ถามหน่อย ครับ เรื่อง ตัวล็อกฝาปิดถังน้ำมัน ครับ

sawfee · 3753

Offline sawfee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
คือ ตอนนี้ของผม มันไม่ล็อก แล้ว ครับ จากปกติ ทุกครั้งมันจะล็อก เมื่อเช้าลองไล่ สายดู มันจะมีสายไฟ อะไร สักอย่างนี่แหล่ะที่ไปควบคุมสลัก ล็อก
ก็เลยอยากถามเพื่อนสมาชิก ว่า ปกติ ตัวนี้ เวลา เสีย มันจะเสียตรงจุดไหน มั้ง ครับ แล้วพอมีวิธี ซ่อมด้วยตัวเองไหม ครับ

ขอบคุณ ครับ

Opel Cosa 5D 1.4  8V  AT
ซอพี (ยล.)
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
Phone : 0862952855
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ถ้าประตูล๊อค มันก้อต้องล๊อคครับ

แต่ถ้าประตูล๊อคแล้วตัวมันไม่ล๊อคหรือไม่ทำงาน

ลองถอดออกมาวางข้างนอก แล้วลองล๊อคดู

บางทีอาจแค่ฝืดครับ....

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline bat

• bat
อ้าว ซอฟีเหรอที่โทรมา :dead:  ผมเข้าใจว่าเป็นอีกคน ทำตามพี่นพว่ามาเลยละกัน

ยังไม่ได้ลองถอด ครับ
เพราะไม่รู้ ว่าต้องถอด ยังไง เมื่อวานลองคลายน๊อต 1 ตัว ครับ อีก ตัว อยู่ข้างใน ไขควง เข้าอยากมาก เลย

ใครพอทราบวิธี ถอดมั้ง ครับ

ขอบคุณ ครับ

ซอพี (ยล.)
133 ถ.เทศบาล3 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา 95000
อยู่เว็บนี้  ได้อะไรมากกว่าที่คิด

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
รอดูด้วยคนครับเพราะของผมก็ไม่ล๊อกแล้ว 555+ (น้องงอแง แจมได้ทุกกระทู้เลย)

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

หะหะหะ มีเพื่อนแล้ว วุ้ย

ซอพี (ยล.)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
รอดูด้วยคนครับเพราะของผมก็ไม่ล๊อกแล้ว 555+ (น้องงอแง แจมได้ทุกกระทู้เลย)

ไฟแชีคเหอะโป้ง  ปัญหามากไม่รักดี ฌาปนกิจไปเหอะ  :haha :haha :haha  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline krish

ของผมก็ไม่ล็อคเพราะรูล็อคที่ฝาถังน้ำมันมันหัก แถมมอเตอร์มันงอแงอีก ช่วงนี้ก็เลยไม่สนใจมัน ;D ;D และก่อนไปทริปที่จันทบุรี มอเตอร์ฉีดน้ำกระจกมันก็งอแงอีก วันรุ่งขึ้นถอดออกมาเคาะกับฝาบ้านแล้วเสียบกลับเข้าไป ลองกดฉีดน้ำดู มันหมุนปรี๊ดเลย แรงกว่าเก่าอีก เอากะมันดิ โอเปิลเรานี่มันมหัศจรรย์จริงๆ เดี๋ยวได้ฝาปิดถังน้ำมันตัวใหม่เมื่อไร จะเอาตัวล็อกออกมาเคาะอีก เผื่อฟลุ๊ค  ;) ;) ;)

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi

ไฟแชีคเหอะโป้ง  ปัญหามากไม่รักดี ฌาปนกิจไปเหอะ  :haha :haha :haha  :P :P :P

อย่าเชียวนะน้าหมอ เมื่อเช้ายางแตกอีก ดีที่ไม่ไปแตกที่จันทบุรี รถไม่ได้พกยางอะไหล่ด้วย

พอไปถึงร้านปะยาง อ้าว.......................ใครมาแกะโลโก้หลังไปอีก

งอแงไม่เลิกจิงๆ แฟนตั้งชื่อเรียบร้อยแล้ว "น้องงอแง"

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง