กลับถึงกทม.แล้ว ขอบคุณคุณต้นมากครับ (Astra van แก๊สรั่วที่เชียงใหม่)

karnt · 1241

Offline karnt

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Astra van 8v ของผม แก๊สรั่วระหว่างไปเชียงใหม่ รั่วแบบฟู่ๆ เลย ดีว่าไม่ระเบิด และได้คุณต้น (kamolwat_t) ช่วยแก้ไขให้ได้ทันเลยรอดตาย งานนี้ต้องขอบคุณคุณต้นมากๆ ครับ เจอกันคราวหน้าขออนุญาตเลี้ยงสักมื้อเป็นอย่างต่ำนะครับ

ส่วนแก๊ส เดี๋ยวผมจะไปสอบถามยี่ห้อแก๊สและอุปกรณ์จากช่างที่ติดตั้งมาขอคำแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

ปล. พอดีอีกสักครู่ผมต้องรีบไปประชุม จึงขออนุญาตมาแจ้งข่าวและขอบคุณคุณต้นสั้นๆ ก่อนครับ ว่าผมกลับถึงกทม.แล้วเมื่อคืนนี้

(เดิมตั้งใจว่าจะออกเดินทางจากเชียงใหม่เย็นวันที่ 19 ได้เลื่อนมาเป็นตอนเกือบสิบโมงเช้าวันที่ 20 ถึงกทม.ราวๆ 3 ทุ่มครับ แวะโน่นแวะนี่ตลอดทาง)

กานต์ครับขับ Astra van 8v. 1.6

ผมซ่อมรถไม่เป็น แต่ยินดีช่วยเหลือเพื่อนๆ ในเรื่องอื่นๆ เช่น จั๊มแบต บอกทาง พาไปอู่/แนะนำอู่ในพื้นที่ 080-222-5231 ถ้าไม่สะดวกรับสายจะโทรฯกลับนะครับ

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16

Offline e20rrw

• Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
Astra van 8v ของผม แก๊สรั่วระหว่างไปเชียงใหม่ รั่วแบบฟู่ๆ เลย ดีว่าไม่ระเบิด และได้คุณต้น (kamolwat_t) ช่วยแก้ไขให้ได้ทันเลยรอดตาย งานนี้ต้องขอบคุณคุณต้นมากๆ ครับ เจอกันคราวหน้าขออนุญาตเลี้ยงสักมื้อเป็นอย่างต่ำนะครับ

ส่วนแก๊ส เดี๋ยวผมจะไปสอบถามยี่ห้อแก๊สและอุปกรณ์จากช่างที่ติดตั้งมาขอคำแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

ปล. พอดีอีกสักครู่ผมต้องรีบไปประชุม จึงขออนุญาตมาแจ้งข่าวและขอบคุณคุณต้นสั้นๆ ก่อนครับ ว่าผมกลับถึงกทม.แล้วเมื่อคืนนี้

(เดิมตั้งใจว่าจะออกเดินทางจากเชียงใหม่เย็นวันที่ 19 ได้เลื่อนมาเป็นตอนเกือบสิบโมงเช้าวันที่ 20 ถึงกทม.ราวๆ 3 ทุ่มครับ แวะโน่นแวะนี่ตลอดทาง)
:pray โชคดีมากเลยนะครับ พระคุ้มครอง  8) ยังไงรั่วตรงไหน มีเวลาช่วยบอกรายละเอียดให้ทราบบ้างนะครับ ผมจะได้ดูแลให้ละเอียดขึ้น ป้องกันไว้ก่อน ไม่ได้ใช้มัลติวาล์วด้วย ถังแก๊สผม เป็นแบบวาล์วคู่ทองเหลืองอะ กลัวเหมือนกัน  :หนาว:

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD

:pray โชคดีมากเลยนะครับ พระคุ้มครอง  8) ยังไงรั่วตรงไหน มีเวลาช่วยบอกรายละเอียดให้ทราบบ้างนะครับ ผมจะได้ดูแลให้ละเอียดขึ้น ป้องกันไว้ก่อน ไม่ได้ใช้มัลติวาล์วด้วย ถังแก๊สผม เป็นแบบวาล์วคู่ทองเหลืองอะ กลัวเหมือนกัน  :หนาว:

ไปเปลี่ยนซิ เพื่มตังอีกหน่อย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v

ใช่จากศิษย์เก่า 0 โอเปิ้ล ณ เมืองดอกคูณป่าวครับพี่

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline preecha_asv

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Opel Astra 8 Valve Caravan
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C16SE
ผมอยู่เชียงใหม่ก็ได้รับความช่วยเหลือจากคุณต้นหลายครั้งเหมือนกันครับ น้ำใจดีจิงๆๆๆๆ เลย ดีใจด้วยครับที่ถึง กทม. โดยสวัสดิภาพ 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline mammoth

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • โทร 081 401 3583 ครับ
คุณต้นน่ารักมากครับ ไล่อ่านเวบนี้มา ถ้าแกช่วยได้ แกช่วยตลอด

"ที่นี่อบอุ่นจริงๆ"

Offline karnt

ติดงานไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย เรื่องแก๊สเดี๋ยวมาเล่าอีกทีนะครับ คร่าวๆ คือ คุณต้นบอกว่าต้องเช็คกันอีกพอสมควร

ใช่จากศิษย์เก่า 0 โอเปิ้ล ณ เมืองดอกคูณป่าวครับพี่

เป็นลูกค้าครับ 

กานต์ครับขับ Astra van 8v. 1.6

ผมซ่อมรถไม่เป็น แต่ยินดีช่วยเหลือเพื่อนๆ ในเรื่องอื่นๆ เช่น จั๊มแบต บอกทาง พาไปอู่/แนะนำอู่ในพื้นที่ 080-222-5231 ถ้าไม่สะดวกรับสายจะโทรฯกลับนะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง