คอซ่าไครใส่ไฟแต่งโคมดำบ้าง

konmaidee · 6866

Offline konmaidee

• นักรบพเนจร
  • **
  • My Way My Corsa
คอซ่าไครใส่ไฟแต่งโคมดำบ้างครั้บ :-\ :-\ :-\

อยากถามว่าการใช้งานเป็นยังไงบ้าง :-\ :-\ :-\

ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครั้บ :-\ :-\ :-\

:bye: :bye: :bye:

My way

is

MyCorsa

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
http://www.opel.in.th/index.php/topic,3920.msg71148.html#msg71148

เคยใส่ตามลิงห์นี้เลยครับ ไฟหน้าไม่สว่าง ใช้นานๆเป็นฝ้า ต้ิองติดซีนอลเพิ่มครับ :-X

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
โคมหน้า ซื้อมา 5 ปีแล้ว ใส่ครั้งแรกในนู๋แดง 2 ปี ถอดเก็บมา 3 ปี ตอนนี้ใส่อยู่ที่หน้านู๋เขียว และคบกับไฟซีนอน..แสงแสบตาโครต..55
ราคาที่ซื้อสมัยนั้น 7000 ถ้วน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline joessnarin

• **
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ขาว + สติกเกอร์ดำ
  • เครื่องยนต์: 1,400 ซีซี
ใช้โคมหน้าตอนนั้น (ปลายปี 53) ราคา 6,000 บาท  ตอนนี้ด้านซ้ายแตกลายงาครับ  แล้วก็ไม่ค่อยสว่างเท่าที่ควรครับ (ขนาดเป็นโปรเจคเตอร์) แต่เรื่องความสวยไม่แพ้รถใหม่ครับ

Offline konmaidee

• **
  • My Way My Corsa
ใช้โคมหน้าตอนนั้น (ปลายปี 53) ราคา 6,000 บาท  ตอนนี้ด้านซ้ายแตกลายงาครับ  แล้วก็ไม่ค่อยสว่างเท่าที่ควรครับ (ขนาดเป็นโปรเจคเตอร์) แต่เรื่องความสวยไม่แพ้รถใหม่ครับ
สรุปแล้ว ไม่เวิร์ก ใช่ไหมครั้บ? :-\

My way

is

MyCorsa

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เดิมๆสว่างกว่าเยะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline joessnarin

• **
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ขาว + สติกเกอร์ดำ
  • เครื่องยนต์: 1,400 ซีซี
เลือกระหว่างความสวย  กับความสว่างครับ  ส่วนผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ไม่ค่อยได้ขับตอนกลางคืนครับ...

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เลือกระหว่างความสวย  กับความสว่างครับ  ส่วนผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ไม่ค่อยได้ขับตอนกลางคืนครับ...

ถ้าเราสนใจเฉพาะความสวยโดยไม่สนใจในความปลอดภัยของเราเองและผู้โดยสารเมื่อจะต้องใช้รถในเวลากลางคืนแล้วผมก็สนับสนุนให้ใช้ครับสวยดีครับใส่แล้วรถจะหล่อขึ้นอีกมากครับ  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ถ้าชอบ ก็ลุยเลยครับ เงินเรา ชีวิตเรา แล้วก็รถของเรา แต่งเองขับเอง เราคิดว่าสวยก็จัดปาย
ติดXenonเข้าไปก็สว่างจนแสบตาแล้วครับ เรื่องเป็นฝ้าเป็นกระก็แก้ไม่ยากครับ มีตังส์ก็ซื้อใหม่   ;)  แล้วอันเดิมก็มาถอดขายราคามิตรภาพ ไม่เห็นเหลือคาเวปสักคู่  :P

ผมใช้อยู่อีกรุ่นหนึ่งครับทั้ง2คัน แก้ปัญหาเรื่องเป็นกระได้ไปส่วนหนึ่งเพราะเป็นกระจก ........
ได้ข้อมูลครบแล้วก็ลุยโลดครับ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ตามนี้แระครับ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline Chutaro

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Chuvy Calibra
  • No.: 242
  • รุ่นรถ: Calibra
  • สีรถ : Black & White
  • เครื่องยนต์: C20XE LPG
เลนส์ของ sonar ห่วยมากครับ ใช้สักปีก้อเริ่มหมอง+แตกลายงา ถ้าซื้อยี่ห้อนี้ผมแนะนำให้เก็บโคมเดิมไว้ เผื่อเอาเลนส์กระจกเดิมมารวมร่างแบบผมครับ

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แตกลายงาครับ ผมเคยใช้ แต่ถอดทิ้งไปแล้ว เช่นกันครับ ของแอสตร้า

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

มีอีกหลายวิธี ที่ป้องกันแตกลายงาได้
1. ติดฟิล์ม แบบติดไฟหน้า อันนี้ก็ช่วยได้ครับ
2. แบบที่ผมทำอยู่ ก็ใช้น้ำยาขัดหยาบขัดแล้วตามด้วย ขัดเงาเคลือบตาม อันนี้ก็ช่วยได้
3. แบบที่พี่เจตน์ (ก๊วยเตี๋ยวเหรียญทอง) ก็มีเอาสเปรย์มาเคลือบ

ถนัดแบบไหน ก็ลองดูครับ..
ส่วนความสว่าง ยังงัยก็สู้ของเดิมไม่ได้แน่นอน เพราะโคมเดิม H4 เบ้าไฟใหญ่ ส่วนโคมโปรเจ็คเตอร์มันเป็น H1 เบ้าโคมเล็ก
ฉะนั้น คบกับ zenon ขนาด 4300-10000 K ช่วยได้แน่นอน ราคาตอนนี้ถูกโครตด้วย ชุดละ 1300-1600 (แล้วแต่ร้าน)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ถ้าชอบ ก็ลุยเลยครับ เงินเรา ชีวิตเรา แล้วก็รถของเรา แต่งเองขับเอง เราคิดว่าสวยก็จัดปาย
ติดXenonเข้าไปก็สว่างจนแสบตาแล้วครับ เรื่องเป็นฝ้าเป็นกระก็แก้ไม่ยากครับ มีตังส์ก็ซื้อใหม่   ;)  แล้วอันเดิมก็มาถอดขายราคามิตรภาพ ไม่เห็นเหลือคาเวปสักคู่  :P

ผมใช้อยู่อีกรุ่นหนึ่งครับทั้ง2คัน แก้ปัญหาเรื่องเป็นกระได้ไปส่วนหนึ่งเพราะเป็นกระจก ........
ได้ข้อมูลครบแล้วก็ลุยโลดครับ

ชอบอันเนี้ย ย ย ย ย ย  ย ย  สวย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline nut74

• No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
มีอีกหลายวิธี ที่ป้องกันแตกลายงาได้
1. ติดฟิล์ม แบบติดไฟหน้า อันนี้ก็ช่วยได้ครับ
2. แบบที่ผมทำอยู่ ก็ใช้น้ำยาขัดหยาบขัดแล้วตามด้วย ขัดเงาเคลือบตาม อันนี้ก็ช่วยได้
3. แบบที่พี่เจตน์ (ก๊วยเตี๋ยวเหรียญทอง) ก็มีเอาสเปรย์มาเคลือบ

ส่วนความสว่าง ยังงัยก็สู้ของเดิมไม่ได้แน่นอน เพราะโคมเดิม H4 เบ้าไฟใหญ่ ส่วนโคมโปรเจ็คเตอร์มันเป็น H1 เบ้าโคมเล็ก
ฉะนั้น คบกับ zenon ขนาด 4300-10000 K ช่วยได้แน่นอน ราคาตอนนี้ถูกโครตด้วย ชุดละ 1300-1600 (แล้วแต่ร้าน)

พี่นุ่นคะ แล้วแบบใหนช่วยไม่ให้โคมแตกลายงาได้ดีกว่ากันคะ ซื้อมากองอยู่นานละไม่ได้ติดสักทีเลย  
แบบติดฟิล์มเนี่ยเค้าเรียก ฟิล์มไรอ่ะคะ แล้วแบบพี่เจตน์ใช้สเปรย์อะไรเคลือบคะ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD

พี่นุ่นคะ แล้วแบบใหนช่วยไม่ให้โคมแตกลายงาได้ดีกว่ากันคะ ซื้อมากองอยู่นานละไม่ได้ติดสักทีเลย  
แบบติดฟิล์มเนี่ยเค้าเรียก ฟิล์มไรอ่ะคะ แล้วแบบพี่เจตน์ใช้สเปรย์อะไรเคลือบคะ

จะใส่คันใหนเนี่ยย ยยย ย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline nut74

• No.: คอร์ซ่าสีขาว56 & สีฟ้า197
  • รุ่นรถ: Corsa B,C 5 ประตู+ Vivaro+ CLK200 +Aveo
  • สีรถ : สีฟ้า,สีขาว,สีดำ + บรอนซ์+ เทาฟ้า+เทาอ่อน
  • เครื่องยนต์: เครื่องเดิมๆ
 :)คงต้องลองใส่คันฟ้าเล่นไปก่อนล่ะจ้า ทีแรกกะจะปล่อยคันขาวไปคันนึงเพราะตอนนี้จอดไม่มีคนใช้ แต่นึกเสียดายเลยจะเก็บไว้ทำต่อก่อนจ้า

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
คอซ่าไครใส่ไฟแต่งโคมดำบ้างครั้บ
อยากถามว่าการใช้งานเป็นยังไงบ้าง
ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครั้บ
โคมดำ..ที่เป็นโคมแต่ง
ไฟหน้า ผมเคยใช้ 2 แบบ
1. โคม good-g   ( ราคามือสองประมาณ 6,000-7,500บาท  มีเห็นหลายคันที่ใส่อยู่  แต่ค่อนข้างหายากซักหน่อยนึง)
2. โคม eagle eye ( ราคา 6,500-7,500บาท มือหนึ่งที่ ฮง โมดิฟาย มีครั้งละ 3-4ชุด แต่ไม่ค่อยเห็นมีใครใส่)
ความสว่าง และความสวยงาม พอใจดีครับ แต่ละแบบสวยถูกใจเรา ตามอารมณ์เราครับ
เนื่องจาก..เป็นโคมครอบเป็นแก้ว ก็ไม่กังวลเรื่อง หมองเร็ว หรือแตกลายงา เร็วกว่ากำหนด  

โคมไฟท้าย ผมเคยใช้ 2 แบบ
1. โคมโดนัท For Corsa 5dr( ราคา 4,500 บาท จาก ฮง โมดิฟาย)
2. โคม Stitch II อิอิ..ที่ผมเรียกแบบนี้เพราะ ไม่รู้จะเรียกอะไร ตามันเหมือน เจ้า Stitch ครับ
   ( ซื้อจาก Ebay คนขายเป็นเยอรมัน แต่ของ Made in Taiwan ราคารวมภาษีแล้วประมาณ 7,500บาท)

โคมโดนัท กรอบเป็นพลาสติก ไฟสวยดี ได้ใช้อยู่แป๊บเดียวก็ขายไปพร้อมรถ..
โคม Stitch ..กรอบเป็นพลาสติก ติดตั้งยากนิดนึง แต่น่ารักมาก..ไม่ค่อยเหมือนใคร และไม่มีใครอยากเหมือน...อิอิ

สรุป...ซื้อโคมตามที่เราชอบ เงินเรา ตังค์เรา ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เหอะๆ ถ้าอยากลอง 7500 สบายใจครับลองซื้อมาใช้ดู เหอะๆ

เป็นฟิล์มติดโคมไฟหน้ารถงัยคุณนาย.. ซึ่งมันก็มีหลายสี ให้เลือกใช้แบบโปร่งแสงมากที่สุด
ส่วนสเปรย์ อันนี้ไม่ทราบเหมียนกัน แต่พี่เจตน์ใช้กับตาโอเมะอยู่

แต่เอาแบบง่ายๆ ติดไฟซีนอน ขนาดค่าแสง 6300-8000K ก็ช่วยได้ทั้งเรื่องความร้อนของโคมที่จะทำลายผิวหน้าโคมพลาสติคและความสว่างนะจ้ะ..

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง