{o-o} Silver Bullet Zafira แนะนำตัวครับ

noise · 4145

Offline noise

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • ทำดีกับคนอื่นให้เหมือนกับที่ทำให้ตัวเอง
 :D
ชื่อที่เพื่อนๆ ในวงการเรียก น้อยส์
OPEL ที่ใช้อยู่คือร่างทรงซาฟิร่า ที่โดนเชฟล้อหลุดสิงและครอบงำมาตั้งแต่ออกห้างต้นปี 2005
(เพิ่งทะยอยสบัดอัปเปหิโลโก้โบว์ไทด์สีทองออกเมื่อสองปีที่แล้ว)
เครื่องยนต์เดิมออกห้าง Z22SE บอดี้ Sport ออกห้างเช่นกัน
วิ่งแร่ดตามถนนกรุงเทพฯ และแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด เมืองทองธานี มากว่า 140,000 กม.
ติดแก๊ส LPG หัวฉีด Versus จะครบ 3 ปีเดือนสองเดือนนี้ (หม้อต้มชุดคิทเริ่มวาลว์ค้างล๊ะ)
เปลี่ยน ECU มา 1 ครั้ง นอกนั้นก็เปลี่ยนนู่นนี่ไปเรื่อยตามอาการที่เสื่อมสภาพ T_T

สิ่งตกแต่งก็พึงพอใจและโดดเด่นพอจะคิดว่าอวดชาวบ้านย่านร้านข้าวแกงหน้าหมู่บ้านได้ ก็แค่ล้อแม็กแค่นั้นเอง
อ้อ ใส่ท่อเฮียหลำมาด้วย เสริมปลายท่อใส้วนอีกหน่อย ให้เสียงมันเร้าๆ กระตุ้นต่อมง่วงกันหลับในอีกนิด

ชมกันด้วยภาพก็แล้วกันครับ ^ ^
เพื่อนท่านไหนมักคุ้นกันก็แตะไหล่กันเบาๆ ได้ครับ
(อย่าแตะแรง เดี๋ยวชวนชนแก้วนะ ๕๕๕๕๕+)

รูปทั้งหมดถ่ายเอง คละกันมั่วไปหมดตามความสะดวก
ทั้งกล้อง EOS 7D ทั้งมือถือ iPhone และกล้อง Compact Lumix LX3

ขอบคุณที่เยี่ยมชมคร๊าบบบ
เจอกันกันที่ไหนก็บีบนมเอ้ย ทะลึ่ง! บีบแตรทักทายกันได้ครับ ^ ^

:cry3ฟิ้ววววว

<< Facebook ผมเอง SCAN ได้เลยครับ {* *}

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
รถสวยมากครับน้าน้อย 8) 8) 8) แล้วเมื่อไหร่ว่างครับ จะได้รบกวนมืออาชีพถ่ายรูปน้องzafผมบ้าง :ตาปิ้ง:

• *
  • ทำดีกับคนอื่นให้เหมือนกับที่ทำให้ตัวเอง
มาเม้นท์ไววุ้ยตากบ  ;D
ว่างป่าวล่ะ มาเลย รึมบึงเมืองทองตอนนี้เลยให้ไวๆ

<< Facebook ผมเอง SCAN ได้เลยครับ {* *}

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
กล้องถ่ายรูปรถออกมาสวยมากมาย

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
สวัสดี ครับผม เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
 8) สวัสดีครับ แหะๆ

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
หุหุ เย็นๆมีเตะบอลครับน้า พรุ่งนี้ก็ไปเชียร์Airforceครับ :lovelove

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999

สวยมากเลยคะ

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline moimoi

สวยมากๆครับ   :) :)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
หน้าร้านน้าเจตนี่นา

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
รถสวย รูปสวย ล้อสวย .... :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline constan

• นักรบพเนจร
  • **
สวยมากเลยครับ เห็นแล้วอยากได้ซักคัน :ตาปิ้ง:

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 8) 8) 8) ชอบฝาเครื่องกับเบรค opc

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
สวัสดีครับ รถสวยสีเดียวกับของผมเลย 8) ของผมปี2002ยังรวมร่างเป็นOPCไม่เสร็0 :จุก:

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง