากครับภายในสะอาด เครื่องยนต์ใช้งานได้ปกติ วิ่งไกลได้สบาย. เลขไมข์ ตอนนี้ 190,xxx กม. ปกติวิ่งไปกลับที่ทำงานวันนึงไม่ถึง 10 กม.ตัวถังบางเดิม สีดี ครับรถไม่ค่อยได้ใช้อะครับ พึ่งเปลี่ยนบูซเกียร์ไม่ถึงเดือนครับ หม้อน้ำก็พึ่งล้างไม่กี่เดือนครับ ล้อแม็กขอบ 15 นิ้วครับ ผมมีเครื่องตัวเดียวกันอีกตัวนึงแต่เป็นเกียร์ออโต้ ซื้อไว้เป็นอะไหล่ ผมแถมให้ รถ อยู่แถว จ.อยุธยา เส้นตลิ่งชั่น- สุพรรณบุรี อะครับสนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะครับ 084-5511330 อิ๊วครับ ราคา 120,000 บาทครับ เรื่องราคาสนใจจริงๆคุยกันลดได้ครับ ขายได้ขายครับ หรือมาดูรถได้นะครับ ห่างจากบางบัวทองประมาณ40 โลเองครับ รถใช้งานได้ปกติเลยครับxiy[
« Last Edit: 30 May 2011, 21:33 by iew »

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ช่างที่ไหนทำหัวโช็คให้เหรอครับ ถ้ามันกระทุ้งขึ้นมาเหล็กรูนั่นไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะครับ

อันตรายมาก ขอบบอก :pray :pray

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline iew

• *
ช่างที่ไหนทำหัวโช็คให้เหรอครับ ถ้ามันกระทุ้งขึ้นมาเหล็กรูนั่นไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะครับ

อันตรายมาก ขอบบอก :pray :pray
ไม่ใช่ช่างไหนหรอกครับ.....ผมก็ทำเองตามประสาอะครับ....ทำนู่นทำนี่ไปเรื่อยเปื่อย....

ไม่มีคัยสนใจเลยหรอครับ.....เรื่องราคาผมไม่รู้จะตั้งเท่าไร....ถ้าสนใจจิงราคา...คุยกันได้นะครับ.....ผมใจดี

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ

Offline iew

• *
แพงเกิน
คนขายก็อยากได้ราคา....คนซื้อก็อยากได้ถูก.....ผมเข้าใจครับ....อยากได้จิงๆต่อลองมาครับ...ขายได้ผมก็ขายครับ...ผมก็ตั้งราคาไม่ถูกอะครับ..เพราะดูจากรวมๆเทียบกับรถคันอื่นที่ขาย...อะครับ...ถ้าแพงไปก็ขอโทดด้วยครับ

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
สนใจเครื่องตัวที่เป็นเกียร์ออโต้ขายไหมครับ  ถ้าขายขอราคาและขอรูปด้วยครับ

Offline iew

• *
สนใจเครื่องตัวที่เป็นเกียร์ออโต้ขายไหมครับ  ถ้าขายขอราคาและขอรูปด้วยครับ
คงไม่ขายอะครับ.....ถ้าขายไม่ได้ผมคงจะเอาไว้ใช้เปนอะไหล่อะครับ...ขอโทดด้วยครับ..

รถยังขายอยู่นะครับ.....สนใจเสนอราคามาครับ...ผมอยากขายครับ....

.อยากเปลี่ยนรถไปใช้เกียร์ออโต้อะครับ....ต้องใช้เข้ากรุงเทพ...เกียร์ธรรมดาไม่ค่อยสะดวก...

Offline bat

• bat
ถ้าปัญหาอยู่ที่เกียร์ ก็เปลี่ยนเกียร์เป็นออโต้ซิครับ  :)

Offline iew

• *
ถ้าปัญหาอยู่ที่เกียร์ ก็เปลี่ยนเกียร์เป็นออโต้ซิครับ  :)

ตอนแรกผมก็กะว่าซื้อเครื่องมาเปลี่ยนแหละครับ..แต่ช่างบอกว่าทำไม่ได้เพราะไม่มีกล่องควบคุม....ทำก็ไม่คุ้ม..ก็เลยไม่ได้ทำอะคับ...กลัวเดี๋ยวมันจะมีปัญหาไม่รู้จบเลยไม่ทำดีกว่า...คับ

Offline bat

• bat
งั้นก็ช่วยอัพละกันครับ :)

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ รถก็สวยดีนะครับ ถ้าจริงๆอยากเปลี่ยนเกียร์เนี่ย
งบน่าจะไม่มากมายอะไร หมื่อกว่าบาทก็ คงจบ (เกียร์ออโต้+กล่องเกียร์+กล่องเครื่อง) ไม่คุ้มตรงไหน
และของก็มากจากรถรุ่นเดียวกันที่เป็นเกียร์ออโต้ ในเวปนี้คงมีไม่ต่ำกว่า 20 คันเหอะๆ
ลงขายเกียร์ เดิม 6000 รับรองว่าไม่นานมีคนซื้อแน่ๆครับ อุปกรณ์ครบๆ เพราะถ้าไม่ครบ ไม่มีราคา.........เอาไปก็ใช้ต่อลำบาก ขาครัช ต้องครบ
คนซื้อไปก็ยกครัชอีก 5000 จบๆเกียร์ใหม่เอี้ยม เหอะๆ
เท่ากับว่าพี่ได้เกียร์ออโต้แค่ราคาครึ่งเดียว
อันนี้ผมช่วยคิดเฉยๆนะครับ ก็เป็นทางออกที่ดี เพราะถ้าพี่ไปซื้อรถใหม่ก็ผ่อนอีกบาน เหอะๆ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5348.0.html
ลองอ่านดูเล่นๆก็ได้ครับ และลองโทรไปสอบถามแต่ละอู่แต่ละที่เอาเทียบราคาและดูข้อมูล
ถ้าถามผมนะเปลี่ยนเกียร์จบ อันนี้ในกรณีที่พี่เข้ากทม. บ่อยๆ เพราะเกียร์ธรรมดา มันก็ทนดี ออโต้ก็ จุกจิก กว่าเป็นธรรมชาติเหอะๆ
เครื่องยังวางกันให้วุ่นไปหมด แค่เกียร์ถ้านัดกันดีๆผมว่า 3 วันจบ รับรถขับสบายๆ
ลองคิดดูแล้วกันครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline iew

• *
ยังคงขายต่อไปนะครับ.........สนใจยังไง...ขอให้บอกมานะครับ......ขายได้ผมขายให้ครับ....ราคาอาจจะตั้งแรงไปหน่อย.....
รูปเครื่องที่ผมซื้อไว้เปนอะไหล่...ผมแถมให้ครับ.....

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อ่าวเกียร์ ออโต้ก็มีนี่ ครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline iew

• *
เป็นแอสตร้า ปี 94 เกียร์ ธรรมดาครับ ติดแก๊ส LPG ได้ไม่กี่เดือน วิ่งไม่กี่พันโลครับ ประหยัดมากครับภายในสะอาด เครื่องยนต์ใช้งานได้ปกติ วิ่งไกลได้สบาย. เลขไมข์ ตอนนี้ 190,xxx กม. ปกติวิ่งไปกลับที่ทำงานวันนึงไม่ถึง 10 กม.ตัวถังบางเดิม สีดี ครับรถไม่ค่อยได้ใช้อะครับ พึ่งเปลี่ยนบูซเกียร์ไม่ถึงเดือนครับ หม้อน้ำก็พึ่งล้างไม่กี่เดือนครับ ล้อแม็กขอบ 15 นิ้วครับ ผมมีเครื่องตัวเดียวกันอีกตัวนึงแต่เป็นเกียร์ออโต้ ซื้อไว้เป็นอะไหล่ ผมแถมให้ รถ อยู่แถว จ.อยุธยา เส้นตลิ่งชั่น- สุพรรณบุรี อะครับสนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะครับ 084-5511330 อิ๊วครับ ราคา 120,000 บาทครับ เรื่องราคาสนใจจริงๆคุยกันลดได้ครับ ขายได้ขายครับ หรือมาดูรถได้นะครับ ห่างจากบางบัวทองประมาณ40 โลเองครับ รถใช้งานได้ปกติเลยครับxiy[
ปรับราคาครับ....เหลือ..99,000 บาทครับ...เรื่องราคาถ้าสนใจ...ผมอยากให้มาดูรถก่อนนะครับ....

Offline iew

• *
ราคาสุดท้าย...85,000 บาท....ใครสนใจราคา.....มาเอาไปเลยครับ....รถเต็มบ้านแล้ว..

Offline khomsan

เจ้านายเก่าผมจองแล้วนะครับ    อาทิตย์หน้าคงได้มีแอสตร้ามาขับแถวๆพระสมุทรเจดีย์อีกคันแน่ๆครับ    ผมจะขอรับอาสาพาท่านไปดูรถและไปทำเรื่องซื้อ-ขายกันเองก้อแล้วกันนะครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
ราคาเบาๆ สภาพแจ่ม ติดแก๊สแล้ว แถมเครื่องอะไหล่อีก 1 ตัว หาโปรราคานี้ไม่ได้อีกแล้ว ยินดีกับคนรับรถไปด้วยครับ

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ราคาเบาๆ สภาพแจ่ม ติดแก๊สแล้ว แถมเครื่องอะไหล่อีก 1 ตัว หาโปรราคานี้ไม่ได้อีกแล้ว ยินดีกับคนรับรถไปด้วยครับ

สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหารครับพี่โป้ง   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
น้าหมอ เมื่อเช้ารถผมงอแงอีกแล้ว ยางแตก แอบเซ็ง!!!

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น้าหมอ เมื่อเช้ารถผมงอแงอีกแล้ว ยางแตก แอบเซ็ง!!!

ยางเก่ารึเปล่า  ถ้าเก่าก็เปลี่ยนไปเหอะอันตราย   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

สรุปนะครับรถคันนี้  เจ้านายเก่าผมนัดไปรับรถตอนสิ้นเดือนนี้ครับ  ซึ่งผู้จะซื้อและผู้จะขายได้โทรคุยนัดกันไว้เป็นการส่วนตัวแล้วนะครับ   

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

ยางเก่ารึเปล่า  ถ้าเก่าก็เปลี่ยนไปเหอะอันตราย   :P :P :P

สงสัยต้องเปลี่ยนทั้งคันเลย เพราะเก่าหมดแล้ว 555+ (คนขับไม่เกี่ยว)  ;D

มีปัญหาครับ   วันนี้ทางเจ้านายเก่าผมได้แจ้งมาว่า  วันที่ 1 ยังไม่สามารถไปเอารถได้ครับ   ซี่งทางเจ้านายผมจะแจ้งให้ผู้ขายรับทราบเป็นการส่วนตัวครับ    ผมต้องขอโทษและขออภัยท่านพี่อิ้วด้วยครับ    :sorry :sorry :sorry

Offline iew

• *
มีปัญหาครับ   วันนี้ทางเจ้านายเก่าผมได้แจ้งมาว่า  วันที่ 1 ยังไม่สามารถไปเอารถได้ครับ   ซี่งทางเจ้านายผมจะแจ้งให้ผู้ขายรับทราบเป็นการส่วนตัวครับ    ผมต้องขอโทษและขออภัยท่านพี่อิ้วด้วยครับ    :sorry :sorry :sorry
ตกลงยังไงกันแน่หรอคับ...ผมเสี่ยงมากเลยนะครับที่รอเจ้านายพี่...เงินมัดจำผมก็ไม่ได้เรียกไว้....มีคนติดต่อมาอยู่หลายท่าน..ผมก็ต้องปฏิเสดเค้าไปก่อน..แล้วจะต้องให้ผมรอถึงวันไหนคับ.....หลักประกันก็ไม่มี....ถ้ายังไงขอให้แจ้งผมด้วยนะคับ.....ผมได้ประกาศขายต่อไป...อะครับ

Offline iew

• *
สรุปพี่ที่เค้าจองไว้...เค้าไม่มาเอา...เลยประกาศขายอีกรอบนึงครับ...ถูกใจไงโทมาคุยครับ

Offline iew

• *
สรุปพี่ที่เค้าจองไว้...เค้าไม่มาเอา...เลยประกาศขายอีกรอบนึงครับ...ถูกใจไงโทมาคุยครับ
"""""""ปิดการขายครับ...ขอบคุณเวปมากครับ""""""""""""""ตัวเครื่องยังอยู่นะครับ....ใครสนใจ..ว่าราคามาครับ...ขายได้ขายให้คับ..ผมไม่รีบ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง