อยากเปลี่ยน สายพาน 2 เส้น

Ball · 1974

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
กำลังหาอู่เปลี่ยน สายพาน ไทมิ่ง + สายพาน ไดชาจ์ต งบเท่าไร
opel caravan  1.6 8V 
อู่ในสมุทรปราการ มีใหมครับ   ไม่อยากเข้าในเมือง

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
รถใช้มาเท่าไหร่แล้ว ครับ แล้วเคยทำไรมาบ้าง
เป็น ชุดสายพานลูกลอก ล่าสุดเมื่อไหร่ ครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
รถใช้มาเท่าไหร่แล้ว ครับ แล้วเคยทำไรมาบ้าง
เป็น ชุดสายพานลูกลอก ล่าสุดเมื่อไหร่ ครับ

พึ่งซื้อรถมาครับไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าเขาเปลี่ยนเมื่อไหร่นะครับ
ก็เลยคิดวาเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่า

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งั้นก็ ลูกรอกสาย ของเหลว ปั้มน้ำ ครับ
ไม่งั้นอาจเป็นเช่นนี้
http://www.opel.in.th/index.php/topic,8685.0.html
เปลี่ยนแต่สายพาน ลูกลอก ล๊อคก็พังเท่ากันครับ
สว่นถ้าเป็นสมาชิกใหม่ ก็แนะนำตัวกันก่อนแล้วกันนะครับเหอะๆ
คิดไรไม่ออก ไม่รู้เรื่องอะไร ไปอ่านตรงนี้ก่อนเลน จบๆ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5348.0.html
ขอให้โชคดี

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
 :) ยินดีต้อนรับนะครับ astra van 1.6 8v m/t อยู่สมุทรปราการเหมือนกันครับ แถวๆ สุขุมวิท ก.ม.30 ครับ เจอกันทักทายได้ครับ
ตอนผมได้รถมาก็ไปอู่สินเลยอะครับครั้งแรก เคลียร์เรื่องสายพานไทม์มิ่งกับสายพานหน้าเครื่องทั้งหมด เช็ครั่วต่างๆ ด้วยครับ หลังๆ มีเวลาก็จะซื้ออะไหล่มาแล้วให้อู่แถวบ้านทำให้ครับเป็นอู่ในซอยบ้านผมพอคุยกันได้ มีเวลามากหน่อยก็ใช้บริการพ่อผมครับที่เพชรบุรี  ;D  

Offline bat

• bat
  :) ยินดีต้อนรับนะครับ astra van 1.6 8v m/t อยู่สมุทรปราการเหมือนกันครับ แถวๆ สุขุมวิท ก.ม.30 ครับ เจอกันทักทายได้ครับ
ตอนผมได้รถมาก็ไปอู่สินเลยอะครับครั้งแรก เคลียร์เรื่องสายพานไทม์มิ่งกับสายพานหน้าเครื่องทั้งหมด เช็ครั่วต่างๆ ด้วยครับ หลังๆ มีเวลาก็จะซื้ออะไหล่มาแล้วให้อู่แถวบ้านทำให้ครับเป็นอู่ในซอยบ้านผมพอคุยกันได้ มีเวลามากหน่อยก็ใช้บริการพ่อผมครับที่เพชรบุรี   ;D

แนะนำที่ดูแลให้เพื่อนสมาชิกใหม่ๆ ได้เลยครับอาจารย์ ใกล้บ้านคุยได้เคยมีประสบการณ์ทำรถของอาจารย์มาแล้ว น่าจะทำได้  :)

ส่วนที่ควรเปลี่ยน น่าจะเปลี่ยนยกชุดไปเลย เสียค่าแรงครั้งเดียว ดีกว่าต้องมานับวันเสี่ยง :)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เห็นมีอู่อยู่ในสายใน(เส้นสรรพาวุธ อยู่ระหว่างแยกวัดบางนาไปสำโรง) แต่ยังไม่เคยเข้าไปสอบถามจัา

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline mammoth

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • โทร 081 401 3583 ครับ
ยินดีต้อนรับครับ

ตอนผมได้รถมาก็เปลี่ยนเฉพาะนำมันต่างๆทั้งหมด และปั๊มน้ำครับ เพราะรู้สึกว่ามันเปิด-ปิดแปลกๆ
แต่ไม่ได้เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง เพราะตอนเปลี่ยนปั๊มมันดูยังดีอยู่ แต่ลืมเช็ครายละเอียด แถมเชื่อช่างครับ
เลยเป็นแบบที่คุณเจี๊ยบว่า

ดังนั้น ก่อนจะต้องเสียเงินและเสียใจอย่างผม
1. ชุดสายพานไทม์มิ่ง รอกกดสายพาน วาล์วน้ำ ปั๊มน้ำ ควรจัดการก่อนเลยครับ มันขาดหรือล๊อค แล้วเรื่องใหญ่ครับ
2. น้ำมันทั้งหมด (เครื่อง-เกียร์-เบรค-Power) เปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ
3. สายพานอื่นๆที่สามารถมองเห็นด้วยตาเปล่า ค่อยดูจากสภาพครับ แต่ถ้าถึงมือช่างจะเปลี่ยนเลยก็เอาครับ
4. เช็คระบบไฟ หัวเทียน สายหัวเทียน ครับ
5. ระบบช่วงล่างและเบรค ถ้ามันถึงคราวก็จัดการเลยครับ พวกนี้มันลามไปกันใหญ่ได้ครับ

ไล่เรียงไปเลยครับ ตามกำลังทรัพย์และเวลาครับ 
javascript:void(0);

ผมแนะนำว่า ให้ ลูกลอก สายพาน ของเหลว และ เบรค สำคัญมากๆครับ
สายพานขาดก็แค่รถไปไหนไม่ได้ แต่ถ้าเบรค มีปัญหา 100 หยุดไม่ได้ รับรองว่า ช้างกว่า ลูกลอกเยะนะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันสามารถ ตรวจสอบได้ครับ ยังไงเช็คดูตามอู่ที่ เวปแนะนำจะสบายใจไปได้ รถไม่ช้ำครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง