Corsa มีระบบพาวเย่อ (ไม่ใช่พาวเวอร์) ไหมครับ...

joessnarin · 7643

Offline joessnarin

• นักรบพเนจร
  • **
สอบถามผู้รู้ครับ  ใน Opel  Corsa  3D  มีรุ่นที่ไม่มีพวงมาลัยพาวเวอร์หรือเปล่าครับ   พอดีเพื่อนจะซื้อแต่ดันไม่แน่ใจว่าเป็นพาวเวอร์หรือเปล่า?  มัดจำไปแล้วด้วย  รบกวนหน่อยนะครับ....เท่าที่ดูผมไม่เห็นที่เติมน้ำมันพาวเวอร์เหมือนของผมครับ...(ในวงกลม)

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ในรูปเท่าที่เห็นไม่มีพาวเวอร์(พวงมาลัย) ครับ  :)

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
วงนั้น คอยกะโมดูล ครับ ถ้ามีpowerจะมีกระปุก คันนี้ไม่มีครับ กระจกข้างก็น่าจะปรับด้วยมือ ใส่ล้อเดิมๆ13ก็ไม่หนักแรงเท่าไหร่ครับ
......... รถสภาพดีก็มาติดที่หลังได้ครับ  ของผมก็มาติดที่หลัง

• **
ขอบคุณมากครับ  สงสัยคงต้องมาติดตั้งเองแล้วหล่ะครับ  ราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ลองใช้ดูก่อนครับ ถ้าติดเพิ่มหลายตังอยู่ครับ
ทั้งเล็ค ปั้ม สายพาน กระปุก เดินสาย เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
เด๋วผมไปรับรถแล้วจะมาอธิบายพร้อมราคาให้ฟังครับ น่าจะเสร็จอาทิตย์นี้ (พอดีเอารถไปใส่พาวเวอร์)

Offline Tap

• **
สอบถามผู้รู้ครับ  ใน Opel  Corsa  3D  มีรุ่นที่ไม่มีพวงมาลัยพาวเวอร์หรือเปล่าครับ   พอดีเพื่อนจะซื้อแต่ดันไม่แน่ใจว่าเป็นพาวเวอร์หรือเปล่า?  มัดจำไปแล้วด้วย  รบกวนหน่อยนะครับ....เท่าที่ดูผมไม่เห็นที่เติมน้ำมันพาวเวอร์เหมือนของผมครับ...(ในวงกลม)

รุ่นเกียร์ธรรมดาจะไม่มี  เพาว์เวอร์และกรจกมองข้างไฟฟ้าครับ  (ยกเว้นไปใส่เพิ่มมา) :bye: :bye:

• **
ขอบคุณทุกท่านครับผม...ตอนนี้อยู่ที่ราคาในการติดตั้งครับ  จะแพงไหมหนอ???

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เกียร์ธรรมดา ถ้าเป็นรุ่น Joy บางคันจะมีพวงมาลัยพาวเวอร์และกระจกมองข้างปรับไฟฟ้ามาจากโรงงานครับ คันสีดำของผมมีครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เกียร์ธรรมดา ถ้าเป็นรุ่น Joy บางคันจะมีพวงมาลัยพาวเวอร์และกระจกมองหลังมาจากโรงงานครับ คันสีดำของผมมีครับ

กระจกมองหลังไม่ว่ารุ่นไหนผมก็เห็นมีทุกคันแหละครับน้าเบิร์ด   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
คงเป็นกระจกไฟฟ้าครับ
ส่วนใหญ่พาวเวอร์ กระจกไฟฟ้าใน corsa จะเจอในรถที่เป็นเกียร์ Auto ครับ
ส่วนใหญ่นะครับ

ส่วนรถที่เป็นเกียร์กระปุก จะพบที่มีพาวเวอร์มาด้วยน้อยมากๆ ครับ

โทษทีครับ พิมพ์ไปโทรไป ม่ายล่ายอ่านทวนครับ :สำนึก: :-X       ;) แต่แก้ไขทัน มะล่ายแก้ตัว เหอะๆ .....

Offline bat

• bat
นี่ละที่เป็นข้อแนะนำเวลาจะเล่นรถคลอซ่า ให้หาพวงมาลัยพาวเวอร์ กระจกปรับข้างไฟฟ้า ส่วนเรื่องเกียร์แล้วแต่ความชอบ ส่วนบุคคล วันนี้มีเพื่อนที่ต่างจังหวัดให้หากระจกมองข้างปรับไฟฟ้าให้. ผมก็เพิ่งรู้นี่ละว่าคู่ละ3000-5000บาท ???  ไปได้ของที่ตาดำ แพงมากและหายากด้วย ไว้เป็นแนวพิจารณาเวลาใครจะหาซื้อรถคลอซ่ามาใช้

ส่วนเรื่องเปลี่ยนชุดพาวเวอร์ ปั๊มพาวเวอร์+กระปุกน้ำมัน หาง่ายไม่กี่ร้อย แต่ชุดแร็กพาวเวอร์ตอนนี้หายากมาก ราคาจะอยู่ที่5500-6500บาท แม้กระทั่งอู่ใหญ่ยังของหมด. แต่โดยส่วนตัวเท่าที่มองด้วยตาเปล่า ระยะของชุดแร็กนี้มันแปลงใช้ของค่ายอื่นได้ ( รอแบบจากคุณโทนี่เอาไปเทียบอยู่)
แต่เท่าที่ใช้พาวเย่อมาหลายปีกับล้อ13ผมว่ามันไม่หนักเลยนะ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
นี่ละที่เป็นข้อแนะนำเวลาจะเล่นรถคลอซ่า ให้หาพวงมาลัยพาวเวอร์ กระจกปรับข้างไฟฟ้า ส่วนเรื่องเกียร์แล้วแต่ความชอบ ส่วนบุคคล วันนี้มีเพื่อนที่ต่างจังหวัดให้หากระจกมองข้างปรับไฟฟ้าให้. ผมก็เพิ่งรู้นี่ละว่าคู่ละ3000-5000บาท ???  ไปได้ของที่ตาดำ แพงมากและหายากด้วย ไว้เป็นแนวพิจารณาเวลาใครจะหาซื้อรถคลอซ่ามาใช้

ส่วนเรื่องเปลี่ยนชุดพาวเวอร์ ปั๊มพาวเวอร์+กระปุกน้ำมัน หาง่ายไม่กี่ร้อย แต่ชุดแร็กพาวเวอร์ตอนนี้หายากมาก ราคาจะอยู่ที่5500-6500บาท แม้กระทั่งอู่ใหญ่ยังของหมด. แต่โดยส่วนตัวเท่าที่มองด้วยตาเปล่า ระยะของชุดแร็กนี้มันแปลงใช้ของค่ายอื่นได้ ( รอแบบจากคุณโทนี่เอาไปเทียบอยู่)แต่เท่าที่ใช้พาวเย่อมาหลายปีกับล้อ13ผมว่ามันไม่หนักเลยนะ
ไปรับเองได้เป่าอ่ะ..ผมมะมีเวลา

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
คงไม่ละครับน้า แล้วแต่น้า. ผมไม่รีบ ผมไม่ได้ต้องการใช้ครับ. ;)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พาวเวอร์ ที่แปลงใส่เห็นชัดๆเลยว่าเอาของ NV มาใส่ ก็ดูของเสี่ยย้ง 555+
ส่วนกระจกมองข้างไฟฟ้า บารมีน้อยก็จะได้ของแพง บารมีมากก็จะได้ของถูก....ว่าสั้นเด้ อิอิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

วันนี้ไปดูรถมาแล้วครับ ปรากฎว่า เลี้ยวซ้ายสุด ขวาสุด มีเสียงดังเอี๊ยดๆ พวงมาลัยเลี้ยวแล้วไม่คืน ค่าใช้จ่าย แร็คพาวเวอร์ 4000 (ของพี่ลักษณ์) ค่าแรง+ค่าของ 6000(พี่เข้)แต่ยังไม่ได้รับรถครับเพราะยังไม่เรียบร้อย ยังคงต้องร้องเพลงรอต่อไป(ลืมบอกไปว่าใช้เวลาทำ 10 วัน ไม่รู้ว่าจะเสร็จรึป่าวครับของผมยังไม่เสร็จเลย) :cry3 :cry3

Offline bat

• bat
พาวเวอร์ ที่แปลงใส่เห็นชัดๆเลยว่าเอาของ NV มาใส่ ก็ดูของเสี่ยย้ง 555+
ส่วนกระจกมองข้างไฟฟ้า บารมีน้อยก็จะได้ของแพง บารมีมากก็จะได้ของถูก....ว่าสั้นเด้ อิอิอิ
:o :o :o

บารมีของผมไม่ใช่น้อยครับ   (ไม่มีเลย ;)) คนที่มีบารมี เค้าไม่ลงมาเปลืองตัวหรอกน้า  ;D ;D

Posted by: baskgame 
Insert Quote
วันนี้ไปดูรถมาแล้วครับ ปรากฎว่า เลี้ยวซ้ายสุด ขวาสุด มีเสียงดังเอี๊ยดๆ พวงมาลัยเลี้ยวแล้วไม่คืน ค่าใช้จ่าย แร็คพาวเวอร์ 4000 (ของพี่ลักษณ์) ค่าแรง+ค่าของ 6000(พี่เข้)แต่ยังไม่ได้รับรถครับเพราะยังไม่เรียบร้อย ยังคงต้องร้องเพลงรอต่อไป(ลืมบอกไปว่าใช้เวลาทำ 10 วัน ไม่รู้ว่าจะเสร็จรึป่าวครับของผมยังไม่เสร็จเลย)  :cry3 :cry3     

รักโอเปิลต้องอดทน  ;D ;D ;D  รอดูกันต่อไป :D

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ขอบคุณมากครับ  สงสัยคงต้องมาติดตั้งเองแล้วหล่ะครับ  ราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่
ผมว่าหาที่เป็นเกียร์ auto ที่มี power มาเลยจะง่ายกว่าครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมว่าหาที่เป็นเกียร์ auto ที่มี power มาเลยจะง่ายกว่าครับ

มานอนยันอีก 1เสียงครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

มานอนยันอีก 1เสียงครับ   :P :P :P
งั้นก็หามาอีกคัน เห็นขายถูกๆกันเยอะนะ.. :)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• **
งั้นก็หามาอีกคัน เห็นขายถูกๆกันเยอะนะ.. :)
คันนี้เพื่อนผมยังไม่ได้รับรถเลย (รอตังค์อยู่มัดจำไว้)  จะเอาอีกคันแล้วเหรอครับ....

อือ...อันนี้น่าสนนะ  เผื่อเพื่อนผมอยากเปลี่ยนสายพันธุ์ที่หาอะไหล่ง่าย ๆ ขอบคุณครับ...

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
แร๊คธรรมดาไม่มีที่เก็บผมอาสารับไว้ครับ ;)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

แร๊คธรรมดาไม่มีที่เก็บผมอาสารับไว้ครับ ;)
เขาไม่ได้ขายแร็คแถมรถนะน้าาาาาาาาา.. :haha

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง