ช่วยหน่อยครับ เกจนำมันขึ้นๆลงๆ ขอท่านผู้รู้บอกวิธีแก้ด้วยครับ !!!

earthhhhh · 1763

Offline earthhhhh

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ใครทราบวิธีแก้บอกโด้ยนะครับบบบบบบบ :แงๆ: :แงๆ:

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ต้องเปลี่ยนลูกลอยหรือป่าวครับ  :มั้ง: เกผมก้อเพี้ยนๆเหมือนกัน เวลาเติมเต็มถัง แต่ผ่านครึ่งถังไปตรงเป๊ะ  :-X

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline panupun

เคยเป็นครับ ถอดดูสายลูกลอยปลอกเหลือแต่ทองแดงสองเส้นชนกันเข็มเลยขึ้นๆลงๆ เป็นผลจากเติมแก๊สโซฮอลเต็มถัง สายไฟลูกลอยแช่น้ำมันลอกหมดเลย เปลี่ยนลูกลอยใหม่หาย ไม่ทราบกรณีเดียวกันหรือเปล่า

Offline i_poch

เคยเป็นครับ ถอดดูสายลูกลอยปลอกเหลือแต่ทองแดงสองเส้นชนกันเข็มเลยขึ้นๆลงๆ เป็นผลจากเติมแก๊สโซฮอลเต็มถัง สายไฟลูกลอยแช่น้ำมันลอกหมดเลย เปลี่ยนลูกลอยใหม่หาย ไม่ทราบกรณีเดียวกันหรือเปล่า
น่าจะใช่ครับ เคยถามช่างที่อู่สินเขาก้อบอกให้เปลี่ยนลูกลอย

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
น่าจะของเข้า มีขึ้นมีลง

สายไฟมันขาดหมดแล้วครับ น่าจะโดนโซฮอลกัดซะ ผมเคยเป็น ต้องแกะออกมาแล้วเปลี่ยนสายไฟใหม่ซะ ก็เอาสายไฟที่ wire รถนั้นแหละครับเอาของเก่าก็ได้ มันเป็นสายชนิดที่ดี ผมก็ใช้ได้ดังเดิม :berserk

Offline earthhhhh

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
ถ้าเป็นเฉพาะสายไฟก็ถอดออกมา ปัดกรีเปลี่ยนแต่สายไฟใด้ครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ระวังไฟใหม้ ด้วยนะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง